#TT19: Top 10 điện thoại có hiệu năng trên giá ngon nhất năm 2019

24/12/2019 12:16Phản hồi: 222
#TT19: Top 10 điện thoại có hiệu năng trên giá ngon nhất năm 2019
Mười chiếc smartphone được mình nêu bên dưới chỉ có giá trung bình khoảng 11 triệu, nhưng hiệu năng của nó thì không hề tầm thường: Snapdragon 855| 855+, RAM cao, nhiều công nghệ hay,... Mời anh em điểm lại top 10 điện thoại có hiệu năng trên giá tiền tốt trong năm 2019. Danh sách mang tính chất tham khảo và chủ quan, vẫn có nhiều thiết bị mà anh em cho rằng đáp ứng đủ tiêu chí này, mời anh em comment trong bài ha.

Lưu ý: Giá mình nêu trong bài viết là giá tham chiếu, không chính xác, nếu anh em muốn mua thì có thể check lại thị trường nhé.

OnePlus 7T / 7T Pro: 10,560,000 đ ~ 14,560,000 đ

OnePlus chưa bao giờ làm anh em chúng ta thất vọng khi nhắc đến những chiếc máy giá trung bình nhưng phần cứng cao cấp, và bộ đôi 7T | 7T Pro vẫn tiếp tục khẳng định điều đó. Sở hữu màn hình 90Hz, 8GB RAM, SoC 855+; không bất ngờ khi các điểm số hiệu năng của nó vô cùng cao trong những bài test. Bản Pro có giá đắt hơn nhưng đổi lại anh em sẽ có màn hình to hơn, RAM to hơn và thời lượng pin cao hơn. Tuy nhiên mình nghĩ chiếc 7T là quá đủ đáp ứng nhu cầu của chúng ta rồi. Dung lượng pin và điểm yếu tản nhiệt do thiết kế mỏng đẹp có lẽ lại phần nào là khuyến điểm của chiếc máy này. Điểm số bài test hiệu năng anh em có thể theo dõi tại đây nha

[/COLOR]

ROG Phone 2: ~11,460,000 đ

Một điểm rất hoan nghênh cho ASUS vì họ dám đầu tư cho mảng gaming phone một cách rất kĩ lưỡng. Từ điện thoại đến hệ sinh thái phần cứng đi kèm ở chiếc ROG phone đời thứ 2 này đã cải thiện nhiều những điểm yếu tồn tại ở ROG phone đời đầu. Phần cứng có vẻ là không cần phải nói nhiều vì nó vốn là thiết bị đầu tiên của năm 2019 chạy SoC 855+ mà. Nếu cần phải nói ra một khuyết điểm thì đó là nó có vẻ khá kén đối tượng người dùng. Chiếc máy này có cả phiên bản chính hãng lẫn xách tay, và một cái hay là bản xách tay anh em vẫn có thể flash ROM quốc tế vào để dùng bình thường nhé.

Note10+ xách tay: ~13.790.000đ

Samsung xách tay sẽ không nhận được một vài dịch vụ hay ho so với chính hãng, như Samsung Pay hoặc Gift chẳng hạn, nhưng bù lại mức giá khi mua sẽ cực kì tốt. Note10+ vốn là flagship của nhà Sam trong năm nay, nên chẳng có lí do gì mà mình không liệt kê vào khi nó có cái giá khoảng 13 triệu cả 😁 Mình có dịp test hiệu năng Note10 rồi, nhưng không phải là bản Qualcomm, mà là bản Exynos - nhưng anh em vẫn có thể tham khảo hiệu năng của nó nha

ZTE Nubia Z20: ~10,660,000 đ

Không chỉ sở hữu phần cứng mạnh mẽ, việc nó có thêm một màn hình phụ ở mặt sau dùng được full chức năng, cũng như viền máy có cảm ứng lực như Edge Sense của HTC là một điểm cực kì độc đáo ở mẫu điện thoại này. Không rõ những tính năng này có ứng dụng nhiều trong quá trình sử dụng không, nhưng với mức giá, cấu hình và những điều thú vị, ZTE Z20 xứng đáng đứng trong top 10 này anh em nhỉ. Anh em có thể xem bài test hiệu năng của Z20 tại đây

Xiaomi Redmi K20 Pro: ~10.934.000

Xiaomi đóng góp vào danh sách này những 3 cái tên... Nhưng thôi, coi như đền đáp công sức họ đã làm ra những thiết bị rất mạnh mẽ nhưng giá rất rẻ cho người dùng. K20 Pro thiết kế mặt lưng đẹp, bởi vì Redmi (thương hiệu con tách ra từ Xiaomi) định hướng thương hiệu của họ nhắm đến giới trẻ nên chủ trương thiết kế trẻ trung không có gì đáng ngạc nhiên. Máy vẫn sử dụng những cấu hình cao cấp như các thiết bị mình vừa kể trên, kết hợp với cụm camera thò thụt, "trend của năm 2019" và dung lượng pin của nó lên tới 4000mAh. Có thể nói đây là chiếc máy có tổng thể lý tưởng.

Xiaomi Mi9: ~10.490.000

Về tổng thể cơ bản, mình thấy Mi9 khá tương đồng với người anh em K20 Pro vừa kể bên trên, giá bán cũng không chênh nhau nhiều. Vì vậy nếu phân vân giữa hai chiếc máy này, mình khuyên anh em nên ra tận cửa hàng để cầm thử trên tay xem máy nào hợp với mình. Mi9 cũng là flagship của dòng Mi nên cấu hình không phải là vấn đề, vẫn mang đúng phương châm "máy ngon bổ rẻ".

Quảng cáo

Xiaomi Black Shark 2 Pro: ~11.990.000

Black Shark 2 Pro là đối trọng của ROG 2, tuy mình đánh giá cao về thiết kế cũng như trải nghiệm thực tế có phần nhỉnh hơn 1 tí xíu nhỏ, nhưng nó lại không được Xiaomi build cả một bộ phụ kiện đi kèm nếu anh em muốn có một nền tảng mobile gaming đúng nghĩa. Về hiệu năng, chiếc gaming phone này dư sức đáp ứng hầu như mọi tác vụ thường ngày cũng như chiến tốt các thể loại game di động hiện nay. Nếu không có quá nhiều tiền, anh em có thể chọn Black Shark 2 không Pro, rẻ hơn tầm 1 đến 2 triệu và vẫn sử dụng Snapdragon 855 rất mạnh mẽ.

LG V50: ~11,159,000

Có vẻ là một giai đoạn trầm của LG khi mà thị trường Việt Nam không còn quá hào hứng với điện thoại đến từ hãng Hàn Quốc này. Thế nhưng không thể phủ nhận các sản phẩm của họ làm ra vẫn đáp ứng đủ như cầu rẻ mà mạnh. Phiên bản xách tay có giá khoảng 11,2 triệu đồng cùng với khá nhiều công nghệ hay ho mà dòng V của LG vốn có. Dĩ nhiên thương hiệu LG vẫn là một thương hiệu có tiếng toàn cầu xưa nay nên không có gì phải lăn tăn. Chiếc máy này cũng khá hiếm cửa hàng trên thị trường có nên anh em muốn mua cũng cần phải tìm khó hơn một chút so với những thiết bị còn lại trong top 10 này.

4652818_4577125_tinhte_tren_tay_lg_v50_thinq_dual_screen_mwc19_17.jpg

ZTE Nubia Red Magic 3s: ~10,060,000 đ

Dòng này là dòng máy chơi game của ZTE, và như mình đã nói, nhắc tới gaming phone thì cấu hình không còn là vấn đề nữa. Các máy gaming được tối ưu phần cứng lẫn phần mềm để có thể chơi game với điều kiện cao nhất cùng với những hệ thống tản nhiệt để đáp ứng nhu cầu sử dụng liên tiếp. Mặc dù không có nhiều công nghệ độc như người anh em Z20, nhưng giá của nó cũng rẻ hơn kha khá, kèm với đó là thiết kế nhìn rất sang, cá nhân mình thấy là thiết kế đẹp nhất nếu so với Black Shark hay ROG Phone.

Quảng cáo

Meizu 16s Pro: ~10.100.000

Trong các bài test hiệu năng của mình, Meizu 16s thường xuyên xuất hiện trên bảng xếp hạng với thứ hạng không 1 thì 2 làm mình cảm thấy rất để tâm đến chiếc máy này. Khi xem giá trên thị trường thì chỉ tầm hơn 10 triệu một tí, một cái giá quá ổn cho hiệu năng mà nó đem lại. Dĩ nhiên đối với nhiều người, Meizu vẫn là một thương hiệu xa lạ, ít nhưng là nếu xét về sự xuất hiện của nó trên thị trường và thiết kế của nó khá "thường thường tầm trung". Nhưng sự xuất hiện của Meizu hứa hẹn là làn gió giúp danh sách này hoàn thiện và mới mẻ hơn, thoát ra khỏi những chiếc máy đã quá phổ thông trên thị trường.

Mình đã nghĩ tới việc cho iPhone vào danh sách này, nhưng việc giá cả iPhone khá cao, kể cả những máy xách tay nên mình quyết định không cho vào. Các chiếc iPhone cũ thì khó mà so được với Snap 855 hay 855+ nên anh em đừng bất ngờ khi không có iPhone trong danh sách này dẫu biết bọn iOS hiệu năng rất ngon :D

Năm 2019 làng công nghệ tiếp tục được chứng kiến sự ra mắt của những chiếc Smartphone mạnh mẽ với các tính năng này càng hay ho hơn. Hi vọng 2020 chúng ta sẽ lại tiếp tục chứng kiến những sự đột phá khác. Trên đây là danh sách 10 thiết bị di động ngon bổ rẻ mình thấy trong năm nay, theo anh em, đâu là chiếc máy anh em ấn tượng nhất trong hạng mục này, mời comment nhé.
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thật sự mình ko thấy ấn tượng với dòng nào trong list trên, thấy mẫu bên dưới ngon nhất Chớp mắt đểu.gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

Ryu8
TÍCH CỰC
4 năm
@anhkind007 Ko hề nha bạn, đag dùng nè 😃
@crazysexycool1981 Chủ đề người ta vậy vô xàm. Cái này ko phải cái chủ đề đt nào ấn tượng nhất, cũng ko phải concept nào ấn tượng nhất.
Concept như vậy mà bảo sang chảnh thì đến quỳ lạy người lúc nào cũng vỗ ngực fan cứng BB. BB thực sự nó đã chết sau khi chuyển qua Android rồi bán cho TCL rồi.
@anhkind007 chỉ những đứa ko dùng nó mới nói bị mấy cái đó.
LuanPhan(Mr)
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ANHLE479 Đâu phải mỗi BB đâu bác
toolkit
CAO CẤP
4 năm
Chip snapdragon hiệu năng tốt
@toolkit Vote cho S10 e. Nhỏ gọn và mạnh mẽ
@toolkit Toàn các dòng máy tàu chiếm đa số. Riêng mình chọn note 10+
Ngon - bổ - rẻ thì a Tàu đứng số 2 k ai dám đứng số 1.
@from team b with love Ngon, rẻ thì ok chứ bổ thì còn tùy
Eudo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hackieuhay Giờ mà còn 6 với 7 lock, 7+ quốc tế còn phải bán gấp đây, tù với lag méo chịu đc
NNK910
TÍCH CỰC
4 năm
@hackieuhay Tất nhiên là note 1 với điề kiện 6 lock ở os thấp
Tất cả đều thua con Bphone 3 pro bán suốt năm 2019 được 10 cái hết.

Cấu hình đỉnh , thiết kế đầy trán khủng (khiếp)

CHIP : 660
RAM : 4G
ROM: 64G
Camera đỉnh siêu hột siêu nhòe
Kính glass 3 siêu phẩm 2014
Giá: 9,99 triệu thôi
@Quăng_Nguyên_Tử Chắc là bạn làm bảo hiểm hoặc bị Sales bảo hiểm khủng bố nên ám ảnh câu "Nhỡ người thân bị tai nạn hoặc sự cố" and bla bla
Enjoy your life. Nếu làm điều gì tốt cho thế giới nhớ thông báo để mọi người biết
Thân
@Quăng_Nguyên_Tử Vậy sao không nói tới điện thoại ai kia của Trung Quốc và giảm giá 50%
@MinhHy Nguyen Vì nó đã đem lại niềm vui cho 287,252 người dân Việt được xài máy cấu hình tầm trung gía rẻ. Có gì phải nói khi nó đang mang lợi ích trực tiếp cho người tiêu dùng. Dùng não mà nghĩ đi.
@MinhHy Nguyen Nếu đủ kiến thức thì ko trả lời như thế.
Dạng này đáng khinh và chọn bỏ qua.
Sao lại ko có iPhone XR, 11 nhỉ
Flirtflock
TÍCH CỰC
4 năm
@zaizai_259 Nói như bác thì đâu có ai mua iphone 11 pro . Mua 11 được rồi . Đã xài màn oled rồi , nhìn lại lcd nhợt nhạt thấy gớm . Mà mấy con ở trên hiệu năng rất tốt . 2-3 năm nữa vẫn được hỗ trợ , ít nhất cũng lên được android 11 , chứ có phải không được hỗ trợ .
@zaizai_259 Xr nó chỉ ngon khi nó là hàng cũ thôi bác ơi. chứ chính hãng 15-17 triệu. IP11 20 triệu thì nó lại là đắt, k vào list là đúng rồi 😁
@zaizai_259 Con XR mà so với 1+ 7 pro thì mới thấy cái p/p nó thấp ntn.
se7en2008
TÍCH CỰC
4 năm
@zaizai_259 @Ifan Phải thêm tiêu chí Sang chảnh + ảo tưởng thì may ra mới lọt top này 😆)
Lỗi màu font với Darkmode rồi nè Mode ơi, App tinhte trên iOS nhé.
@Anthonie Le Đã báo mod để chỉnh màu lại
Mr.ZP
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Luân Tới h vẫn chưa fix ... Chả thấy đường mà đọc gì cả @@
@Mr.ZP Mod chỉnh mà không hết. Mình edit rồi đó. Bạn refresh cái nhé
Mr.ZP
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Luân À há ... Phải để cho Duy Luân ra tay lun cơ à
Không có iPhone sao?
lehongxuan
TÍCH CỰC
4 năm
@kekk Iphone làm gì có cửa đứng trong cái top này 😃
DUCPHAN2016
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kekk Đọc kỹ tiêu đề nha bạn.IP mắc bỏ xừ thì làm sao lọt top này được bạn.
Còn iphone xr nữa cấu hình trên giá cũng ngon mà thớt 😆
@khánh nhật XR vẫn quá đắt so vs những gì nó mang lại.
@khánh nhật Ip có thể ko phải là đẳng cấp cũng chẳng sang chảnh gì ( ye kiến cá nhân) nhưng nó chưa bh là dòng đt giá rẻ, và càng ko nên xếp nó chung mâm với mấy cái đt tàu khựa, khập khiễng lắm 😃)
@QXPro Mình lại thấy nó lại rất đáng tiền chưa hề hối hận khi mua Xr
LuanPhan(Mr)
ĐẠI BÀNG
4 năm
@muitenphale ừ cũng đúng , đám bạn mình ai cũng nói vậy
Mấy con ZTE ngon quá, tiếc là bị bọn tư bản mẽo dập cho gần chết
3 triệu cho Vsmart Live bản 6GB RAM là ngon nhất tầm giá chưa nhỉ?
Chip 675, pin 4000mAh
@Seven-Galaxy Mình mua giữa tháng 11 có 2980k cho bản 6GB RAM thôi
@Lưu Quang Tính Ý bạn là bản xách tay?
@pengoccmg Hàng mới chính hãng thì nó là trùm đó
@HCproboy vậy thì xúc khỏi suy nghĩ bác nhỉ
Thật k ham con nào trên này hết^^
Vẫn trung thành với apple^^
tuluan
TÍCH CỰC
4 năm
Toàn flagship không, đa phần là của anh Khựa nằm trong top ghê thiệt.
[Zeus]
CAO CẤP
4 năm
Xin địa chỉ Note 10+ 13tr8 với :3
@[Zeus] chắc là hàng lai niu (like new) hoặc là Hàn Quốc niu lâu bốc (new nobox) :v
@[Zeus] Bản xt Mỹ
conan12a2
TÍCH CỰC
4 năm
@[Zeus] Em cũng muốn xin, chỗ nào có giá này vậy
[Zeus]
CAO CẤP
4 năm
@QXPro Chỉ search được N10 thường chứ không có plus.
iphone đâu 😆
@Lexuancuong95 ở trên toàn lấy hàng chính hãng bác ơi. Xr và IP 11 hiệu năng quá ngon so với tầm giá thì đúng, nhưng nó chỉ áp dụng cho hàng like new thôi. chứ chính hãng Xr và IP tầm giá 17 - 20 triệu thì làm sao đủ tuổi vào list trên 😁
galaxy@
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lexuancuong95 nói tóm lại là cuộc thi chỉ dành cho android, hết
con k20pro giá kia cho vào đây ko xứng. 100 người chắc chỉ có 1 người chọn nếu đặt cạnh đống còn lại.
@AZwarrior Bạn nói ngược rồi, nếu xét về ngoại hình thì đa số người sẽ chọn con k20 đấy. Người dùng bình thường ko kĩ tính đến mức đi săm soi chi tiết build đâu, họ chỉ quan tâm đến viền mỏng, ko khiếm khuyết thôi. Mà cái này con k20p dư sức đáp ứng.
@AZwarrior Mình xin địa chỉ k20pro bác nói với ạ.
@dh2242 https://mobilecity.vn/xiaomi/xiaomi-redmi-k20-pro.html đây bác ơi bản 8/256 tầm 8tr thôi. Mình nhờ bạn mình bên TQ mua đợt sale ngày độc thân 11/11 thì còn có 7tr3. Mấy bản còn lại thì đều dưới 8tr.

Điện thoại Redmi K20 Pro RẺ nhất tại Hà Nội, Tp Hồ Chí Minh

Giá Xiaomi Redmi K20 Pro chính hãng cực RẺ tại Hà Nội, HCM, Đà Nẵng. Cam kết BH lên tới 12 tháng, hỗ trợ trả góp cho điện thoại Xiaomi Redmi giá RẺ tại MobileCity.
mobilecity.vn
@ViTieuBao86 Thank b
Vẫn đang dùng K20 Pro + Ipad mini 5. Không lăn tăn gì trừ việc mua Ipad có 10tr quay đầu mà tốn tiền mua phụ kiện đi kèm cả 3-4tr 😔(
@pham.kelvin bác mua thêm quả bút sao mà phụ kiện đắt thế
@gunnyonline Đúng rồi bro, mua dùng thay chay sổ giấy để đi họp cho tiện.
@pham.kelvin Combo bác có ipad mini 5 rùi thì quất thêm cái đt nào chụp hình ngon nữa là ổn bác. Pixel 3 với Mate 20 pro giá giờ ngon mà màn đẹp nữa.
@c0902765115 tùy thôi, không thích chụp choẹt thì chỉ cần đt bt là đủ.
@gunnyonline Chuẩn bác. Camera con k20 pro với mình là đủ dùng. Từ ngày qua ipad cặp chug thì k lo pin nữa
Không có ai phôn 8 lút thần thánh là k đc r 😔 nhiều bài nâng bi thế cơ mà
Không thấy Vinsmart & Bphone thì bài này sai quá sai.
@ometa020983 Vinsmart + Bphone nó nằm trong "Top 2 điện thoại thiên đường có hiệu năng trên giá ngon nhất năm 2019"
chứ nấy cái top vớ vẩn này chả thèm chung mâm😁:D:D
@Ghét phải cạo râu Bom phải nổ ở đúng 3 cái động riêng nhà Bê: Vnreview.vn, Bphone Fans Club và bkav.com.vn
@ometa020983 Đang xét flagship mà
realvn
TÍCH CỰC
4 năm
Mi 9 chính hãng đang có giá 8tr2 ở cellphones, thông tin cho ai cần
@realvn Ngon he he

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095