#TT19: Điện thoại ưng ý nhất, đáng mua nhất 2019 - iPhone 11

Duy Luân
24/12/2019 0:35Phản hồi: 332
#TT19: Điện thoại ưng ý nhất, đáng mua nhất 2019 - iPhone 11
Mình đang dùng iPhone 11 Pro Max, và mình mua cho bố mình con iPhone 11, và mình ưng ý nhất với con iPhone 11 vì những yếu tố sau:

1. Giá tốt so với những gì nó đem lại

Với mức giá mua mới tầm 18 triệu, iPhone 11 tính ra rất tốt so với những trải nghiệm mà nó đem lại cho anh em. Máy chạy nhanh, ổn định, mượt, kích thước không quá to nhưng cũng không quá nhỏ, rồi lại có camera ngon nữa. Face ID đỉnh cao, trải nghiệm unlock quá tuyệt đưa máy lên là màn hình đã mở và sẵn sàng sử dụng rồi, thứ mà không có cái điện nào khác ngoài iPhone có thể đem lại cho mình vào lúc này.

Tính ra thì mức giá này cũng chẳng rẻ, nhất là so với thị trường smartphone vài năm trước, nhưng nếu nhìn mặt bằng chung hiện nay thì iPhone 11 vẫn là một kèo thơm mà bạn nên mua.

iPhone 11 còn được hỗ trợ phần mềm lâu dài, và chính sách bảo hành của Apple mình vẫn thấy là tốt nhất. Nếu lỡ sau này có lỗi mà của nhà sản xuất thì thường là hết hạn bảo hành vẫn được sửa chữa miễn phí. Mình từng trải nghiệm vụ này khi thay camera của iPhone 6 Plus hồi xưa do nó bị lỗi mà đã hết hạn bảo hành. MacBook cũng tương tự như vậy. Các hãng smartphone thì hiếm thấy vụ này hơn.

Một hạn chế mà mình thấy có thể chê ở iPhone 11 đó là màn hình độ phân giải thấp. Với mình thì độ phân giải thấp như vậy mình không chơi, đó là lý do máy chính của mình là iPhone 11 Pro Max. Nhưng thật ra khi xài bình thường thì củng chẳng ảnh hưởng mấy.

2. Pin trâu v** d**

Pin của iPhone 11 trâu ơi là trâu, xài cả 1.5 đến 2 ngày vẫn dư sức, mà đó là mở 4G, Wi-Fi, Bluetooth liên tục không tắt bất kì kết nối nào luôn. Ban đầu bố mình cũng tính mua 1 cục sạc dự phòng nhưng rồi thấy pin nó trâu quá nên cũng không cần mua nữa. Pin iPhone 11 thậm chí còn lâu hơn cả 11 Pro Max của mình, chắc nhờ màn hình độ phân giải thấp hơn.

3. Camera góc rộng ấn tượng

Camera góc rộng là bổ sung tốt nhất cho iPhone 11 so với iPhone XR năm ngoái. Các cảnh chụp trong nhà bỗng nhiên trở nên linh hoạt hơn, rộng hơn, bạn ít phải lùi ra xa hơn (có khi điều này không thể diễn ra vì không gian chật hẹp). Nó cũng giúp những chuyến du lịch của bố mình trở nên thú vị hơn, trải nghiệm chụp ảnh vui vẻ hơn và thu lại được nhiều khoảng khắc quý giá hơn.

Chế độ chụp đêm Night Mode cũng là cái cải tiến rất đáng quan tâm, ảnh đêm sáng rõ hơn nhiều mà không bị noise mạnh, nói chung là ảnh ra không chỉ xài được mà còn đẹp. Apple rõ là hút máu khi không update chức năng này cho các dòng máy cũ hơn, đó cũng là lý do mình ưu tiên mua iPhone 11 cho bố mình thay vì mua iPhone XS Max.

iPhone 11 với mình là cái smartphone đáng mua nhất trong năm 2019 này.

Link mua iPhone 11 trên Tiki cho anh em nào cần

Quảng cáo

Có cái video nói về lý do vì sao anh em nên mua iPhone 11 thay vì iPhone XS hay các dòng thấp hơn, anh em xem qua nhé.

332 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình chọn 11 pr quá ưng
@bomy Ko rõ nữa bạn
@KNP_architects Icloud ko co mạng dùng có dc đâu. Cái gì nó dính trên máy mới là tôt. Nếu icloud mà tốt thì máy 256g 512g bán cho ai.
@chickeyone Nếu muốn kinh tế thì chọn bản 64GB bác ạ, đến lúc bác chụp ảnh đầy 64GB thì lúc đó nâng cáp lên iphone 13/14 là vừa ;)
Mình vừa xài iphone SE 64GB (xài 3 năm) + ipad pro 10.5 64GB + 11pro 64GB thêm gói icloud 50GB mà chả cái nào lưu quá 40GB
@nguyenhoangtu1991 Ok bạn đối với mình 64gb là đủ mà mình có thoái quen thay máy lên ko cần nhiêud gb ladm gì
Thực ra con này nó chỉ đáng mua với những ifan có khả năng tài chính vừa phải hoặc là những người ko cần yêu cầu cao về cấu hình thôi , chứ ngon thực sự phải là con 11 pro max . Màn ngon hơn , viền mỏng sexy hơn , cam ngon hơn ... Còn với Android fan thì note 10+ mới là con đáng mua nhất , chứ mod nói con 11 đáng mua nhất trong năm là hơi chủ quan rồi .
giangcj
TÍCH CỰC
4 năm
@linhsonnguyen Khuyến mãi giả đó bác, ấn vô thanh toán nó hiện phí thu hộ gần 2tr, tới lúc nhấn thanh toán bằng thẻ thì tự động nhảy giá lên 17tr :v
@uthalinh Người ta nói đáng mua nhất chứ chứ có nói tốt nhất đâu. Mà thôi, cãi nhau chi cho mệt. Giáng Sinh và năm mới tới rồi.
@supervisor 03m Sai chính tả rồi bạn.
@uthalinh Thằng này khác gì thằng hiệp đâu, thấy bài nào của nó về ip vs samsung nên bỏ qua
Chuẩn, máy không to quá, màn hình tạm chấp nhận được, pin trâu vãi tè.
@zer0_7 Số 10 với số 11 đã khác rồi
darkp3n
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Đạt Phít Một Chụp ảnh độ phân giải gần 2k rồi xem trên con đt màn HD+ ????? Có vẻ hợp lý
@tranha_honor Khác số thì nói làm gì, đang tính trải nghiệm thôi. Thiết kế như nhau, màn hình như nhau, chip A12 vẫn thừa mạnh để làm mọi thứ nên so với A13 gần như là ko cảm nhận được sự khác biệt. 11 hơn Xr mỗi cam là đáng để kể mà thôi !
@darkp3n Chả biết 😆 nhưng xem video youtube thì 720p rõ ràng k nét bằng 1080p dù dùng Xr để xem 😃)
Cái đó m k rõ lắm 😃))
vinh0203
TÍCH CỰC
4 năm
Muốn bán iphone x đổi 11, mà giờ iphone x tụt giá quá nên thôi....
IPAD II
TÍCH CỰC
4 năm
@vinh0203 mình cũng dùng iphone X , đợi iphone 12 “sương sương “ thế nào thì mới xuống tiền .
vinh0203
TÍCH CỰC
4 năm
@IPAD II Mình mua X cũ lúc đầu tháng 5, 15 triệu. Đến giờ đc hơn 7 tháng, giá X cũ giờ tầm 11 triệu. Ra tiệm hỏi ngta chỉ thâu lại 9 triệu =))
Thôi xài tiếp đợi iphone 2020 ra xem sao 😃
vinh0203
TÍCH CỰC
4 năm
@Kidm 11 pro giá cao quá bác @@
@dark knight 918 To với daỳ quá. nên không thích lắm
manhtuan1712
ĐẠI BÀNG
4 năm
cái khúc pin hơn pro max có thật không v mod Duy Luân 😁
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
@Đạt Phít Một không phải bác. thì biết cấu hình như nhau đấy, nhưng mà dùng qua dùng lại tinh ý sẽ thấy nó ko nhạy bằng con pro. vẫn có đôi lúc hơi khựng hơn
@manhtuan1712 Xác nhận khúc đó là xàm nhồng nhé b. đây sài cả pro max và 11 thì pro max phải hơn 11 2-2,5h oncr
@DanteXXX2898 Mượt vầy dc rồi chứ ngân hà s hay ngân hà note làm phân giải cho to nhưng mặc định có giám để max đâu, toàn hạ ko thôi mà bench điểm đồ hoạ vẫn thua ip max cấu hình đấy😃
@kudatluv93 Cái đó nó nằm ở mức độ tương thích ios chứ lí thuyết k thể có chuyện như b nói được 😆
Cùng model mà có ng lên ios này kêu mượt có ng chê mà =)))
Mr. GB
TÍCH CỰC
4 năm
K biết nên mua 11 hay xs max nữa
@Viết SángGb Tóm lại ngắn gọn của người đang sử dụng IP11 => Nên dùng 11.
Mr. GB
TÍCH CỰC
4 năm
@palmtj27 Thank bác nha
Mình sẽ cân nhắc
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@Viết SángGb xs max nhé đảm bảo bạn không thất vọng đâu
@Viết SángGb Mua 11 chứ còn gì nữa bận
ngockhanh103
ĐẠI BÀNG
4 năm
11 pro max cũng xài tận 1,5 ngày mà. Ăn thua là do mình xài thế nào thôi hihi
@ngockhanh103 quan trọng là cùng 1 kiểu dùng thì con 11 pin nó kéo dài hơn 11 pro max. tất cả do độ phân giải kém trên con 11 thôi
@palmtj27 Nhìn đống màn hình pro sau nhìn màn cái 11 muốn ói. Chưa nhìn bọn pro thì dùng 11 ok !
@zer0_7 chẳng cần pro đâu bác, trc e dùng xr để cạnh con 7+ đã thấy xr nhạt hơn rồi. công nhận màn xr và 11 rất tốt, nhưng ai khen nó đẹp và k xấu thì chẳng qua họ đã nhìn quen với cái màn đó rồi thôi
magaten
TÍCH CỰC
4 năm
Cảm ơn anh, và em đã hốt 1 con 11 về ăn tết 😁
taolahieu
TÍCH CỰC
4 năm
11 phế pr ít thôi mod ơi.
@17benthuy cùng ý kiến với @quocvu089 😆 nó phế vì nó chạy android, có gì sồn sồn? 😃))))))
KMIL307
TÍCH CỰC
4 năm
@taolahieu Con 11 này cần gì Pr nữa đâu, bán vẫn chạy kìa
dxinh89
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mikeknowsme Shorthand of Pro?? 😆
@quocvu089 chuẩn bác, Android rất nhiều con ngon, tính năng thiết kế thì ios k có tuổi, nhưng chỉ tiếc là nó chạy Android
Styl3R
ĐẠI BÀNG
4 năm
t ko phải ifan mà cũng thấy 11 ngon vãi đái mà mấy ông chê cứ chê, sài sống song với con k20 pro cực ngon
@Styl3R K20 pro chụp có đẹp không bạn? So với iPhone 11 thì được bao nhiêu phần. Nhưng mà thấy k20 pro chụp tối một chút mất nét mớ hết hình phải ko
@tinnokian781 https://tinhte.vn/threads/review-nhe-chup-anh-ky-yeu-cung-xiaomi-mi-9-cung-chi-mong-cho-co-the.3033806/
Có bài review chụp đêm k20 pro này. Con 11 thiếu cam góc rộng đúng ko nhỉ?
Styl3R
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tinnokian781 mình sài gcam port, ngang ngửa pixel 3
Màn kém hơn oled thôi chưa giá vs mọi thứ mình đều ưng 😃
@Dao DuyLinh chuẩn là thua mỗi cái màn.còn lại ngon.
@Dao DuyLinh Mỗi cái màn =))
@iCừu 01 Thì so vs con xsmax pro thì màn kém hơn mà 😆
tichuot215
TÍCH CỰC
4 năm
same idea
TungRivals
ĐẠI BÀNG
4 năm
từ khi nào khái niệm một chiếc điện thoại gần 1000$ gọi là giá tốt vậy các bác =))
@Đặng Trọng Nhân kiếm đâu 11 chính hãng 17t vậy chế ?64g cũng gần 1k rồi.
https://www.thegioididong.com/dtdd/iphone-11
Tagaryen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thichlanhich102 tôi không thích đem giá tgđd hay fpt ra so vì đó là lũ hút máu, bán kg đúng giá trị thật 😃
TungRivals
ĐẠI BÀNG
4 năm
@conchott Cừu ở đây bị cạo hết lông đi rồi hay sao ý bác ạ
@Tagaryen thím ko biết rằng khi ip11 mới bán chính hãng ở vn thì tgdd hay fpt, cps, hoangha, bachlong, clickbuy,.... đều lấy giá ngang nhau à. xin nhắc lại đó là hàng chính hãng. về sau hạ nhiệt rồi thì các hệ thống nhỏ hơn sẽ hạ giá để bán được. còn tgdd fpt là hệ thống lớn nên ko cần giảm giá làm gì 😃
11 mà nói giá tốt so với những gì nó đem lại??? Vậy những còn điện thoại rẻ hơn rất nhiều vẫn mang lại những điều đó thì thế nào??? Đừng bao giờ bảo iPhone là sản phẩm tốt theo tiêu chí: giá cả/giá trị sử dụng.
KMIL307
TÍCH CỰC
4 năm
@quangk137a Kiếm con điện thoại mới nào rẻ hơn mang lại iOS hộ tôi với ??
@quangk137a Chả có con nào hãng nào ăn dc giá trên giá sp dụng như ip đâu bro ạ
Tagaryen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quangk137a Nói mồm nhiều quá, chứng tỏ con nào ngang giá nó mà chức năng tốt và ổn định như nó đi rồi nói chuyện 😆 và phải xét cả thời gian sử dụng nữa nhé =)) chứ kg phải xài ngon hơn xong 2 năm đem con bỏ chợ mà cho là ngon hơn :v
@quangk137a Mấy con kia hông có Airdrop, hông có iMess, hông có Faceid, hông có Faceid, quan trọng là hông có iOS😔
Em thực sự ko yêu đc cái độ phân giải màn hình của xr vs 11. Quen nhìn 2K rồi đến giờ nhìn fullHD còn thấy rỗ
KMIL307
TÍCH CỰC
4 năm
@Đạt Phít Một Chuẩn cmnr ông, tôi nhìn kĩ 6s thấy hơi rỗ, còn XR lại ko thấy luôn
@KMIL307 Từ 7 đổ lên đã khó rồi mà 😆 6s hên xui còn rỗ con k nhưng 7 thì xác suất còn thấp nữa!
@tuxedo198x Nc là biết ngáo r. Thế ô nhìn tivi ở khoảng cách nào? Nhìn đt ở khoảng cách nào? Càng gần thì càng cần độ phân giải cao để tăng độ mịn của hình ảnh hiển thị chứ
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
@tranlong255 Ngáo gì ... tivi 2k mà xem Cáp HD thì cũng như HD thôi .

Màn Oled 2k hay 4k mà nội dung chuẩn 2K -4k rất ít

Tóm lại chưa phải thời điểm mua promax ( nhu cầu game nhạc các đồ hoạ chưa phong phú )

Chơi 11 này 2-3 nữa chuyển sang Công nghệ màn mới và nhiều công nghệ khác cũng chưa muộn 😆
Edar
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình chỉ dùng con 11 này để chat vs lướt web (khoảng 3 tiếng) thì tầm hơn 1 buổi xíu là hết pin rồi. Mình vẫn thấy k quá trâu như bác Luân nói =)))
@Edar Bài này viết là để quảng cáo tết mà b. con 11 này pin chỉ on =2/3 pro max thôi. ông ý sài đc 1,5-2 ngày mới kinh.
@Edar bạn coi lại đt đi... con 11 mih dùng khá nhiều mà đc 1 ngày luôn... lúc trước sài con s9+ qua 1 ngày sạc e nó 3 lần
DioLeKhoa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Edar Ổng để không thì đc 2 ngày chứ xài thì làm gì tới nữa ngày 😆
Edar
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Jen Minh Tri mình để mặc định vậy mà xài thôi bác. Mặc dù k xài để qa đêm thì vẫn rớt 2-3% k bật wifi. Còn dùng thì sử dụng liên tục chắc đc 5 tiếng thôi bác
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
@Edar Điện thoại bác bị virus rồi , chơi game đua xe 5-6 tiếng còn chưa hết 30%
cũng đang tính làm 1 em ip11 ăn Tết 😁
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
@blueocean_1992 xúc đi, ngon đó bạn. từ đời ip 8 đến giờ thì con 11 thường này là ngon nhất
@blueocean_1992 khá ngon.. nhất là khoản chụp ảnh
11 pro mình xài cũng tầm hơn 1 ngày xíu nên ưng bụng ... Nhỏ mà có võ
@Edar chứng tỏ bác xài cũng ghê. Em dùng X cả ngày mới hết pin.
@Edar bác xài thế nào chứ mình dùng XR chát chít (Facebook, Telegram, Instagram) lướt web tá lả mà không thể nào một ngày mà hết pin được :eek:
@Edar Chắc mỗi chú trong đây xài 11 pro. ^^ .
Edar
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Đào Ngọc Lân Mình nêu cảm nhận của mình về cái đt. mà đọc sai rồi kìa mình 11 chứ k phải 11 pro. cố gắng đọc hiểu nhiều vào rồi comment nhé bác =)))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019