#TT19: Top pin sạc dự phòng đáng chú ý trong năm 2019

Mikeknowsme
16/12/2019 10:14Phản hồi: 189
#TT19: Top pin sạc dự phòng đáng chú ý trong năm 2019
Ngoài trang bị những cục sạc nhanh ra, chúng ta cũng cần những thiết bị pin dự phòng có khả năng sạc nhanh, đầu sạc cần phải trang bị Power Delivery và Quick Charge 3.0. Quan trọng nhất vẫn là PD, nếu như chúng ta sắm một cục pin có dung lượng cao và điện ra PD cao (từ 30W trở lên) là vừa có thể sạc thiết bị di động, vừa sạc được cho cả MacBook.

Mình sẽ điểm lại top pin dự phòng hỗ trợ sạc nhanh và tiện dụng trong năm 2019:

Xiaomi 10.000 mAh với sạc không dây Qi

Cục pin 10.000 mAh của Xiaomi trang bị 1 cổng USB-A sạc 18W và cổng USB-C cũng sạc 18W. Ngoài ra trên bề mặt pin còn có phần sạc không dây tiêu chuẩn Qi 10W, bạn có thể dễ dàng sạc cho những phụ kiện tai nghe như AirPods, AirPods Pro, Galaxy Buds, hoặc smartphone có trang bị sạc không dây.

• USB-A hoạt động 1 cổng: 5V-2.4A, 9V-2A, 12V-1.5A MAX
  • USB-C: 5V-3A, 9V-2A, 12V-1.5A MAX
  • Sạc cùng lúc 2 cổng: Tối đa 5V-3A MAX
Giá 750k

Xiaomi 20.000 mAh Gen 3

Nếu bạn không cần thiết sạc không dây Qi, chỉ cần sạc nhanh và có dung lượng lớn thì đây là lựa chọn pin Xiaomi tốt nhất. 20.000 mAh, bao gồm một cổng USB-C hỗ trợ PD lên đến 45W, 2 cổng USB-A còn lại hỗ trợ 18W. Thiết kế đẹp, cứng cáp, đơn giản. Dưới đây là kết quả mình đã trải nghiệm sạc đo điện thực tế:
  • Cục pin sẽ luôn ưu tiên cổng USB-C PD, ví dụ cắm MacBook thì ưu tiên 45W, và iPhone hay Pixel thì ưu tiên 18W.
  • Nếu sạc 3 cổng full thì 2 cổng USB-A chỉ có tổng công suất 7.5W (chia cho nhau), như vậy tổng công suất cả 3 cổng mà cục sạc Xiaomi Gen 3 có thể ra là 52.5W
  • Nếu sạc chỉ 2 cổng USB-A cho 2 thiết bị di động thì nó chỉ còn 5V - 3A ~ 15W (chia đều cho nhau 2 cổng).
  • Như vậy Quick Charge 3.0 chỉ khả dụng khi chúng ta sạc một cổng USB-A mà thôi.
Và với 45W cổng C, bạn có thể tự tin sạc cho MacBook 12", MacBook Air 2018 trở lên và MacBook Pro 13"

Giá 650k

HP Power Pack Plus 18000

Quảng cáo

Đây là sản phẩm sạc dự phòng có thiết kế độc lạ nhất, vừa là pin vừa là một cái túi để đựng phụ kiện. Pin có dung lượng thực 67.5 Wh, tương đương 6.000 mAh tại 11.25V. Trong mục công suất đầu ra, 3 cổng USB 5V sẽ có công suất tối đa lần lượt là 1A, 2.1A và 3A. Riêng cổng 19V-2.5A đó là cổng để đưa nguồn điện (pass through) đi qua pin sạc cho máy tính.

Vì vậy HP cung cấp kèm theo một adapter sạc công suất 65W tương tự như các mẫu laptop của hãng. Vì vậy khi bạn mua bộ sản phẩm này xem như là mua thêm một cục sạc thứ 2, có thể để ở nhà, công ty hoặc mang đi.

Xem thêm: Trên tay sạc dự phòng HP Power Pack Plus 18000

Quảng cáo

Innostyle PowerGo Pro 10.000 mAh

Đây là sản phẩm pin sạc dự phòng của Innostyle có nhiều cổng nhất, từ USB-C đến USB-A, microUSD và cả cổng Lightning.
  • microUSB (sạc vào): 5V - 2A / 9V - 2A
  • USB-C (sạc vào): 5V - 2A / 9V - 2A
  • Lightning (sạc vào): 5V - 1.5A
  • USB-C PD (sạc ra): 5-6V - 3A / 6-9V - 2A / 9-12V - 1.5A
  • USB-A Q.C 3.0 (sạc ra): 5-6V - 3A / 6-9V - 2A / 9-12V - 1.5A
Chính vì có nhiều cổng nên bạn có thể tuỳ biến sạc vào cho cục pin này không chỉ microUSB, mà còn USB-C hay cổng Lightning. Đặc biệt đối với người dùng iPhone sẽ thích sản phẩm này vì chỉ cần mang theo một sợi cáp Lightning là đủ, vừa sạc vào cũng vừa sạc ra từ cục pin Innostyle PowerGo Pro. Ngoài ra nó đáp ứng được nhu cầu sạc nhanh cho các thiết bị di động hiện nay với 18W.

Giá 950k

mophie powerstation USB-C XXL

Mặc dù mophie powerstation không phải là sản phẩm mới trong năm nay nhưng đến tận thời điểm này nó vẫn là thiết bị sạc rất tốt vầ đáng mua nếu bạn là người chỉ sử dụng thiết bị của Apple: iPhone, iPad, Mac.

Cổng USB-C (PD) hỗ trợ sạc lên 30W, có thể vì sản phẩm này sản xuất đã khá lâu nên hiện chúng ta sẽ đòi hỏi về công suất nhanh hơn (từ 60W trở lên). Cổng USB-A sạc điện 5V - 2.4A phù hợp để sạc cho những đời iPhone cũ và sạc Apple Watch, phụ kiện,... Dung lượng pin 19.500 mAh.

Giá 3,4 triệu, tuy giá cao nhưng mophie powerstation XXL vẫn là sản phẩm tốt và ổn định nhất nếu bạn thực sự cần một cục pin sạc cho iDevice.

Anker PowerCore Fusion Power Delivery

Anker PowerCore Fusion vừa là adapter sạc vừa tích hợp viên pin bên trong dung lượng 5.000 mAh, nếu bạn là người cần tìm nhu cầu vừa sạc gắn tường vừa làm pin thì đây là sản phẩm đủ tốt để tìm mua. Hiện Apple cũng recommend sản phẩm này cho người dùng. Cổng USB-C hỗ trợ PD sạc 30W, có thể sạc cho các thiết bị MacBook 12", 13" và iPad Pro. Cổng USB-A hỗ trợ công nghệ Power IQ đặc trưng của Anker với công suất 12W.

Giá 100 USD.

HyperJuice 27.000 mAh

HyperJuice 27.000 mAh bao gồm 2 cổng USB-C PD trong đó một cổng 60W sạc ra và một cổng 100W vừa sạc ra và nhận sạc vào. Thêm cổng USB-A 18W để sạc cho các thiết bị Android hỗ trợ Quick Charge. Cổng sạc vào C 100W nên an em có thể sạc vào nó nó rất nhanh nếu có cục sạc mạnh (Macbook 15" cục sạc đến 87Wh). Nhìn chung thì đây là sản phẩm pin sạc gần như max option để bạn có thể thoả thích sạc cho mọi thiết bị xung quanh.

Giá 4,6 triệu

MIPOW PowerCube X3

Nếu bạn chỉ cần một cục pin để sạc cho iPhone thì đây là lựa chọn khá tốt, MIPOW PowerCube X3 chỉ có duy nhất một dây sạc Lightning tích hợp có chứng chỉ MFi và sạc nhanh 18W cho iPhone với dung lượng 10.000 mAh. Hiện trên thị trường rất hiếm pin sạc có sẵn Lightning và đủ chất lượng để Apple cấp MFi. Ngoài ra trên pin còn có một cổng USB-C nhưng nó chỉ nhận điện sạc vào.

Đặc biệt hơn khi trên thân cục pin là phần sạc không dây tiêu chuẩn Qi, có 3 núm cao su để khi đặt thiết bị sạc lên không bị trơn trượt. Bạn có thể sạc Qi với công suất 10W tối đa, thích hợp sạc AirPods, iPhone,...

Giá 1,6 triệu.

MIPOW CubeX 10000 Version II

MIPOW CubeX 10000 có thiết kế rất dễ thuơng, trẻ trung với nhiều màu và đặc biệt hơn so với thế giới sạc dự phòng hiện nay. Version II cải tiến với cổng USB-C sạc điện ra 18W PD, trước đây cổng C chỉ nhận điện sạc vào cục pin mà thôi. Ngoài ra có thêm 2 cổng USB-A ở hai bên 12W và 5W. Bền mặt trên cục pin là phần sạc Qi công suất 10W.

Giá 1,5 triệu.
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhiều loại ngon thiệt nhưng chắc mình vẫn trung thành với 2 cục: Pisen 20.000mAh và BlackBerry 12.600mAh, ko có nhu cầu mua thêm Mãn nguyện.gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

s89hd
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 em có cục pisen 10k mua từ 2016, tới giờ có vẻ sắp đi ròi 😁 :D
@s89hd Mua cục mới thôi, chần chờ thêm chi Chớp mắt.gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
s89hd
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 Ngon rẻ chắc chỉ có mì xào 😆
@Congminhngo Ồ. Vẫn đang xài gen 2. Ko có nhu cầu USB C lắm nên khá hài lòng.
lllll-13
ĐẠI BÀNG
4 năm
vẫn đang trung thành với con xiaomi đời 2 10.000mah (trấn vợ) sau khi em pisen 10.000mah ra đi (được tặng), vẫn chưa mua con sạc di động nào và do toàn ngồi làm việc cạnh cái ổ điện nên lâu lâu mới phải lôi ra xài, nếu có mua thì giờ đang tia con anker 20.000mah PD (Bản Nitendo Switch) hoặc em Energizer 20.000mah (con này giá đẹp hơn ), không thì làm con xiaomi 10.000mah hỗ trợ sạc không dây cũng được ... tổng kết lại là vẫn chưa ham hố làm con sạc di động mới lắm.
@ltdloletta Theo mình được biết thì không được nhé, mình xài dell có cổng usb-c cấm vào nó báo phải ít nhất 45W mới sạc được, còn dòng laptop khác thì mình không biết
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ltdloletta K dc bạn. Mình dùng GL Gram xạc SS dc tặng khi mua Note10+ dc tặng nhưng k dc. Cắm từ 25w trở lên mới nhận. Còn những lap nguồn cao thì nó càng yêu cầu cao từ 45w trở lên. Muốn sạc dc mua cục nào tầm 45w trở lên
lllll-13
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nightwish47 Đầu ra con anker đúng là ít thật, con energizer rẻ hơn một nửa mà có tận 2 cổng A và 1 cổng C, mà h con xiaomi 10.000mah dùng vẫn đủ nên chỉ ngắm thôi chứ cũng chưa có ý định mua bác ạ
tinhnd
TÍCH CỰC
4 năm
@trantuananh1996 Haha, bác khéo tay quá
ở đây có ai dùng sạc hay đồ của mcdodo chưa, thấy thiết kế cũng ổn, giá ổn. k rõ chất lương sao
vtkhang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngày xưa thì mấy loại như Anker, Mipow hay rawpower an toàn và chất lượng hơn thiệt. Bây giờ thì quá nhiều loại ngon, an toàn và giá cả hợp lý. Xiaomi, Baseus xịn là dùng được.
@MoNoJi mình là người dùng thực tế và mình kiểm chứng :D hiện tại nó là cục pin sạc nhiều cổng mà giá lại ok, dùng lai ổn.
@vtkhang Mình dùng Xiaomi gần 4 năm rùi chưa muốn thay em ấy!
vtkhang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mikeknowsme Ý mình là mua đúng baseus hàng chính hãng, chứ ko phải xịn theo kiểu tốt nhất thế giới. Mình thấy baseus nhiều hàng dùng được từ cable đến sạc, sạc dự phòng. Xưa thì cực thân đặt mua Anker từ Amazon Mỹ về, sau đó thì dùng pisen với romoss thấy cũng đủ, sau này thì Xiaomi quá ngon, Baseus thì mình thích cable hơn, cable nhìn chắc và đẹp.
vtkhang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mikeknowsme HP Spectre X360 cũng dùng sạc usb type C 65QW.
Nói về pin nhưng lại cho mấy cục Mipow với Innostyle vớ vẩn thay vì Aukey hay Ravpower. Mod có cần làm lại bài này không ?
@n.a.v.i.p Lởm hay ko thì cug đã bnhiu nguoi dùg rồi. Có thể giá cao ít nguoi tiếp cận chứ nhiều reviewer đã nói ve thg hieu inostyle ui
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@airwalker Chuẩn nhưng VN k có bán, muốn mua toàn nhờ ngưòi cắp nách mang về. Còn ngon bổ rẻ vẫn là Xiaomi, chứ nhiều thằng mac US, các thứ mà đều đồ khựa gia công.
@Tuyến trần 92-nd Thôi đừng bốc phét. Quảng cáo innostyle hàng US, nhưng địa chỉ ở US lại là địa chỉ 1 cái nhà riêng. Hàng US sao ko có bán đc ở US mà chỉ bán ở VN? Thậm chí TQ còn ko có 😆 Xạo lone. Cáp Innostyle trên gr Hội iphone đầy đứa kêu tự nhiên báo ko tương thích kìa.
@airwalker Day là nguoi ta. Chứ bác đã dùg chưa hay chỉ mua loại rẻ tiền
Vẫn dùng con ivalua được tặng khi mua con ss
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
mình nhu cầu chắc là chỉ xiaomi gen 3 20000 mAh vì đang dùng mac air 2019 vs iPhone X hỗ trợ đủ dòng trên con PDP này 😃
Nhu cầu không nhiều thì màn con 10000 mah là đủ , còn sạc nhanh có thì tốt không có cũng không sao, vì ít dùng nên như vậy là đủ.
mình thấy hàng pisen dùng cũng ổn
Blessa
TÍCH CỰC
4 năm
Mới mua Switch nên cũng đang nhắm con sạc Anker 20.000, cơ mà giá hơi mặn với Switch V2 chơi cạn pin cũng mất 5 tiếng có lẻ, nên có lẽ chưa cần thiết mua vội. Hiện cũng đang hài lòng với Xiaomi Gen 2 10.000, được gần 3 năm rồi, vẫn mỏng nhẹ mát như ngày nào :p
nh_ha
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cục MIPOW CubeX 10000 ai bán
Theo mình là con Aukey PB-Y22
Lý do:
-Sạc đc iphone 11 lên max 18W qua cổng C (Hoặc usb)
- Nạp pin cho cục dự phòng này qua cổng C (sạc đầy rất nhanh), Lightning, Micro usb được luôn
- nhẹ chỉ bằng iphone 11

Mình chỉ cần cầm cục dự phòng này với dây c to lightning và củ sạc 18w ZMi là quá đủ

image.jpg image.jpg image.jpg
Foto Seven
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phopham bác dùng cục này khi sạc cho điện thoại đèn led chỉ sáng chút rồi tắt đúng không ạ hay nó vẫn sáng đèn khi đang sạc ạ
Foto Seven
ĐẠI BÀNG
4 năm
@songoku_1206 bác dùng cục này khi sạc cho điện thoại đèn led chỉ sáng chút rồi tắt đúng không ạ hay nó vẫn sáng đèn khi đang sạc ạ
@N&C Store đèn tắt khi sạc pin cho điện thoại b ơi 😃
Foto Seven
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quanghung1611 cám ơn bạn, bạn dùng cho iphone có tự ngắt khi đến 80% pin ko ạ, Tối qua mình cắm sạc lúc máy xs max của mình còn 35% đến 4h mấy sáng giật mình thức bấm đt xem giờ thì thấy ngắt sạc pin chỉ có 80% . Mình nhấn vào nguồn pin dự phòng nó mới tiếp tục sạc đến 100%
Có 3 cục , 1 xiaomi 10k, 1 tronsmart 5k nhỏ gọn mua 200k dùng ngon, 1 energizer thương hiệu rõ ác dùng rõ chán
mophie cung rất đáng tiền. Một cục cho ipad một cục cho iphone , siêu mỏng luôn
sontg10
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chavalier xin info cục nhỏ bạn ơi 😁
@sontg10 Cục nhỏ là battery cable của nomad nhé bạn
sontg10
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chavalier cảm ơn bạn nhé 😃
Tuanpht
TÍCH CỰC