Trên tay Xperia X Compact: nhỏ gọn và liền lạc hơn XZ

sonlazio
3/9/2016 3:25Phản hồi: 153
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KuTom1
CAO CẤP
8 năm
Dùng Z1 compact rồi chả buồn đổi z3 c, z5 c, Xc. Đang từ khung kim loại lại chuyển hết sang nhựa.
anhbboy
TÍCH CỰC
8 năm
Cá nhân thấy xấu , ko đẹp bằng thiết kế z5
đã xấu, màn nhỏ lại cố nhét cái phím điều hướng vào :mad:
k161194
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thề cái viền dưới với viền trên màn hình mà cân xứng hoặc sai số tí(như z3 compact cũng tạm được), x compact này sẽ là chiếc đt đầu tiên mua hàng chính hãng 😁 Mong đợt sau con ra con compact nào thì cho cái màn hình trước nó cân đối với! ;)
Alex Anh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@k161194 Sony VN ko bán X compact nhé bạn.
k161194
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Alex Anh thì mới mong là đợt sau đấy thây 😃
ntnam1972
TÍCH CỰC
7 năm
Sao Sony không bán con này ở VN nhỉ? Chắc giá cao sợ ế. Nhìn Z5C mãi cũng chán. Chả còn con máy nào nhỏ gọn mà cấu hình tốt cả, Iphone thì không dùng được vì không có Go SMS, hic.
KuTom1
CAO CẤP
7 năm
Dòng compact chỉ z1c là chế tác công phu nhất, về sau toàn nhựa. Z3c thì nữ tính. Z5c thì thô. Xcompact chưa cầm nhưng thấy nhựa là ghét rồi.
KuTom1
CAO CẤP
7 năm
@ntnam1972 iphone nhiều cái thua. Nhiều phần mềm hay quen dùng trên z1 c nhưng mình chưa trang bị được cho iphone SE nên vẫn dùng Z1 c làm máy chính. SE chỉ thính thoảng lôi ra nghịch.
ntnam1972
TÍCH CỰC
7 năm
@KuTom1 bạn nghiên cứu dùm cách nào dấu tin nhắn giống Go SMS Pro không? Nếu có phần mềm na ná như thế mình dùng iphone ngay! tks bạn.
KuTom1
CAO CẤP
7 năm
@ntnam1972 Hiện giờ mình cũng đã dùng iphone SE làm máy chính đâu. Thỉnh thoảng lôi ra nghịch thôi. Sắp tới mà mua được HTC 10 thì có lẽ sút iphone hoặc để cho vợ dùng.
ntnam1972
TÍCH CỰC
7 năm
@KuTom1
Trời, bác này giống mình, mình cũng tìm 1 con để thay cho Z5C đã chán quá. Tìm mãi chả có con nào thay thế, cũng nhắm HTC 10 mà ko còn màu đen đâu, nó cũng hơi to hơn Z5C. Iphone thì ko có phần mềm dấu tin nhắn. Nên chả biết tìm máy nào.
Mấy bác giấu tin nhắn này là có mèo bên ngoài rồi kaka về nhà sợ gấu lớn nó đọc message rồi...! Nên toàn kiếm phần mềm giấu message.
ntnam1972
TÍCH CỰC
7 năm
@Thanh winner150 Nhiều chuyện tế nhị thôi bạn à, hic. Sức đâu mà mèo mỡ nữa, hic.
@ntnam1972 Kaka bạn sinh 1972 mà giờ này đuối rồi hả? Sáng đọc báo tin ông già 77 dẫn cô em 44 vào hotel nữa đường sung sướng thì bị thượng mã phong. Ông anh thấy ông già còn gân không.
ntnam1972
TÍCH CỰC
7 năm
@Thanh winner150 Hehehe, mình chỉ mong tới 55 thôi, già quá có đi đâu cũng xấu hổ, hehe
Mình thì đang hài lòng với con galaxy tab s 8 inch và một em ip7. Vì ip7 la máy mới nên không dám jailbreak cài cydia nên sử dụng như shit. Còn android ứng dụng open nhiều hơn.
đang xài con màu đen, tiếc là ko có màu xanh
thằng bạn mới cầm lên là tính bán con 5s để súc ngay 😆
Đúng là Z1 Compact với Z3 Compact là đỉnh nhứt các bác ạ. E X Compact này nhìn ẻo lả sao ấy. Còn Z5 Compact nhìn cũng ok mà sao ae phàn nàn ghê thế nhỉ??
@quynhmatroi mình đang xài x compact đây, nếu bạn nói ẻo lả thì hoàn toàn sai lầm, bạn mình xài iphone vừa cầm con x compact là hỏi ngay chỗ bán đấy
cầm rất là đã tay, tuy ko mỏng như iphone nhưng cầm rất thích, ko cấn tay gì cả
cái làm mình ghét nhất là ở vn ko có phụ kiện gì cho nó cả, mặt lưng nhựa bóng nên phải nâng nó nâng như nâng trứng vậy thôi, đợi có cái case hay flip cover là xong
bạn nên cầm thử rồi hãy nhận xét
@Mr Prince Nhìn ẻo lả thì e nói ẻo lả thôi bác, và thiết kế full nhựa cả viền lẫn mặt lưng nên e thấy càng dị hơn cả thằng a XZ của nó -_- ! Thực ra e cũng ko có ý chê đâu vì họ chuyển sang ngôn ngữ thiết kế mới trên XZ hay con này thì cũng có lý do của họ, chỉ là e cảm nhận thấy như thế 🆒. Cũng do e quen với thiết kế khung nhôm OmniBalance của Z1 Compact rồi nên nhìn sang Z3 Compact & Z5 Compact viền nhựa rồi tới e X Compact này nữa nên càng dị ứng, bác thì thấy như thế nhưng e thì thấy khác :rolleyes: o_O
@quynhmatroi thật ra ban đầu mình đọc thì cũng rất thất vọng, nhưng cầm rồi sẽ thấy khác thôi
chỉ khó chịu nhất là mặt lưng nó là nhựa bóng nên rất dễ bị trầy
ong3ba
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr Prince Mình cũng đang tìm mua 1 con X compact mà khó quá.
Bạn để lại cho mình giá tốt được không???!!! ^^ (inbox nha)
@ong3ba mình thấy ở sài gòn và hà nội đều có bán mà, bác vào forum secafe thì thấy thôi
cảnh báo với bác là mặt lưng nó bóng nên viết nhỏ gì cũng sẽ thấy, quất thêm cái case nhựa là ngon, không thì đặt nước ngoài cái flip cover chính chủ của sony là đẹp
😁
Thực sự là với những ai yêu thích dòng Compact thì e dám chắc đa số họ đều chỉ muốn kiểu thiết kế khung viền kim loại sang chảnh như con Z1 Compact thôi, vì dòng Compact cũng là dòng cao cấp chứ có phải ít tiền đâu . Z3 Compact 2014 đáng lẽ sẽ còn thành công vang dội hơn nếu chịu ở lại với khung kim loại í ạ, cũng may là chơi viền nhựa rẻ tiền mà còn trở thành huyền thoại nhà Xperia rồi.
@quynhmatroi nhớ ngày ấy cầm con z3c ở sony show, vừa cầm con màu xanh là đã muốn súc ngay không đắn đo gì luôn, giờ con xc tuy tốt hơn nhưng ấn tượng không bằng z3c, vì thời điểm đó con z3c quá tuyệt, xc giờ ko có gì nổi bật lắm,giờ mua xc vì thiết kế hợp ý thôi
@Mr Prince Bác cũng đi Sony Show 2014 ở nhà văn hoá Thanh niên nè phải hông 😃 Nhớ lúc đó Sony vừa ra Z2 đc mấy tháng, hết World cup là cuối năm ra luôn Z3 với Z3 Compact. Lúc đó nhìn rất thèm nhưng giá lại chát quá, tận 12tr990 cũng gần bằng đàn anh rồi. Thực sự tới giờ Z3 compact vẫn hót lắm á. Thời điểm này bác mà còn giữ kon này còn cứng mà hở ra, treo giá tầm 2tr7 đổ lại là bay ngay trong nửa nốt nhạc, ae trên mấy trang rao vặt giành nhau con này như giành gái ấy =)))) Z1 Compact ngày đó với Z5 Compact năm ngoái còn chưa hot cỡ vậy. E giờ vẫn đang ở Z2 vì cái khung kim loại và dải loa kiểu tivi Bravia, đang định kiếm lại Z3 Compact còn cứng nhưng phải bù money hơi đuối, mà Z3C cam trước cùi quá cũng đang phân vân hihi
@quynhmatroi con đó sưu tầm được đó, vì nó quá đẹp
À không biết bác sao chứ e là ko iu nổi cái triết lý thiết kế Alkaleido đời 2016 này tý nào, giờ XA, XA Ultra với X hình như vẫn ở lại với OmniBalance nhưng e chả thích con nào trong dòng X cả, XA sexy nhưng đồ đạc chuối quá, Z1 2013 nhìu khi xài con sướng hơn con này dù Z1 đã hết thời từ lâu, XA Ultra thì quá to thôi ko bàn =))), X vs X performance thì ok nhưng ko hỉu sao vẫn ko có thiện cảm lắm lol :v. Ứoc gì các thế hệ sau sony sẽ quay về với Monolithic của Z5 2015 hay một ngôn ngữ nào đó đẹp hơn, chứ XZ với X Compact đc cái lạ chứ nhìn không khác cục pin dự phòng, và e tin là nhìu bác cũng thấy vậy =))))
ntnam1972
TÍCH CỰC
7 năm
Mình chỉ không thích Sony ở 2 điểm:
- Phím điều hướng trong màn hình (mình cảm thấy vậy chứ nhiều bạn lại thích)
- không thông báo tin nhắn, viber lên tai nghe bluetooth.
Thiết kế quái j mà cứ như cái thỏi pin di động thế ko biết :mad:
Thiết kế siêu viền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019