#TTBC18: hạng mục điện thoại: iPhone tiếp tục áp đảo

cuhiep
19/1/2019 22:26Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con ipX mà hiệu năng trên giá ngon nhất àh 😁
@saobang3886 Đưa ra con nào ngon hơn đi.
@cuhiep Nếu iOS thì con XR ngon hơn chứ, giá con XR giờ còn rẽ hơn con X mà, trong khi cấu hình cao hơn. Tất nhiên chỉ so sánh hiệu năng chứ ko so thiết kế 😁
ok_never
TÍCH CỰC
5 năm
Cái mục hiệu năng trên giá mà X thì hơi sai sai, dù gì giá đó cũng hơi cao. Hiệu năng này chắc là tổng thể, trải nghiệm ngừoi dùng các kiểu, chứ nếu chỉ xét về cấu hình thì Pocophone chắc phải ngon nhất trên tầm giá (Chi phí - Hiệu quả cao nhất)
@ok_never ngon gì mà ngon bác, e mua xài 2 tuần chán vl bán gấp, đồ rẻ tiền thì đừng mong nó ngon, màn hình thì loạn cảm ứng, phía trên thì vuông, dưới thì bo tròn, phần mềm ko tối ưu + lỗi vặt tùm lum, chip S845 phiên bản cheap đúng nghĩa 😁
bonus ảnh chứ ko lại kêu e chém
ok_never
TÍCH CỰC
5 năm
@barrettroyal Ý là chip cao cấp nhưng giá rẻ bèo đó bác :D còn về trải nghiệm tổng thể thì dĩ nhiên ko ăn được rồi. Nếu người dùng đơn giản chỉ muốn máy chạy ổn, chip ngon thì chắc đc. Còn X thì ngon nhưng giá hơi gắt =))
@ok_never chip mang danh 845 thôi chứ nó ko như 845 trên mấy con flagship đâu bác, xài là biết, mà chip chỉ là 1 yếu tố chứ ko đem lại tổng thể 1 con máy xài ngon đc.
@ok_never Nó dồn tiền nhét con chip vào để lòe các ông thôi =)) giá nó rẻ mà đã phải dành hết tiền vào con 845 thì tức là những cái khác rất cùi. Hiệu năng muốn cao thì còn phải phụ thuộc vào bo mạch, RAM, tốc độ bộ nhớ,... chứ không phải chỉ cần mỗi con chip đâu.

Ông lên mấy hội chơi poco hay group mua bán mà xem, bọn nó đang đẩy đi ầm ầm kìa.
Điều này cũng đúng, vì lượng người dùng iPhone đông áp đảo so với phần còn lại vì vậy việc tổ chức bình chọn thì lượng bình chọn cho iPhone cao là lẽ đương nhiên.
Thôi để công bằng cho nữa kia, thì mình đề xuất tinh tế năm sau bầu chọn điện thoại nên chia làm 2 loại, 1 loại là bầu giữa các loại iPhone với nhau, phần còn lại là bầu cho các thiết bị còn lại, để mấy anti khỏi phải cắn xé. 😁 :D :D
Bản thân mình thấy iPhone thắng là chính xác, vì nó quá tốt.
@Hồ Quang Dương Đồng ý, kiểu bỏ iPhone vào đống điện thoại chạy Android thì mấy con Android không đủ tuổi sánh vai, chơi với nhau ở cái ao làng Android thì được
cuongcaav
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thật là tuyệt vời vì ko dùng ip
Tiếc là không có samsung.
Pin trâu phải tính điện thoại xiaomi mi max 3
Bình chọn trên này mà nếu i đứng nhì thì S cũng khó đứng nhất, kết quả chỉ mang tính tham khảo thôi. X tính ra ở trên vẫn đúng là cân bằng giá & hiệu năng nhưng XS Max được yêu thích nhất thì không xứng.
@quangthach599 Ngoài cái giá ra thì xs max tuyệt quá rồi, cái này là thành viên vote, bạn có thể tạo 1000 hay 10k nick để vote đt mình thích ấy, đt dc yêu thích thì sao lại xứng với ko xứng nhỉ??
@impressive2000 Cái này thành viên vote nên mình mới nghĩ họ vote bừa chứ không thực sự vote nghiêm túc. Lẽ ra X nằm ở cả mục giá/hiệu năng và yêu thích nhất, hoặc nếu không phải X do tai thỏ thì máy khác được yêu thích đúng hơn. XS Max hiện đại nhất nhưng cái giá gây mất lòng rất nhiều người, vậy mà được yêu thích nhất thì mình thấy không hợp vậy thôi.
althonx5
TÍCH CỰC
5 năm
Giờ iphone 7 nếu hãng nó sx máy mới & thả vào thị trường neo giá ở mức 8 triệu. Thì không rõ là chiện gì xảy ra với mấy em cận cao cmn cấp
Cái mục nghe nhạc mod k nói là nghe qua tai nghe hay nghe loa ngoài.
@Akay Nhím Nghe nhạc trên đt bằng loa ngoài hâhhhajhah
@cuhiep Thì e toàn nghe loa ngoài mà bác
Mr-Bom
TÍCH CỰC
5 năm
Nói gì thì nói iphone vẫn là điện thoại ngon nhất nhưng giá cao quá...
Đùa à... itinhte mà Iphone không chếm trên 90% thì VỨT
@ngocminhsteel Chứ bạn ko thích ip vẫn mò vào đây thôi, bằng chứng j 90% ở đây?? Đc cái miệng nói j chả dc
alihieu
TÍCH CỰC
5 năm
Có khi phải bán Note 9 đi mua con XS Max nhỉ, thấy toàn đứng thứ nhì 😁
ở hạng mục này thì ae biết trước kq hết rồi mà 😁. con G7 vào làm xấu bxh :D:D:D
ruby time
ĐẠI BÀNG
5 năm
Auto rồi. Vẫn là thước đo mà
terran
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn xung quanh thì mình thấy phải tầm hàng chục người mới có 1 người dùng iPhone. Có lẽ có nhiều người thích iPhone nhưng lại không dùng vì nhiều lý do khác nhau.
@terran Chắc tại chỗ bạn thế nào, chỗ mình ở, chỗ mình đi làm xoay đi xoay lại xung quanh toàn iPhone. Hôm qua đi nhậu nhìn xung quanh toàn iPhone X, ai nói nó mắc chứ sao mình thấy người ta dùng đầy đường
@terran Tầng lớp dân nghèo, dân lao động thì có thể ít dùng. Nhưng dân văn phòng, người đi làm thu nhập trên trung bình toàn iphone thôi. Sinh viên cũng 1 nửa là iphone.
xxTKZ
TÍCH CỰC
5 năm
@dangkhoa_2808 Tại vì mấy má xài iphone thích lúc nào cũng cầm lồ lộ trên tay cho thiên hạ thấy. Đi thang máy cũng khoe , xuống hầm gửi xe cũng khoe , ngồi ăn cũng cầm khoe...😁 không thấy nhiều mới là lạ
@xxTKZ dùng thì cầm bình thường thôi chứ nó bự thế cầm dùng phải che che lại à :v tay người có phải tay voi đâu mà che được cả cái điện thoại. điện thoại là điện thoại có cái gì đâu phải khoe mà cần cho người ta thấy :D
Iphone đứng đầu bảng trên Tinhte thì ko quá bất ngờ.
@tranvutruong Tại vì đây là sân chơi tự do, còn sohoa thì ko dc vậy, auto ss nhất nhé
xxTKZ
TÍCH CỰC
5 năm
Hiệu năng/giá tốt nhất : 1 thuật ngữ mới chăng ??? :rolleyes:
iPhone áp đảo rồi hé
Samfan9082
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bầu chọn kiểu này chưa thực sự đánh giá đúng sức mạnh cũng như là xu hướng người dùng trên thị trường. Nên tách ra vì 2 dòng IOS và Android có quá nhiều sự khác biệt, từ hiệu năng, giá cả đến thiết kế. 1 thằng tự tạo OS, tự làm điện thoại làm sao chơi được với bọn kia.
Phân ra để đánh giá đúng sức mạnh của từng dòng Iphone cũng như là các dòng Android. Vì không phải ai cũng được sử dụng Iphone XSmas, XR, hay X, bởi vì anh xài ngon chưa chắc tui xài ngon sao bắt tui chọn IP trong đống Android.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019