'Trên tay’ Yamaha FreeGo S, xe tay ga có phanh ABS, sạc 12V, giá dự kiến 38,9 triệu

Trung Dt
10/4/2019 5:6Phản hồi: 203
203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuocdh
TÍCH CỰC
5 năm
phân khúc Zoomer nhé mấy bạn, bánh 12".
AB thay Dream thôi, ko nên so sánh!
VuExciter
ĐẠI BÀNG
5 năm
Yamaha đã chuyển sang thiết kế xe tay ga theo kiểu "mông vễnh" vuốt cao để bám theo Honda.
Xu hướng "mông xệ" bắt chước Piagio, SYM nhắm không ăn thua rồi (NVX, Janus, Grande,...)

Freego này ra đc xem là bước đi đột phá về Tke xe tay ga của Yamaha. Và để đấu đc với AB, chứ không thể đấu với Vario đc. Honda mà họ giảm giá con Vario xuống chút thì Freego xem như chung số phận với NVX.
@VuExciter Bác nói sao chứ Nouvo hồi xưa mấy đời đều mông vễnh cả, kể cả xe số cũng vậy, cứ chuyển qua lại thôi.
@VuExciter Bán ế hay bán chậm là việc của hãng lo. Với mình mình mua xe phù hợp với bản thân, cảm thấy ngon đúng với giá trị là được. Mua cái xe đại trà phổ thông cũng ko làm cho cái xe ngon hơn 😆
Xấu vs con mắt đại đa số người Việt Nam vì đã quá quen thiết kế của Honda rồi. Gần đây thấy con Janus vs Grande của Yamaha khá đẹp.
mrbluett
ĐẠI BÀNG
5 năm
mới chạy ra yamaha...chưa có chiếc nào...phải hơn 10 ngày nữa...k biết có kê giá như honda k???
trieuluu
TÍCH CỰC
5 năm
có lẽ giao lưu với seeder công nghệ riết quen nên giờ thấy seeder xe máy nói chung và Ya nói riêng thấy thô thô và sú đện quá
@trieuluu Đù chú nói câu này thì biết chú ở đâu rồi đó. (thô thô và sú đện không kém nhóa)
trieuluu
TÍCH CỰC
5 năm
@viet net A nói thử coi đúng k. 😁
có abs là ăn đứt tất cả. an toàn cho tính mạng con người vẫn là trên hết, sau đó mới đến trai nghiệm
VuExciter
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenthang12345 Exciter, Nouvo, Janus, Mio, Sirius, Ya Z, Grande, ...tất cả các xe phổ thông của Yamaha mà được trang bị hết ABS thì ngon biết mấy, sẽ ăn đứt tất cả xe Honda.

Thậm chí Klara của Vinfast cũng nên trang bị luôn. Đồng ý voi bạn Đúng là an toàn vẫn trên hết bạn hỉ!
@VuExciter yeazzz. giá mà người việt mình ai cũng quan tâm đến an toàn thì ngoài đường đâu có nhiều hình vẽ đến vậy
SPORTMP
TÍCH CỰC
5 năm
Đồng hồ đơn điệu, quá xấu, xe này chết với vision
VuExciter
ĐẠI BÀNG
5 năm
@SPORTMP Mình thấy đẹp hơn Vision và AB nhiều. Chỉ e ngại nếu đem so với Vario hoặc Lead 125 đời mới của Honda.
@VuExciter Cá nhân mình thấy con Lead xấu ko thua gì con này, chưa bao giờ thấy con Lead đẹp. Chỉ được cái thương hiệu honda và cốp bự. Mà chỉ cần thương hiệu honda + xe ko quá tệ là dập hết đám Yamaha rồi, ko cần ngon.
Đã quá..
TTNgoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình vừa mua con này được mấy hôm, nói chung mọi cái đều rất ngon, chưa có gì để chê. Hôm nay trời mưa, đường ướt trở con đi học thì mới phát hiện con xe này quá nguy hiểm khi đi đường ướt, nhất là khi đánh lái bên phải toàn trượt bánh sau làm giật mình. Đi trên vỉa hè lát đá thì thôi rồi đi cực chậm (dưới 10km/h) đánh lái vặn nhẹ ga cũng trượt bánh sau. Không biết có phải tại lốp k, chứ đi kiểu này ghê vãi, vội cái là ngã sấp mặt ngay.
Dream8x
TÍCH CỰC
5 năm
@TTNgoc Bạn thử lại xem, chứ nếu dính cái lỗi này thì có dát vàng cũng ko ai dám mua xe này ?
lamqsb
TÍCH CỰC
5 năm
@TTNgoc Đag chờ nhữg cmt như bạn
TTNgoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dream8x Khả năng do lốp, vì đi đường khô k vấn đề. Yamaha giờ làm xe ngon rồi, êm ái và nhẹ nhàng hơn honda.
thaloduy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TTNgoc Sao lại trượt trên đường ướt nhỉ ? Nghe ghê quá vậy. Lốp to, xe nhẹ mà trượt vầy ... Em cũng đang để ý em này
Conchutchit
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tới giờ em vẫn chưa thấy ai chạy con này. Có vẻ ế
N.T.Kiên
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua rồi , cực kỳ hối hận . Chỗ để chân của người lái ko thoải mái chút nào , cái yên xe và thân xe khá là to bè ,ngồi cứ phải dạng háng ra và chỉ gác được 2 cái gót chân vào chỗ đặt chân . Có thể mình trình bày hơi tối nhưng thực sự chạy con này tầm 20km rất là mỏi háng và ê mông. Khó chịu nhất là cái chỗ gác chân của người ngồi sau , nó rất là xa ,mỗi lần dừng đèn đỏ phải chống chân là chân người ngồi trước và ngồi sau nó cứ xoắn vào nhau rất khó chịu . Xe nhẹ mà to nên khi chạy ko thấy đầm xe .Bánh xe nhỏ nên mỗi lần ôm cua tôi cứ có cảm giác như xe nó muốn trượt bánh, và cuối cùng nó cũng đã trượt bánh sau ,cong tay thắng , trầy tùm lum , rất thiếu cảm giác an toàn .Đem xe ra đại lý thì bảo xe mới ra chưa có phụ tùng thay thế , mấy hôm sau đem ra thì bảo trời mưa ko sơn được . Chán luôn ,cứ để vậy chạy luôn.Con xe này về hình thức nó ko hề xấu như khi nhìn trên ảnh hay video, thực tế khi nhìn tận mắt nó rất ok , đẹp theo kiểu đẹp lạ , 1 mình 1 phong cách ,nhưng khi lái thì cảm giác rất là tệ .
N.T.Kiên
ĐẠI BÀNG
5 năm
@N.T.Kiên Ảnh chụp lúc mới lấy xe , xe chưa bị trầy , giờ thì trầy rồi
@N.T.Kiên bạn ơi, giờ xe chạy vào cua còn bị trượt bánh không? Còn chỗ để chân là hẹp hay sao ạ.
namhy
TÍCH CỰC
4 năm
@N.T.Kiên Bác chủ cao mấy mét? Xe chạy còn ngon ko bác. Thấy bài review là cổng sạc 12v, mà sạc 12v thì sạc điện thoại thế nào mà ae cứ comment là tiện cho xe ôm công nghệ với sạc pin dự phòng nhỉ bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019