Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Infographic] Truy cập web trên di động sẽ thay thế trên máy tính?

BaroTo
14/7/2014 11:33Phản hồi: 53
[Infographic] Truy cập web trên di động sẽ thay thế trên máy tính?

Điện thoại là một trong những phát minh lớn của loài người, làm thay đổi hoàn toàn cách thức con người liên lạc và làm việc với nhau. Trải qua một thời gian phát triển dài, các chức năng của điện thoại dần được hình thành, không chỉ có chức năng nghe gọi đơn giản như ban đầu nữa. Do đó nó cũng đem đến nhiều lợi ích hơn cho người dùng.

Ngày nay, điện thoại kết nối mạng là điều không còn xa lạ nữa. Người dùng có thể truy cập web để đọc tin tức, email, làm việc hay vui chơi giải trí một cách thuận lợi. Thậm chí, trong tương lai gần, điện thoại di động còn được dự báo sẽ vượt mặt máy tính trong chức năng truy cập mạng, lướt web.

Infographic dưới đây trình bày những thông kê về truy cập mạng trên điện thoại và máy tính.

Truy cap web tren di dong va may tinh.png

Nguồn: Visual.ly
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thực sự là mình thích xem web trên máy tính hơn là đt nhưng xem trên đt lại nhiều hơn 😆
không bao giờ thay thế được . chỉ có thị phần ngày càng lấn át thôi .
thích duyệt web trên tab hơn trên smp hay laptop. rộng rãi mà thuận tiện nữa.
Thời gian xài trên di động của mình nhiều hơn,nhưng trên máy tính lưu lượng lớn hơn rất nhiều do mình tối nào cũng xem phim online
Màn hình phone nhỏ quá, khong coi tốt bang máy tính, cả coi phim nữa, thích máy tính hơn
web trên máy tính vẫn là sướng nhất nhé !
Lap thì để tải phim hd,tab thì lướt web,di động hì những lúc ko có lap vs tab mới dùng thôi;)Mình nghĩ Lap vẫn còn sống lâu lắm:rolleyes:
Chắc chắn là như vậy rồi. Di động thì ai cũng có một cái còn máy tính thì không được như vậy.
Chắc điều này mà có thì không phải thế hệ của mình rồi 😁
madi3d8
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng mấy con phablet tầm 5.5 inch đổ lên là trải nghiệm web tuyệt vời rùi,nhất là voi những web thiết kế responsive design.
Sắp phải tính duyệt ưeb (fim phọt, skype...) trên smart tv nữa
nếu mà thay thế chắc chờ đến đời con cháu thì may ra
britgaga
TÍCH CỰC
10 năm
Cho em hỏi có khoảng 7 triệu đồng thì nên mua điện thoại nào ạ? Nhu cầu em thì cơ bản như lướt web, xem phim, chụp ảnh, bản đồ...thôi ạ. Còn vọc vạch thì để sau ạ. 😃
kupu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@britgaga Tầm giá đó thì bạn nên cân nhắc giữa LG G2 mini, G2 xách tay , hay HTC desire 700
@britgaga 3tr8 làm em 820,dư 3 triệu để rửa :p
britgaga
TÍCH CỰC
10 năm
@kupu G2 Docomo cấu hình cao kinh khủng nhưng mức giá lại hời. Mình kết con này rồi nhưng lại là hàng xách tay. 😔
britgaga
TÍCH CỰC
10 năm
@ngokimphuc Thế thì thà cố mua 920 925 còn hơn bạn ạ!
tu2815
ĐẠI BÀNG
10 năm
@britgaga Thì hàng xách tay mới có mức giá đấy chứ. Bác nói hơi ngược ak 😁

Sent from my C6802 using Tinhte.vn mobile app
cuticuti
TÍCH CỰC
10 năm
khó lắm, rê chuột + gõ bàn phím vẫn sướng hơn nhìu
Cái này thì không cần phải Bàn
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Và đến khi nào người ta không dùng đến giấy in nữa thì máy tính sẽ biến mất
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lumia62o Vẫn cần lap để dev game windowsphone mà bạn !
huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
mình hay đọc truyện trên laptop.mở mỗi tap 1 chap.đọc xong chap này thì tap khác đã load trong chap tiếp theo rồi.còn ipad thì chịu chết k làm đc vậy.chỉ load đc trong 1 tab mình đang mở thôi.đc cái màu hình vẽ trên ipad đẹp hơn laptop.đấy gọi là k đa nhiệm đấy nhỉ.k biết tab của ss có load đc truyện cùng lúc mấy tab luôn k?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
vin263
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huydcc Bạn muốn Android mở bao nhiêu tab cũng được. Mỗi tab mỗi trang đọc thoải mái lun.

Sent from my LG-G2
latoan339
TÍCH CỰC
10 năm
nhà có 4cái smartphone à ! chưa có ý định mua máy tính và cũng k biết mua máy tính về làm cái gì hết .
có lạc hậu quá k nhỉ ,hihi !
huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
@latoan339 Thế chắc b k vọc vạch gì smartphone nên mới k cần máy tính.mỗi lần chạy phần mềm chắc mang ra quán à?mình thấy có smartphone thì càng phải cần máy tính để giao tiếp với nó.dù có khi cả tháng mới cắm máy vào laptop 1 lần.vẫn chưa bỏ rơi máy tính đc đâu 😁

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
latoan339
TÍCH CỰC
10 năm
@huydcc chẳng biết cũng chẳng cần phải vọc vạch cái gì vì nó cũng đã đáp ứng đầy đủ cho 1 người dùng phổ thông rồi : lướt web ,chat chit,game ,xem phim,chụp ảnh ...có thể sử dụng mọi lúc,mọi nơi khi ta cần <--- rất tiện .
cũng k có điều kiện mua máy đắt tiền , toàn moto g với zenfone 5 thôi :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019