TTBC16: Điện thoại của năm

cuhiep
23/1/2017 11:29Phản hồi: 79
TTBC16: Điện thoại của năm

iPhone 7 Plus được bình chọn nhiều nhất trong hạng mục điện thoại của năm với 31,29%. Tiếp theo là Galaxy S7 Edge, Note 7, iPhone 7, S7. Apple và Samsung với điệp khúc 7 chiếm hết 5 vị trí đầu tiên. Vị trí thứ 6 là chiếc điện thoại đến từ tương lai Xiaomi Mi Mix. Các đại diện khác gồm có Apple iPhone, Xperia XZ, Huawei P9 và Google Pixel. Trong các đại diện trên thì Mi Mix và Pixel là không được bán chính thức ở Việt Nam.

Anh em lưu ý là kết quả bình chọn này do anh em tự gõ vào và BQT thống kê dựa trên kết quả đó. Nhiều anh em chỉ gõ Samsung Galaxy cũng như chỉ gõ iPhone hay Apple iPhone. Chữ Apple iPhone trong tốp 10 này không gồm các Apple iPhone 4, 5, 6... (dựa trên bảng số liệu mà anh em gõ)

79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá tuyệt, kết quả gần như em đúng khi đoán 7 plus là xì mát phone của nam, hi vọng bài chia sẻ lý do của mình cũng chính xác như vầy. haahaa
@Nguyễn Lê Hùng 1987 Mình chọn Mi Mix là smartphone của năm 😁
@cuhiep Cái đó em cũng thích anh, Thiết kế đẹp lạ mắt, nhưng do em chưa có cơ hội trên tay, chưa dùng thử nên ko dám bình loạn, haha, Nhưng nếu cầm nó trên tay ở Vũng Tàu em là hàng độc, haha
@cuhiep sao bài này anh chưa public cho anh em coi luôn anh. em chưa thấy nó ngoài màn hình chính.
trungnam_bl
ĐẠI BÀNG
7 năm
Note 7 mới xứng đáng là dt của năm. Vì quá nổi vụ bom Note 7
pikalong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trungnam_bl Sao mình khá gét cái thể loại đào mộ. Báo chí ngta không nhắc đến nữa làm bác nhớ nhung lắm hay sao mà cứ đào nó lên thế bạn 😃
trungnam_bl
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pikalong He he. Lúc đó mình đang xài Note 5 nhưng thấy ẻm chịu không nổi, tính mua cuối cùng ....bùm.
Mình chọn Ip7+ vì 50 chai giành cho hạng mục này thì phải :v
mariaorawoa
ĐẠI BÀNG
7 năm
bầu chon No 1 là Bphone :rolleyes:
@mariaorawoa năm nay a quảng có ra con nào đâu bác 😁
mình chọn mi mix
kingtwo
TÍCH CỰC
7 năm
e thì thấy mimix chụp xấu, và quảng cái cũng hơi "hack" viền so vs thực tế.
s7 edge và ip7+
vietcad.77
TÍCH CỰC
7 năm
Độ phổ biến và hài lòng thì khó có con Smartphone nào qua nổi 7Plus. Mình thích nhất iPhone 7 Plus và HTC 10! Tiếc cho Note 7 quá. Nếu Note7 khong gặp sự cố chắc chắn nó sẽ là Điện thoại của năm!
@vietcad.77 note 7 nó gặp nạn cũng là do ăn ở thôi bác ơi,
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
7 năm
War cho mà xem
@fu09fjtnhj thế mới vui
Nếu mà Galaxy Note 7 không bị dính vụ nổ thì chắc đã đứng nhất :p
Đúng y mình đoán 😁
PTTiT
TÍCH CỰC
7 năm
Mình chọn note 7, haha
Note 7 lẽ ra phải là chiếc điện thoại của năm (lời 1 quan chức IS cho hay)
mặc dù k phải fan táo nhưng vẫn chọn iphone 7 plus
eaglet_no1
TÍCH CỰC
7 năm
Mình vote Note7, vì nhiều thứ và nhất là cách giải quyết của SS.
nguyen.phi66
ĐẠI BÀNG
7 năm
@eaglet_no1 Nghe mùi seeder
eaglet_no1
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyen.phi66 Seeder có lương không? Đang thiếu tiền tiêu này.
đ m thằng tàu khựa cũng chui đc vào 2 cái! mà thằng mặt bột mày còn nhận tài trợ của mấy thằng cẩu khựa oppo kia hèn gì chúng mày tối ngày nâng bi cho bọn nó! lũ ngồi cao hơn đứng. bảo sao mất hết đảo. con cháu chúng mày sẽ trả giá cho những gì hnay chúng mày làm
@rualg Cái này anh em bình chọn sao thì thống kê như vậy mà bạn 😁 nói như bạn mình tự đưa mình là mod của năm cho rồi :D
ilove1520
TÍCH CỰC
7 năm
Đã từng dùng ios, android và wp nhưng mình nản nhất là android cà giật, wp hồi xưa dùng con 1520 chụp hình quá đẹp, hđh quá mượt và nhanh chỉ tiếc là kho ứng dụng yếu kém. Tiếc cho wp quá. Bây giờ dùng ip6s plus và đã jaibreak, chỉ nói 1 câu là tuyệt vời. Android cà giật chán nhất.
@ilove1520 Tầm tiền 1520 và ip6+ mà mua ĐT and kêu and giật thì chắc chỉ có mấy thằng ngờ u mới mua được. Đang xài Note4 xách tay và chờ hoài vẫn chưa thấy giật.
@ilove1520 Chuẩn hồi đó xài con Lumia 720 cảm ứng bao mượt, sướng cực kỳ giờ chưa thấy cái dt nào cảm ứng vuốt dc như vậy. Tiếc cho WP
namosa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lạ thật, ở 1 đất nước nghèo gần nhất TG mà đa số người dân lạu bình chọn cho chiếc đt đắt nhất TG???
namosa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xuanhung2007 Tiéc là những nhân tài đó là do Mỹ, Pháp, Nhật đào tạo, ko phải ta
namosa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Carvalho1986 chắc là em bất thường thật sự trong cái xã hội thiên đường này thật, nhưng việc chỉ bỏ vài ngày lương để mua đt là cách chi tiêu của rất nhiều nơi trên tg, ko phải của em. lương trung bình ở mỹ khoảng 3000 usd. Nếu dân họ dung 2-3 tháng lương để mua đt thì họ sẽ chọn những cái đt giá 6000 - 9000 usd, do đó nếu là cách chi tiêu của đa số dân họ thì iPhone giá 700usd không bán chạy nhất.
Để xem dân mình xài tiền như thế nào nhé( lương vn trung bình: 8tr/ tháng, mỹ 3000 usd)
Điện thoại (25tr/ mỹ: 800usd): 3 tháng lương, dân mỹ bỏ 5 ngày lương.
Xe oto ( vn 600tr/ mỹ 36000usd): : 6 năm lương, dân mỹ: 1 năm lương (xe tốt hơn).
Nhà cửa (2 tỷ/ mỹ 220000 usd) : 20 năm lương, dân mỹ: 6 năm lương (nhà rộng hơn, đẹp hơn, chat lượng hơn).
Nếu bình quân trong đời người xài 20 cái đt, 2 cái xe hơi và 1 cái nhà thì tổng số năm lương họ bỏ ra chỉ để thỏa mãn 3 thứ trên là:
Dân mỹ bỏ ra 0.5 năm(đt); 2 năm (oto); 6 năm (nhà) = 8,5 năm lương.
Dân mình: 5 năm (đt)+ 12 năm (oto) + 20 năm (nhà) = 37 năm lương.
Họ đi làm từ năm ~ 23 tuổi, đến 60 tuổi là đủ 37 năm lương, thương quá VN ơi
Trên đây chỉ là cách tính áng chừng, gần đúng.
@namosa Tự lo cho bản thân trước đi. Mỗi 1 con người đã biết đi làm ra tiền thì đều biết cách sử dụng đồng tiền để thoả mãn cho bản thân trong điều kiện cho phép. Ko cần ông phải dạy đâu. Đừng đem mỹ hay bất cứ đâu ra so sánh làm gì cho mệt, văn hoá khác nhau, cách sống khác nhau.
Nhắc lại, đừng đem tiêu chuẩn bản thân ra áp đặt cho người khác làm gì rồi đòi hỏi người ta phải theo ý mình. Rất là nực cười và ấu trĩ
namosa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Carvalho1986 Thì đã nói rồi còn gì, em đúng là bất thường trong cái xã hội thiên đường mà, em chỉ nói lên quan điểm cá nhân thôi, đâu có áp đặt cho ai đâu. Còn nữa, làm ra tiền và biết cách xài tiền là 2 phạm trù xa vời nhé bác, không phải biết làm ra tiền là biết cách xài tiền, còn phụ thuộc nhiều thứ khác lắm, và đặc biệt là cách mà kiếm tiền nữa (có nhiều cách kiếm tiền lắm, ví dụ: bán mồ hôi, nước mắt; bán vốn tự có, trộm cắp, đục khoét, lừa đảo, trúng số, đề, thừa hưởng gia tài, .... Trừ khi bác kiếm tiền bằng cách kinh doanh, đầu tư để tiền đẻ ra tiền thì lúc đó mới có khả năng biết xài tiền. Thôi năm hết tết đến rồi, vui vẻ đi bác, căng thẳng quá vây?Thương quá vn ơi,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019