Trên tay Zenwatch 2: đồng hồ Android Wear hai kích cỡ cho nam và nữ

cuhiep
8/9/2015 6:5Phản hồi: 64
Trên tay Zenwatch 2: đồng hồ Android Wear hai kích cỡ cho nam và nữ
ASUS ZENWATCH 2-32.jpg ZenWatch 2 vẫn có thiết kế tương tự như ZenWatch 1, nhưng lần này Asus làm ra 2 phiên bản có kích thước khác nhau, một nhỏ và một lớn hơn nhằm phù hợp cho cả nam lẫn nữ. Cụ thể là phiên bản nhỏ có mặt đồng hồ 37mm với dây đeo 18mm, bản lớn hơn có mặt 41mm và dây dài 22mm.

ZenWatch 2 là chiếc đồng hồ thông minh có sự hoàn thiện rất tốt, nhìn khá là cao cấp, hơn hẵn Android Wear hay là nhiều chiếc wearable khác. Tuy nhiên có một điểm mình không thích là viền màn hình quá lớn. Điều này làm kích thước tổng thể của đồng hồ nhìn lớn hơn nhưng màn hình bên trong vẫn nhỏ, thật đáng tiếc.

Cấu hình của ZenWatch 2 tương tự như Moto 360 năm nay. Chính xác là Snapdragon 400, 512MB ram, bộ nhớ trong 4GB, pin 300 mAh cho bản nhỏ và 400 mAh cho bản lớn hơn.

Phần dây đeo được làm theo tiêu chuẩn quốc tế, vì vậy chúng ta có thể dễ dàng thay thế nhiều loại dây khác nhau theo ý thích. Mặc định ZenWatch 2 có 3 màu để lựa chọn là màu trắng inox, màu vàng ngã hồng và màu đen nồng súng mạnh mẽ.

Nói chung mình thấy chiếc smartwatch này của Asus nhìn khá đẹp và sang trọng. Mình cũng hi vọng Asus sớm mang ZenWatch 2 về Việt Nam để kịp tham gia sự kiện Asus Expo sắp diễn ra trong năm nay.

ASUS ZENWATCH 2-32.jpg
ASUS ZENWATCH 2-33.jpg ASUS ZENWATCH 2-43.jpg ASUS ZENWATCH 2-44.jpg ASUS ZENWATCH 2-45.jpg

Phiên bản mặt đồng hồ 41mm với dây da màu đen
ASUS ZENWATCH 2-39.jpg

Phiên bản dây màu đỏ
ASUS ZENWATCH 2-28.jpg

ASUS ZENWATCH 2-18.jpg

ASUS ZENWATCH 2-10.jpg

Quảng cáo

ASUS ZENWATCH 2-65.jpg
Phiên bản dây da màu trắng
ASUS ZENWATCH 2-34.jpg

ASUS ZENWATCH 2-42.jpg ASUS ZENWATCH 2.jpg Phiên bản dây kim loại màu vàng ASUS ZENWATCH 2-46.jpg

Phiên bản mặt đồng hồ 37mm dây màu cam
ASUS ZENWATCH 2-64.jpg
ASUS ZENWATCH 2-67.jpg ASUS ZENWATCH 2-66.jpg
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cloud2106
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết nói gì hơn. quá đẹp
@tuyetson98 đẹp xấu là tùy sở thích và cách nhìn mỗi người bạn à nên ko thể chê hay khen người khác đâu bạn, cái này thuộc về sở thích cá nhân mỗi người 1 vẻ mà.
huydinh83
TÍCH CỰC
9 năm
@tuyetson98 Thí dụ bạn đang đi xe ngoài đường, có người nói :"bạn có bị gì về thần kinh không, chiếc xe thấy gớm vậy cũng mua" bạnh thích ko. Mỗi người nhìn mỗi cách khác đó bạn.
@endlesslovei Đã phải đăng nhập để like cmt này
CLong
TÍCH CỰC
9 năm
@tuyetson98 Nói chuẩn, đẹp xấu là do tuỳ thầm mỹ của từng người, nhưng cái gì đẹp thì phần lớn số đông sẽ bảo đẹp, còn cái gì mà nó xấu mà mấy người kia bảo đẹp, thì con mất thẩm mỹ của mấy người đó mù màu hoặc bị sang vành về mắt, tính thẩm mỹ ko có. Ngay cả cách ăn mặc cũng vậy cùng đi mua quần áo nhưng mấy người có mắt thẩm mỹ thì người ta mua đẹp hơn và mặc đẹp hơn còn mấy người kia thì ko thể ngửi được
giá bn nhỉ? cái này có phải dùng kèm với đt ko? hay dùng riêng cũng dc
Mà vuông cứ như cái điện thoại thu nhỏ ý nhỉ 😃
giá, T^T.... giá của nó có thể là bao nhiu nhĩ, hy vong ko quá 6tr 😔
michaeltue
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thờ hi vãi....bác phát giá gớm thế :( mình đang định bảo chắc tầm 3m :|
ky_kisken
TÍCH CỰC
9 năm
Đỉnh cao của cái gọi là thô và xấu :eek:
Cái này bọn nhỏ không thích đeo đâu, con nít bây giờ ai lại đeo đồng hồ nhựa vậy nữa chứ 😁
phananhtnt
ĐẠI BÀNG
9 năm
http://www.asus-expo2015.vn/ nghe đồn ở đây có, tới trên tay thử
Đẹp không chê vào đâu đc :eek:
Ai thấy như mình không. Thô không tả nổi
Nhìn xấu kinh, như đồng hồ đồ chơi ấy

Như em này mới đẹp
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Mình thấy con này rất xấu, Moto 360 ver 2 nhìn là đẹp nhất.
Nhìn xấu vãi. Mấy trăm mua thì được chứ trên 1tr để tủ kính nhé. Rút kinh nghiệm từ mấy thằng họ Zen. Quảng cáo hay dùng một thời gian máy nóng kinh hoàng, pin như tụt quần. Và thế là anh cạch em đến già nhé. Tiền nào của đấy. Cứ Apple watch mà chơi dù hơi đắt nhưng sắt ra miếng.
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Xấu hơn cả mấy con Casio giá 120K nữa.
quái thiet dong ho co cái núm
@ruacon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phamchivinh Đồng hồ có núm bạn ngạc nhiên lắm hả 😕 chắc người ngoài hành tinh mới tới hở 🆒
Nghe nói giá mềm nên cũng muốn làm 1 con. Ra thực tế thì vỡ mộng. Zenphone thì được chứ con này có rẻ hơn nữa vẫn không mua!
nendat
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy cái này lại nhắc em nhớ mấy chỗ tắm hơi. SW mà nhìn như mấy hòn đá chườm nóng ý các bác nhi.
_WIN_
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các hãng khác đua nhau ở phân khúc sw Đẹp, Asus thống trị thị trường phân khúc siêu xấu!
biencalaem
ĐẠI BÀNG
9 năm
2 củ múc liền
nendat
ĐẠI BÀNG
9 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM