“Trên tay” Yamaha Acruzo - nhỏ, gọn, nhẹ, cốp 37l, ổ khoá thông minh

levuongthinh
5/10/2015 15:5Phản hồi: 257
257 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thiết kế thì tùy người, nói chung xe ga cho nữ như vậy là đẹp, nhẹ nhàng, thanh lịch. Nhưng đang hóng cái Blue Core thôi, thấy trên Grande chạy êm với tiết kiệm xăng lắm.
chém gió làm gì mệt. ai thích Honda thì cứ đâm đầu vào mà mua, xe mua mới là lỗ 4 5trieu r.
grande vs acruzo yếu lắm đừng mua, chở vợ vs con là lếch xác ko nổi đâu. với lại máy còn kêu nữa, chán lắm các bÁc cứ mua Honda mà chạy.
@nospecial atila chạy vọt mà, ab125 ko đến nổi bác nói 😆
@nospecial Có bác nào ở trên nói ab chạy êm. Chứ từ đằng xa là em đã nghe tiếng nó rồi, trong khi novo 4-5 chạy gần tới mới nghe tiếng.
synguyen7989
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lucifer01 Ab nó kêu hên xui lắm, nhưng con 125 tiếng còn đỡ chứ con 2012 khỏi phải chê
Ai mua r cho ít cảm nhận đê
@Hoang Thang luv88 Mới mua cho vợ bản Deluxe, kiểu dáng đẹp ngồi thoải mái tiện nghi, con trai cũng chạy được do yên tương đối cao ngồi không quá lố, cốp rộng thuận tiện cho con cái, gia đình, gầm cao, hao xăng ít.., không bị làm giá tổng 42tr cả đăng ký. Mấy cái khóa cũng hay nhưng mình đi ô tô rồi nên thấy nó cũng bình thường. Tóm lại là đủ cửa để cạnh trạnh với Lead vì nhà mình đang dùng một con Lead.
ái hậu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lostly Mua ở cửa hàng nào bạn?mình vừa hỏi giá tới 43 tr lận
wallace57
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ái hậu 2 bác nói sao cao vậy, mình mua ở Thủ Đức 41 củ bản cao cấp, bao ra giấy.
@Hoang Thang luv88 Mình mới mua đây, cảm giác đầu tiên là xe nhẹ, máy êm, cốp rộng. Nhà có chiếc Lead nhưng nặng quá với lại chỗ đổ xăng dù nằm ngoài vẫn thấy bất tiện 😃
tiennm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Theo tôi để giữ hoà khí thì ai là fan của Honda VN (ko phải Honda Japan, Thailand nhé) thì mời ra ngoài đừng vào đây gây ầm ỹ. Tôi trước ko thích gì Yamaha VN cả nhưng sau khi mua grande thì thấy thương cho fan HD VN quá! Tội ghê, bị HD VN nó dắt mũi, mất tiền còn bị chửi. Ai ko tin google xem lại vụ xe SH ở Vĩnh Phúc đang đi tự vỡ nồi nhé!
@tiennm xe đó bị lỗi chỉ là 1 trong hàng triệu xe mang nhãn hiệu honda đang lưu hành thôi, còn mua hàng tiêu dùng thì may hơn khôn, mua xe hơi kia còn có lỗi huống chi cái xe máy, thà như hàng loạt xe bị bể lá côn như vậy thì mới nói là chất lượng kém
@tiennm Bác ns chuẩn, ai đag là fan of Honda thi mời ra ngoài để giữ hoà khí cho ae [emoji4][emoji4]
tiennm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@blackpearl2020 Thử nghĩ mà xem, trong 1 trường học (không tính trường chuyên, trường điểm, trường cho dị nhân siêu nhân x-men...) thì số người học giỏi nhiều hơn hay số người học bình thường và dốt nhiều hơn ??? Nói thế là hiểu rồi nhé, miễn tranh cãi
@tiennm so sánh tào lao, một bên là máy móc, một bên là con người, mỗi người có trình độ khác nhau, nhưng nếu học lớp mấy, cấp nào đều ít nhất phải đạt 1 mức độ tối thiểu nào đó, ngoài ra 1 lớp còn có thành phần cá biệt. cũng như xe xuất xưởng tối thiểu phải đạt được những tiêu chuẩn như thế nào, sẽ có chiếc bền, chiếc mau hư chứ không thể đều đều ngàn chiếc như nhau 100% là tuyệt đối không có. cá biệt có những chiếc bị một lỗi gì đó trong dây chuyền nhưng không phát hiện ra được thì sẽ bị như trên.
synguyen7989
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đọc comment thấy mọi người nói do dân chúng mù quáng chạy theo, do tâm lý thương hiệu honda ăn sâu nhưng mình thấy người tiêu dùng bình thường họ đơn giản thường chạy theo đám đông ví dụ như điện thoại hồi xưa nokia là tượng đài đi đâu cũng nokia, nokia ngủm thì chỉ còn fan trung thành, mọi người xua theo đám đông nhà nhà iphone người iphone, hok nói mảng cao cấp, mảng tầm trung thì mình thấy samsung làm cũng tốt, tivi cũng vậy samsung sony bán được khá ok,mình nhớ hồi xưa đi mua tivi samsung lam gi có cửa với sony, jvc, pana và toshiba, nhưng nhảy qua máy lạnh thì samsung tịt, pana toshiba nhảy lên... do đó chuyện xe máy là bình thường khi honda chiếm ưu thế, vì đúng những lỗi mà honda mắc phải là có thật nhưng vẫn chưa đến nỗi hok chấp nhận được, nói ra mình ngại sợ nói là fan honda, anh mình chạy jupiter được 2 năm thì mua future 125 fi, thằng em mình chạy wave s xong bị mất cắp mua exciter 135 chạy 1 năm bán mua future 125 fi, đó là mình thấy vậy, cón tại sao đổi thì mình hok có hỏi, thấy đổi xe thì vui kêu nhậu thôi, thấy mua xe mới thì lại khen cho mọi người cùng vui, keke, đâu phải ai cũng nghiên cứu lên mạng tìm hiểu đọc comment phân tích, thí dụ trong mảng xe tinhte có 2, 3 bài nói về dầu nhớt nhưng mình ra ngoài đi thay nhớt chỉ gặp những trường hợp sau, 1 là họ thay nhớt định kỳ, 2 là có thay mà quên, 3 là hok thay, và rất đơn giản 1 là nhớt hãng còn hok sửa quen chỗ nào ở đó bán nhớt hãng nào thì dùng hãng đó, xe vẫn ok, kế bên nhà mình có ông chay dream mà toàn mua nhớt yamaha về thay, keke
kimkhanh12
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thấy ít người xài e này nhỉ
MXI
TÍCH CỰC
9 năm
@kimkhanh12 Xe mới trưng bày ngoài tiệm có một tuần mà bác 😕
Đại lý ở Khâm Thiên Hà nội hoặc Quang trung Hà Đông đều có giá gốc 36,5tr cộng biển 2tr, trước bạ 2tr, gắn biển linh tinh ... khoảng gần 42tr.
hoangpaul
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu đã từng sử dụng hoặc chạy thử Grande hoặc Acruzo, chắc chắn không muốn mua Lead & Vision nữa.
hippicuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vừa xúc 1 em cho bx giá 38,5 chai (deluxe 40,5 màu trắng + xanh thì thêm 5xị) chạy vài vòng thấy rất êm với động cơ Blue Core không hề thua kém EPS của Honda. Cảm giác rất hài lòng về sản phẩm cũng như giá cả.
ái hậu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vừa lấy con màu đen,40 triệu chẳn,cũng khá hài lòng
MrBphone
TÍCH CỰC
8 năm
Fan honda rất tích cực đưa doanh số vào, sau khi ko nói lại thiết kế,tiết kiệm xăng của ya ngày càng tốt lên

Sent from my ASUS_T00J using Tapatalk
wallace57
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nghe mấy bác cãi nhau nghe buồn cười quá, mà thấy cái chuyện doanh số đem vô so sánh về việc chọn xe nghe buồn cười. Nhà mình có cả Honda lẫn Yamaha đấy thôi, thích là nhích. Chiếc nào ngon theo cảm quan của mình thì mua, cái gì tiện và hay nên tiếp thu, mua xe nên ra xem và chạy thử thực tế, ngồi bấm phím riết quen tay, cảm nhận thực tế sẽ khác.
@wallace57 thì nhiều ng mắt nhắm mắt mở thấy ng ta mua thì mình cũng mua ng ta chạy thì mình chạy chứ biết cái méo gì @@
bom0110
TÍCH CỰC
8 năm
@wallace57 nhà bạn có cả 2 hãng thế thì bác thấy cùng tầm giá xe ga của hãng nào ngon hơn vậy? Trc e đi Vespa xe nặng và hao xăng quá, tính đổi xe ga khác nhưng chưa biết chọn Honda hay Yamaha, dáng xe bình dân của Honda thì xấu quá nên e tính chọn Yamaha nhưng chỉ sợ xe Ya đi tã mau thôi
M4a1silent
TÍCH CỰC
8 năm
con acruzo chạy ngọt. tầm ngang giá này bên hon có con vision nhưng ko ngọt bằng. cháu của con sh thì phải
MrBphone
TÍCH CỰC
8 năm
@M4a1silent Ngang giá là thế nào, vision 30tr, acruzo 36tr.

@ymaaha Bác ấy tính giá lăn bánh mà bác 😃
M4a1silent
TÍCH CỰC
8 năm
Vision đang bị làm giá mà. Sh, airblade, wave cũng y chang. Và honda vn thích điều ấy.
MrBphone
TÍCH CỰC
8 năm
Mình có ông bạn làm nhân viên 1 truong đại học ở đồng nai, nói chung cậu này nhà có đk, chả thiếu 1 thứ j, chỉ thiếu khả năng tự chủ tài chính thôi, đồ xài 1 bố mẹ mua, 2 là từ mỹ gửi về chứ ko đưa tiền đi mua, vì lương nhà nước mà, làm văn phòng chả dc nhiêu tiền, đi làm cho vui vậy thui, cũng thuộc dạng an phận, nghe cu cậu mua xe, tham khảo khắp nơi, đùng 1 phát mua Sh 150, lý do là bố mẹ cậu ấy chuộng honda, đi 1 thời gian cậu bị té xe do sh cao quá mà cậu ấy lại thấp, nên mới mua dc hơn 3 tuần phải bán luôn mua vespa gt 125 super. Mình thấy rất nhiều trường hợp như thế, kiểu như cứ mua xe là ra honda, xe j ko cần biết, 1 tâm lý an toàn của các phụ huynh. Tôi tin là trường hợp kể trên chiếm 50% số lượng xe honda rơi vào trường hợp tương tự như vậy

M4a1silent
TÍCH CỰC
8 năm
Acruzo là để cạnh với lead, vision ko có cửa nên đừng so nữa. Muốn thì lấy lead ra mà đo
nongdanhn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vừa xúc 1 em Matte Black.
Mới đi 2 hôm , đến giờ thì cảm giác đáng giá đến từng đồng xu !
Chưa thấy xe nào động cơ nổ êm như con này.
Xe nhẹ nhàng, cảm giác lái tốt,bình xăng thiết kế hợp lý. Cốp thì khỏi nói rồi.
Khóa từ cũng hay, đóng mở đều không phải mất công loay hoay quay ngược chìa khóa lại.
Đóng vuốt ngón tay là xong, mở thì đi cách xa xe 10-15m bắt đầu bấm cho mở là vừa, đến nơi leo lên là phóng =)) Tiện voãi 😁

Sắp tới mua xe cho vợ, vợ cứ đòi Grande nhưng hiện tại mình thấy Acruzo tiện hơn hẳn cái khoản xe gọn nhưng cốp to hơn và cái khóa từ rất văn minh. Chả lẽ làm 2 con Acruzo 2 màu ? :D :D :D
@nongdanhn Mình thì ko thích đi xe ga , nhưng lúc trưa có nhìn thấy thực tế con này nó đẹp rất sắc sảo ko điệu đà và toát lên vẻ cao cấp
nongdanhn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nongdanhn Chuẩn bác , đúng thật là SH với Lead đều không êm ru như con Động cơ Blue core hiện tại của Yamaha.
Nếu dùng vài năm vẫn ổn định ntn thì bá cháy luôn ^^
@nongdanhn Khuyên bác đừng mua acruzo nữa,mua cho vợ bác con grande mà đi.về độ tiện lợi chỉ thua acruzo một tý ở cái cốp thui mà grande còn có đèn soi cốp mà acruzo hình như không có.con gái mà ngồi grande sẽ trông đẹp và sang hơn rùi.
@nongdanhn Của bền tại người,mình nghĩ chịu khó thay nhớt bảo dưỡng định kì thì có mà đi hai mươi năm vẫn tốt.
Muốn thay nhớt ngoài thử xem sao mà sợ gặp đồ giả nên vẫn phải dùng nhớt hãng 😔
Vậy thôi 1500km thay vậy. Mình ko biết tự thay nhớt ra ngoài mua sợ giả nên cứ hãng cho yên tâm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019