“Trên tay” Yamaha Acruzo - nhỏ, gọn, nhẹ, cốp 37l, ổ khoá thông minh

levuongthinh
5/10/2015 15:5Phản hồi: 257
257 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe này có giảm giá ko nhỉ ? Tính mua đi làm
Anhbuu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác nào đi xe này bị mỏi cổ tay bên phải k?. K hiểu sao xe e moi mua, chua ngã đổ mà đi mỏi cổ tay bên phải ds. Hic
@Anhbuu Cũng giống như b nhưng đi riết rồi cũng quen luôn
Anhbuu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sandneys Uhm. Thế bạn bị mỏi bên nào. Mà hình như xe nó cũng bị nghiêng 1 bên nữa phải k. Hjc
@Anhbuu Tui cũng bị bên phải. Thời gian đầu đi nhứ cai tay kinh khủng.. giờ vẫn còn âm ẩm đây :-(
Anhbuu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sandneys Xe mình mình để ý thấy cái đồng hồ nó không được ngay thẳng mà thấy nó cứ bị nghiêng 1 bên và hơi vẹo vẹo. B có bị như vậy không??
Cá nhân mình chạy qua 3 xe : sirius 2k8, wave 2k10, vision 2k13. Vẫn còn sử dụng.
Quan điểm như sau :
- Lặt vặt : ya rất ít khi hư lặt vặt, ko chết sảng khi đi xa. Si 2k8 mình chỉ thay nxd và vỏ ruột.thậm chí điện đèn còi, xi nhan này nọ chưa từng thay. Riêng HD khoản này nản lắm.
- máy móc : mình cảm giác nếu đi 1 ng, hoặc đi loanh quanh. HD đi ngon. Ngược lại Ya đi liên tục, đi xa, tải nặng 2,3 mạng ...mượt hơn đi 1 mình.
- giá cả & dv : giá Ya tốt hơn Hd trong cùng phân khúc. 3s nv lịch sự, thiện cảm. Hd ngược lại. Lúc mua Vision, nv HD đếm tiền sai, mặt nó hầm hầm như thịt bằm nấu cháo. Ko phải bx thik thì bố về rồi.
- ưu điểm cực lớn của HD : xài chán bán nhanh, bán dễ và bán đc giá. Vision vừa bán tuần trước đc 24,8 củ.
P/s : xe gì ko biết, riêng vision tuyệt ko nên đụng vào. Nó như 1 cái nồi lẩu thập cẩm đủ thứ bệnh kinh niên khó đỡ. ( đã tham khảo gần chục chiếc )
Kỳ này chiến e Grande, HD chỉ còn cái bóng dĩ vãng.
cuongcvm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em nam cao 1m73 nặng 68kg đi xe này dc không. Em đang tính mua đen cc, để đi. Đang km 8\3 nữa. Gom lúa chỉ 40 củ. Thấy em này ngon trong tầm giá mà không biết có hợp koh. Thấy đồn con này koh chắn bùn, có bác nào độ chưa?
cuongcvm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Anhbuu Chắc ra town đi thử lại 2 con này xem sao? Phân vân mà mãi trả biết mua xe nào. Càng đọc nhiều trên mạng càng khí mua.
Anhbuu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuongcvm Ờ. Test cho kĩ rồi mua. Nhưng bạn ktrq con acru hộ mình xem khi đi nó có hiện tượng nghiêng nhẹ về 1 bên k nha. Hok hiểu sao mình đi cứ thấy nó bị nghiêng về 1 bên mà ra town test thì họ nói xe k bị sao. Éo hiểu.
cuongcvm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Anhbuu Ok . cuối tuần rảnh nình đi coi xe chạy lại xem sai. Hôm bữa chạy thử có 1 đoạn.
@Anhbuu Con trai chạy Acruzo xanh đen đẹp luôn. M mua chạy được hơn 5 tháng đi nhiều người khen hỏi rui. Mà được thêm cốp rộng tiết kiệm nhiên liệu như xe số. Ga êm ái nhưng ko được vọt đâu. Giành cho chị em phụ nữ hoặc đàn ông trung niên.
hiepipod
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sáng chở vợ đi làm, 2 vợ chồng cũng đang phân vân giữa Lead và Acruzo. Chạy từ xa phát hiện 1 bạn nữ cũng nhỏ nhỏ người chắc tầm 1,6m chạy chiếc Acruzo màu xanh đậm, liền chạy theo đuôi và chỉ vợ con Acruzo nè. Bà xã nhìn 1 hồi phán 1 câu xanh rờn em mua Lead chứ con này nhỏ quá 2 vợ chồng cộng thêm thằng con mà ra đường người ta nghĩ mình đang ngược đãi cái xe (2 vợ chồng em tầm 1,7m trở lên cân nặng 2 đứa thì hơn 120kg rồi). Ở đây mình không đánh giá về máy móc hay tiện ích này nọ nhưng thật lòng là Acruzo các bạn nhỏ nhỏ ngồi thì còn đẹp chứ nam hay nữ chân dài xíu thì có vẻ không phù hợp cho lắm. Giờ chuyển qua nhờ Honda chính hãng đặt cho con Lead màu đỏ giá đề xuất.
cuongcvm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hiepipod bác nói sao ý. Acruzo bé hơn lead là thê nào. lead hơn ở cái cáng sau thôi. chứ làm sao mà Acruzo nhỏ hơn đc. tốt nhất bác đưua bà xã ra yamaha town đi thử xe ý. 2 vc ngồi lên cảm nhận. Còn nhà bác toàn người to cao thì đi lead cho khỏe máy và gầm cao. Acruzo yếu hơn lead về động cơ.
riêng về bộ máy rất êm còn kiểu dáng ko ăn con lead được, rất thanh lịch
ái hậu
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình chạy chưa được 3k km nữa,mà giờ xe đi mất trớn hoặc lên dốc nhẹ lúc đi ga nhỏ xe bị giật giật cứ như bị bố nồi vậy các bạn,đem vào bảo trì họ nói dòng xe này toàn bộ đều vậy,có ai bị như mình ko?
Anhbuu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ái hậu Có b, xe mình đi dưới 20 km/h đường thẳng thì cũng gằng, giật. Còn ra bh thì bài ca muôn thuở là nth. Mà bạn ơi, xe bạn đi 1 lúc lâu ở tốc độ trên 30 có bị nghiêng xe sang 1 bên trái k??
jimmy_nguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
lâu lâu đi đào mộ tí, phê bình thớt nhe! Cái nón 3/4 chành ành trong cốp mà dám nói (đựng được) 2 cái nón nửa đầu. 2 cái 3/4 nó cũng nuốt tuốt :p
dash177
TÍCH CỰC
8 năm
e ko rành xe lắm các bác tư vấn e giữa luvias vs acruzo này với
nhu cầu mút cho nữ - lùn tịt 3m chẻ 2 hơn tý, chưn íu tay mềm
ps next honda, ớn quá roài
@dash177 vòng 1 em thế nào, vòng 3 nữa để tư vấn cho khách quan
dash177
TÍCH CỰC
8 năm
@congalete 200 200 200 =))
M4a1silent
TÍCH CỰC
8 năm
Nè, để tư vấn cho acruzo odo 1k km
Xem kỹ trước khi qđ
dash177
TÍCH CỰC
8 năm
@M4a1silent ặc vãi chưởng, đem lên cskh ya sao rồi bác?
M4a1silent
TÍCH CỰC
8 năm
@dash177 Hẹn, còn dọng thêm câu xe nào cũng thế.
dash177
TÍCH CỰC
8 năm
@M4a1silent ối @@
M4a1silent
TÍCH CỰC
8 năm
@dash177 Ya bầy hầy thật
nickname2606
ĐẠI BÀNG
8 năm
@M4a1silent Bị sao vậy bác, mình chả hiểu gì về xe nhìn chả biết gì cả
Mình chỉ thắc mắc cái chữ acruzo thêu trên yên sao lại lệch qua 1 bên vậy, nhìn lạ quá
lelongdung
ĐẠI BÀNG
8 năm
Toàn quan điểm cá nhân. K thấy có bài phân tích ưu nhược điểm gì cả. Nói chung mình thích yâmha vì thiết kế tinh tế, mức độ hoàn thiện tốt. Xe ít hỏng vặt bền theo thời gian. Nếu ss grand vs accura mình thích grand hơn.

Gửi từ D5803 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
lemboo
ĐẠI BÀNG
8 năm
X
e bị sao vậy bác. E mới rước 1 e acruzo về cho vợ, hoang mang quá
lemboo
ĐẠI BÀNG
8 năm
X
e bị sao vậy bác. E mới rước 1 e acruzo về cho vợ, hoang mang quá
M4a1silent
TÍCH CỰC
8 năm
Rước rồi từ từ biết bác. Chưa mua còn chỉ chứ mua rồi mốt vài k km là nó bộc lộ
lemboo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@M4a1silent bác nói thẳng ra e với, làm e tò mò quá😕😕😕
lsi1897
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nghe Head hét giá nhiều thì tự khắc phải tìm em nào se vít tốt thôi 😁
Thôi đừng mua xe này vì đang bị lỗi chay cứ như đi máy cày. BH mấy chục lần vẫn tệ nhân viên thì nói đi ga mạnh thì hết rng & giật nhưng đi đường TP làm sao đi nhanh được
@NGOC-THO Bạn ở đâu vậy, bán xe thì hết bực mình áh... Nhưng bạn để chạy thì sẽ quen, xe bạn đi đc bao nhiu km

Sent from my Redmi Note 3 using Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019