Trên tay Webvision M39: Camera hành trình gắn gương, chạy Android, phát wifi, báo lệch làn...

cuhiep
9/4/2018 5:14Phản hồi: 117
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

digikei
CAO CẤP
6 năm
Đã từng định đặt xài thử và dẹp ngay sau khi tham khảo và suy nghĩ như sau : Không ai chạy xe mà rảnh rỗi liếc "trông chừng " cái màn hình vô ích trên đầu này hoài, vì hay nhìn bản đồ nằm trên đầu nhiều sẽ được khuyến mãi 2 hiệu ứng : mắt bị lé và đầu bị mẻ do lỡ mua, tiếc tiền ráng liếc ngược lên nhiều chút dẫn tới tai nạn.
Có thể nói thêm nó vô dụng vì cấu hình quá kém, dùng giải trí cũng chẳng ra gì, vậy cần cái màn bự làm gì để hao nguồn xe, mau xuống acquy, giá cao. Trong khi chỉ cần 1 mount nam châm cho Ipad có sẵn giải trí + dẫn đường và 1 máy Yi Cam Xiaomi 2K, 165 độ nhỏ gọn vô cùng, cũng quản lý qua wifi y chang. Chất lượng quay thì ngon hơn em này 69 lần. Tiêu dùng thông minh là đây.
quangvu313
TÍCH CỰC
6 năm
@digikei Cam YI cũng có chức năng Parking Mode ( xe tắt máy cam vẫn tự động quay khi có chuyển động trước xe ) à bác ?!?
@digikei cái này là dẫn đường bằng giọng nói mà bác
digikei
CAO CẤP
6 năm
@quangvu313 Được nha bạn, nó cho phép tùy chỉnh mức nhạy của cảm biến luôn nhé.
digikei
CAO CẤP
6 năm
@trang20692 Bạn có đi xe hơi xài bản đồ bao giờ chưa ? Nếu đi ngooài quốc lộ thì OK, chứ đi trong TP mà chỉ ngồi nghe gọing nói chỉ đường không thỉnh thooảng nhìn màn thì dễ hố, do google map có rất nhiều bảng hiệu/đường cấm rẽ, chạy, quay đầu, vào không update, đôi khi lại chỉ xa hơn đường bạn nên đi. Túm lại đường khá loan, phải check bản đồ.
giangsh5001
ĐẠI BÀNG
6 năm
1. Chất lượng hình ảnh cam ra khá tệ vào ban đêm.
2. Chất lượng video ko xứng tầm tiền.
3. Quá tốt với các tiện ích mang lại.
4. Với tầm giá này, nếu ko thích rườm ra dây nhợ và đi dây tùm lum, nên chọn cái này, còn thích chất lượng thì:
-Sử dụng Yi Cam2k chất lượng quay ngon hơn, quay đêm tốt. 1,5tr luôn thẻ 64gb.
-Sử dụng 1 thiết bị phát wifi riêng. Con Huewei C22 đang sử dụng rất trâu. 500k
-Youtube chỉ giải trí sau khi dừng xe, trong lúc chạy thì không nên sử dụng vì gây xao nhãng cho tài xế. Cái này mình trải nghiệm bị sao nhãng nhiều nên dần ko muốn sử dụng youtube hay video có nội dụng trên xế, trừ khi dừng hẳn.
-Giải trí đa phương tiện sử dụng 1 iPad hoặc 1 con Galaxy Tab gắn mount lên sẽ cho cảm nhận sử dụng máy ngon hơn. 4--> 12tr / con máy tính bảng.
pekuon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@giangsh5001 Bác dùng yi car, bác chỉnh độ phân giải bao nhiêu ạ. Mình để 1920/1080 60P mà cảm giác không được nét lắm, xem trực tiếp trên điện thoại thấy vẫn mờ mờ.
nhokviet
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pekuon Lúc xem trên Mobile hình như chất lượng không tốt, khi tải về chọn chất lượng cao là rõ thì phải
kingofmummy
ĐẠI BÀNG
6 năm
bác nào tìm được link ebay hay tương tự share e với.

search mãi chỉ thấy toàn link vn. sản phẩm ko rõ nguồn gốc thấy mơ hồ wá 😔
giangsh5001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kingofmummy Hàng Việt Nam đặt hàng TQ , Đài Loan lấy đâu link US bây giờ ? :|
xuan_nguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng đang dùng 1 em tương tự và rất hài lòng . Bổ xung thêm 1 chút là đồng bộ với hệ thông loa của xe qua sóng FM (kết nối với DVD , Cam quay trước sau hiển thị tốc độ.Chỉ cần xe rung nhẹ là nó tự chụp hình phía trước - sau và gửi về điện thoại . Khởi động xe nó cũng báo thông qua phần mềm car assist . Xem video qua wifi . Giá mua ali hơn 80$ ở mình các bạn bán mắc quá ( 4tr -5tr ) .
Của Ku Hiệp cái anten GPS gắn đằng sau nhìn chuối quá . 😃
Dùng được Google map - Here map tuy nhiên rất bất tiện do vị trí của gương (mình chỉ liếc qua để nhìn nên không thể nắm hết thông tin hiển thị trên đó)
dangeta
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xuan_nguyen Chuẩn, nhìn từ ngoài vào thấy 1 cục lùng nhùng ghê quá
Casper_HN
TÍCH CỰC
6 năm
@xuan_nguyen Bác cho em cái link đặt mua Ali với...
Có nhìn được kính hậu ko ? Thấy vướng đấy cắm dưới có vẻ ok hơn
@bomduc nhìn đc chứ bạn, khi nào bạn nhấn tắt đi là như giương, còn mở vẫn xem được phần nào
xuan_nguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bomduc Mở cam sau qua sát trên màn hình luôn bác ạ .
@bomduc Ừh thế là vẫn nhìn được, ko nhìn được thì khó quan sát
@xuan_nguyen Cam sau ko dùng để quan sát nhanh
xuan_nguyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Cam của em mở liên tục vừa ghi hình vừa quan sát được. Bác đi sedan nên cam lắp thấp không quan sát được.
trungtonDHG
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phần mềm xem video trực tiếp không ổn..nó chỉ xem trực tiếp khi gương và điện thoại kết nối cùng 1 mạng wifi(không biết có app nào xem đc video trực tiếp giống như camera giám sát k nhỉ)
@trungtonDHG Camera này phát hotspot wifi mà , các bác tài đặc biệt là tài xế grab/U với nhu cầu dùng mạng liên tục nên điện thoại rất ít khi bật 3G (đỡ nóng máy) mà thay vì vậy luôn bật wifi, vì vậy các sản phẩm phát wifi được bán cho các bác này rất chạy. Còn đối với camera này đã có sẵn hotspot nên không cần thiết bị phát riêng, dùng chung wifi với camera cho tiện, mua cái thánh sim của VNmobile là vivu rồi.
trungtonDHG
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quocicetea Cho mượn xe..ở nhà mở đt vẫn xem trực tiếp camera trên xe mới hay chứ ngồi trên xe thì xem lgi
@trungtonDHG Ngồi trên xe để xem nó lợi hại ở chỗ khi có xảy ra tai nạn hay gặp công an thì đem cái điện thoại xuống tua lại cho các ảnh xem tiện hơn rất nhiều so với việc gỡ cái camera dây nhợ lùng nhùng mang xuống để đối chất với mấy ảnh.
Còn nhu cầu xem truyền hình trực tiếp từ xa như ý của bác thì mình dùng camera nhiều mà chưa thấy loại nào có chức năng đó.
Tiện thể cho hỏi, cái chức năng 3G phát wifi dùng có ổn không, sóng sánh ổn định không, định đầu tư mà sợ chức năng cộng thêm này đưa vô cho có thì chết em. (Cụ Hiệp @cuhiep vui lòng cho em ý kiến về vấn đề này nhé).
@quocicetea Cập nhật cho bác, M39 ngồi nhà xem live được nha bác. Xem ở phút thứ 10:
https://www.youtube.com/watch?time_continue=482&v=JPOiIq_mQ8A
Gắn cam mà xxx nó không thấy thì gắn làm gì ! Kiếm cái nào màu trắng sáng,bọn ở ngoài nhìn vào thấy rõ ấy
Vietmap là công ty chuyên về bản đồ số và kinh doanh nhiều thiết bị dẫn đường và giám sát hành trình ở VN. Vì vậy dữ liệu dc cập nhật thường xuyên hàng tháng, quý.
vietmap.vn/Product/DVR/VietMap-G79
nhokviet
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hiennv123 Vietmaps hình như dùng data của navicat thì phải, mình nhìn thấy giống giống
anhlt
CAO CẤP
6 năm
Cam hành trình thì chỉ dùng cam thôi cứ xiaomi 1tr cho rẻ
Con camera trên gương ngầu . Hôm bữa tính mua đắn đo rồi không chọn do sợ nhìn trên đó mất tập trung và không chống chói nên mình mua 1 con Xiaomi Mijia . Xiaomi Mijia quay k luôn. Rất rõ. Tiện nhất là kết nối wifi nó phát để xem lại khỏi tháo thẻ. Lúc trước sài Vietmap X9 được gần 3 năm cảm biến xuống màu và hay treo nên thay Xiaomi.
@duacotmanghe mijia là con ngon nhất của xiaomi phải ko b...thấy nhiều loại quá
@tanthanhkt10 Đúng rồi đó bạn. Chip sensor camera của Sony nên màu sắc và độ nét tốt. Chỉ có điều mua về phải mò rất lâu vì ở VN bản tiếng China . Bên bán chả có 1 tờ giấy hướng dẫn, mò hoài hên có 1 bé biết tiếng nó chỉ từ này là gì mới cài được. 1.4trieu chưa thẻ nhớ .
Heindrich
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đã có kinh nghiệm dùng một cái Cam hành trình gắn gương chiếu hậu một thời gian. Nhược điểm lớn của Cam này khiến rất khó quan sát gương chiếu hậu do bị loá bởi hiển thị trên Cam, đặc biệt vào buổi tối nếu phía sau không có đèn thì gần như không nhìn thấy gì, rất khó chịu và không an toàn. Vậy nên ngoài việc trông có vẻ tiện lợi anh em cân nhắc nên mua kiểu thiết kế này.
@Heindrich Thiết kế mơi nào mà thị trường tại Mỹ chưa cho phép bán ra thì tiêu chuẩn an toàn chưa đạt yêu cầu
Mình nghĩ là camera trê gươn lùi khiến tầm nhìn cùa tài xế hơi cao, nguy hiểm trong lúc lái. chỉ tiện khi lùi xe thôi....
iHiệp cũng dùng Android là thế nào? :eek:
Gắn lên kiếng chiêu hậu thì hơi cao, khi vào vòng cao tốc tìm đưòng hơi nguy hiểm
futurex125
TÍCH CỰC
6 năm
có loại nào gắn lên kết cấu gương nhưng ko che gương (gắn bên cạnh) ko nhỉ, chứ như này tự nhiên phủ định cmn cái gương và tác dụng vốn có của gương rồi.
levinh5
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng con này trông hơi vướng víu. mà nhiều tính năng như cái điện thoại để làm gì, liệu có chịu nổi nhiệt khi vào mùa hè nó đè ra mà chết không? Có 1 con mới em thấy là rất hot và dị gửi các bác tham khảo thêm. Mục đích luôn hướng tới sự tối giản hóa nhất cho người sử dụng 😁

@levinh5 Công ty em đang cần mấy bộ cho xe, bác nhắn tin em địa chỉ sang tuần em cho người qua lắp bác nhé. Cảm ơn.
hanshooting
ĐẠI BÀNG
6 năm
với cái giá và những chức năng thế này thì chẳng gì bàn cãi nhỉ
lipiter3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua cái kính của thằng xiaomi ngon hơn ko ,
Ba cái loại này nhiều công dụng chẳng để làm gì. Vậy nên ko nên đầu tư quá nhiều tiền cho nó, tất với người nhiều tiền không nói chứ bình thường thì nên giới hạn cho nó không quá 1,5 triệu đồng, hỏng mua cái khác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019