Trên tay X-SIM, SIM ghép dùng được với iPhone 6s và 6s Plus

sonlazio
14/10/2015 2:53Phản hồi: 71
Trên tay X-SIM, SIM ghép dùng được với iPhone 6s và 6s Plus
Có nhiều loại SIM ghép trên thị trường nhưng X-SIM mà mình mượn được nhà sản xuất công bố đang là SIM ghép duy nhất dùng đầy đủ chức năng (nghe gọi, nhắn tín) với iPhone 6s và iPhone 6s Plus trên nền iOS 9. Ưu điểm của X-SIM là bạn có thể dùng nó mà không cần phải mài SIM, thử nghiệm sơ thì sóng khả ổn định.

Có một lưu ý nhỏ là X-SIM hiện tại không phải là không có điểm yếu, nó vẫn không thể dùng *101# và SIM hiện tại chưa kích hoạt được iMessage bằng số điện thoại. Tuy vậy, đây vẫn là những SIM hiếm hoi hiện tại hỗ trợ iPhone 6s với iOS 9 mới nhất. Chính vì vậy mà giá nó không rẻ, vào khoảng 300 ngàn nếu bán lẻ.

Khi bạn mua thì X-SIM được đóng gói dưới dạng microSIM do nó tương thích cả với những máy cũ. Nếu dùng các máy nanoSIM, bạn chỉ việc tháo bỏ phần viền nhựa xung quanh đi là được. Bộ X-SIM này rất giống với VFSIM mà người ta nhắc đến rất nhiều trong thời gian gần đây, kể cả thiết kế lẫn cách sử dụng nhưng nó thì tương thích với iPhone mới còn VFSIM thì chưa.

X-SIM là một miếng mỏng có hai mặt, một mặt gồm một số chấm tròn còn mặt kia có thiết kế giống mặt SIM của chúng ta. Bạn chỉ cần áp mặt có chấm vào SIM, sau đó lắp vào khay SIM là sẽ sử dụng được. Do X-SIM rất mỏng (0.2mm) nên bạn không cần phải mài SIM, mình thử cả SIM nano ngay từ đầu (Viettel bán) hay SIM micro của Mobi (loại cũ, dày) gắn vào thì đều hoạt động rất tốt.

Khi cắm SIM vào, máy sẽ hiện lên một màn hình để bạn chọn mạng, nếu đang dùng AT&T lock thì bạn chọn AT&T, Sprint chọn Sprint hay Verizon chọn Verizon. Máy lock mình thử là máy Softbank của Nhật, chọn Softbank thì nó sẽ hỏi tiếp là bạn xài iPhone mấy và iOS mấy. Mình chọn hàng iPhone 6 (bảng không có iPhone 6s) chạy iOS 9, SIM sẽ làm gì đó và bảo chúng ta khởi động lại máy.

cập nhật: Có vẻ như một số bạn dùng SIM ghép heicard cũng làm được với những tính năng tương tự.

Cần lưu ý là vẫn chưa có SIM ghép chinh thức cho iPhone 6s và 6s Plus, đây vẫn là các giải pháp tình thế.
Sim_ghep_xsim_iphone6s_tinhte.vn-3.jpg Sim_ghep_xsim_iphone6s_tinhte.vn-4.jpg Sim_ghep_xsim_iphone6s_tinhte.vn-8.jpg Sim_ghep_xsim_iphone6s_tinhte.vn-9.jpg Sim_ghep_xsim_iphone6s_tinhte.vn-10.jpg Sim_ghep_xsim_iphone6s_tinhte.vn-11.jpg
Cảm ơn ApplePro.vn đã cho tinhte.vn mượn thiết bị
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Ghép xã láng sáng dậy sớm luôn đi.

CNTT-Viet
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Stuart Cái này của chú đấy à? Hay là lên mạng lấy về để chém gió đây😃
@CNTT-Viet lấy trên mạg
kenie.2811
TÍCH CỰC
9 năm
@CNTT-Viet chỉ là mấy cái vỏ 10k/ 1 cái thôi mà 😁
Rượu Ngô
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Stuart Vỏ lô à, để thế này xước mệ nó hết :p
@CNTT-Viet chỉ là vỏ thôi bác ơi
Có JB IOS 9 rồi, sim ghép nào cũng như nhao 😁
quá ngon
vythanh
CAO CẤP
9 năm
Quá ngon cho lock japan
Có JB ios 9 rồi anh em ơi
http://en.pangu.io
Ngon. Đợi jb luôn la ok
Thấy nhiều người vẫn dùng heicard bình thường mà. Mà hình như giá sim ghép heicard ổn định hơn
mrhoangpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mặc dù chả ưa gì, nhưng các bác có công nhận ông anh hàng xóm rất giỏi không?
lockhomes
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrhoangpro Phải công nhận giỏi nhưng không biết nó có chôm chỉa cái gì không nữa ?? :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Tài chính eo hẹp thì hàng Lock là 1 ý kiến ko tồi hjhj
cho mình hỏi khacten.com có ship hàng trong phạm vi từ Hà Nội tới Hạ Long ko ? Thanks
milenio
ĐẠI BÀNG
9 năm
@yeucongnghe.vn Có nhé bạn thêm 30k phí ship :V
@milenio thật ko má 😆 hay giỡn thế
milenio
ĐẠI BÀNG
9 năm
@yeucongnghe.vn Gion Thôi vì đợi bác #ChimHiep lâu quá nên tiện trả lời giúp rãnh mà :v :v :v
DTR7
TÍCH CỰC
9 năm
Hình như bác sonlazio chưa xài sim ghép bao giờ, ghép sim mà cho cả 2 thứ vào khay sim cùng lúc:oops:
@justjizz Uh. Mình ghét phiền lắm nên dùng world ko ah. Phải cho ghép trước rồi sim thường hả bạn
@sonlazio Không biết so với sim VF do Việt Nam làm thì thế nào hả anh 😁
DTR7
TÍCH CỰC
9 năm
@sonlazio Bác cho sim ghép vào trước luồn phần dư của miếng ghép xuống khay sim, sau đó đặt sim vào khay. Nhanh gọn hơn là đưa cà 2 vào vì sẽ khó canh chuẩn xác.
@Sr_9x mình ghi rõ là VF chưa hỗ trợ mà :D thấy giao diện như nhao, sao biết VN làm ta, thấy giống nhau từ đầu tới cuối lun, hic
ít tiền thì cái gì cũng khổ.
- Giàu: Trong đầu luôn nghĩ cách kiếm nhiều tiền.
- Nghèo: Trong đầu luôn nghĩ cách cố gắng để mua được iphone
BB Tran
TÍCH CỰC
9 năm
thế là ip 6s / 6s plus lại tiếp tục phá đảo!!! mấy e ăn roi xách tay ngày càng khó sống!!!
Ngon ngày xưa mồi buồn cười mãi mới có sóng, giờ đến tuổi làm ăn rồi song sánh cứ phải ổn định nên ko tiết kiệm nữa toàn dùng quốc tế
tranbao81
TÍCH CỰC
9 năm
Dùng máy lock sóng yếu hơn phải ko mấy bác.
@tranbao81 Chuẩn rồi 😃
razor993
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ông mod chắc toàn dùng máy quốc tế quen r nên k biết cách ghép sim..cái sim ghép người ta phải luồn cái đầu dư ra 1 tý kia xuống mặt dưới để nó giữ cái sim ghép cho chắc..xong mới đặt sim lên trên..ghép như kia có ngày rách sim ghép..
Klq cơ mà có jb cho 9.0 đến 9.0.2 thì sắp fix đc full r
Hay! Nhưng vẫn chưa phá đảo được😁
caocaodenden
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có dùng được cho thuê bao trả sau không #sonlazio ?
Tks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019