Trên tay ZAGG Keyboard Cover: nhiều tiện ích, chất lượng cao

cuhiep
13/2/2014 2:36Phản hồi: 105
Trên tay ZAGG Keyboard Cover: nhiều tiện ích, chất lượng cao
Screen Shot 2014-02-13 at 10.00.55 AM.png

Ba điểm mà mình thích ở chiếc Zagg Keyboard Cover này cho iPad Air là có thể chỉnh nhiều góc nhìn khác nhau, bàn phím có đèn nền và thiết kế cũng như hoàn thiện tốt. Hiện có khá nhiều hãng làm bàn phím cho iPad và nổi bật nhất có thể kể đến Logitech. Tuy nhiên sau khi dùng qua 4 phiên bản khác nhau của Logitech cũng như tìm hiểu và trải nghiệm qua 3 đời bàn phím cho iPad của Zagg thì mình đánh giá chiếc Zagg Keyboard Cover này là tốt nhất.[prebreak][/prebreak]

Nhiều góc nhìn:
Chiếc bản lề được làm giống như bản lề của những chiếc ASUS Transformer và lợi ích của việc này là chúng ta thể điều chỉnh nhiều góc nhìn khác nhau. Nhiều bàn phím cho iPad hiện nay không điều chỉnh được góc nhìn nên không thoải mái khi các bạn sử dụng ở các tư thế khác nhau.

Không chỉ có nhiều góc nhìn vì bản lề có thể thay đổi được nhiều góc độ khác nhau mà iPad Air gắn vào bản lề này còn được giữ chặt và bạn không cần phải để lên một mặt phẳng cố định để dùng. Chúng ta có thể để lên đùi, ngồi nghiêm... rất tiện.

Đèn bàn phím:
Chiếc bàn phím này có thể chỉnh 3 mức độ sáng khác nhau, chúng ta có lựa chọn 7 màu khác nhau. Nhân lên chúng ta có đến 21 trạng thái đèn nền khác nhau, rất đẹp. Nếu bạn đánh quen rồi thì việc xác định vị trí các phím trong bóng tối nhưng nếu bạn chưa quen thì nó thật tiện. Tuy nhiên cả khi bạn quen rồi thì việc bàn phím sáng lên trong bóng tối sẽ cân đối hơn vì màn hình khi dùng cũng khác và làm cho chiếc máy của bạn đẹp hơn.

Cách bố trí các phím theo truyền thống
Các phím được bố trí giống vị trí của một bàn phím truyền thống nên bạn chỉ mất khoảng 10 phút để làm quen với bàn phím nhỏ hơn bình thường. Chiếc bàn phím mà mình thấy đẹp nhất được làm cho iPad Air năm nay đó là chiếc Folio của Logitech, nhưng các phím lại được bố trí ở các vị trí không truyền thống, kết quả là rất khó gõ.

Hàng trên cùng của bàn phím là những phím chúc năng để điều khiển nhanh iOS7. Chúng ta có phím Home, phím khoá mở màn hình, copy, dán, các phím điều khiểu media...

Dễ dàng chuyển đổi qua lại giữa việc dùng và không dùng bàn phím:
Chỉ cần tháo iPad ra khỏi bản lề là ta có thể dùng như là một chiếc iPad bình thường. Khi nào cần gõ thì chúng ta gắn vào. Đây chỉ là cái khớp chứ bàn phím và máy kết nối với nhau qua Bluetooth.

Hoàn thiện tốt:
Rõ ràng là ZAGG cao cấp hơn Logitech một bậc cho dù giá của chiếc bàn phím này của họ ngang với giá của Logitech. Mọi chi tiết hoàn thiện điều sắc xảo hơn. Các phím được phủ lớp nhung cho cảm giác gõ rất thoải mái. Mặt sau của phím được dập nguyên một miếng kim loại đẹp.

Khi gắn chiếc keyboard cover này vào thì iPad của các bạn trở thành một chiếc máy tính xách tay 9"7, độ phân giải cao và chạy hệ điều hành di động iOS7 mạnh mẽ nhất hiện nay. Với bàn phím này thì mình dùng iPad nhiều hơn nữa và giảm đi thời gian dùng máy tính. Những việc chiếm nhiều thời gian như soạn thảo, chát, facebook, web, game... thì rõ ràng iPad vượt trội hơn trên máy tính.

Quảng cáo

Bàn phím này mình nhờ người nhà mua từ Mỹ về giá khoảng 100usd. Hy vọng anh em thương gia sớm nhập về bán.

105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrben118
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thích nhất bàn phím có đèn nền...

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Mới mua 1 con Ipad Air, cũng đang tính kiếm bàn phím cho nó nhưng chưa có tiền. Trong lúc chờ đợi mình đã dần quen với các dùng bàn phím ảo luôn rồi 😁.
Rất tiện lợi. iPad Air thành lap luôn
@JaegerH.. đối với người dùng bình thường
@Cháu Ngoan Bác Hồ với việc như sạon văn bản,chat fb,zalo thì có khi còn ngon hơn tren máy tính vì tện lợi,nói chung là dành cho người có tiền vì cái bàn phím này ko dưới 2 tr đâu,mua thêm con ipad bản thấp nhất 11tr thì số tiền đó đủ để mua con lap ngon rồi
ipad có vừa khung không nhỉ
@hugo307 RẤT THÍCH AVATAR CỦA BÁc này.
mà e này gắn vào ipad thì ngon rồi , chứ mấy cái loại chỉ nghiêng dc 1 số góc độ dùng chán lắm , mà không có bản cho ipad mini nhỉ
chổ khớp nối bị trầy máy lắm không 😔
chắc là đắt 😁
nvthanglong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trước đây có xài qua dạng bàn phím này của ZAGG, điểm duy nhất không thích là ta phải hi sinh miếng dán phía sau và miếng dán bảo vệ màn hình vì khi rút ra rút vào rất khó khăn và dể làm tróc miếng dán. Không biết thế hệ bàn phím này có cải thiện được điều này chưa?
Henry Doan
ĐẠI BÀNG
10 năm
con này VN mình mua ở đâu được a Hiệp nhỉ ? 😔
Giá nhiêu vậy?
@doinho ... Mình thấy trên Amazon bán với giá 86,04$, cho iPad mini thì rẻ hơn 1 chút http://www.amazon.com/s/ref=nb_sb_noss/180-2654470-5946763?url=search-alias=electronics&field-keywords=zagge keyboard cover ...
@Pepsi123 Của CellphoneS đó là model dòng Folio bác ơi.
Không phải của bác Cu hiệp review đâu.
Em đặt hàng giá chỉ 2,3tr thôi nè bác 😃
Bộ này có vẻ hoàn hảo , thế này thì Sua-phây lại tiếp tục lép cmn vế
qloved
CAO CẤP
10 năm
@galabuon sử dụng không đúng còn chê nó ngu
@cuhiep cuhiep bữa nào đánh giá chi tiết con Surface Pro 2 đi, hóng quá
@qloved Chưa đăng nhập nhưng ráng để Like bác đấy.
@cuhiep nói như bác thì thua =]] mình mua laptop có màn cảm ứng chạy 8.1 đây, mà chuột vẫn là công cụ chủ yếu.
Đơn cử như bác soạn thảo văn bản, cần select 1 vùng, copy này nọ, canh chỉnh lề, add footing heading, làm excel canh chỉnh từng khung, vẽ biểu đồ,.... chuột vẫn là bá đạo bác à.

Chỉ có chat chit đơn giản, soạn thảo vài ba cái đơn giản ko cần theo form này nọ, thì dùng màn cảm ứng ipad ok thôi. Chứ chả thể nào phán như bác bảo ipad+zagg thì thay laptop soạn thảo được.
Trước có dùng 1 cái tai nghe In-Ear của Zagg. Chất lượng âm thanh khá tốt. Giá $50. Tuy nhiên sau hơn 1 năm sử dụng thì dây cáp bị tróc vỏ, rách nát. 😔
Nhìn thích thật. Giá chắc chát lắm ah!
Đep quá & giá chắc ko đẹp theo đâu ;)
lvq17cm
TÍCH CỰC
10 năm
dùng ipad soạn thảo @@ thảo nào toàn lỗi chính tả. Ipad mang được bộ office full lên thì mình bán lap ngay
Lamour2286
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác Cu Hiệp ơi. Cái này có dùng được cho Ipad 2 không ?
@Lamour2286 iPad 2 có loại riêng, cái này không vừa đâu
boredom293
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dear anh HIệp,
Cái bàn phím này gắn với Ipad bằng nam châm hả anh?
Như vậy, có thể dùng thêm Magic mouse với Ipad thông qua bluetooth???
@boredom293 Có nguyên cái màn hình 10" cảm ứng tốt bậc nhất thế giới rồi mà còn chuột làm gì bạn ?

Vậy thì đi mua cái Macbook Air 11" hay Sony Vaio Tap mà dùng
kaka102
ĐẠI BÀNG
10 năm
@boredom293 Ios 7 thì không còn 6 thì phải cài bluetooth mouse and trackpad (5$) từ cydia bạn à!
Bàn phím này có gì hơn cái này vậy các mod? Mình thấy chức năng bàn phím thì gần tương đương mà giá về VN chắc gần gấp 3 quá!
http://hcm.cellphones.com.vn/ipad-air-minisuit-bluetooth-keyboard-stand-case.html

@herocyber94 Mình chưa dùng bàn phím kia nên không bít. Nhưng cách mà bạn so sánh sản phẩm thì không phù hợp.

Ví dụ như cái quần bò ở chợ giá 100k chức năng cũng giống cái quần CK giá 3t thôi 😁
@cuhiep Cảm ơn anh, em cũng đưng chọn bàn phím cho iPad, cũng me cái ZAGG này khá lâu nhưng không thấy ai bán rồi mới qua cái bàn phím trên kia. Thực sự em thấy thông số và tính năng quảng cáo không khác biệt lắm. Em sẽ tìm hiểu thêm! 😃

Winstorm07
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em thấy dùng bàn phím này chỉ thích hợp với mấy bạn phóng viên đi họp báo lấy tin, cần phải gõ nhanh sau đó về biên tập lại chứ nếu người dùng văn phòng cần dùng word thì pad vẫn chưa thay thế laptop được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019