Trường học dành 15 triệu USD mua 26 ngàn iPad cho học sinh

Didu
28/6/2012 17:1Phản hồi: 181
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mục đích là để thay thế mỗi sách thôi ah
Thế là ipad thành dụng cụ phổ thông như bút chì thước kẻ trong lớp à😁 còn gì đẳng cấp của ifan
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
@zeus8410 ở US bạn ơi!! ở đây tablet với smartphone nó phổ thông lắm bạn à 😃
Sướng vãi đái
vanbien86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ví dụ nếu chính phủ Việt Nam đầu tư cho mỗi sinh viên 1 cái New Ipad thì sau 5 năm ra kế hoạch, 3 năm chuẩn bị kinh phí và tiếp 3 năm thực hiện dự án mỗi sinh viên sẽ nhận được 1 chiếc máy tính bảng Hồ Cẩm Đào.:p
tranduyhien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi Việt Nam 😔
handukims
TÍCH CỰC
12 năm
trường mình rôi.
potay mấy bác thấy ipad khoái. Chứ mấy đứa học việt-mỹ,úc,âu..lào. dc trang bị máy tính mạnh hơn nhìu. 1 tháng học phí mua dc cả tá ipad nên có bọn nó cũng ko quan tâm.

Gửi Từ Hk_phone B52 Của Tàu
Boybq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple..........

Gửi từ LT18i của tôi
Mua:
-tích cực: học sinh cảm thấy hứng thú nên học tốt hơn.
-tiêu cực: học sinh mất tập trung khi học vì vừa học vừa bắn angrybird, chém trái cây, bắn súng morden combat😁
@cucunktvn bạn nghĩ mua xong trường để cho học sinh dùng thoải mái ak...chỉ cài các app do trường muốn học sinh học thôi đâu ra các trò chơi cho chúng nó thế
tiền học phí cả thôi..:p
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
@NguyenHuank45I5 hình như ở US dưới đh đa số trường học đều miễn phí từ a tới z bạn à 😃
thực sự quyết định đầu tư khôn ngoan, giáo dục phát triển mạnh mẽ. phần mềm ibook author sẽ làm việc hiệu quả khi tạo ra các sách giáo dục để giảng bài học, đến khi nào Việt nam có trường đầu tư như thế nhỉ... hãy chờ xem....
trường Mĩ chịu chơi quá . HS nước ta còn phá hoại của công lắm nên k nên sắm đồ xịn cho chúng nó chúng nó đem về bán cũng nên . Như bên nước ngta học sinh có ý thức cao nên mới đc sắm sửa đầy đủ
Đúng là "Giáo dục là quốc sách hàng đầu". Không biết bên mình là hàng thứ mấy anh em nhỉ? Nghe mấy cán bộ TO nói hình như cũng hàng đầu thì phải?
hoành tá tràng nhể...
Bác nói thế nào chứ đảng đã chủ trương 2050 nước ta sẽ có giải Nobel, nhà nước ta là nhà nước của dân, do dân, vì dân, độc lập, tự do thế kia cơ mà, thừa sức ăn đứt bọn tư bản giãy chết trong tương lai
về học thì mình thấy win 8 có vẻ phù hợp hơn......😃
@trung2tek Bác thấy phù hợp hơn là vì nó gắn cái mác "Windows" hả bác?
hehe! Hết học bằng laptop, macbook bây h lại Ipad ^^ Đúng là Mỹ... haiz buòn thay cho học sinh, sinh viên Việt.
@tuansiro bạn em qua mỹ học nó kiêu đóng vô 500 nó cho cái macbook đời 2010 😆
@chumzuizui Nhưng kô phải ai cũng có điều kiện sang Mỹ để học ^^
Khoảng 580 đồng obama/1 cái ipad, giá vậy tốt chưa các bác?
ước gì có ở Việt Nam! Chắc tới đó học sinh bạo loạn hết vì vừa học vừa chat vừa fruitnija vừa facebook 😁
Hoc phí của nó nhiều hơn Vn xa, nên cho cái ipad thì to tác gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019