[TTBC17] Tiki, Lazada là web bán hàng online được yêu thích nhất, MoMo dẫn đầu mảng ví

Duy Luân
21/1/2018 13:0Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình theo thứ tự là tiki, lazada, lotte, sendo 😁
CuHanhTay
ĐẠI BÀNG
6 năm
sendo bán hàng tào lao quá. toàn đồ gì gì không
leejonghun
ĐẠI BÀNG
6 năm
momo vẫn còn triệu mấy và đang bám bụi từ khi dùng thử timo
lazada có lúc làm ăn cũng bố láo, hôm rồi đăt mua con chuột dây mitsumi gần 100k, gửi về cho mìnhchooutj dell giá hơn 30k, dùng như đồ bỏ đi
doanlt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Adayroi đặt mua 1 lần & cancel mãi mãi! Nv cskh thì nói chuyện kiểu thích thì mua ko thì thôi anh cứ trả hàng. Comment nhận xét thì bị xoá trong 1 nốt nhạc.
Kiểu kinh doanh của nhà giàu có khác 😁
Lazada toàn giá trên trời dưới đất. Đội giá lên rổi để giảm % để đánh lừa thị giác
botykpt
TÍCH CỰC
6 năm
Lazada tìm gì có đó.Tiki nhiều khi không có
cuongnm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tất cả mấy trang TMĐT này đều có liên kết với www.tichluy.vn để hoàn tiền cashback cho đơn hàng của người mua.
Ai chưa đăng ký tài khoản Tích Lũy thì nhập mã giới thiệu CUONGNM để bạn và mình cùng được hưởng 20k tiền thưởng nha.
Đã từng rất thích Adayroi nhưng vì thay đổi điều kiện vận chuyển đã bỏ hẳn. Tiếc cho 1 hướng đi hơi sai 😁
xblade
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình thì mua lazada nhiều vì giao hàng nhanh hơn Tiki, mình ở tình, thường tiki đóng gói chậm lắm, lazada thì trong 24h mình đã nhận được hàng dù chọn giao free ship, tiki thì chỉ mua đồ gia trị cao vào thứ 2 vì quẹt thẻ giảm 500k, chứ tiki k có mã giảm giá,
Vẫn thik Lazada nhất, có nhìu đồ ngon mà giá lại phải chăng.Nhưng nhược điểm là giá vẫn cao hơn so với 2 thằng Sendo.vn hay Shopee.vn
Lưu Ly Tím
ĐẠI BÀNG
6 năm
M nghĩ sở dĩ lazada đc bình chọn cao như vậy là vì có nhiều lựa chọn cho việc ship hàng, phí ship rẻ, quan trọng là được check hàng trước nên ko ưng có thể trả lại luôn. Hay có km cũng là lợi thế
Oliver Phan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đã mua trên Lazada, Tiki, Shopee, Lotte.

Lazada thì khủng nhất rồi, support cũng tạm, đòi tiền, xử lý đơn hàng lỗi cũng chấp nhận đc, giao hàng thì nếu shop gần chỗ mình thì nó nhanh, xa thì lâu. Thằng này cũng là thằng đầu tư app nhiều nhất, giao diện rất đẹp và chuyên nghiệp.

Tiki mình mua sách chứ đồ điện tử chưa mua vì giá nó cao hơn mấy thằng khác, ko đa dạng, được quả giao trong 2h thì chắc là vô đối về thời gian vận chuyển rồi.

Shopee thì có mấy điểm mình thích:
1. Cái đánh giá shop đó có uy tính hay không thông qua số sao, số lượt đánh giá, tỷ lệ phản hồi chat, thời gian tồn tại trên shopee. Từ đó tự biết có nên mua hàng của shop đó hay ko. Ngoài ra, người mua sau khi nhận hàng còn có quyền bấm hàng tốt hay ko, chụp hình thực tế post lên luôn, nên shop nào làm ăn tào lao là vẹo. Nó giống với AliExpress của Jack Ma.
2. Quy trình xử lý đơn hàng app thông báo liên tục, chi tiết nên mình cũng nắm được đơn hàng mình ra sao. Về tốc độ giao hàng thì phụ thuộc shop nó xử lý đơn hàng nhanh hay ko. Mình đặt mua 1 cái bàn phím cơ, đặt lúc sáng đầu năm 1/1/2018, shop xử lý luôn, 3/1 mình đã nhận được. Tuyệt vời 😁

Lotte thì cái gì cũng nhất:
- Hệ thống xử lý chậm nhất
- App xấu nhất
- Giao hàng lâu nhất
- Khó theo dõi đơn hàng nhất
- Nhiều sản phẩm không có hàng nhất

Hên là mình chưa hỏng món nào nên ko có đổi trả, do đó ko đánh giá đc chất lượng support sau bán hàng thế nào.
cũng đang mua online và cảm giác khá khỏe so với hồi trước đi lùng mua đồ ngoài hà nội
mặc dù mua online đắt hơn vài K 1 sản phẩm nhưng đỡ tiền xăng đỡ tiền suy nghĩ xem đi đường nào để mua 😁 rồi công đi tìm dc cửa hàng rẻ 😆 haha
hongducwb
TÍCH CỰC
6 năm
sendo khá trash.... lúc trả lại hàng hỏi nhân viên thì nv bảo tiền ship bên lỗi trả...lúc sau gọi thì lại bảo người mua trả cho dù rõ ràng người bán sai, sp ko đúng, sai sp... =)) bố thí 40k
Mua hàng trên Lazada là ok nhất giá giẻ,hàng phong phú. Nên chọn hàng chính thức Lazada cung cấp thì rất ok. một cái tv sony Lazada bán 22t 400 bảo hành hai năm, mẹ thằng ĐMX bán 26t 800 mà bảo hành có một năm.
nguyenvanac
ĐẠI BÀNG
6 năm
Shoppe vs sendo bán flash sale món đồ 20k, phí ship 40k, mà chỉ mua được 1 món k cho mua 2 món. vkl
Nói tóm lại là Lazada là số 1 từ hàng hóa phong phú, giá cả, phí giao hàng đổi trả, khiếu nại mọi cái đều ok, rất chuyên nghiệp. Hiện vẫn mua ở đây vì chưa chọn được site nào tốt hơn.
leehieuhcm
ĐẠI BÀNG
6 năm
cho mình hỏi nguồn những thông tin này lấy từ đâu vậy...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019