Trên tay vòng theo dõi sức khoẻ trẻ em Fitbit Ace 2

MinhTriND
8/7/2019 13:39Phản hồi: 33
Trên tay vòng theo dõi sức khoẻ trẻ em Fitbit Ace 2
Chăm sóc sức khoẻ, rèn luyện thể dục thể thao không chỉ là nhu cầu của người lớn mà nên tập cho trẻ em thói quan này ngay từ nhỏ.

Chính vì lẽ đó, Fitbit Ace ra đời nhằm phục vụ cho nhu cầu này và trên tay của mình hiện có phiên bản thứ 2 của chiếc Fitbit Ace, với thiết kế dễ thương hơn, màn hình hiển thị sắc nét hơn và có khẳ năng chống nước tốt hơn. Trong bài viết này thì mình sẽ giới thiệu cho anh em biết cái vòng đeo này có gì hay.

Thiết kế

Ở thế hệ đầu tiên, Fitbit Ace được phát triển dựa trên thiết kế của Fitbit Alta nên có phần thô và cứng cáp quá. Đến đời Fitbit Ace 2 này thì gần như đã được hãng đập đi xây lại với thiết kế trẻ trung và thân thiện với trẻ em hơn nhờ vật liệu làm chủ yếu từ cao su mềm. Có 3 tùy chọn màu sắc đó chính là màu hồng dưa hấu này và màu xanh đậm và màu vàng Neon.

Vì là 1 chiếc đồng hồ cho trẻ em nên Fitbit Ace 2 được thiết kế rất đơn giản, với màn hình cảm ứng OLED đơn sắc vuốt lên hoặc xuống để thao tác, bên trái trang bị 1 nút bấm với nhiều chức năng như tắt/mở màn hình, tắt/mở nguồn hoặc quay về giao diện xem đồng hồ.

Tính năng

Tùy vào mặt đồng hồ mà màn hình này sẽ hiển thị các thông tin khác nhau, trong đó thời gian là chính và kèm theo có thể là số bước chân, ngày tháng hay là lượng calo tiêu thụ.

Fitbit cung cấp cho Ace2 tổng cộng 14 mặt đồng hồ khác nhau, trong đó có những mặt đồng hồ khá ngộ nghĩnh với chức năng kích thích vận động của trẻ em. Chẳng hạn như mặt đồng hồ tên lửa sẽ được phóng lên cao, mầm cây sẽ lớn thành cây cao, khi trẻ hoàn thành mục tiêu vận dộng.

Quảng cáo

Một số chức năng đáng chú ý của chiếc vòng này có thể kể đến như theo dõi hoạt động, đếm số bước và theo dõi cá giấc ngủ. Nhờ khả năng chống nước IPX7 với khả năng ngâm ở độ sâu 50 mét, vì lẽ đó nên thoải mái mang đi bơi và thiết bị này hỗ trợ theo dõi hoạt động bơi của trẻ luôn. Dữ liệu thu được từ đồng hồ sẽ đồng bộ với app trên điện thoại và có thể được theo dõi bởi điện thoại của con hoặc của chính ba mẹ.

Ngoài ra thì đồng hồ có hỗ trợ nhận thông báo và chỉ là thông báo cuộc gọi thôi. Ngay khi được thiết lập thì Ace 2 sẽ tự động đặc ra 1 mục tiêu nhất định cho trẻ và khi hoàn thành thì thông báo sẽ được gửi đến cho phụ huynh qua ứng dụng. Tuy không có cảm biến nhịp tim hay GPS nhưng theo mình thì đó là những tính năng chưa cần thiết đối với 1 thiết bị dành cho trẻ em.

Về pin thì theo như công bố của nhà sx thì mỗi lần sạc dùng được 5 ngày và thực tế thì mình đã dùng đồng hồ này được 3 ngày và đến giờ vẫn còn cỡ 50% pin. Tốn khoảng 1-2 tiếng để sạc đầy viên pin bên trong thiết bị.

Quảng cáo

Nói về việc sạc thì đây cũng là một trong những cải tiến đáng giá trên Ace 2, đó chính là sợi dây sạc đi kèm nay được thiết kế theo kiểu từ tính, chỉ cần để mặt sau vào là nó sẽ hít lại, quá trình sạc bắt đầu. Ở đời trước thì dây sạc thiết kế theo kiểu kẹp nên thao tác sạc cũng phức tạp hơn.

Chung quy lại thì Fitbit Ace 2 sẽ phù hợp với những bậc phụ huynh đã sở hữu thiết bị đeo của Fitbit, đồng thời muốn con cái của mình dành nhiều thời gian hơn cho việc vận động thay vì chỉ ngồi lì 1 chỗ để học hành rồi chơi game. Tập cho trẻ em thói quen rèn luyện thể thao từ nhỏ sẽ giúp ích rất nhiều cho sức khỏe của chúng sau này và Fitbit Ace 2 là một trong những thiết bị có thể hỗ trợ điều đó.

Cám ơn Techzones cho mượn đồng hồ trên tay
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dobaolamdo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko bít con này có ngon bằng miband4 ko và có rom tv ko nhỉ
LaptopK1
TÍCH CỰC
5 năm
Với trẻ em mình thấy tính nắng GPS định vị rất cần
Mặc dù định vị nó ko chuẩn chỉ, nhưng cần có
RaiChu9x
TÍCH CỰC
5 năm
@LaptopK1 chuẩn bác,mình thấy cái gps là cần nhất lại ko có
Chỉ theo dõi sức khoẻ thôi hay hay theo dõi và định vị nhỉ ?
Matevol
TÍCH CỰC
5 năm
Dành cho ông bà cháu!
fatcat123
ĐẠI BÀNG
5 năm
với thiết bị đeo của trẻ em cần nhất là GPS để giám sát chứ để theo dõi nhịp tim với calo là hơi thừa. Vì trẻ em vốn hiếu động rồi 😁 lượng calo chúng nó mà đốt 1 ngày bằng mình 3 ngày :D
@fatcat123 có nhiều đứa trẻ chỉ biết cắm đầu vào chơi điện tử thì lấy đâu ra 3 ngày
fatcat123
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dangnhatanh1412 Thế trẻ con sinh ra là biết chơi điện tử rồi à bạn ? Người lớn không chịu cho chúng nó vận động, chỉ thích quẳng cái điện thoại vs ipad ra cho rảnh tay
Cái dây nhìn như con nít vậy.
@thanhhoangc Sản phẩm của con nít ko dành cho con nít chứ đanh cho ai 😆)
romeo88vn
TÍCH CỰC
5 năm
@Maxken86 Cái này dành chp trẻ em chứ không phải con nít nhá 😁
Đáng yêu quá. Fitbit làm smartband thì khỏi bàn rồi
Giá nhiu nhỉ
ST610
ĐẠI BÀNG
5 năm
Fitbit con nào cũng đẹp
T i M
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nên đeo cái có thể nghe gọi được cho bố mẹ và định vị được
Thấy tầm này con Mi band 4 ngon nhất
Không xài mấy vòng đeo tay thế này, đó giờ chỉ xài Casio thôi 😁
DRAGON_MXL
ĐẠI BÀNG
5 năm
với vấn nạn bắt cóc trẻ em như hiện tại thì cần lắm 1 chiếc đồng hồ có thể định vị và pin trâu sạc 1 lần sài dc 10 ngày nữa tháng. Có ae nào biết loại nào k chỉ mình với
ducpt1012
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp ngon cho tới khi thấy giá ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019