#TT19: Tablet đáng mua nhất - còn gì khác ngoài series iPad?

Duy Luân
25/12/2019 22:46Phản hồi: 222
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SeekerT
TÍCH CỰC
4 năm
Ipad pro đắt quá cũng khó =)))
Có giao diện đa cửa sổ ko
Đang dùng các thiết bị của Apple, thì việc trải nghiệm iPad với iPadOS là quá tuyệt vời, kèm bàn phím Logitech Folio, có thể thay thế được laptop trong rất nhiều công việc
bachtran21
ĐẠI BÀNG
4 năm
Từ ngày có quả keyboard ẻm vứt luônn macbook ở nhà 😁 cầm ipad pro theo tay phê phết hehe trông truất
@bachtran21 Như thế ko có chuột tay cầm di chuyẻnt thao tác nhanh hơn so với thao tác trên màn hình
vipkp3
TÍCH CỰC
4 năm
Nó vẫn là vô địch
Mình đang dùng ipad pro 11". Không có gì để lăn tăn khi dùng giải trí. Công việc thì chỉ check mail, viết bài tạm thời khi không đang dùng pc. Còn các tác vụ nặng hơn như pts, phần mềm chuyên dụng thì pc, laptop vẫn là số 1.
tablet thì khó có gì vượt được iPad tính đến hiện tại
HamDzui
CAO CẤP
4 năm
Hiện tại mình mới mua 2 em Nhân dịp giảm giá trên Amazon
1. Fire HD 10 32GB: $119
2. Lenovo P10 4GB + 64GB: $149 tặng kèm đock Alexa

Giá rẻ, chất lượng tốt làm "Ipad thay thế" Cho 2 em iPad mini 2 16GB trong trường hợp iPad hết pin

Ngoài ra rảnh rỗi làm máy đọc sách Kindle cũng được vì mua sách trên Amazon phải có 1 em kindle... mua xong rồi thì đọc đâu bằng ứng dụng kindle chả được

Ngoài ra có thể cài Play CH store... hầu như đáp ứng nhu cầu học hành các bé khá hoàn hảo
conghung321
ĐẠI BÀNG
4 năm
iPad Air 2, vẫn quá tốt
thiệt tình, bây h, khi nói đến máy tính bảng, thì người ta thường dùng iPad cho gọn, thay vì phải nói “máy tính bảng” 😆
ở VN thì chữ "làm việc" auto mặc định chỉ đc hiểu là "office" từ đó phán ipad hỗ trợ công việc kém trong khi office k phải là công việc duy nhất mà 1 chiếc tablet có thể làm
@lekhanhtrung123 Có ai cấm bác dùng ipad phục vụ cho cviec bác đang làm đâu! Nhưng, rõ ràng ipad dùng giải trí chiếm chủ yếu, còn phục vụ cho cviec thì đc bao nhiêu! Em cũng dùng ipad nhưng chỉ dùng giải trí thôi bác ơi! Làm việc thì vẫn cứ dùng máy tính, ipad ko phục vụ đc cviec mang thu nhập chính đc!
@TaoLaoThienDe Chẳng ai dùng tablet để làm cv chính, nó sinh ra để hỗ trợ cho nhu cầu mì ăn liền nhanh gọn nhẹ
@lekhanhtrung123 Bác biết vậy mà còn đi comment chi cho mệt! Nó đã là mì ăn liền thì chỉ dùng khi bất đắc dĩ thôi bác ạ! Nói thẳng ra là nó có pro đến mức nào thì hiện tại nó cũng chỉ đáp ứng những cviec rất cơ bản, còn cviec đòi hỏi độ phức tạp thì máy tính vẫn ko thay thế đc! Nghĩ vậy cho...phẻ bác ạ!
Ipad vô địch rồi mà còn mỗi ss là có con máy tính bảng tab gì đó mad
galaxy tab s5e . màng hình đẹp . âm thanh hay . mua lúc thế giới di động giảm 4 triệu quá đủ rồi.
Suốt ngày ca tụng apple mod ko sợ seeder noa cho sập fb à
Hài hước ở chỗ Mic cố biến Laptop thành máy tính bảng trong khi Apple lại muốn biến máy tính bảng thành Laptop
Nhưng đúng là mỗi thiết bị có công dụng khác nhau với mỗi người mà
Chippi_b8
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dùng ipad mini 5. Nhanh, gọn, nhẹ, game tuyệt vời. Với nhu cầu của mình thì không chê vào đâu được <3
cảm giác bạn mod này viết bài cho đủ số lượng :|
EckChienBo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cty cấp cho 1 con Thinkpad mà nặng quá chỉ dùng để in tài liệu là chính.
Đang phân vân giữa Ipad Pro 10.5 2017 với Surface pro 4. Excel cơ bản, check mail, làm việc cơ bản...
Ae cho ý kiến nhé
Điện thoại còn phân vân chứ tablet cứ iPad thẳng tiến

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019