Trình duyệt Microsoft Edge nhân Chromium đã có bản chính thức cho Windows và macOS, tải nào anh em

Duy Luân
15/1/2020 22:15Phản hồi: 17
Trình duyệt Microsoft Edge nhân Chromium đã có bản chính thức cho Windows và macOS, tải nào anh em
Microsoft thông báo rằng kể từ hôm nay họ sẽ dần dần update trình duyệt Edge với nhân Chromium. Trước mắt nó sẽ xuất hiện cho những anh em nào đang dùng Windows Insider ở lựa chọn Release Preview, sau đó khi Microsoft thu thập thông tin và thấy ổn thì sẽ bắt đầu phát hành tiếp cho người dùng bình thường. Quá trình này có thể mất nhiều tháng mới hoàn tất.

Tuy nhiên ngay bây giờ anh em đã có thể tải về phiên bản Edge chính thức ở đường link này, cho cả Windows lẫn macOS. Phiên bản Edge ổn định là bản 79, anh em nhớ để ý nha. Lên luôn cho nóng chứ đợi Microsoft update lâu lắm.

Tải về và trải nghiệm nào anh em. Anh em thấy Edge mới thế nào? Ngon không? Hãy comment vào bài này nhé.
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
4 năm
Link kia ấn tải toàn thấy tiếng nhật, các bác dùng link này:
https://www.microsoft.com/en-us/edge?icid=SMCEdgeHub-Download
Ngon lành, xài mấy tháng nay rồi 😁
Xài cũng ổn
mới chuyển từ chrome qua, thấy cũng không khác gì nhiều
Mr.BD
TÍCH CỰC
4 năm
Mượt hơn hẳn 😃 mình dùng từ bản beta, bản beta update nhiều cái đẹp hơn (icon folder)
Ko biết ms có thể tích hợp sâu vào hệ điều hành ko nhỉ
@baomat1585 Việc tích hợp sâu vào HDH có thể sẽ lặp lại vết xe đổ của IE và Edge khi mà tiến trình update sẽ rất chậm nhé. Trong khi giờ chỉ cần đưa lên store thôi thì mọi quá trình update cải tiến sẽ nhanh hơn. Còn việc Sync thì thông qua ms account là ok rồi.
Từ khi có bản beta em dùng xong xóa luôn chrome. Chrome ngốn ram kinh hồn
tethien
CAO CẤP
4 năm
Dùng thấy y chang chrome.
f gh SE
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lướt chậm hơn cả centbrowser, mà lại không sync sang với GG đc, chán
@f gh SE Edge chỉ có chung ông nội với Google Chrome, chứ thật ra là đối thủ của nhau thì tại sao phải sync với nhau.
Đã bỏ chrome hẳn chuyển sang edge. Đồng bộ hoặc bookmark thì dùng firefox từ 2011
anhtkl
TÍCH CỰC
4 năm
Cùng là nhân Chromium, nhưng sao Edge lại mượt và nhẹ hơn vậy các cụ? Em hỏi thật để biết thêm, ko có ý gây war.
@anhtkl 😁 kiểu thế 2 con máy cùng cấu hình hãng nào tối ưu tốt thì hiệu năng cao đó bác
HiếuPV00
ĐẠI BÀNG
4 năm
các ông ơi tôi cài vào win 7. úi ui cài xong không chạy nổi, chạy bị block ra luân trong khi các app khác chạy bình thường. tôi tưởng do win hết hỗ trợ win7 nên ứng dụng mới không cho chạy vậy là tìm cách xoá mà trời ơi nó ko cho xoá, nó rất cứng đầu. cuối cùng tôi phải xoá sạch data nó trong ổ C mới đỡ tức . vào chỉ có thanh tad không làm ăn nổi gì. ai biết đó lỗi gì không?
Ngon nhỉ
Dùng ngon phết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019