Trên tay Xiaomi Mi6: tính năng nào cũng có, 6GB RAM mặc định, giá khoảng 8.5 triệu

sonlazio
19/4/2017 22:1Phản hồi: 384
384 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Màu xanh yêu quá 😁
Nếu về VN 10tr thì e sẽ đợi note7 😔
Mong sao mimix 2 sẽ có màu xanh này. Ko biết màu xanh này có phải là màu xanh nước biển ko các bác
quangpro5885
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko biết có ra bản Ram 4G ko nhỉ? Mình ko cần đến 6G. 2 sim nữa thì càng tốt.
thaitd_2110
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy khoai phết nhỉ, mua đc cái máy đã phải thắt chi tiêu rồi mà còn...😁 mà chơi sang blutooth thỳ hao pin nhanh hơn và vô sinh cũng nhanh hơn :p
@thaitd_2110 Vô sinh thì ko bít có ko chứ m thì đc 1 nam,1 nữ rồi.
Bán ở vn trên 11tr chứ chả ít.Vỡ mặt vs hàng 9 hãng ở vn
Junio
TÍCH CỰC
7 năm
Mình có nhìu đồ của Xiaomi lắm nhưng ko có con đt nào. Đồ Xiaomi cực ngon trong tầm tiền nhưng cái nào đụng đến data là hơi ngại!
NT-Q
ĐẠI BÀNG
7 năm
khi nào thì có mi 6 plus nhỉ các bác?
vinh0203
TÍCH CỰC
7 năm
Tính mua Xiaomi Redmi 4X xách tay giá 2tr7 để trải nghiệm Android. Con này ok không ạ? Dưới 3tr thì nên mua máy nào ạ?
TonyWu
CAO CẤP
7 năm
@ngocanhtyb Con nào mua để chơi game thì 1 năm sau ko tả mới lạ!!!! Nên xài Redmi Note 3 Pro, chứ Redmi Note 3 thì yếu hơn.
Mà pin yếu là do cục pin thôi. Thay mới cục pin 150k là xong.
@TonyWu Pin gi ma re the bac
@TonyWu Pin này là hàng của xiaomi hay là bên thứ 3 bác
@ngocanhtyb Bạn này có nhầm lẫn gì không . Mình xài nó cũng 1 năm nay mà thấy pin nó trâu hơn hẳn note 4 .
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngon thật. Đợi giá xách tay tốt tốt các bác nhỉ
bạn có thể cài rom khác, xiaomi có cộng đồng đông nên có rom ổn hơn là chắc
langtudaik
TÍCH CỰC
7 năm
giá quá đẹp cho con chip 835
Xào Mì ngon nhỉ!
thấy giống Honor 8 y chang luôn
Cảm giác như đang phá giá thì phải.
bom0110
TÍCH CỰC
7 năm
Con này đẹp thật, bao giờ về VN mua luôn
aphu1080
TÍCH CỰC
7 năm
Trước giờ đánh giá Xiaomi khá kém quả camera. Còn lại good. Tiếc là con Mi6 này màn bé, độ phân giải thấp, cụm camera thiết kế tởm. Bỏ thêm 2 củ nữa để cải thiện tất cả. Có bác nào nghĩ như e k?
@aphu1080 có người thích màn to thì cũng có người thích màn nhỏ,k phải ai cũng làm việc trong văn phòng mà lấy 5.5 inch ra làm chuẩn chung,thử chạy xe máy 1 ngày từ 2-3 tiếng là sẽ biết,fullhd thì thấp cái gì nữa,đưa 1 màn hình full hd và 2k thì có phân biệt đc k?
aphu1080
TÍCH CỰC
7 năm
@lekhanhtrung123 Uh. Vì nhu cầu bạn chỉ có dừng lại thế. Đương nhiên k ai ép ai theo ý mình đc.
Ngon ^^
HRed23
ĐẠI BÀNG
7 năm
TQ có thể làm ra sp như thế này và giá thì bá đạo kiểu này. Thế thì mấy hãng Mỹ Nhật Đài Loan khác cũng có sp như vậy nhưng giá thì gấp đôi. Vậy lý do là do đâu vậy các bác? Ko lẽ tụi Mỹ Nhật Đài lại ăn lợi nhuận nhiều vậy à. Hay là do tụi TQ quá tài.
@HRed23 Xiaomi nó cắt giảm quảng cáo và hệ thống phân phối để giảm giá thành thôi bác chứ chi phí phần cứng cho mấy con flagship nó chỉ tầm 300$ đổ lại cho 1 con máy thôi. Apple, Samsung và thằng Oppo nó thành công vì sao? Đơn giản là chi quảng cáo mạnh tay, giá bán vì thế cũng phải đội lên kha khá :p
HRed23
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Black_Knight Vậy mà xung quanh e chỉ thấy 2 loại, 1 là sam 2 là táo, mà giờ thì trong đám bạn của e còn mỗi e ko xài táo cũng chẳng xài sam, tụi nó thì táo hết 🆒🆒🆒
Doonii
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HRed23 Vì Xiaomi nó bán quá rẻ mà công ty nó điêu đứng. Doanh thu thì cao mà lợi nhuận quá ít. Người dùng có lợi nhưng về lâu về dài nó sẽ sml.
HRed23
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Doonii Kiểu đó về lâu về dài nó cũng phải tăng giá lên thui chứ ko lẽ nó để nó sml 😁:D:D
có khi máy này là đẹp nhất thị trường hiện nay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019