Trợ lý ảo VAV phiên bản 2 - tiện lợi hơn, chính xác hơn, thông minh hơn, và nhiều tính năng hơn!

MDN-Team
14/1/2016 17:19Phản hồi: 80
Trợ lý ảo VAV phiên bản 2 - tiện lợi hơn, chính xác hơn, thông minh hơn, và nhiều tính năng hơn!
Thông báo: Vừa qua VAV phiên bản đầu tiên đã nhận được sự ủng hộ lớn từ mọi người. Đó là điều khiến bọn mình rất bất ngờ cũng như là nguồn động lực lớn để bọn mình tiếp tục cải tiến, hoàn thiện và đưa ra phiên bản này. Vì lý do kỹ thuật nên VAV phiên bản 2 không update trực tiếp từ phiên bản 1 lên mà được chuyển sang địa chỉ mới. Mong các bạn thông cảm cho sự bất tiện này!

Về phiên bản mới chắc chắn cũng sẽ không tránh khỏi những thiếu sót, nhóm rất mong tiếp tục nhận được sự ủng hộ và góp ý từ tất cả mọi người. Và kể từ phiên bản này ứng dụng sẽ được cập nhật thường xuyên hơn.

Link ứng dụng: https://play.google.com/store/apps/details?id=uet.mdnteam.vav
Link fanpage: https://www.facebook.com/app.vav/?fref=ts

VAV phiên bản 2 có thể giúp bạn:
• Kích hoạt bằng giọng nói bằng câu "em ơi"(thử nghiệm nên chưa ổn định và có thể tốn pin), thoát ứng dụng bằng lệnh(thoát ứng dụng,...).

• Định vị các địa chỉ, địa danh (tòa nhà, cây cầu, đường phố,...) trên bản đồ. Ví dụ: Tòa nhà Keangnam ở đâu, Định vị Bà Nà Hill trên bản đồ,...
• Tìm đường trên bản đồ. Ví dụ: Đi Hải Phòng đi đường nào, Từ đây đến lăng Bác di như thế nào, Tìm đường từ sân bay Đà Nẵng về bán đảo Sơn Trà,...
• Duyệt web. Ví dụ: Mở báo Dân trí, Vào báo lao động chấm com chấm vn, Vào trang Tinh tế,...
• Thông tin về thời tiết. Ví dụ: Thời tiết Vũng tàu cuối tuần,...
• Đặt chuông báo thức (alarm) và nhắc nhở (reminder). Ví dụ: Thức mình dậy sau một tiếng rưỡi nữa, Đặt báo thức lúc 6 giờ 45 sáng mai,...
• Đặt lịch cho các cuộc gặp, cuộc họp, … Ví dụ: Đặt lịch họp với khách hàng 8 giờ 30 sáng mai,...
• Hỏi ngày tháng. Ví dụ: Âm lịch hôm nay bao nhiêu, 14 tháng 2 là bao nhiêu âm lịch, Còn mấy ngày nữa đến Tết …
• Thiết lập và thay đổi cài đặt của máy (settings): bật/tắt định vị, bật/tắt bluetooth, khóa/tắt màn hình, mở xoay màn hình, bật/tắt đèn pin...
• Gọi điện cho một số điện thoại hoặc cho ai đó trong danh bạ của bạn.
• Nhắn tin cho ai đó.
• Gọi taxi. Ví dụ: Gọi taxi, Gọi taxi Mai Linh, …
• Quản lý danh bạ (mở danh bạ, tìm kiếm, lưu số vừa gọi …)
• Mở, kiểm tra và gửi email.
• Mở một ứng dụng nào đó (Facebook, Zalo, Youtube, …)
• Mở các bản nhạc, bài hát. Ví dụ: Mở bài riêng một góc trời …
• Chụp ảnh, quay video và xem lại những bức ảnh của bạn.

Quảng cáo

• Tìm các cây ATM, trạm xăng gần bạn hoặc gần một địa chỉ nào đó.
• Tìm các quán ăn, nhà hàng gần bạn.
• Hỏi thông tin giá vàng.
• Hỏi thông tin về tỉ giá. Ví dụ: Tỉ giá hôm nay, Đôla hôm nay giá bao nhiêu, …
• Thực hiện các phép toán cơ bản. Ví dụ: 15 với 37 là bao nhiêu, 3 lần 3 là mấy, Tính hiệu của 195 và 38 …
• Tìm kiếm ảnh, tìm kiếm video.
• Dịch và tra cứu từ điển. Ví dụ: Dịch anh yêu em sang tiếng Nhật …
• Tra cứu Wikipedia. Ví dụ: Đại học Quốc gia Hà Nội, Internet of things là gì, …
• Và tìm thông tin bất kỳ từ Google.
• Tạo danh bạ ưu tiên.
• …

Quảng cáo

Cải thiện về trải nghiệm người dùng:
• Thay đổi giao diện mới.
• Có thể tắt âm báo của micro.
• Cho phép chọn trình duyệt mặc định của thiết bị.
• Bỏ tự động search google khi không tìm được câu trả lời.
• Khắc phục lỗi unkown khi hỏi thời gian.

7.png 8.png 9.png 10.png 11.png 2.jpg 3.jpg 5.jpg 6.jpg abc.png
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cải tiến rất hay , ủng hộ hàng việt 100% 😁
MDN-Team
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Không Hiểu Nổi Cảm ơn bạn đã ủng hộ. Thân! 😃
Đã có những tính năng thú vị mới hơn so với phiên bản đầu là có thể gọi để yêu cầu phục vụ tiếp.
Cool ~
MDN-Team
ĐẠI BÀNG
8 năm
@moamoameo Cảm ơn bạn đã ủng hộ!
luuducthao
ĐẠI BÀNG
8 năm
verrygood
Ngon, mọi người cứ sính ngoại. Riêng mình từ đồ ăn tới đồ gia dụng và giờ là software cũng cứ phải đồ Vietnamese
App thay đổi cả thói quen sử dụng điện thoại luôn, đặc biệt vào trời lạnh như thế này, khỏi phải dùng nhiều đến tay.
lonelydra
TÍCH CỰC
8 năm
Bản 1 đã dùng và thấy hay, nhận diện tiếng Việt tương đối hoàn hảo. Sẽ dùng bản 2 xem sao.
MDN-Team
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lonelydra Cảm ơn bạn đã ủng hộ ứng dụng 😃
TT-ZAT
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thấy khá mượt mà . Nhưng chưa mở được hết tất cả các ứng dụng.
Mà sao lần này lại up lên địa chỉ mới à bạn?
MDN-Team
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TT-ZAT Do bọn mình gặp chút sự cố về kỹ thuật nên không update được phiên bản cũ. Thân!
TT-ZAT
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MDN-Team Ok bạn. Mình thấy tính năng dịch với gọi taxi hay đó. Mình vừa gọi một phát rồi 😁 Bây giờ nói mở nhạc là nó mở luôn nữa. Không phải search gì cả :D
TT-ZAT
ĐẠI BÀNG
8 năm
À. cho mình hỏi cái nữa. Cái danh bạ ưu tiên làm gì thế ? Mình thấy toàn số taxi trong đấy à.
MDN-Team
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TT-ZAT Để bạn có thể lưu những số mà không muốn có trong danh bạ ;)
Kỳ này có thể dịch thêm rồi đó hở, có thể qua đây tra từ điển cũng được đó. Nhưng mà phải đọc chính xác
Manhhuy_yb
ĐẠI BÀNG
8 năm
sao mình gọi Zalo thì nó nhận diện diện đúng, nhưng nó lại mở web và tìm tìm gôgle cơ bác boss ơi?
Hieukun999
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có tính năng hẹn giờ thực hiện gửi tin nhắn thì hay nhỉ.
Rất thích ứng dụng này! Là sản phẩm Việt Nam vinh dự!
@Hieukun999 Like! Đối phó với vợ là chuẩn.
Sao các bạn không làm thêm tính năng như xem kết quả xổ số hay bóng đá nhỉ? Mình thấy nó cũng rất hữu ích mà.
MDN-Team
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quoctuanpro08 Cảm ơn góp ý của bạn. Bọn mình sẽ bổ sung tính năng này vào trong các bản tiếp theo.
@MDN-Team Các bạn cố gắng lên nhé. Phiên bản hiện tại đã tốt hơn trước rất nhiều.
phong259
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rất tiện lợi, em VAV này dí dỏm, cũng vui =D
Ủng hộ ứng dụng do người Việt mình phát triển, anh em share mạnh nào!
phong259
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kích hoạt bằng giọng nói bằng "em ơi" như nào thế, sao mình gọi không đc?
MDN-Team
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phong259 Bạn vào cài đặt và kích hoạt tính năng này lên. Tuy nhiên nó vẫn chưa hoạt động ổn định. Thân!
cái này mà đang lái xe mà hỏi luật lá thì hay k nhỉ, nhỡ có bác bị dừng xe lôi ra hỏi có cái mà đối chứng thì hay quá.
MDN-Team
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chelseafcvn Bọn mình cũng đang nghiên cứu tính năng này. Thân!
Mình tài về máy infocus m810t phiên bản 2.0 nhưng không sử dụng được, phiên bản 1.0 thì dùng ngon là sao ?
Hieukun999
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Okcontete Mình chụp lên bạn xem nè. Mình nghĩ bạn xóa đi, sau đó cài lại xem sao. Bản v2 này ok lắm.
@Hieukun999 Mình xóa đi tải lại nhưng vẫn không được.Cho mình hỏi máy của bạn có sử dụng được tính năng tìm kiếm bằng giọng nói của google không ? lúc trước máy mình dùng được,nhưng sau khi úp lên thì lại không dùng được nữa.
@Okcontete Bạn lên google play tải google về là được
Hieukun999
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Okcontete Mình vẫn tìm kiếm bằng giọng nói được bạn ạ.
Kết bạn với mình trên zalo nhé. Có gì trao đổi thêm : 01629767311
Hay lắm bạn ạ. Team cố gắng cải tiến thêm nhiều tính năng nữa nhé
Đúng là nhiều chức năng hơn bản 1, cũng đẹp hơn nữa 😆
MDN-Team
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vuong Yen Cảm ơn bạn đã ủng hộ ứng dụng!
lonelydra
TÍCH CỰC
8 năm
Khi bật lên thì bị lỗi là không cài được ứng dụng từ thẻ nhớ. Ko ấn được nút install chỉ ấn được cancel. Tắt đi là lại cài được.<br /><br />Gửi từ Thiên hà, nơi có tên S6 và chóng mặt vì cong.

Gửi từ Thiên hà, nơi có tên S6 và chóng mặt vì cong.
MDN-Team
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lonelydra Bây giờ bạn cài được ứng dụng rồi chứ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019