[Trên tay] Xperia sola với màn hình cảm ứng không cần chạm

TDNC
7/5/2012 7:19Phản hồi: 450
450 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp của nó đấy. Còn cái cảm ứng kia ai dùng thì dùng, không dùng thì thôi, miễn bàn. Nhưng cục pin dung lượng hơi thấp, sao không cho cục pin như 1500mAh như Ray nhỉ.
cảm ứng ko cần chạm hạn chế việc xước màn hình àh 🤔
thế liếm để mở khóa thì có vấn đề gì ko 😆
kungvn
CAO CẤP
12 năm
@heaven tad thế bác thử dùng .... để mở khóa chưa ;)) Tiện hơn floating touch là cái chắc 😃)
@kungvn chưa thử 😃) nhưng mà có lẽ khó hơn lưỡi, mà xước màn hình thì chết =))
kungvn
CAO CẤP
12 năm
@heaven tad bác bị sùi mào gà à =)))
nhìn bb10 vẫn thích hơn
Mình thấy đợt sản phẩm lần này của sony chỉ mới cải thiện về ngoại hình thôi, chưa có sự đột phá lớn (Trừ mấy con lõi kép). cái Floating Touch mới dừng lại ở múc độ làm quen thôi, dùng để vọc cho biết chứ chưa dùng nhiều được.
mình thật sự thất vọng vì quả pin có dung lượng quá nhỏ.
hqviet
CAO CẤP
12 năm
Đã là cảm ứng rồi, ko chạm tay vs chạm tay thì khác j nhau. Nếu muốn ko chạm tay thì phải như Kinect, còn kiểu cứ phải chạm hờ hờ thế này thì mỏi tay lắm.
@hqviet ko hiểu à. nó có chức năng đó nhưng ko dùng cũng được. đừng chê linh tinh thế 😁
@hqviet chạm tay như kiểu rê chuột đên vị trí mình muốn, còn nhập lệnh thì vẫn phải chạm vào màn hình, cái này hay hơn hẳn mà bác
liệu có thay cách cảm ứng ma iphone đã xuất hiện thì mới thay được cách mà mọi người cảm nhận điện thoại
Bây giờ chờ phongcach down giá thôi 😃
sparkling
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sắp đến thời cảm ứng ko cần dùng tay! Dùng đầu! 😁
Nhưng thế cần gì cảm ứng nhẩy! =))
rayz
TÍCH CỰC
12 năm
cấu hình na ná neo V thế =='
Con này được hơn con U bộ nhớ trong lớn, có khe cắm thẻ nhớ và màn hình nhỉnh hơn tí, 3.5" của Xperia U có vẻ hơi nhỏ
dangduckien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tinhte trên tay sơ sài quá.Lên youtube xem thì chả hiểu j`.
bb_38
ĐẠI BÀNG
12 năm
ơ.Cái này k nhầm thì sky vega cũng có mà.
thquoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ứng không cần chạm: chức năng này mới, đòi hỏi đầu tư chất xám, nhưng để làm gì nhỉ?! Làm gì thì cũng phải đưa ngón tay ra, thế thì chạm hay không chạm có mất bao nhiêu công sức!? Thà sony bỏ tiền và chất xám nghiên cứu 1 công nghệ có ích và thiết thực hơn!
@thquoc Công nghệ này đang đc nghiên cứu, phát triển & hoàn thiện thêm mà bác, bên Nhật và các nước phương Tây (nếu bác ở Miền Bắc VN ta thì cũng bít rùi đấy) mùa đông rất là lạnh, Khi công nghệ này hoàn thiện thì việc sử dụng điện thoại mà đeo găng tay hoặc tay dính bẩn rất có ích & thiết thực đấy chứ nhỉ, ;)😃
công nghệ này chỉ hữu dụng khi tay bị bám bẩn thôi, nói chung là không cần thiết
Cảm ứng đó bây giờ để cho vui thôi, chứ tí mỏi tay vì k có điểm tựa, duy trì khoảng cách hơi bị bất tiện, chạm vào tiện hơn. Còn cái màn hình lồi lên thế k thích tẹo nào, làm gương tất ở mặt trước sẽ đẹp hơn, thiết kế cái camera đằng sau xấu, lồi nên, dễ bị xước. Cái giá 8tr cũng tạm, sau này sẽ còn giảm , tầm <7.5tr. Còn e U thì k hiểu Sony thiết kế kiểu gì, bộ nhớ trong 4GB, k hỗ trợ thẻ nhớ ngoài, quay phim HD thì được bao nhiêu phút? Quá ít cho bộ nhớ, đây là thiếu sót hay sai lầm của Sony
ýeah cảm ứng bằng niềm tin
chanhthi
TÍCH CỰC
12 năm
Sony hơi nôn nóng trong việc đưa công nghệ "Floating Touch" này vào thực tế. Sử dụng một thứ chưa hoàn thiện như vậy không được "thoải mái" lắm.
Mình đang xài 2 em, 1 em SonyE Neo, 1 em IP4, cả 2 đều có khả năng điều khiển bằng giọng nói hết! Kích hoạt khả năng này rất dễ! Mỗi khi đang xem phim hay có việc bận, chỉ cần kích hoạt lệnh: "Em ơi! Coi ai gọi đt cho anh vậy!, hay Em ơi, trả lời điện thoại dùm anh đi" là OK hết!
@kieuphong2381 chẳng liên quan......
tuananh031
ĐẠI BÀNG
12 năm
không thích hàng của sony lắm.
@tuananh031 Lần đầu tiên thấy có người nói câu này @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095