Từ 01/08, ngồi trên ô tô không thắt dây an toàn, phạt đến 200.000 đồng

levuongthinh
3/8/2016 5:1Phản hồi: 128
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vincent Vo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bữa trước đi công việc cho cty về cũng gần 11h đêm, ngồi ghế sau kéo dây an toàn thắt vô bác tài xế nói "trời ơi con thắt cho mắc công vậy" - nhưng rốt cục mình cũng thắt, ko phải sợ phạt mà là sợ chết 😆)
Bảo vệ tính mạng thôi. Ai muốn an yoanf thì thắt vào. Mình đy xe máy chả có gì để thắt
dk97
Trứng
8 năm
google thấy nói nghị định này có hiệu lực từ 1/8/2016 chứ không phải 2018 nha các bác
triethuy273
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dk97 Điều 80 khoản 7 trong nghị định 46 có nêu rõ hiệu lực thi hành với lỗi này là 1.1.2018 nha bác, google lại đi.
Leo lên taxi thắt dây an toàn, tài xế nhìn em như thú lạ 😁
xe buýt có dây an toàn o
xe buýt có dây an toàn o
đi oto mà bị các anh vẫy thì nhẹ nhất cũng phải 3 lít cho các anh rồi chứ 200 thì không chịu đâu. nên mức phạt này nhẹ hơn cả mức đút lót ;)
First thing when you get into a car SEAT BELT
Mồm lúc nào cũng chửi sao nhà nc k có luật này luật nọ, lúc ra rồi thì bảo ra cho dễ ăn tiền, chính cái ý thức nó đã đi đến 1 cái mức chai lì thì việc cưỡng ép này là đương nhiên, hồi đó có ai sẵn sàng đội mũ bảo hiểm khi ra đường không dù ai cũng biết mũ bh để làm gì
The Gun
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chủ thớt đọc không kỹ nghị định đã xông xáo đăng bài, còn đăng lên trang nhất nữa chứ. Haizzz
Nhìn bé Sơn Laziô có điệu cười rất chi là khả ố và mọi rợ,,,,
Vinhhm
ĐẠI BÀNG
8 năm
May quá, mình chưa có oto
khong_co_ai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bộ Công an trình phương án này một phần bảo vệ người tham gia giao thông, một phần cũng để tăng thu nhập cho anh em trong ngành thôi mà
vonodia
ĐẠI BÀNG
8 năm
thế đi xe bus có dây đâu
code
ĐẠI BÀNG
8 năm
rõ ràng luật ghi là những ghế có dây mà không thắt mới bị phạt mà nhiều người chỉ đọc cái tiêu đề rồi vào kêu ầm lên xe này xe kia 😆 , mình đi đường đèo núi đều đeo dây kể cả khi ngồi sau từ lâu rồi , nhất là khi ngủ
conchuot
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy chiếc xe bus chạy theo tuyến thì lấy dây đâu mà thắt, người trên xe phải đứng vì không đủ chổ ngồi, lại chạy nhanh vượt ẩu, phanh /thắng đột ngột, rất nguy hiểm cho hành khách, ai từng đi rồi sẽ biết.
Vậy loại xe bus con quan này có phạt được nó ko?
hoanggia
ĐẠI BÀNG
8 năm
ủng hộ cho quy định này
Mấy ông cứ kêu từ ... đến ... là mù mờ, lập lờ các kiểu là thế nào nhỉ?
Đơn giản thôi, các ông cứ mặc định là phạt mức cao nhất cho tôi là được, nhé!
Mà người mình đến là khó hiểu, ra luật với quy định cứ chăm chăm coi phạt cao hay thấp, tập cho mình cái tính tự giác chấp hành và nhắc nhở bạn bè, người thân chấp hành đi!
Lỗi này bắt đầu phạt từ 01/01/2018 lận

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019