Trong nửa đầu 2018, Apple bán chưa được 1 triệu chiếc iPhone tại Ấn Độ

MinhTriND
15/7/2018 20:21Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ấn nó chuộng giá rẻ , đã vậy cái chợ ứng dụng lại không c.r.a.c.k được nên họ sẽ quay sang dùng android hơn . còn iphone chắc dân giàu có tí mới mua .
quyit84
TÍCH CỰC
6 năm
Ấn Độ không mê ai phôn. Họ mê xì mát phôn Tung Của hơn.
Tai Vuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vừa rồi mình có đi Ấn Độ , bên đó đâu đâu cũng thấy bảng quảng cáo OPPO còn người dùng IP đúng là ít thật ko như VN & thằng nước lạ . Chênh lệch giàu nghèo quá lớn , thêm cái đánh thuế như trên nữa thì họ ít dùng cũng phải .
@Tai Vuong vn giá ip cũng cao.chưa kể mấy lúc mới ra giá trên mây vn săn lùng mua mà? ko phải chênh lệch giàu nghèo mà dân người ta ko thích khoe của nhưvn hay china.
@Tai Vuong đâu chỉ mình VN dùng iPhone nhiều. ngay cả thị trường khó tính như Nhật thì iPhone cũng áp đảo.
Mỹ + EU thì khỏi nói 😆 hầu hết diễn viên, ca sĩ, cầu thủ đều dùng iPhone 😃)
mà cũng phải nói, iPhone đắt nhưng k đắt, iPhone 5 hiện nay vẫn dùng Facebook, Youtube, nghe gọi tốt 😃) 5S vẫn đc support
@ragefighter Săn ip mới ra chỉ có vài ng, đừng có cho vào đại đa số, ip tốt ng ta xài thôi ví dụ 6,6s giờ vẫn ngon lành lại rẻ ngu j ko xài, còn khoe hay ko chuyện ng ta, bạn ko cần phải quan tâm, đừng sân si thì tự nhiên thấy đời nó vui thôi
@impressive2000 thì bên ấn độ ít người khoe như vn nên ế đó. cần gì sân si làm gì?
cái điện thoại 3tr cũng facebook lướt web phà phà thì nó mua con 30 triệu làm gì, nước thì nghèo 4% dân số nuôi 96% dân số.
@Apple Haters 2.01 Cái xe wave trung quốc cũng di chuyển, chở hàng dc thôi, cần gì mua sh, vespa chi ko biết ah, ngộ ghê à nghen
@impressive2000 thì mua để khoe chứ làm gì? giống mấy món apple mà ko khoe được thì coi như ế tại vn như home pod đấy.
ấn độ là thị trường đứng thế 2 thế giới. đã vượt qua mỹ rồi, còn thua trung quốc thôi.
mấy ông ấn đụ toàn sài iphone thôi, kiểu như việt nam toàn chơi xách chân chứ ko mua chính hãng đâu 😆
Tỷ 3 dân mà bán đc hơn 1tr ip thì quá là ít. 1tr máy mà đc 2% thị phầm kể cũng lạ. Đáng chỉ 0.xx% mới đúng
@Akay Nhím 2% thị phần tức là tính theo tổng số lượng smartphone chứ không phải là 2% dân so
bidnah003
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Akay Nhím tính gì hài vậy ông 😕
Chu Phi 88
ĐẠI BÀNG
6 năm
1- Ấn Độ là nước gia công hàng công nghệ hàng đầu thế giới đó. tuy nhiên có phân hóa Giàu nghèo sâu sắc.
Dân nhiều vùng quê còn nghèo (rất đông) nên mua hàng giá rẻ là đúng.
2- Dân họ toàn theo đạo: Ấn giáo, Hồi, Phật nên họ không trọng hình thức (Danh), không đố kỵ.
quan trọng giá trị sp tạo ra cho họ. APple cũng chỉ bán dòng cũ và giá thấp ở ÂD. giá đó mới thực.
3- Ở thị trường VN, nói gì thì nói cái chất Sĩ trong người cao vãi, cứ phải bằng hoặc hơn, kém là thấy nhục.
cứ phải iphon,
Bphone thì cũng: Hàng đầu thế giới. mở mồm là phải chất, đỉnh, sang chảnh, số 1, tuyệt vời nhưng nhìn lại công nghệ chưa có gì, con ốc cũng phải đi nhập đó.
>>>> Apple làm ở Ấn không sai nhưng chọn VN mới là lựa chọn đúng nhất...
Các cụ ngày xưa đưa ra dự báo cho 2 cây này rồi: Ăn cây táo - rào cây sung>>>> bơi hết vô đây
o0O0o
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Chu Phi 88 ko biết, nhưng bác nói có cái chuẩn, có cai ko chuẩn. Và đồng ý là ở Việt Nam tính sĩ diện cao, làm thế nào cũng phải cho bằng bạn bằng bè, khó chấp nhận thua kém, giới trẻ bây giờ thi nhau đua đòi cũng phải có cho bằng bạn bè, mà ko có thì chó nó theo, fa cả đời. ha ha ha
@Chu Phi 88 cái số 2 mình không đồng ý nha , bạn có biết phân biệt giai cấp và tầng lớp xã hội ở Ấn nó kinh khủng cỡ nào không? đừng nói họ không trọng hình thức.
Chu Phi 88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Gabriel le Thanks,
- Thứ nhất ấn độ là quốc gia trung lập, thậm chí giành độc lập bằng...ngoại giao đó. bạn biết Ghandi chứ?
Đồng ý phân hóa XH thì có nhưng, về sử dụng đồ công nghệ thì cả 2 giới giàu nghèo họ không có nhiều nhu cầu chạy theo công nghệ. 99% họ theo Đạo, họ trọng Đạo, tâm luôn hướng đến không oán hờn, ghen ghét, đố kỵ... mọi thứ hình thức theo văn hóa Ấn họ rất trọng, cầu kỳ nhé.
- Thứ 2 (đa số) người ấn làm việc rất có tâm, chuyên nghiệp, giản dị. bản thân mình từng tiếp một số chuyên gia (kỹ thuật kiêm sale) Ấn độ sang hỗ trợ công nghệ, Điện thoại các ổng vẫn dùng iphone 5, 5S chứ không như giới trẻ mình 7-8-10 thấy choáng luôn, họ ăn chay luôn. Thị phần iphone 2% ở Ấn không ngạc nhiên.
Chu Phi 88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@o0O0o Thanks
Tôi cũng muốn cái mới nhất, tốt nhất, Đó là ham muốn tự nhiên của con người.
Nhưng thực tế, mọi thứ sẽ bị thay thế ngay sau khi xuất hiện bởi cái mới hơn, cái kế thừa
Nên mình chọn mua sản phẩm flagship sau 1 năm ra mắt khi giá trị của nó bớt ảo.
Ví dụ hiện tại mình mua galaxy S8 thay vì S8, iphone 7 plus thay vì 8-10
không biết ở đâu thế nào nhưng em đã sống ở ấn độ rồi, riêng. hàng Apple tại đây đắt kinh khủng khiếp. dân thì phân hoá quá rộng, người nghèo toàn thấy mấy con samsung với sony đời tống mà việt nam không còn dùng nữa rồi.
tbn2004
ĐẠI BÀNG
6 năm
India thì Xiaomi là nhất lâu roài
Ấn Độ đất nước hấp diêm du khách nữ nguy hiểm nhất thế giới.... còn điện thoại ở đây từ 250$ trở lên bán ra như kỳ vọng thì cũng khó...
Zoro kun
TÍCH CỰC
6 năm
Nói dân Ấn nhiều dân nghèo cũng ko đúng lắm, dân nó hơn tỉ 3 thì số người giàu cũng bằng nước khác, dân nó thực dụng thấy cái gì tốt và đáng tiền thì dùng thôi, mua con đt củ kẹc đắt tiền như ném tiền qua cửa sổ...
Trên thế giới này nước nào cũng thực dụng như dân ấn độ mình chắc rằng chỉ có thằng xiaomi nó mới trụ được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019