Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Xiaomi Mi 8 giá khoảng 11triệu: tai thỏ "xịn", Snapdragon 845, RAM 6GB, bộ nhớ trong 64G

zyzy1908
8/6/2018 6:53Phản hồi: 360
360 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thật sự nhìn mấy con tải thỏ mà viền dưới còn dày quá là nực cười, thà làm như Mi Mix. Chạy theo Apple mà làm ko tới cứ như trò hề.
quả ảnh seo phì của bạn viết thì thấy chẳng cần cài thêm ứng dụng chỉnh sửa làm gì nữa. nhìn rất mịn.
luyen
TÍCH CỰC
6 năm
khi nào có bản Explorer vậy các bác, nhân tiện bác nào tốt bụng cho mình biết 2 bản khác nhau những gì nhé.
marioalone
ĐẠI BÀNG
6 năm
@luyen k quan tâm công nghệ mới thì lấy Mi 8 thường cho kinh tế, vân tay trong màn thì xác định là dùng trần vì kén miếng dán lắm. Chưa kể pin 3000 còn gánh Face ID, k biết thời lượng pin như nào
@luyen Không quan tâm công nghệ mới thì lấy Mi 8 FE dùng Snapdragon 710 đó. Giá có 6tr-7tr gì thôi
luyen
TÍCH CỰC
6 năm
@htevn SE chứ bác 😁
@luyen À SE, lấy FE nhầm hàng với anh same same nổ 7 nữa :D
tichla
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em zyzy luôn có những bài viết chất lượn
Saigonian
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tichla Hehehe, nịnh quá vậy bạn? Tôi thì thấy em này viết bài quá nhạt nhẽo!
"Nói chung là khi làm đẹp trên camera phone ngày càng phát triển, chỉ tội anh em không biết thật giả như thế nào"
Không hiểu sao mình đọc câu này của mod nữ mà cười nghiêng ngả. Bài viết dễ thương!
Comment không liên quan tí. Mặt Vy ngày càng thon và đẹp hơn lúc trước
Máy có play store ko, đây là bản quốc tế hay nội địa china
blablakaka
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn mấy cái điện thoại Trung Quốc thấy tởm quá. Cho tiền cũng không xài.
blablakaka
TÍCH CỰC
6 năm
Ăn cắp thiết kế trắng trợn luôn. Chúng nó lười R&D nên toàn đi ăn cắp thiết kế.
@tdt.lol Ua seeder ko công nhận thôi, chứ mắc j kêu ng ta cuồng, t thấy sao nói vậy ah, đừng có nói giọng điệu mỉa mai ko não nhé, vô ích lắm
@tdt.lol Mày xài j kệ mày chứ, thứ suốt ngày soi mối ng ta thì hay ho gì mà bo bo cái miệng tỏ vẻ hay lắm, toàn xài đt rẻ tiền cũng lên đây dạy đời ng ta
tdt.lol
TÍCH CỰC
6 năm
@impressive2000 😃 nghỉ hè thì đi học hè dùm cái. Nc vía cai loại sửu nhi thật là khó. 😃.
tdt.lol
TÍCH CỰC
6 năm
@impressive2000 M là cá thằng soi mói quote bài tao mà. Thành ko nao kia. 😃 về di học hành cho đường hoàng r lên đây nc. Ăn bám cha me bày đặt xàm ngôn 😃
Đợi bản quốc tế ra mua về chơi liên quân vậy, chắc được 2 năm Max Settings
tienbb96xx
TÍCH CỰC
6 năm
@The Bourne Legendary Dùng đi rồi đánh giá. Pubg còn max setting dc chứ nói gì LQ
@tienbb96xx Căn bản đang dùng chip 625 ram 3g rom 32g, năm ngoái max settings, 2 tháng nay bắt đầu lag khi mở settings hoặc mua đồ trong quá trình đánh dù đã để min settings. RMN5 chip 636 mạnh hơn 625 xíu à
@The Bourne Legendary Đang dùng note 8 đây maximum luôn có bị gì đâu.
@cậu hai huy Note 8 thì đương nhiên chưa lag rồi, 3-4 năm nữa mới lag
Đã copy thì ít nhất copy vậy, xiaomi làm tốt hơn. Chứ nhiều hãng làm tai thỏ cho có theo trao lưu
hình như con mi8 này chỉ bổ sung thêm hồng ngoại thôi chứ con mi8ee mới có faceid giống với ipx phải hok ta.
marioalone
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Scorpius DLord chính xác bro 😆
xe360.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@zyzy1908 : Em gái: câu này anh không hiểu
Ánh sáng màn hình hay ánh sáng môi trường xung quanh (trong phòng tối chẳng hạn)
marioalone
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xe360.vn Ánh sáng xung quanh nhé bác, camera trước kết hợp với cảm biến hồng ngoại để nhận diện khuôn mặt tốt hơn trong môi trường tối.
@xe360.vn đã nói hạ độ sáng màn hình xuống thấp nhất mà ạ. nên cái đk ánh sáng yếu là điều kiện của môi trường chứ. trước giờ những bài test nhận diện khuôn mặt khi nói điều kiện sẽ là điều kiện môi trường ạ
@xe360.vn Hạ độ sáng màn hình để ánh sáng của màn hình không hắc vào mặt, làm sai lệch kết quả kiểm tra.
@xe360.vn họ nói chuẩn mà. ý họ là để test hồng ngoài họ hạ ánh sáng màn hình xuống cho ánh sang từ màn hình phản chiếu vào mặt it hơn nên ngoài tắt đèn trong tối thì hạ ánh sáng màn hình cho nó tối hơn nữa
Chung quy chỉ là test hồng ngoại.
minhtuantg
TÍCH CỰC
6 năm
Tuổi lol đòi đú với bphone, một bpher said that, lol
thèm quá huhu, nhưng mình chờ Explorer, so với U12+ coi con nào ngon thì chiến
@heorung52:D sắp bán nà, mình vẫn thích xài flagship hơn
@Duy Luân Có bán HTC U12+ ko Luân 😁
heorung52
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Chắc U12+ ngon hơn rồi, nhưng giá chắc gấp rưỡi hoặc hơn
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
Đọc bài này lại mắc cười với @Duy Luân 😔,mới hôm trc nâng bi cái tai thỏ thần thánh của apple rằng góc bo cong của apple làm rất khó ,máy móc hiện tại là ko thể sản xuất các kỹ sư phải tìm các khác để can thiệp thì mới sx dc vì vậy rất tốn time và tốn kém nữa, chắc ý muốn nói ipx đắt vì cái tai thỏ ,hôm sau thằng mì xào ra con mi8 y chang mà giá ở vn rẻ gần 3 lần so vs ipx , thằng mì xào này này chơi ác ghê
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Ý là cái góc bo của apple khác nên khó làm hơn, sx tốn kém hơn chứ gì?
Nói thật bạn chẳng biết gì về design mà cũng bàn luận ,nghiên cứu về design trên các góc bo của tai thỏ, nói cho bạn biết tất nhiên là khi design đường thẳng với góc vuông sẽ dễ hơn đường tròn nhiều lần, nhưng design những góc bo ko theo quy luật của đường tròn " vụ dụ hình thoi,elip...," chẳng hạn còn khó hơn hình tròn nhiều lần, apple đã chọn cách design theo quy luật đường tròn vậy mà cũng đi nâng bi cái bo đường tròn là tốn time và tiền bạc dc, nói thật bài viết đó của bạn thấy lố bịch quá
@xt30 Nhét chữ vào mồm mình hả? Mình nói là Apple nâng giá mắc vl, còn nó mắc vì gì mình không quan tâm.

Ồ thế nó đúng là như nào? Mình thấy bài hôm bữa rất hợp lý, và đã confirm bởi nhiều người quen giỏi của mình làm trong ngành design. Bạn cứ phản biện đi, sai chỗ nào chỉ ra, vì sao sai, thế nào mới là đúng. Kiểu vậy mới vui.

Nhân tiện tai thỏ của Apple không làm theo đường tròn nhé, lại đọc sai nữa rồi.
@xt30 Rôi hỏi thật là bạn có đọc bài viết đó chưa mà khẳng định là do người của tinhte viết hay bạn mặc định là tất cả bài viết trên tinhte đều do mod viết? Và dân thiết kế đọc bài viết đó thì ai cũng đồng tình,lạ nhỉ?
tienbb96xx
TÍCH CỰC
6 năm
@lekhanhtrung123 Đọc tiêu đề bài viết rồi mà 😆
hóng mi8 ee
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
Thỏ xịn của ad nhưng là thỏ giấy so vs X😃
Gần đây có zyzy mình mới xem từ đầu đến cuối video. Trước các mod khác cứ đến đoạn quay vô mặt là nhìn đi chỗ khác, chỉ nghe tiếng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019