Trung Quốc cấm trẻ dưới 18 tuổi chơi game sau 10h tối, không được chơi quá tiếng rưỡi mỗi ngày

P.W
6/11/2019 23:44Phản hồi: 155
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Devil_Dante
ĐẠI BÀNG
4 năm
Việt Nam mình có nên áp dụng cái này !
Cái nào không biết chứ cái này thì Việt Nam mình phải học hỏi TQ nhiều.
mts2401
TÍCH CỰC
4 năm
Cách họ kiểm soát như thế nào nhỉ, tạo acc phải cung cấp số căn cước hay sao ta..
@manhtiensinh2401 1 số NPH game buộc phải có CMND thật để đăng kí tài khoảng ,khá là gắt nhưng có lẻ vẫn lách luật đc vì 1 CMND có thể tạo đc nhiều acc cơ :oops:
K.Yuh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@manhtiensinh2401 bên các nền tảng khác thì mình không biết còn bên QQ (mình đang chơi QQ Speed bản PC) thì tài khoản phải xác mình bằng CMND thật (mỗi CMND sẽ đăng kí được cho 5 lần)
xác nhận 18 thành công thì chơi thoải mái, còn dưới 18 thì chỉ đc chơi 2h/1 ngày. sau đó vẫn chơi được tiếp nhưng không nhận được bất cứ cái gì trong game. Đợt vừa rồi mình phải đưa thằng TQ kia 60 tệ để được xài ké CMND của nó. xót vl.
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@manhtiensinh2401 Gom hêt tất cả các game vào một trang tạo acc duy nhất. Quản lí theo ip điện thoại 1acc 1 máy 1cmnd. Mà chơi game onl cày cuốc lách luật ra chơi 2-3 acc mõi acc 1h30 thì ngon lành gì nữa
Thứ gì càng cấm nó lại càng tìm cách lách luật thôi
.!.Bác thớt làm quả ảnh rất hợp lý .Mà nhìn bọn khựa mắt hít mặt lợn sao thấy ghét . Thề luôn em sang đây chơi một lần chỉ thấy dân mạn Lưởng Quảng nhìn còn thân thiện .
ntherol
TÍCH CỰC
4 năm
Cái này TQ đáng khen nè.
Nó cấm cày game là Quá giờ chơi đánh quái ko lên kinh nghiệm. Nhưng nạp tiền Ăn vật phẩm ngồi thành kinh nghiệm tự tăng. Như VNG thôi, càng cấm nó càng hút đc máu ng chơi
@masterpk1992 Đâu thg nào ngu mà ko tick 18 nếu ghiền chơi game. Nó dưới 18 tick 18 vẫn đc đúng ko
@thanh_satria đó là từ cái hồi xài CMND fake , còn h xài CMND thật thì ko còn vụ tick 18 nữa vì đơn giản tên tuổi gì ở trên CMND hết rồi trừ khi nhờ người lớn tạo dùm chứ không cứ hết 3 tiếng là bị văng hết
@masterpk1992 Ko thấy j hết. Thông não mình chút đi b
@thanh_satria h ko phải thằng nào cũng dùng cách đó nhưng tương lai khi có luật thì có thể sẽ khác ,còn muốn biết nó thế nào thì cứ thử đăng kí account QQ rồi vào game bất kì của thằng tencent thì sẽ rõ nó như thế nào thôi nhe bạn ;)
"...một tiếng rưỡi mỗi ngày" hay hơn đó mod, "tiếng rưỡi" là văn nói mà, còn văn viết thì thêm một vô 😁
Hoan hô TQ. Phương Tây thì đổi luật để trồng cần sa, TQ thì ngày một tốt lên. Rồi cả thế giới sẽ bị xoay trục theo TQ. Phương Tây giờ chỉ còn ăn mày quá khứ
"Hãy phát cho chúng bánh mì và xây cho chúng những rạp xiếc. Chúng sẽ quên đi mọi sự bất công"
-Decimus Juvenus Juvenalis a.k.a Juvenal.
X51
TÍCH CỰC
4 năm
Qủa này CS Tung+ sẽ đi kiểm tra từng nhà rồi 😁
Ủng hộ
minhmoc0710
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cấm là hợp lí thôi
inviet
TÍCH CỰC
4 năm
Việt Nam cũng nên siết thêm giờ chơi cho mấy bé.
Dạo này con nít nghiện game quá
Mấy ông bà mẹ cũng thế, cứ đi đâu cũng dúi đt cho con để rảnh tay.
Nhìn chán
Cái đ gì cũng cấm. Mất hết quyền con người 😁 Ôi cái xứ cạnh thiên đàng :D
@Khẩu trang xanh Tự do đâu? nhân quyền đâu? Phải cho trồng cần sa năng suất cao, phải cho buôn bán ma túy mới tự do nhé :D
:D:D
các tuyển thủ esport tuổi trung bình tầm 18 - 25 (có thể không phải nhưng cũng đa số), dưới 18 mà có 1.5h giờ để tập thì chắc là khỏi mơ khi 18 trở thành tuyển thủ esport chuyên nghiệp luôn 😁
@Mr Prince 1.5 giờ là từ thứ 2-6. T7 cn ngày cày 24h cũng dc mà :D
conan1907
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái gì không quản lí, không giáo dục được thì mình cấm thôi!
có quản lý được không mới quan trọng
Giờ mới thấy khựa có cái luật hay, Việt Nam nên tham khảo áp dụng.
Pls : ở Thái vừa có vụ chết đột quỵ cho chơi game thâu đêm suốt sáng đó phải.
khuongna06
ĐẠI BÀNG
4 năm
Võ lâm truyền kỳ hơn chục năm trước cũng có giới hạn giờ chơi. Mà giờ cũng là dĩ vãng như chưa bao giờ có.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019