Trên tay Xiaomi Mi6: tính năng nào cũng có, 6GB RAM mặc định, giá khoảng 8.5 triệu

sonlazio
19/4/2017 22:1Phản hồi: 384
384 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huonglan89
ĐẠI BÀNG
7 năm
Màu xanh đẹp quá. Cấu hình cũng đẹp.
Cực kì kết xiaomi...giá ngon làm 1 còn dùng chơi
Thật sự ko hiểu là họ nhét 6Gb vào ram để làm gì =))
@Hồ Quốc Duy Bài toán cạnh tranh, khách hàng nhìn vào thấy RAM nhiều hơn thì máy sẽ có lợi thế hơn so với máy đối thủ.
@Hùng Dũng 1988 Đó chính là thứ mình thắc mắc. Lẽ ra phải giải thích 6g ram dùng để làm gì hơn so với 4g ram và 2g ram. Trở lại với những năm trước đây, người dùng bỏ thêm tiền từ 50-100$ cho một thứ vô ích hoặc ít dùng tới. Ví dụ như những ổ đĩa quang trên laptop. Sau đó là "chấm" trên camera, và giờ là đến ram =)))
@Hồ Quốc Duy Nó tương tự như dung lượng lưu trữ, dung lượng pin hay số nhân vi xử lý vậy thôi, đa số người thường không tìm hiểu sâu xa về các vấn đề kỹ thuật, cứ nhìn vào nhiều hơn thì thích hơn. Trừ khi một cô gái có 3 hay 4 vếu thay vì 2, chứ còn ai cũng thích nhiều cả, thắc mắc gì 😁
Em làm nhìu của hàng điện thoại, em để ý hầu như anh kỹ thuật nào cũng sài xiaomi đặc biệt là mi4 với mi5 song sog với máy ip.nên theo em máy con này chắc ngon trong tầm giá
Xiaomi làm gì cũng tốt nhưng có mỗi camera là cùi bắp. Mod thấy camera của em Mi6 này có ngon bằng flagship của các hãng ko?
kingpeace
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xem phần test video với S8 thấy Mi6 đuối quá. Thuật toán xử lý ảnh của bọn xiaomi như cức, cảm biến cũng có phải cùi đâu. :mad:
@kingpeace 18,5 triệu thì nó phải hơn 8,5 triệu thôi :p
datanh222
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kingpeace Giá chưa dc nửa S8 mà sao đòi cho bằng được bác. Nó mà đổ tiền vô làm cái cam cho ngon nữa thì giá đội tới nóc
Mới đầu cũng nghi ngờ chất lượng của Xiaomi.
Sau mua con Mimax dùng và thấy quá tuyệt vời!
Rom quốc tế của nó dùng ngon, nhiều tính năng hữu ích.
Thoạt nhìn tưởng S7, giá cũng ổn đấy, nhưng mà thấp chút nữa chắc sẽ mua.
Bác dùng từ độc quá. Hehe
Meomuopxu
TÍCH CỰC
7 năm
Bao nhiêu view của thread này là do vào hóng cái hình nền ?
Đang dùng redmi note 3 pro rất ngon, con mi 6 này nhìn thèm ghê.
dpkdpkdpk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác sơn ship hộ e bản 64Gb màu xanh với
kankuli
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dùng Điện thoại Xiami ghét nhất là cường độ rung như gãi ngứa. Đi xe máy ngoài đường thì 90% là bị Miss Call. Chẳng nhẽ Xiaomi sản xuất điện thoái giá rẻ cho các đối tượng đi ô tô hay chuyên ngồi văn phòng. Không hiểu con Mi6 này thì thế nào
cuti7x
TÍCH CỰC
7 năm
Sai lầm khi sx cái đt này màn hình quá nhỏ. Trong khi những tính năng như dual app cần màn hình to. Chíp khỏe để làm gì khi cái màn hình bé xíu vậy,phí cả con chip 835.
nguyennam09
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lúc trước fan sam, rồi fan ip. Tình cờ đọc được 1 bài review về redmi note 3. Nhân chuyến đi trung hoa anh hùng rước 1 em về làm máy phụ. Rồi sau đó là mi max, mi 5. Vào 1 đêm đẹp trời được em gái dắt đi Canon tower chơi. Choáng ngợp trước phong cảnh hữu tình, thế là em lôi con 6s ra chụp thì ôi thôi, toàn hột vớt hạt, lại lôi em mi5 ra làm thử phát xem sao. Phải nói là đẹp... rất đẹp. Và tình yêu xiaomi bắt đầu từ dạo ấy 😆 Sau khi mi mix ra đời em đã bán tất để rước nàng về. Cảm giác khi dùng là thế này ... độc, lạ, đẹp, sang, mạnh, 2 sim, sạc nhanh, pin trâu bò, giao diện dễ xài, nhìn ko củ chuối như mấy hđh android khác (srry các bác dùng android khác nhưng mà e thấy vậy khà khà) không cần dùng ốp, không cần dán cường lực, không sợ trầy vì vỏ gốm khó trầy, rớt bể thì thay không cần lo nghĩ vì phụ kiện rẻ, giữ được vẻ sexy của em nó. Mua cái đt về mà cứ lo chăm bẵm cho nó, rồi ốp iếc dày cui nhìn chả còn ra con đt, mà không ốp không dán thì 5 bữa nửa tháng nó trầy xước ghẻ lở nhìn mất mỹ quan thành phố. Hơi buồn 1 xíu là cam trước chụp đêm hơi ẹ. Còn lại ko có gì để bàn. Bác mì xào chỉ cần nâng cấp khoản cam này lên thì ko còn gì để chê. Còn bác nào nói mì xào ko bền thì lầm nhé. con redmi note 3 em mua bên tung của khi vn chưa có hàng không nhầm là năm 2015, đến h vẫn còn nồi đồng cối đá chưa hư cái gì nhé. Các bác ghét hàng tung của là đúng, nó xuất toàn hàng dạt sang vn vì ham rẻ. Còn hàng nội cho dân nó xài thì chất lắm nhé. Sợ các bác ko đủ tiền mua thôi 😃) và còn nhìu tính năng khác mà iem ko tiện nói ra (suỵt) :p, nói chung là mua nó cảm thấy đáng đồng tiền bỏ ra, nó đáp ứng đủ tất cả nhu cầu của iem trừ cái khoản mà các bác hay gọi là ... sang chảnh 😃)
quá to, nhỏ 4.7'' chắc nghiên cứu làm súng phụ
quangthaicg
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho xem đầy đủ em mẫu áo xanh cái 😁
SnoopyKen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này đang bán 10tr mấy. Xuống 7tr hàng cũ là mình quất ngay 😃 Đang xài Note 4 chip 625 mới cũng khá good.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019