Trò chơi StarCraft II sẽ miễn phí toàn bộ phần chơi mạng từ 14/11/2017

agp8x
4/11/2017 8:28Phản hồi: 116
Trò chơi StarCraft II sẽ miễn phí toàn bộ phần chơi mạng từ 14/11/2017
Trò chơi chiến thuật kinh điển StarCraft II của Blizzard Entertainment sẽ chính thức miễn phí các chế độ chơi nối mạng multiplayer và co-op vào ngày 14/11 tới. Ngoài ra thì các bạn game thủ cũng sẽ được chơi miễn phí phần chiến dịch Wings of Liberty. Đây là cơ hội không thể tuyệt vời hơn dành cho các bạn yêu thích thể loại chiến thuật thời gian thực.

Được giới thiệu từ 2010, StarCraft II là một trong những trò chơi được đánh giá cao nhất từ trước đến nay. Sau rất nhiều bản cập nhật, StarCraft II vẫn tiếp tục được các bạn game thủ trên khắp thế giới yêu thích và là một trong những môn thể thao điện tử phổ biến nhất thế giới. Là một trò chơi được thiết kế để thi đấu e-sport, điểm thu hút nhất của StarCraft chính là chế độ chơi nối mạng multiplayer và co-op. Và những chế độ này sẽ chính thức được miễn phí hoàn toàn vào ngày 14/11 sắp tới đây.

Ngoài các chế độ chơi nối mạng, các bạn game thủ cũng sẽ được chơi miễn phí phần chiến dịch Wings of Liberty của game. Nếu muốn thưởng thức 3 phần chiến dịch còn lại là Heart of The Swarm, Legacy of Void và Nova Ops thì bạn sẽ phải trải thêm 14 USD/chiến dịch hoặc mua bản Campaign Complete với giá 39,9 USD. Nếu như bạn đã mua bản Wings of Liberty trước 30/10/2017 thì sẽ được tặng miễn phí chiến dịch Heart of The Swarm. Blizzard Entertainment cũng tặng tất cả các bạn đã mua StarCraft II trước đây những vật phẩm đặc biệt để cám ơn sự ủng hộ trong thời gian vừa qua.

Bạn có thể download StarCraft II tại: https://starcraft2.com/en-us/

116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Apsa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Game là thứ dễ nghiện và lãng phí thời gian nhất. Các bạn trẻ hãy tận dung game như là công cụ tôi luyện ý chí và bản lĩnh chinh phục của đàn ông. Cố gắn kiểm soát thời gian hợp lý để học và rèn luyện thể lực hay tập trung trao dồi phát triển cá nhân. Đừng nghiện nó nhé!
@Apsa Nói k phải đùa chứ thật sư mà nói k có câu đầu thì e like cho bác r, BÁC BIẾT NGTA LÀM BAO LÂU MỚI ĐẺ RA DC 1 GAME K MÀ NÓI NÓ V
@Apsa Chơi games rất tốt cho trí não ^^/ Điều độ 1 tuần 20 tiếng là được rồi 😆
haidovip
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Apsa một trong những câu nói nhảm nhí nhất mà tôi từng nghe. Giờ dù dành rất ít thời gian cho chơi game nhưng tôi vẫn ko thể phủ nhận game là 1 phần cuộc sống của tôi và những kiến thức + kinh nghiệm có được từ chơi game đã giúp ích cho tôi cũng như bạn tôi rất nhiều trong cuộc đời. Nhờ nó mà chúng tôi có một công việc + lương rất tốt. Thế nên ai nói game là vô bổ thì giống như người ta bảo đọc sách là vô bổ hãy đi buôn đi =))
@Apsa Thế à
đã từng thích trò này từ thời I rồi II...bây h thì thích chơi Dota 2 hơn hehe
@mimi_emyeu hình như bác đi xa quá gì ss vời apple đây...:D
anhutsg
CAO CẤP
6 năm
@mimi_emyeu Bỏ tiền quảng cáo thôi làm gì ghê rửa .
@J_Android sam có tài trợ 1 team lol bạn ạ team samsung galaxy
@mimi_emyeu hehe mình chơi giải trí nên mấy thông tin này mù tịt...cám ơn bạn đã cho biết
niềm đam mê 1 thời. giờ vẫn mê. bởi vì nó quá hay. quá hoàn hảo
Có cho macos ko ta ?
iPhuc
TÍCH CỰC
6 năm
@haile2701 có hả gì á nãy lên thấy có quả táo với cửa sổ :3
@haile2701 Có trên Mac luôn bạn nhé
@nospecial Linux không được hỗ trợ chính thức, tuy nhiên bạn có thể thử wine. WineHQ có vote starcraft hạng Platinum, cá nhân mình không rõ về starcraft tuy nhiên ngày trước có chơi Dota1/Garena trên linux vô tư. Wine hỗ trợ game khá tốt, trừ khi tựa game đó không nổi tiếng hoặc bị thay đổi nhiều so với bản gốc (LoL phiên bản Garena là một ví dụ, LoL gốc được wine hỗ trợ trong khi bản chỉnh sửa của Garena thì không).
Nàng Sarah của tôi ;)
@bud's uh, nàng đó đập thì đứa éo nào cũng chết, bài học rút ra đừng để đàn bà thù hận.
Vừa xoá liên quân xong chả lẽ lại cài chơi tiếp. Cứ thấy game là mê mãi chưa bỏ dc
@Manhtoan112 mua máy cùi bắp khỏi chơi
@Manhtoan112 Oi thôi bác giống em r, mới hồi chiều xem trận quốc gia chug kết xog
@ĐứC Nhữ Đaik Cài đi cài lại mấy lần rồi. Kkk
@Manhtoan112 Me too,Ăn vào máu rồi😃😃😃😃:mad:😕
Hên quá, đỡ bỏ $14 (và không cần xúc halo war nữa)
xuanquyhnvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Starcraft hay mấy game của Blizzard thì còn lâu so với bọn Hàn 😕😕
FzeNix
TÍCH CỰC
6 năm
@xuanquyhnvn Thế mà số lượng game thủ Hàn chơi game của Blizzard lại cực đông đấy 😆
htson16
TÍCH CỰC
6 năm
@xuanquyhnvn nên nhớ rằng tổng thống của hàn quốc là cựu game thủ của starcraft đó nhé ,bây giờ game lol với overwatch gần như đông nhất hàn quốc .thêm nữa hàn quốc với mỹ là đồng minh đó nhé . suy nghĩ trước khi nói
stylishmoon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@htson16 ý của bạn này là SC hay Blizz đều là những game mà Hàn Quốc có thế mạnh. Hàn thật sự có kĩ năng cá nhân cực kì tốt nên những game của Blizz họ phát huy tốt hơn là những game team competitive như DOTA, CSGO 😃
zutowa
TÍCH CỰC
6 năm
Chứ bộ trc giờ chế độ multiplayer thu tiền hả? Chắc thấy bị Liên Minh, Dota 2 lấn át quá nên giờ miễn phí
@zutowa Trước thì bạn phải mua game mới chơi được.
zutowa
TÍCH CỰC
6 năm
@agp8x Game mua thì mình biết rồi. Hỏi cái là chế độ multiplayer ấy chơi free hay trả phí giống bên ps4, xbox
@zutowa Nếu bạn mua rồi thì multiplayer chơi thoải mái, ko trả phí hằng tháng như kiểu ps4 với xbox.
Vãi, đầu tư bao tiền vào option mà giờ nó free
zutowa
TÍCH CỰC
6 năm
@thienvk Option j vậy bác. Đag quan tâm
@zutowa Ý mình là mua Commander và Ops đó bạn, tưởng nó free hết thì lại tiệc tiền
htson16
TÍCH CỰC
6 năm
@thienvk tiền của starcraft làm không bằng với destiny 2 đâu ,game starcraft nâng cấp từ đồ họa thường lên 4k thôi
@htson16 SC2 mà bạn chứ SC remastered nói làm gì, mình không chơi được game FPS, mình có hết các game của Blizzard trừ 2 game FPS
@htson16 SC 2 chứ SC 1 Remastered nói làm gì ông nội😁
Mr.Flex
TÍCH CỰC
6 năm
có ai trong đây giờ chỉ coi giải đấu game Dota2 như em ko nhỉ? máy ko cài bất cứ game nào, chỉ giải trí bằng việc xem game, và chỉ có coi 1 game là Dota 2 vì hồi xưa có chơi warcraft !

chơi game thì ko biết chơi , nhưng xem thì hiểu ! hic, coi mấy giải đấu cũng như coi đá banh cuối tuần vậy !
numita
TÍCH CỰC
6 năm
@Mr.Flex 3 thanh niên quá bán cho hay =))
kulele
CAO CẤP
6 năm
@Mr.Flex giờ có chơi cũng ko lại ai và già cả tay chân chậm rồi, ngồi xem stream game uống ly cf là ok
Mr.Flex
TÍCH CỰC
6 năm
@numita 😁 :D :D mình thưởng thức theo cách riêng mình !
Mr.Flex
TÍCH CỰC
6 năm
@kulele chính xác, thưởng thức như nghe bài nhạc, coi như một chương trình giải trí ! 😁 :D :D
Hoang-kuro
TÍCH CỰC
6 năm
đang muốn chơi phần nova ops, coi stream phần multi co-op đúng là có nhiều thứ thú vị lắm.
@Hoang-kuro Hardcore bạn à
VN ít người chơi game này, tui chơi game này từ bản 1 từ hồi nhỏ xíu giờ vẫn chơi nên biết cộng đồng nó thu hẹp lắm, mấy đứa mới chơi dễ nản vì nó đòi hỏi người chơi xử lý rất nhiều.
Ionlangle
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ttt358 Lên Battle.net chơi thì không còn cô độc nữa đâu bạn 😃 đó là lý do nó miễn phí phần chơi online 😃
mikan293
TÍCH CỰC
6 năm
Star lúc nào cũng chỉ đứng hạng tầm 20-30 trên Twitch,sống dc đến ngày nay cũng là vì đó là game chiến thuật lâu đời và số ít dc phát triển tử tế.Chứ còn mấy người chơi,bằng dc 1/40 của LOL cũng là may rồi.Blizzard ko bao giờ dám công bố số lượng người chơi như tất cả game trên Steam vì nó quá ít so với người ta nghĩ.
phongpt.neu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có người yêu phát mình bỏ chơi LOL luôn. Giờ chỉ xem đánh giải =)))
mrd213
CAO CẤP
6 năm
Wings of liberty chứ nhỉ, nghĩa là đôi cách tự do.
HNC001
TÍCH CỰC
6 năm
Game này hình ngư bọn Hàn bá quá nên người ta chán không chơi thì phải.
@HNC001 Ko chỉ dân Hàn đâu, game starcraft thì mình ko biết, chứ mình đấu game đối kháng nè, thấy bọn Tàu là chơi game cực giỏi, giỏi 1 cách kỳ lạ chẳng biết do nó luyện hay bẩm sinh thiên tài. Còn bọn KR ( chắc Korea, đó là mã quốc gia mà phần mềm online nó báo ) chơi cực điếm thúi, gặp 10 thằng KR là đúng 10 thằng điếm, 20 thằng KR là 20 thằng điếm, điếm tức là nó luôn dựa và điểm yếu của game để đánh ăn gian trong khi chiêu thức đó là cấm vì game bị lỗi ...
@ThietKeWebChuyen-Com Đơn giản trung quốc nó chơi cờ nhiều 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019