TTBC16: XE TAY GA

levuongthinh
23/1/2017 3:19Phản hồi: 90
TTBC16: XE TAY GA

* Tỉ lệ % tính trên tổng số bình chọn

Từ kết quả Tinh tế bình chọn 2016, mình đã lọc ra 10 mẫu xe tay ga được bình chọn nhiều nhất. Honda vẫn quá mạnh và có đến 8 bình chọn nằm trong tốp 10. Mình căn cứ theo đúng những gì anh em đã gõ vào ô bình chọn nên sẽ có cả những bình chọn như Honda Air Blade và Honda Air Blade 2016. Anh em cũng không cần quá thắc mắc về điều đó vì có người thích mẫu Air Blade 2016 nhưng cũng có người thích các đời trước.

Khá thú vị là dù chỉ mới ra mắt được vài tháng nhưng chiếc xe scooter thể thao Yamaha NVX cũng được rất nhiều bạn yêu thích. Bằng chứng là nó đứng ở vị trí thứ 2 trong tốp 10, chỉ sau Honda Air Blade.

Và trong tốp 10 Xe tay ga được yêu thích nhất chỉ có 2 thương hiệu xuất hiện là Honda và Yamaha. Điều này cũng thể hiện khá chính xác thị trường Việt Nam khi 2 thương hiệu này chiếm tới hơn 90% thị phần.

90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hình như cái này là em bình chọn Sh 2016
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
Em vote SH300i
Không thấy Vespa nằm trong top10 =))
@TonyTrinh3117 phải rồi, còn Ya may mắn có 2 em, Nouvo và NVX, NVX mới ra, chắc chắn sẽ nhìn theo thiết kế, còn Nouvo thì chắc còn fans. Vì Honda quá mạnh. nhìn NVX rồi, và ng chạy depa dữ lắm, chắc chắn sẽ nắm phân khúc tay ga thể thao tầm trên 155cc.
teri.nk79
TÍCH CỰC
7 năm
@Nhất Linh 93 Em cũng mới làm 1 em ABS 😁 chạy đã thật. Yên xe êm. Tay lái ko có rung mạnh. :D
Định kiến cũ vespa hao xăng thì giờ đã có iget nới rồi. Còn độ ồn theo năm tháng thì do các bô lão cứ cày mà sợ tốn tiền nhớt, tiền bảo dưỡng thì thua. AB hay gì mà ko định kỳ bảo dưỡng cũng như nhau.
Có điều 1 con vespa đắt gấp đôi con AB hay Lead thì bị chê thôi.
@teri.nk79 Thật sự thì mấy xe Piaggio đời mới bây giờ tiếng máy êm hơn honda. Honda con nào cũng gào.
@teri.nk79 Dan mình hài vãi lúa. 1 con xe đắt gấp đôi con khác lại cứ muốn bảo hành, phụ tùng nó bằng nhau rồi chê đắt.Sh bán giữ giá thì cái tiền lúc mua bị làm giá nó thổi lên 10 15 củ cũng bù vào đấy r. K biết vùng khác thế nào chứ chỗ e xe la liệt vào hỏi nó báo 92tr chưa giấy tờ bản 125 ABS. Giá nó niêm bao nhiêu bác nào nhắc lại hộ e cái :v
Ước mơ con Air blade từ 2011 và đến giờ cũng mua được con Blada...
win_kut3
ĐẠI BÀNG
7 năm
8 cái là của honda, cái thứ 5 là gì vậy mod
SH300i mà chết máy, không nổ được có dùng được cái pin dự phòng kích đề ô tô được không các bác nhể 😁 http://pinsacchinhhang.com/pin-sac-du-phong-kiem-ac-quy-de-khoi-dong-cho-xe-o-to-anker-10-000mah-id97.html
Trước xem các mod tinh tế thử đề ô tô thấy hay phết
de o to.jpg
@hvth_hl hỏi chơi hay thiệt, hay quảng cáo trá hình vậy đồng chí :p
newslove
TÍCH CỰC
7 năm
@hvth_hl Quan trọng là khó mở máy ra để kích
Mình chọn cái gì cũng đứng thứ 2 là sao ta 😁
cdab
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ngọc Đăng RBY đề
nay về mấy thế bác :rolleyes:
@cdab 14 với 94 đi :v
timinh02
ĐẠI BÀNG
7 năm
8 cho honda và 2 cho ya, grande cũng đẹp mà ko lọt top nổi nhỉ
@timinh02 Grande đa số chị em thích thôi. Tinhte toàn con trai ==))
ở việt nam Honda SH , airblade với yamaha chiếm đa số r còn đâu 😃 trong tâm trí người tiêu dùng chỉ có honda với Yamaha thôi :*
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@tungnguyen9x97 không thể chê dong air blade chỗ nào đc. thiết kế tốt động cơ tốt, bền với thời gian, giá thành trung bình. trước từng chạy atila, vespa, novo và shark thì không có chiếc nào có cảm giác lái tốt như AB cả.
Vote hon đa
Pcx cũng là 1 chiếc xe thú vị. Nhưng có lẽ các bạn dưới 35t không thích?
@Vladikox Không rõ cái công tơ mét pcx nó gắn ở đâu? Chứ wave, dream, airblade thì cái công tơ mét nó gắn vào bánh trước chứ có gắn ở bánh sau đâu?
vinh_moc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vladikox bác này giống ông a cty mình...con PCX cũng màu này , đt thì Z5 xanh luôn, quần áo cũng màu ná ná...
@KeVoDanh tùy theo thị hiếu ở mỗi thị trường pác ơi....ví dụ như bên Thái Lan ấy, số lượng xe PCX nhìn ngoài đường muốn xấp xỉ với lượng xe air blade Việt Nam mình đấy
Eazy
TÍCH CỰC
7 năm
NVX thấy đi buổi tối nhìn từ phía sau cũng khá dc đấy
thegiang889
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Eazy Đèn nhìn đẹp ghê
a12009
ĐẠI BÀNG
7 năm
M
Mềnh dưới 30 tuổi, rất thích PCX nhưng chưa đủ $ 😔
kids0407
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu tổ chức bình chọn bên web trẻ thơ hay các diễn đàn mẹ và bé. Thì Top sẽ là Vision, Lead, Lead đỏ, lead xám, vision trắng, vision đen, attila 😁
NVX trông phần đầu rất là ngon mỗi cái đuôi hơi cụt cụt
Mình cũng chọn Honda, cụ thể là SH
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
Grande đâu T.T
E voted Honda 67 😁
Bread Pro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@swordman2609 Em lại thích 66 hơn bác ạ, nhìn bụi bặm và phong trần hơn nhiều. Lâu rất lâu ngoài đường cũng còn vài chiếc nguyên bản, nhìn đẹp và cuốn hút đến lạ thường.
Gộp cả Air Blade và Air Blade 2016 vào thì quá bá =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019