Trên tay Xiaomi Mi4c hồng: 5 triệu hơn cho 5” FullHD, SnapDragon 808

sonlazio
1/10/2015 8:27Phản hồi: 188
Trên tay Xiaomi Mi4c hồng: 5 triệu hơn cho 5” FullHD, SnapDragon 808
Xiaomi Mi4c được thiết kế giống những chiếc Xiaomi khác, tức không gây được nhiều cảm hứng cho người sử dụng nhưng lại có cấu hình rất cao và phần mềm xuất sắc trong tầm giá. M4c sử dụng SnapDragon 808, có phiên bản 2GB RAM/16GB flash hoặc 3GB RAM/32GB flash với giá chênh nhau khoảng 1 triệu đồng ở Việt Nam.

Như đã nói, thiết kế máy Xiaomi thường giống nhau và nhìn thiếu cảm hứng. Thế nhưng chất lượng hoàn thiện của chúng lại rất tốt, cảm giác cầm hợp lý và dễ chịu. Xiaomi Mi4c là sản phẩm có màn hình 5”, màn hình viền không mỏng nhưng kích cỡ của nó cũng không quá lớn, phụ nữ vẫn dùng được một cách bình thường.

Màn hình Xiaomi Mi4c có độ phân giải FullHD, một độ phân giải cao với tầm giá (ở nước ngoài) của nó. Chất lượng hiển thị là rất ổn, màn hình dễ chịu và nhẹ nhàng. Xiaomi cũng cho chúng ta thay đổi một số thiết lập màn hình nhưng không thật sự chi tiết.

Trên thực tế, với mức giá khoảng 5.5-6.5 triệu ở Việt Nam thì Mi4c không còn duy trì được sự hấp dẫn của nó khi ra mắt vì chúng ta cũng có những sản phẩm khá ổn của Asus hay Sony trong tầm giá này, được bảo hành chính hãng. Tuy vậy, điểm mạnh nhất của nó không phải nằm ở màn hình mà ở chip xử lý: SnapDragon 808. SnapDragon 808 bảo đảm cho máy một khả năng hoạt động mượt mà, ít nóng, đặc biệt là khi kết hợp với hệ điều hành mà Xiaomi rất tự hào.

Nói về camera, Mi4c dùng camera 13MP, và hai loại cảm biến khác nhau. Một là cảm biến IMX258 của Sony và một cảm biến ISOCELL S5K3M2 của Samsung. Cảm biến IMX258 của Sony là cảm biến mới, loại stack và có lấy nét theo pha. Mình đã vào trong system để xem thông tin máy đang cầm dùng cảm biến nào nhưng có vẻ như Xiaomi che giấu nó nên không thấy được. Bọn mình sẽ đi chụp thử về xem nó có gì khác các điện thoại khác không.

Có một lưu ý là Xiaomo M4c ở Việt Nam đang là phiên bản cho thị trường Trung Quốc, không có Google Play một cách chính thức.

Xiaomi_MI4c_Tinhte.vn.jpg Xiaomi_MI4c_Tinhte.vn-3.jpg Xiaomi_MI4c_Tinhte.vn-8.jpg Xiaomi_MI4c_Tinhte.vn-10.jpg Xiaomi_MI4c_Tinhte.vn-9.jpg Xiaomi_MI4c_Tinhte.vn-6.jpg Xiaomi_MI4c_Tinhte.vn-5.jpg Xiaomi_MI4c_Tinhte.vn-7.jpg Xiaomi_MI4c_Tinhte.vn-11.jpg
Cảm ơn Bachlong Mobile đã cho Tinhte.vn mượn sản phẩm.
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pentin
ĐẠI BÀNG
9 năm
gần 7 triệu mà đã có em snap 808, 😁
@pentin Chỉ hơn 5T thui chớ
@pentin Hơn 5 củ 1 chút thôi cụ ơi 😔
pentin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tangvanthang ý em là bản cấu hình cao nhất ấy cụ 😁, cấu hình ngang g4
Razor11
CAO CẤP
9 năm
@pentin Bản 2GB có hơn 5tr thôi bác
Shiranai155
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng của mấy bác Tập Cận Bờ ảo lắm. Chỉ dc thời gian đầu.
@Shiranai155 Một thanh niên ăn đóm theo tàn, nghe hơi nồi chõ chia sẻ những thông tin mà anh nghe đồn từ rất lâu.
Dù sao cũng khen ngợi anh vì đã không dấu dốt. Cám ơn anh 😃
duongvannam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haiyen1012116 Túm lại là ko chơi với hàng Khựa nếu có hàng khác thay thế
Kami Tori
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duongvannam Lenovo hay Asus, Oppo, Bphone, HTC, Iphone tất cả điều có linh kiện của Chị Na nhé. bạn ko thích dùng cái nào thì nói... để mình tư vấn thêm
@duongvannam Túm nhiều vào, túm khắp mọi chỗ luôn đi
Talawhat
TÍCH CỰC
9 năm
Rất sặc sỡ.
leopark121
TÍCH CỰC
9 năm
Giá chất quá. Ai muốn mua đt mới mua gấp 😁
Thím Sơn dạo này phát cuồng vì màu hồng rồi, hồi trước thì màu cam 😁
snvn
TÍCH CỰC
9 năm
Màu hường cá tánh dành cho các bạn nam mạnh mẽ 😁:D:D
@snvn Tim cook rất thích màu này
@macthegian022010 Mình thì dùng rồi được hơn năm, chất lượng như bạn đấy nói. Bây giờ thì mất wifi hở sáng màn hình. Lản quá với anh tập ( là p780 hàng fpt)
Ko hiểu sao hôm teardown mình thấy module camera có chữ OV (Omnivision) mà quảng cáo là sensor của Sony vs Samsung 😁
tsx
TÍCH CỰC
9 năm
@Blitzwaffen omnivision , sony , samsung sao lại sunny :p
@tsx sunny là j á bác 😁
tsx
TÍCH CỰC
9 năm
@Blitzwaffen "Sunny là tên 1 hãng làm cảm biến chuyên nghiệp nhất thế giới mà từ Omvision, Sony cho đến Apple , Toshiba , LG, Samsung đều phải nhờ hãng này làm cảm biến cho mình" trích dẫn từ phát biểu của phó ban biên tập chuyên mục báo chí của Bkav ...Thắng cho biết.
vsphere
TÍCH CỰC
9 năm
@Blitzwaffen iPhone còn có vài hãng chip, RAM khác nhau mà bạn, chuyện thường thôi.
niceguy92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon - Bổ - Rẻ. Chất lượng không tồi 😃
Mua con Mi Band xai duoc hơn tháng tèo, tiền nào của đó =)), đồ china cảm giác xài cũng ok, nhưng hư là quăng
@leminhtu88 hên xui thôi tú ơi, t xài cả năm có sao đâu, bữa xui rớt mất đang tiếc đứt ruột
@leminhtu88 chắc b số đen, e dùng 4 tháng nay trừ lúc tắm mí cởi ra kì cọ cho dễ chứ bt giặt giũ, rửa bát rửa sau, rửa tay. cũng va đập xước cả mà nó đã hỏng cho đâu. pin thì vẫn cứ đều đều 1 tháng vs cường độ hđ trên mức bt vì e có cài thêm app để pust hết thông báo từ app sang, rung suốt 😁
@leminhtu88 Sao tèo bác? Bác có làm gì nó ko hay nó tự tèo? Đang dùng vài đồ mà nghe bác nói thế cũng hơi chột
@leminhtu88 Sao tèo bác? Bác có làm gì nó ko hay nó tự tèo? Đang dùng vài đồ mà nghe bác nói thế cũng hơi chột
Chiếc điện thoại mà gắn ốp lưng vào thì đẹp hơn là không gắn 😃
Bphone rất không thích điều này!😁
giá con này phải suy nghĩ, như con redmi note 2 dễ quyết định hơn.
@luanth Ngon hơn ở camera vs SoC chứ
@NguyễnDuyĐạt uhm, được chỗ đó, thiện cảm với con redmi note 2 hơn nhờ mặt trước sạch sẽ, ko dính chữ mi.
@luanth Đang sử dụng con Redmi Note 2 thì thất chỉ dở ở Camera thôi
Còn lại đều ngon
xuantam123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NguyễnDuyĐạt camera của nó chụp đeph z mà bác còn chê ak. nhìn hình nó sống động và đậm màu mà
Tuy cấu hình, tính năng vượt trội nhưng thiệt thòi ở cái " không BH chính hãng VN ", nên tầm giá con Mi4c này ở VN hơi có vẻ hơi khó chọn lựa cho những bạn chưa dùng hàng Mi bao giờ.

p/s Thể nào cũng có thím nghĩ hoặc cmt " Xiaomi ăn theo màu hồng của 6s " :p
xuantam123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LionelRichie ns thật mình k thjk Mi note2 cho lm, chụp hình đẹp thật chứ xài chẳng có j là sang cả, vỏ nhựa thì cầm cảm giác k chắc chắn lm
minhtoan3028
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xuantam123 Mi note 2 là con nào vậy bro?
@locdinhcong mua điện thoại mi nên không được quyền khao....nếu khao là quảng cáo mi...cái đậu...😁...thôi thành phần này cực nguy hiểm và rất đông...không nên và không thể chống lại...lol
gocpho8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@locdinhcong Định mệnh bệnh vừa thôi,có đt mới ko phải là lý do à còn cái đt nó là hãng nào chẳng được hay cứ phải IP,SS,LG,SN mới được khao. Ghét khựa nhưng cũng ko cực đoan như vậy chứ.
không thấy demo tính năng gõ vào 2 cạnh màn hình
Thêm 6 triệu nữa là chứng tỏ lòng yêu nước rồi. Em này không có cửa nhé!!!
@Wind my love lòng yêu nước có 6tr thôi ak sao bèo bọt thế. ngta thường dùng sự hi sinh để thể hiện lòng yêu nước. riêng Bphone FC dùng 6tr để thể hiện lòng yêu nước.
@Wind my love Bác đá xoáy thâm nho quá 😁
@Wind my love Bảo giờ nước giảm giá thì yêu 😁
Con này trước thì ngon nhưng bây giờ tầm giá này thì cũng thường rồi.
dtcuong257
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào dùng Xaomi public số đt em nt miễn phí chơi nhé
Màu hường nam tính quá đi.. Quỷ sứ nà..😁
bakery00
TÍCH CỰC
9 năm
trên nexus 7 có rom miui, mình thấy giao diện cũng khá ấn tượng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp