Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trung Tâm Bảo Hành ASUS tại Hà Nội

FPT_Services
31/5/2011 9:43Phản hồi: 669
669 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phucnv03
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình là hôm trc e mua một aus k53sc,nta bảo là bảo hành hai năm từ ngày xuất xưởng phải k ạ????hay là tính từ ngày mình mua hàng? với lại khi e mua máy thì đã nâng thêm ram,vậy thì có còn dc bảo hành nữa k
@phucnv03 Mình cũng lắp thêm RAM, thấy nhân viên Vĩnh Xuân lắp RAM cho mình bảo máy vẫn bảo hành bình thường, RAM bảo hành theo hãng. Được cái RAM cũng của Vĩnh Xuân nên được bảo hành cả cụm 😃
mấy anh bảo hành asus giải đáp thắc mắc hộ mình cái ___ vấn đề này đang làm mình rất ức chế __ nói thật là h mình ko còn giữ nổi bình tĩnh nữa __ mình mua cái asus K42JA giá 17 triệu 500 __ mình về sử dụng đuọc 1 tháng thì thay monitor __ đuợc 2 tháng sau thì hỏng bluetooth _ song vấn đề chính ko fai ở đấy __ mà sau khi mua 2 tuần liên tục chạy dump xanh và khởi động lại __ lúc thì 5 tiếng/ lần __ 4-5lan / ngày __ khi thì vài ngày bị 1 lần __ cài lại win rồi __ mang đi bảo hành ròi __ tại hãng luôn __ thay cả main của người ta __ mà lỗi vẫn thuơng xuyên xảy ra __ mình ức chế kinh khủng __ h mấy bạn giải thích cho mình đi __ mình phải làm j -- thay ram vs ổ cứng nữa à ___ bực hết cả mình
anhsaiai
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ bảo hành thôi ko sửa hả bác.em có con máy dell mua ở quê mang đến sửa được ko ak?
các bác ơi, bảo hành ở trung tâm ASUS có nhanh không hả các bác? máy e hỏng mà đang cần máy gấp quá. 😔(, đang dùng ngon tự dưng xịt luôn, bật máy không lên gì nữa cả, chỉ sáng mỗi cái đèn báo, :((.
phucnv03
ĐẠI BÀNG
12 năm
bảo hành thì cũng phải 3,4 ngày bạn nhé
3 4 ngày là người ta gọi điện cho mình hả bác?
phucnv03
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuan_hidro khi nào xong nta sẽ điện bạn đến lấy hoặc dc một hai ngày bạn cứ điện hỏi giục người ta cũng dc,hehe
@phucnv03 gọi thế nào hả bác, gọi vào số nào?
@tuan_hidro bạn muốn lấy máy nhanh thì cứ 2, ngày cầm cái tờ hóa đơn đến, bảo là anh nhận máy hôm nọ hẹn em hnay qua lấy.
Máy bạn có chưa bảo hành tí nào thì chị nhân viên cũng sẽ vào bảo mấy nhân viên kĩ thuậg giải quyết ngay lập tức ý mà
phucnv03
ĐẠI BÀNG
12 năm
cứ đến đi,rồi trong phiếu bảo hành khác có số điện thoại cho bạn gọi,mình cũng k nhớ rõ nữa😃
cohoichota
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi con màn hình của em bị sọc mờ 45 độ mà màn hình trắng mới nhìn rõ ấy, thay màn hình có lâu ko ạ? tại em chuẩn bị nghỉ hè nên hỏi trước ko thì đầu năm học lên thay sau 😁
toi la người sủ dụng laptop asus K42JA seri A9N0AS341943376 __ t vừa đến nhận máy tại trung tâm bảo hành asus chiều nay 3/7/2012 >>> hiện trạng máy tôi sau 5 lần bảo hành : thay monitor , blutooth , mainboard , và lần này là ổ cứng >>> thật bức xúc và hi vọng lần này sẽ khá hơn >>> nhưng hiện tại máy sau khi mang về sử dụng >> lỗi đã tiếp diễn >>> và tôi nghĩ chắc không còn gì để thay thế nữa đâu >>> tôi đề nghị asus giải quyết cho tôi trường hợp này >>> tôi sẽ không để yên vụ việc này đâu
phucnv03
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ninhheo1212 máy bạn lỗi gì mà thay ổ cứng vậy,mình cũng đi thay ổ cứng hai lần rồi,phải nói là cũng rất là ức chế,thay cái nào về cũng thấy hiện tượng lỗi
máy mình bị dump xanh từ lúc mới mua được 1 tháng >>> giờ trải qua 8 tháng nó chỉ còn cái vỏ >>> thử hỏi 1 lỗi mà phải thay cả main - lẫn ở cứng đều không hết >> rồi kéo theo cả bluetooth __ thậm chí monitor đã thay >>> 1 hãng lớn như asus mà 1 vấn đề nhỏ như thế này cũng không giải quyết được >>> ý kiến thì lại mang lên hãng . mà ko lần nào có 1 lời giải thích thỏa đáng . thấy quá thất vọng về 1 hãng tầm cỡ như thế. chỉ như 1 con vẹt biết nói xin lỗi và mang lên hãng. ko hiểu uy tín và trách nhiệm ở đâu. quá tồi
phucnv03
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ninhheo1212 bác phải thay nhiều thứ quá nhỉ,chỉ sợ mình đi thay ổ cứng hay gì đấy rồi lại bị thay luôn mấy thứ ở trong mà mình k biêt thôi
bratek
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em co em N53SV:
http://www.asus.com/Notebooks/Multimedia_Entertainment/N53SV/#overview

Em này thí chạy ok, (hàng xách tay từ Germany về) bây giờ em muốn nâng cấp:

1. Thay bàn phím tiếng Anh (vì hiện tại đang là bàn phím tiếng Đức)

2. Nâng cấp màn hình vì hiện tại độ phân giải của màn hình: 1366 x 768 em muốn nâng lên: 1920 x 1080

Các bác cho em biết xem có thể làm được không và già cả thế nào?
Không biết trung tâm bảo hành có hỗ không ?

Em cảm ơn ạ.
Chủ thớt ơi, cho em hỏi là máy em bị vênh một chút bản lề bên phải màn hình, khi mở hay gập máy vào nó có tiếng kêu kẹt kẹt. Lỗi đó em có được bảo hành không ạ ( máy em mới mua được nửa năm ).
Anh cho tôi hỏi 1 vấn đề như sau:
Máy asus của tôi vẫn chưa hết hạn bảo hành 2 năm mà đợt này dùng máy chip của tôi nhiệt độ lên rất cao (70-85 độ) máy của tôi có card đồ họa dời. Vậy anh cho tôi hỏi là như vậy tôi có thể mang máy đến và yêu cầu hỗ trợ được không vậy? (ví dụ như bôi kem tản nhiệt cho chip hay lau chùi máy?...)
Và như vậy tôi có pải mất phí? rồi bảo hành của tôi nó có vấn đề gì không?
tự nhiên con asus của mình bị loạn phím
nhưng bảo hành thì để đó tháng trời thì lấy máy gì để làm bây giờ
hixxxx
@KYMPAO_301 máy mình cũng đang trong tình trạng như bạn.trong khi đó nó vừa được bảo hành trong 5 ngày trước giờ đôi khi gõ vào là nó tự chạy" /////////////////////////" không hiểu luôn
máy ko xạc dc pin thì có phải mang qua bảo hành ko các bác, hay có cách nào khắc phục ko??
nó lỗi dư này 😕 ... mới mua máy có nửa tháng mà mang đi bảo hành thì nhọ quá 😔
Máy mình sau khi cai theme max Os lion pack 13 xong khởi đọng lại máy màn hình đen xì chỉ thấy mỗi con trỏ. Bạn giúp mình hướng giải quyết với.
Mấy bác Asus lập ra topic rồi để ko à?
nhiều lỗi quá nên bh k biết nói thế nào đành bỏ không chứ làm sao, đang định mua con asus mà xem lại, đồ điện tử bh ng nói tốt, ng nói k tốt, chẳng biết đâu mà lần
mình muốn thay bàn phím asus k52f thì hết bn tiền vậy?
bratek
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nâu_đá_12 Hôm trước em mua cái bàn phím ở đây: http://www.banphim.vn/
bảo hành thì ít nhất mấy ngày dc lấy máy nhỉ các bác??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019