TTBC16: Thương hiệu điện thoại

cuhiep
23/1/2017 8:19Phản hồi: 143
TTBC16: Thương hiệu điện thoại

Ở hạng mục thương hiệu điện thoại Apple áp đảo với gần 50% số phiếu bình chọn. Tiếp theo là Samsung, Sony, HTC và Huawei. Nokia, Xiaomi, LG, BlackBerry và ASUS là những thương hiệu khác lọt vào tốp 10. Nokia truy đã không còn kinh doanh nhiều nhưng vẫn được người VN tin tưởng. Xiaomi cũng chưa có bán chính thức ở VN nhưng cũng lọt vào tốp 10.

143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrdk1234
ĐẠI BÀNG
7 năm
Apple vẫn là một sản phẩm tuyệt vời cho nhu cầu sử dụng phổ thông và là một tài sản cũng như đồ trang sức cho chủ nhân.
nktho
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mrdk1234 Bác thâm quá
@mrdk1234 đúng đó bn
@mrdk1234 đứa bạn mới dùng 1 đời iphone, xong cũng đòi lên 6+ với 6s+, nhưng mình có hỏi thì bảo thế so sánh 6 vs 6s chưa, nó bảo chẳng biết khác nhau cái gì, còn nó mua 6s+ 64GB giá 13,5 củ hàng 2nd QT, 😃
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nktho Bác nói vậy mình mới hiểu là bác ở trên đá xéo.
h.d.v.d
ĐẠI BÀNG
7 năm
Microsoft anh nơi nao?
@h.d.v.d Tận dưới đít bác ơi
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@h.d.v.d trong cái khác 3% đó 😁
vietrich09
TÍCH CỰC
7 năm
@h.d.v.d Cái chữ đó khó viết 😆
Định giá thương hiệu thì apple vẫn đứng đầu mà. Nếu bình chọn mà khác thì phải xem lại rồi 😆)
Em bình chọn cho Samsung do họ xử lý khủng hoàng của Note 7 quá hay.
@ilove1520 Bạn nói thế mình không đồng ý, ko phải mình bao che cho lỗi của họ, mình chỉ thích cách họ xử lý, biết đặt quyền lợi của khách hàng lên cao, cũng như có trách nhiệm với số tiền anh em mình bỏ ra mua hàng của họ, mình ko thích nếu 1 công ty làm theo cách bạn nói, tạo ra lỗi rồi sửa sai, nhưng khi có lỗi, biết nhận lỗi, biết gánh hậu quả thì quý chứ bạn, nói thật là mình ko fan 1 hãng nào, chỉ thấy thích cái nào nói cái đó thôi.
Bạn có thể coi rõ hơn qua bài viết của mình nhé. Thân
https://tinhte.vn/threads/dien-thoai-nao-se-len-ngoi-vuong-trong-tinh-te-binh-chon-2016.2673532/
@Nguyễn Lê Hùng 1987 Bạn có biết trước khi vụ pin xảy ra note7 bị dính rất nhiều lỗi không? Lúc đó mình chả thấy samsung đứng ra xin lỗi gì cả. Nhiều ng cứ phải mang máy đi đổi rước bực vào thân.
Rồi bạn biết tại sao vụ pin nó phải thu hồi kg? Nếu kg thu hồi bạn nghĩ điều gì sẽ xảy ra? Vậy thu hồi vừa là trách nhiệm mà cũng vừa là điều bắt buộc để tránh hậu quả xấu xảy ra cho chính bản thân samsung, vì samsung đã đặt cuọc với khách hàng 1 lần, nhưng bị thất bại, thành ra phải thu hồi. Chứ chả phải là vì mỗi khách hàng. Nếu vì khách hàng thì cái bài test này chắc chắn sẽ đc lập ra và tìm hiểu nguyên nhân thật kĩ, nâng chất lượng kiểm duyệt lên chứ kg phải lại để lỗi tập 2 xảy ra. Nói chung là mình thích note7 nhưng mình thất vọng với cách samsung xử lý vội vàng. Vì mình vẫn hy vọng thấy đc note7 ở ngoài đời nhiều hơn.
@Cupertino Đầu tiên mình xin đính chính trước là cái cmt mà bạn đọc bên trên là mình cmt trả lời cho cách nói chuyện của bạn kia. Khi bạn ấy chỉ trả lời cmt của mình 1 cách cộc lốc, có cái pin ko làm đươc. Còn nếu muôn suy lỗi của ông nội samsung thì nhiều lắm. Mình ko bênh sam, nhưng theo mình, vì cũng làm trong cskh, nên mình thấy nó làm vậy là đúng trách nhiệm. Chính vì vậy mình bình chọn chi nó. Cùng 1 việc, những người khác nhau sẽ có cái nhìn khác nhau và như tui và bạn bây giờ, sẽ bảo vệ quan điểm của mình, cho nên mình ko nói bạn sai, mình đúng, mình chỉ xin nói là theo mình nó làm vay65 là được, thì.mình chấm nó cao điểm hơn. Cùng là ban giá khảo cho 1 tiết mục, đâu phải lúc nào điểm cũng như nhau phải ko bạn.
@Nguyễn Lê Hùng 1987 nổ pin không thu đến lúc nó kiện cho sấp ml rồi phá sản luôn ấy. không thấy cấm mang lên máy bay ah
làm điều hiển nhiên mà bất kì NSX nào gặp phải đều phải làm, đc tung hô lên mây. buồn cười vch.
chắc mấy ông này chưa thấy mấy cái ô tô lỗi phanh đc thu hồi toàn bộ bao giờ 😃
ANHLE479
TÍCH CỰC
7 năm
Vì tinhte ít chị em và Sky nên không thấy Oppo, chứ nếu mà bình chọn hết thì Samsung tuổi tôm nhé
Tommy KN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ANHLE479 Phản đối. Chị em thích Apple hơn các hãng khác nếu không phải lí do giá cả.
@ANHLE479 Thật
@ANHLE479 MGU THI k nên tỏ ra hiểu biết bạn ak. Oppo cấu hình thấp giá thì chát. Mà cũng chỉ là chine nên nó lm sao và vào top 10 đc
ANHLE479
TÍCH CỰC
7 năm
@chiuong_saigon Trước khi trả lời thì lắp não vào đã chú, tay nhanh quá
Jake_long
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ANHLE479 ok
HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
Mình chọn Sony mặc dù đang dùng 2 em IP 😁
chauchau17
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ko thấy Oppo của Sếp nhỉ =))))
@chauchau17 Tinhte chứ đâu phải người xem quảng cáo đâu mà đòi lên top đc...kaka
@Cupertino Ko có mớ diễn viên ca sĩ cầm ốp bô thì cứ xác định đứng chót bảng hớt váng thui bác
Oppo chỉ lừa gà chứ chỉ cần biết tí tẹo tèo teo về công nghệ (như hầu hết mem tinhte) thì ko bao h chọn Oppo luôn
connhimhoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@yudhoyono Mình thấy mảng maketing của oppo quá mạnh, m chua dùng oppo bao giờ nhưng nó cũng đi vào tiềm thức của m là 1 sp phổ thông. Mảng này chắc nhiều hãng khác cũng phải chào thua
@yudhoyono Rất tiếc, oppo nó vẫn quảng cáo và vẫn lừa được và vẫn sống tốt. Buồn thật!
makimso
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bình chọn rồi sao ko thấy gửi về mail ta?!
Vậy là thương hiệu Blackberry mình chọn cũng có vinh dự lọt top thiệt hén 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
@crazysexycool1981 em đã bỏ q10, android về dùng 97
@tunglethanh510 97 được cái pin ngon nhưng ko có cảm ứng, thay bằng em 99 thì hay hơn, bàn phím mềm bấm đã hơn, tội mỗi điểm pin yếu
@crazysexycool1981 có lẽ em hơi dị nhưng em thấy 97 vẫn phù hợp hơn 99, 99 đẹp nhưng pin yếu
@tunglethanh510 Riêng cái bàn phím của 99 cũng rất giá trị và đáng để nâng cấp từ 97 rồi, hơn nữa trải nghiệm màn cảm ứng cũng hay! Màn nhỏ ko phải phục vụ chơi game nhưng các thao tác khi trải nghiệm đã nâng tầm 99 hơn hẳn 1 bậc so với 97 rồi! Còn vụ pin thì chắc phải thêm 1 cục sơ cua hoặc 1 pin dự phòng, chứ pin thằng 99 này tụt lẹ như tụt quần á, nửa ngày là biết nhau ngay rồi
PTTiT
TÍCH CỰC
7 năm
Kết quả hợp lý không có gì bất ngờ.
Bầu cử bình chọn Apple trong tinhte thì " dân chủ đến thế là cùng rồi"
Tinh hoa là trí tuệ cuả nhân loại
Đúng là iTT...1 Sam fan bức xúc lên tiếng 😁

Về thương hiệu và chất lượng, Apple phải hơn Samsung 96 lần???
dvt368
TÍCH CỰC
7 năm
@Ga2018 Ở phần bình chọn điện thoại đẹp nhất SS áp đảo thì kêu Sam seeder quá đông. Thế méo nào cũng nói được. Tinhte nên xem xét cho những thể loại suốt ngày gây war này về vườn đi, mâm nào cũng lôi SS vô.
@Ga2018 Phải hơn 6996 lần mới đúng, đt ss nhìn rẻ tiền, xuống cấp kinh dị, tởm lởm. Tui nói vậy đó tức ko seeder
apple và samsung quá mạnh, sony hơn 6% thôi. dù gì thì mình cũng thích sony nhất.
@trantuong426 Thương hiệu ngon, chứ đồ sony h làm chán lắm bác ơi, bị mấy nsx khác qua mặt vi vu
@nguyenfenice mình xài con sony xperia s gần 5 năm rồi có sao đâu bạn. máy rất tốt dù có rơi rớt nhiều lần.
Tội anh Oppo, nằm ở cái vị trí to nhất ngay cái bảng các nhà tài trợ mà éo thấy đâu trên cái bảng xếp hạng :p (mà chắc có trong cái 3,09% khác kia nhể)
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@KKQ307 Thấy mấy chị em công nhân và hs sv nữ xài oppo hơi bị nhiều bác ạ
tuansako
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngockiennq Confirm câu kết của bác này
Với HSsv, Cn thì oppo là lựa chọn dễ xảy ra
Thấy topic đt đẹp nhất nhiều member lồng lộn lắm giờ lấy lại tinh thần rồi à...

// Hóng giải 50 chai Nguyễn Kim thôi ... Mấy cái khác ko quan tâm !
Bạn bè anh chị em đồng nghiệp quanh mền trước đây an roi winphone blabla đủ kiểu giờ qua iphone ráo trọi gần hết. Mà dân IT không nha. 6 đứa chơi chung trong cty thì 5 iphone 1 Anroi. Mấy đám bạn khác cũng tương tự. Con đường nào rồi cũng đến với Apple kể cả antifan (me 😆
@gagalovegood =)) Đúng thế, thằng em mình mua cho nó hết con này con kia, bảo mua Iphone từ đầu có phải tiết kiệm không, giờ quay ra Iphone rồi
Barry Nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gagalovegood Giống mình vãi =))))
mystogann0
TÍCH CỰC
7 năm
sony vẫn dc nhiều anh em yêu quý..
arcvubale
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng BB nhưng vẫn thừa nhận táo là số 1