Triển lãm Ô tô Việt Nam lần thứ 8 chuẩn bị diễn ra

El Ku
8/9/2012 12:16Phản hồi: 77
Triển lãm Ô tô Việt Nam lần thứ 8 chuẩn bị diễn ra
Screen Shot 9-8-12 at 7.03.18 PM.jpg
Trong buổi họp báo diễn ra vào ngày mùng 6 tháng 9 vừa qua, Hiệp hội các nhà sản xuất ô tô Việt Nam (VAMA) và các nhà nhập khâu ô tô chính hãng đã thông báo rằng, triển lãm ô tô Việt Nam lần thứ 8 (Vietnam Motor Show 2012) sẽ chính thức diễn ra từ ngày 26 đến 30 tháng 9 năm nay. Địa điểm diễn ra là tại Trung tâm Hội trợ Triển lãm Việt Nam (Khu Triển lãm Giảng Võ, Hà Nội) với tổng diện tích gần 10.000 m2 và ba nhà trưng bày

Đây cũng là lần đầu tiên, triển lãm ô tô thường niên lớn nhất Việt Nam có sự góp mặt của hầu hết các thương hiệu sản xuất và nhập khẩu hàng đầu tại Việt Nam tham dự. Ngoài các thành viên VAMA như Ford, Honda, Mercedes, Mitsubishi, Suzuki và Toyota, triển lãm lần này còn có sự góp mặt của sáu thương hiệu nhập khẩu chính thức khác gồm Audi, BMW, Land Rover, Luxgen, Porsche và Renault. Ngoài ra, ban tổ chức còn dự kiến có hơn 100 gian hàng thuộc các ngành công nghiệp phụ trợ, phụ tùng, ngân hàng, bảo hiểm và các lĩnh vực liên quan sẽ cùng tham gia triển lãm.

Dưới đây là thông cáo báo chí của Hiệp hội các nhà sản xuất ô tô Việt Nam (VAMA).

Screen Shot 9-8-12 at 11.09.17 PM.jpg
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bao giờ nhà nước bỏ thuế nhập khẩu oto thì mình cũng mua đc một chiếc.
@Socnho_batsau bỏ thuế nk thì sẽ lại có cả tỷ loại thuế khác mọc lên đấy =))
@Socnho_batsau Chuẩn bác ạ. Mà lúc bỏ thuế thì người trồng rau cũng có xe đi 😃 kèm theo đó là ko còn sự xuất hiện của kia morning =))
d7293
CAO CẤP
12 năm
@thewall2010 nếu đi thì alo chữ ký cho mình nhé!!! đi 1m lạ lắm. 😃
cuda123
TÍCH CỰC
12 năm
@Socnho_batsau tán thành với bạn ! nhưng nếu có bỏ thuế thì chắc mỗi nhà cũng sẽ nên mua 1 chiếc thôi vì đường đông mỗi nhà vó từ 2 chiếc thì có lẽ sẽ kẹt đường khủng khiếp luôn và chỉ sử dụng xe vào việc chung như đi du lịch chẳng hạn
Triển lãm Ô tô diễn ra lúc này có vẻ không hợp thời điểm cho lắm.
thewall2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iphonespirit
sao ko hợp hả bác .

Ko thấy rol, fer hay lambor nhỉ 😁
@iphonespirit Thị trg ô tô đang ảm đạm, ngta đang tìm mọi cách để giới thiệu sp và kích cầu. Hội chợ diễn ra là 1 chiếc cầu nối Nhà sx và Ng tiêu dùng. Sau mỗi lần hội chợ thì doanh số các hãng đều tăng đáng kể. Đấy. Bảo KHÔNG HỢP THỜI ĐIỂM!!
Các đại gia dạo này hết tiền rồi không dám mơ đổi ô tô mới nữa. Không biết kỳ triển lãm này có mời anh Đinh La Thăng tới cắt băng khai mạc không nhỉ ?
dzungbot
TÍCH CỰC
12 năm
@cottager Thăng nổ dạo này hết nổ rồi
tntuyenbn
ĐẠI BÀNG
12 năm
khoái.
chỉ cách chỗ mình 3km.
lại có dịp cho mấy anh chụp em chân dài
kingofdark
ĐẠI BÀNG
12 năm
hicc ngoài HN 😔
tp hcm 😔
tntuyenbn
ĐẠI BÀNG
12 năm
em là em đi ngắm đùi là chính 😁
Ôi gần quá, cách nhà mình có gần 2 ngàn km thôi 😃
Không đi xem thì buồn,đi xem rồi còn buồn hơn.
Ko có lambo hả.
thuế đánh những 100% thì tới đời con em em cũng chưa mua đc ố tồ...
Muốn ra đó ngắm người mẫu ô tô 😁 sao không vào HCM mà triển lởm
thewall2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang chờ bé này

Audi A6 2012

rainy007
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngắm là chính thôi,soi mẫu nữa
Greycloud
TÍCH CỰC
12 năm
Nói về ô tô ở Vn thì em xin bái, đặc biệt ở SG, HN thì mua chỉ có phí tiền, mua có 1 chiếc mà phải nộp thuế 1,5 chiếc cho ông Đinh La Thăng tham gia đánh chén rồi.

Trong khi đường xá thì cóc có chỗ đi, đậu cũng không có chỗ đậu, rờ đâu cũng tiền, trạm thu phí thì dày đặc, mỗi lần trục trặc hư hỏng đem thợ sửa thì họ lợi dụng mình ko rành ô tô thế là vẽ ra đủ thứ đủ trò với mục đích chém đẹp... chịu ko xiết.

Đem cho thuê tự lái thì tụi thuê nó phá nát cái xe, xuống cấp thảm hại, tiền sửa còn nặng hơn tiền cho thuê.

Chưa kể lại bị đám cây xăng toàn đong gian đong thiếu, trộm thì chỉ canh vặt trộm gương chiếu hậu, cần gạt nước, thậm chí gỡ cả bánh xe.
@Greycloud Đồng ý với bác, để tiền mua môtô chạy sướng hơn 😁:D
numita
TÍCH CỰC
12 năm
Range Rover sao lép vế vậy, kiếm được cái chỗ nhỏ nhất :| nhỏ hơn cả khu đăng ký thăm quan :-s =))
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
@numita LR tuy nhỏ nhưng gần cửa ra vào, với lại xe sang nên cũng chỉ có vài cái, không biết có mang RR 2013 vào không nhỉ.
hjvalen
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa có ở HCM nhỉ ?
member98
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghe nói năm nay bày con Audi R8 V10 mui trần thì phải 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế