Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trình duyệt mặc định trên Android được dùng nhiều nhất

vuhai6
6/3/2012 2:54Phản hồi: 126
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì tải rất nhiều trình duyệt nhưng gần như 100% là dùng trình duyệt mặc định của android.
tadjmen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng lâu sẽ thấy cái trình duyệt mặc định Android tốt nhất.
Nói chung là chẳng nói lên được điều gì cả. 😃 Vì số liệu của các trình duyệt khác không nói rõ duyệt tại OS nào để các hãng biết đường phát triển. 😔
cuongcuTKH
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xài BlackBerry rất nhiều nhưng đúng là browser của nó dở thật, quản lý tác vụ cứ ngu ngu thế nào ấy các bác ạ. Toàn phải cài Opera mini cho BB, mặc dù dùng hắn 9900 chứ chẳng chơi.
bác ơi cho em hỏi cái bb của bác cài opera mini sao ạ chứ cái 8520 của em xài browser mặc định em cũng thấy sao sao đó k biết trên bbapp có k bác . em là mem mới nên bác nhiệt tình giúp em xíu
cuongcuTKH
ĐẠI BÀNG
12 năm
Opera mini chạy gọn gàng, nhẹ, nhanh. Bạn nên lựa chọn vì 8520 cũng không có nhiều bộ nhớ lắm. Mình có thể chỉ cho bạn 3 cách:
1. Vào BlackBerry App World, cái này cần phải có BIS và bạn phải khai báo BlackBerry ID (dễ thôi, dùng Gmail hay gì cũng được). Sau đó dùng chức năng search là tìm ra ngay, cứ thế click vào và cài đặt theo hướng dẫn.
2. Vào trang web www.phanmemblackberry.com rồi tìm đúng phần mềm theo dòng máy của mình (8xxx), nếu dùng PC thì chọn Download để tải các file cần thiết về, sau đó dùng BDM cài qua cáp USB, nếu vào trực tiếp bằng BlackBerry thì chọn Download OTA rồi cứ thế mà cài.
3. Nhanh nhất là vào đây: http://www.tinhte.vn/threads/1109692/
Chúc bạn vui vẻ với Opera.
opera - tiết kiệm, thân thiện, đặc biệt là vẫn vô face đc 😃
dùng chorme hay nhất...........
doctinh357
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mỗi trình duyệt đều có cái hay của nó, cái này là do Android đang được nhiều người sử dụng nè
hameln
TÍCH CỰC
12 năm
Dùng stock brower khá hài lòng. Hơn cái pc cùi của thằng cùng phòng.
weixiao
TÍCH CỰC
12 năm
K hiểu sao m thấy chuyển tab ở opera khó hơn dolphin. Dol có thể gán phím volume để chuyển tab hehe
Trình duyệt máy m phải giữ menu để chuyển nên hơi phiền phức

Sent from my 魅族 using Tinh tế
otacon
TÍCH CỰC
12 năm
Trình mặc định là đủ tốt đối với người dùng rồi,ngoài ra nó còn hỗ trợ Flash và 1 số pluggin,nói chung là các trình duyệt khác khó mà thay thế đc.
wifi thì em cứ mặc định mà chiến,còn dùng gprs thì em phải dùng opera kéo cho nhẹ tiền
E chỉ xài opera để lên face thôi. Còn lại chỉ dùng safari
thieuvcu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vẫn dùng opera là chủ yếu 😁

Sent from my WT19i using Tinh tế
ntvan
TÍCH CỰC
12 năm
Mình xài opera mini từ xưa, đến giờ vẫn xài cho tiết kiệm data, chỉ khi nào có wifi thì mở Xcope hay opera mobile, còn cái trình duyệt mặc định thì chẳng bao giờ xài
ko hiểu sao con galaxyS 1 của mình từ khi lên android4.0 dùng web mặc định mượt lắm
hồi xưa ở 2.2 vào web cà giật cà giật

---------- Post added at 02:24 AM ---------- Previous post was at 02:22 AM ----------

android cung co safafari à bạn
Opera mini (ko phải bản mobile) có 3 điểm tuyệt vời không thể phủ nhận:

1, Cách thức tải dữ liệu, tiết kiệm vào vào đc các trang bị chặn. Đã lâu lắm rồi mình không dùng mạng bt qua cab nữa mà chỉ dùng 3G, mỗi tháng hết khoảng 3 4 Gb data, so sánh mới thấy Opera mini ngốn QÚA ÍT data :x

2, Với màn cảm ứng, khi nhấn không chuẩn và chạm vào hơn 1 liên kết, nó sẽ tự động phóng to vị trí chạm để ta có thể nhấn lại, hạn chế nhầm cực cực nhiều.
Đây là một điểm khiến bao lần mình muốn bỏ Opera mina, cuối cùng vẫn quay lại. May thay, ở Chrome Beta, một chức năng tương tự đã xuất hiện: khi nhấn vào nhiều hơn 1 link, RIÊNG những link đó sẽ đc zoom lên để chọn lại :x

3, Cũng với máy cảm ứng, khi dùng nhiều tab, Opera mini vẫn là trình duyệt đem lại hiệu suất thao tác cao nhất, rất dễ và nhanh để theo dõi thao tác.
May thay, Chrome beta bc đầu rất ấn tượng 😆

---->>> nói chung vẫn mong một ngày nào đó, ở nhà, trường, cơ quan, đường phố đều bắt được wifi, vào web thì ko bị chặn nữa, và Chrome thì hoàn thiện hơn, có lẽ khi đó là ngày chính thức để xóa sổ Opera mini 😃)
Opera tiết kiệm dung lượng--> nhanh, ngon. trình mặc định của Nokia tốn dung lượng quá. Có trang lên đến gấp 10 lần!
opera số 1 ở vietnam . hiện tượng pic bị mờ bạn chỉnh chế độ hiển thị anh ở mức cao chưa

---------- Post added at 07:18 AM ---------- Previous post was at 07:15 AM ----------

máy ngon dfung opera mobile ,mình cảm thấy ngốn quá nhiều data so với bản mini , nhưng bù lại dược trải nghiệm tốt hơn
kidhitech
TÍCH CỰC
12 năm
Trong đống kia dùng được mỗi Dolfin ....bao giờ mới có opera cho playbook đây 😔
vubka
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái trình duyệt mặc định của An hay iP thì chủ yếu nên dùng khi có Wifi thôi. Chứ còn dùng 3G, với Edge thì dùng Opera, chứ ko thì chết data ah.
Thực ra điều này mình nghĩ cũng có 1 lí do nữa là nh ng dùng And hay iP còn chả biết cài Opera là cái gì. Đơn giản như mình có 3 anh chị, dùng Android, họ chả biết Opera ra sao, thích vào web là cứ ấn vào trình duyệt vậy thôi. Mình cài cho, phải giải thích mãi 😃
Còn BB 8800 của mình trình duyệt mặc định cùi quá... Chả mấy khi dùng, toàn UC và Opera cho lành 😁
OH ,Bây giờ nhiều người dùng android hay iphone không biết cài phần mềm chỉ biết dùng và dùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019