Trên tay WD My Passport Wireless Pro: chép wifi nhanh, backup hình tốt, thiết kế xấu

cuhiep
5/6/2017 9:36Phản hồi: 52
Trên tay WD My Passport Wireless Pro: chép wifi nhanh, backup hình tốt, thiết kế xấu
WD My Passport Wireless Pro dùng Wifi AC nên tốc độ truy cập file qua lại diễn ra nhanh chóng và đó là mấu chốt để anh em có một ổ cứng không dây mang lại trải nghiệm tốt hơn. Một số các lợi ích khác như tự động chép toàn bộ hình trong thẻ SD vào trong ổ cứng hay tự động sao lưu hình từ điện thoại vào trong ổ cứng khi kết nối giúp hình ảnh trên điện thoại an toàn hơn và giải phóng bộ nhớ điện thoại tốt hơn.

Điều duy nhất là mình không thích ổ cứng này của WD là thiết kế của nó không đẹp như các ổ cứng gắn ngoài khác mà WD làm.

WD-My-Passport-Wireless-Pro.jpg WD Wirelss sẽ giống như một trung tâm lưu trữ dữ liệu không dây dùng cho cho mọi thiết bị. Thậm chí với anh em dùng Macbook không có cổng USB-A hay khẻ thẻ nhớ thì ổ này có thể xem như là một đầu đọc thẻ, đọc USB không dây.
WD-My-Passport-Wireless-Pro-4.jpg Vấn đề tốc độ được giải quyết bằng chuẩn kết nối Wifi AC (tốc độ lên đến 433MB/s). Trong quá trình dùng thử mình thấy tốc độ thực tế là rất ổn.

Từ bên trái:
  • Nút nguồn
  • Cổng MicroUSB 3.0
  • Cổng USB A 2.0
  • Nút kiểm tra pin và sao lưu thẻ nhớ nhanh (khi đang để thẻ nhớ trong khi thì nhấn nút này toàn bộ hình sẽ được chép vào ổ.

Khe thẻ SD để anh em chép hình nhanh vào ổ. Còn đối với điện thoại thì có thể chọn chế độ tự động sao lưu toàn bộ ảnh, video trên điện thoại vào trong ổ cứng.

Một số tiện ích khác mà anh em có thể khai thác được từ ổ di động không dây này của WD như:
  • Làm ổ lưu trữ phim, hình nhạc di động chất lượng cao. Với dung lượng 2TB hay 4TB thì anh em có thể thoải mái chép phim, hình hay nhạc chất lượng cao vào và hem từ điện thoại, máy tính hay máy tính bảng qua wifi. Thậm chí anh em có thể để nó ở nhà và xem trên TV cũng được.
  • Sao lưu nhanh hình ảnh khi đi chụp hình và có thể truy cập vào xem hình nhanh từ điện thoại, iPad và up lên mạng nhanh.
  • Nếu anh em có dùng dịch vụ mây của Adobe thì ổ này cũng hỗ trợ.
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi thấy thiết kế đẹp 😃
nguyenxx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@PressnHold Cu Hiệp bảo xấu thì nó sẽ là xấu nhé :rolleyes:
@nguyenxx Kệ mẹ hiệp
tunm3
ĐẠI BÀNG
7 năm
wow
LUCY Huynh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cuối các bài Review Mod nên bổ sung giá bán tham khảo & các điểm bán. Đó là điều mọi người quan tâm sau khi xem
@Sachi Huynh Thực ra thì đó là phần mình quan tâm nhất, các thứ còn lại không cần phải quan tâm lắm 😁
icemax
ĐẠI BÀNG
7 năm
cứ để ý thì biết, Anh Hiệp này nhìn sản phẩm nào mà không thấy hồng hồng bóng bóng thì y rằng nó xấu
@icemax Vãi nà
@cuhiep Cho mình hỏi nếu dùng thẻ CF thì nó có hỗ trợ ko ạ, đang quan tâm cái này, ko biết nó có chịu chép hình từ đồ đọc thẻ qua luôn không...
@icemax chuyên câu View , nhìn gái , mầu mè vàng hồng sexy óng ánh ,mới hấp dẫn các con gà ,
@hoangtu1410 Cf cần có đầu đọc thẻ qua usb hay cắm thẳng vào máy ảnh. Chứ ko có sẵn khe
Thiết kế đúng là ko đẹp tí nào, con element ngày trc nhìn vẫn nuột hơn, so với mấy dòng ultra hay slim thì xách dép ha
Archile
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho mình hỏi ổ này với ổ NAS thì dùng con nào ngon hơn với nhu cầu để ở nhà làm hub trung tâm là chủ yếu ạ? Cần tốc độ kết nối cao, ổn định và giao diện truy cập thân thiện...
(Hình minh họa)
@Archile Con NAS này nếu bạn kết hợp với một wifi router chuẩn AC có cổng gigabit ethernet thì đáng tiền hơn rất nhiều 😁, nhất là dùng làm nơi chia sẻ chung cho nhiều thiết bị.
imilnt
TÍCH CỰC
7 năm
@Archile NAS chưa chắc hơn con này nếu chỉ để back-up. Mình dùng NAS để share file, truy cập từ xa, tải torrent...
Archile
ĐẠI BÀNG
7 năm
@imilnt Con trong hình của mình là NAS mà bạn
Archile
ĐẠI BÀNG
7 năm
@imilnt Con trong hình của mình là NAS mà bạn
thaolinh991
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thiết kế cục mịch quá
Xấu là cơ hội của Khắc Tên làm cho nó đẹp hơn.
aloalo25
ĐẠI BÀNG
7 năm
cái này bán ở đâu bác Hiệp giá 1T bao nhiêu
chaudizai
ĐẠI BÀNG
7 năm
WD My Passport Wireless Pro 4TB
8.590.000 VND
Cho bạn nào quan tâm...

@chaudizai ôi thôi em té !
Cho hỏi Hiệp dùng con điện thoại gì kia mà viền dày cùi vậy ?
@mimora172 Hố hố iphone7 viền dày
Được cái ngon hơn mấy con viền mỏng 42 lần
@cuhiep À hóa ra là iphone 😆. Thảo nào xấu dị dạng vãi. Ngon hơn viền mỏng ???? Công nghệ cũ ngon hơn công nghệ mới. Hài v~ 😃)
quocbiin
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mimora172 non dạ
@mimora172 chưa chắc cái gì mới đã là ngon hơn nhe bạn.
quan trọng là trải nghiệm người dùng và tính ổn định.
bboybill
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dạo này đọc bài của tinhte.vn ít thấy nói về giá cả nhỉ???????
tackhungbo
ĐẠI BÀNG
7 năm
thiết kế vậy mà bảo xấu
To quá
Rất tiện khi đi du lịch mà không có laptop, nhưng mới ra nên giá còn cao, chờ giá thấp sẽ mua.
http://western.com.vn/c/wd-my-passport-wireless.htm
càng xấu thì cuhiep càng mừng thầm .Khắc Tên bán đc cái bao da 😁
trungjack
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tiện lợi nhỉ các b
Và giá? How much?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM