Tripod Q999s - Chân máy tốt nhất trong tầm giá dưới 1 triệu.

nvdcs
13/11/2016 18:14Phản hồi: 12
Tripod Q999s - Chân máy tốt nhất trong tầm giá dưới 1 triệu.
TRIPOD Q999S Ver ii
Hiện tại sản phẩm này đã có bản ver ii với đầu ballhead Qzsd 02 với 03 chốt khóa thay cho bản Qzsd 06 nhé các bạn. Có một số nơi lấp liếm cũng ghi ver ii hoặc "ver 2018" nhưng thực chất bán loại cũ giá thực tế chênh cả 150k. Các bạn nên lưu ý hiện chỉ có dmax98.com là bán bản ver ii nhé.
Tripod cũng như máy ảnh và ống kính, nó là thứ quan trọng thứ 3 sau ống kính và body, một chiếc tripod tốt sẽ giúp các bạn xử lý nhanh, chuyên nghiệp hơn là những chiếc tripod tồi.
Để đánh giá một chiếc tripod tốt hay không người ta không đánh giá vào mức giá hay chỉ đánh giá chủ quan theo các thương hiệu nổi tiếng để rồi quyết định mua cho mình chiếc tripod kém chất lượng. Tất nhiên nếu bạn có kinh tế tốt thì không cần bàn cãi, hãy sắm cho mình một tripod có thương hiệu nổi tiếng như Benro, Slick, Manfoto ... Nhưng nếu bạn chỉ có 1tr trong tay hay đơn giản là bạn chỉ muốn bỏ một số tiền ~ 1 triệu đồng để sắm tripod, tiền còn lại để sắm body và ống kính. Thì tripod Q999s không hề làm bạn thất vọng. Để khách quan nhất mình sẽ so sánh Tripod Q999s giá 959k: và Benro A150 giá 1050k
Video review
Tripod Q999s được sản xuất tại Trung Quốc, từ lâu nay chúng ta thường đánh giá thấp những sản phẩm từ anh hàng xóm khó tính này, nhắc đến đồ tàu là ai nấy đều sởn gai ốc, nhưng Q999s thực sự bất ngờ. Sau đây là 06 đăc điểm của Q999s so với các đối thủ.
1: Độ gấp gọn: Với cơ chế gấp 3 chân ngược 180 độ, tripod Q999s có khả năng gấp gọn 35cm (chưa đầy 2 gang tay) cực kỳ gọn nhẹ. Còn với 1tr nếu mua Benro các bạn sẽ có mã Benro A150 gấp gọn 55cm (nửa mét)
tripod Q999s Dmax98.jpg
2: Khả năng chịu tải: Ballhead được làm bằng hợp kim magie khá cứng cáp, chịu tải tới Max 8kg, mấy ẻm bèo bèo mèo vờn chuột như victory, benro t800ex cũng chỉ 3 -5kg, thậm chí ẻm Benro a150 đang so sánh chịu tải có vẻn vẹn 2kg @@

3: Chất liệu tripod: Q999s được làm bằng hợp kim nhôm, các chốt hãm tripod đều được làm bằng kim loại, cực chắc chắn, trong khi đó những chốt hãm của benro a150 hay những tripod tầm giá dưới 1 triệu khác đều làm bằng nhựa, sử dụng lâu dài thì đương nhiên kim loại bền hơn nhựa rồi.
4: Đa dụng: Tripod Q999s có thể tháo rời 1 chân để trở thành Monopod khá tiện dụng, vừa rẻ lại vừa tiết kiệm, đây là kết cấu của những chiếc tripod cao cấp hay làm.
5: Ballhead: Ballhead Q999s có 02 chốt khóa ball cực kỳ chắc chắn, phía dưới được khắc thang đo độ khá chuyên nghiệp giúp các bạn chụp ảnh panorama tốt hơn, đường kính ball cũng lớn 30mm nên khả năng chịu tải là 8kg, trong khi ẻm benro A150 có 1 chốt khóa, chịu tải trọng 2kg, nhìn quả ball ẻm A150 khi so sánh với Q999s giống như quả cà pháo với quả tranh vậy :V
6:Chiều cao tối đa: Tripod Q999s cao 148cm tối đa, còn em benro A150 là 160cm, điều này Q999s thua một chút, nhưng đó chẳng là gì so với những cái hơn kể trên
Với mức giá khoảng 1 triệu, không hẳn là chúng ta không thể chọn mua cho mình một chiếc tripod ưng ý, nếu các bạn thích thương hiệu thì benro A150 cũng là một tripod tốt, nếu các bạn thực dụng, cần một chiếc tripod đúng với số tiền mà các bạn bỏ ra thì Q999s mới là chiếc tripod được quan tâm.
Nếu các bạn có nhu cầu quay phim nhiều hơn là chụp thì chân máy ảnh Q309 sẽ là chân khá ok cho các bạn

Q999s là mẫu tripod đời đầu tiên của Trung quốc, hiện nay có những hãng khác cũng làm mẫu mã nhái theo nên các bạn nên chọn cho mình một chiếc chuẩn nhất. Bộ phụ kiện của Q999s bao gồm các thứ sau:
q999s đ-720x720.jpg
Hi vọng bài viết này sẽ giúp các bạn có thêm một sự lựa chọn tripod khi đang phân vân. Hãy là những người tiêu dùng thông thái. Xin cảm ơn các bạn !
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hỏi phát là có con nào thấp tiền hơn mà ngon ngon cho 600d không 😁:D:D
nvdcs
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thọ Nguyễn Đức Rẻ do bên em không có mặt bằng tốt, nhìn chỗ bán cũng tồi tàn, được cái chất lượng thuộc loại chẳng kém ai
@nvdcs mà bác có ship về Lâm Đồng không? mà nhập video head về đi có cái quay video 😁
nvdcs
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thọ Nguyễn Đức có ship. muốn order thì đặt tiền trc b nhé
@nvdcs mà đặt sao éo bít mà cái video head bn ?
nvdcs
ĐẠI BÀNG
7 năm
đã lâu rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019