Từ điển giải nghĩa tiếng việt cho bbdict đây :) !

nguyenthienvu
27/4/2009 9:55Phản hồi: 47
mình tự chuyển đổi đoạn từ điển này để dùng khi cần tra ngĩa của các từ tiếng việt , bạn nào làm dịch thuật thì cái này rất có ích đấy , kẻ cả anh em hay đi chơi xa có cái này đôi khi cũng biết được địa phương mình đứng chân là ở huyện thị nào.

47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giapdt
ĐẠI BÀNG
15 năm
tem tem tem... thanks bạn nhe... đang test
Hì hì , làm đồ án tốt nghiệp đương nhiên có nhiều thời gian rảnh rỗi , tiện thì lên đây xem có giúp được ai không thôi 😃 , chia sẽ và học hỏi kn là chính 😃
chucvu
ĐẠI BÀNG
15 năm
sac ghét nhất ông VN nào nói năng kiểu tây ta lẵn lộn.thick khoe tài a` mà " time nó free nhìu " ngứ cả eye. hixhix
bó cả hand ................................
Tiếng việt của mình vốn giàu và đẹp lắm 😃 , phần cơ sở dữ liệu từ điển việt việt này dùng trên nền của bbdict , nên ae cứ tải vào bb như tải từ điển việt anh. Phải nói có cái từ điển này mà e ko bị xấu mặt mấy lần rồi đấy , đi chơi xa đến nơi chưa từng đến bao giờ , tra từ điển cho mình thêm một ít kiến thức về nơi mình đang đứng chân , ngồi đọc sách thấy điển tích cổ không hiểu mở bb ra là có liền đáp án. Đương nhiên không có bộ từ điển nào hoàn hảo cả , anh em cứ khám phá thì biết liền !
Chúc Vui !
thanks bác nhá! để em test thử xem!
BB8700G có cài được từ điển này ko hả các Pro?
có bạn ạ , bạn cài bbdict vào và thêm dữ liệu từ điển mình gửi lên là ok.
maokaka
ĐẠI BÀNG
15 năm
cái này cài và dùng ntn vậy bro?:yes4lo::yes4lo:
bạn cài bbdict rồi chứ ? cái này nó là cơ sở dữ liệu của bbdict thôi mà , bạn mở bbdict.exe trên pc rồi chỉ đường dẫn đến file từ điển việt việt , nó sẽ load vào bb cho bạn. làm như khi bạn cài cơ sở dữ liệu cho từ điển anh việt hay việt anh ý.
Cảm ơn ông anh nhé. Có thời gian mà nghiên cứu mấy cái này cũng hay lắm.
cuongvu
TÍCH CỰC
15 năm
Mình tét rồi cái này hay đấy> Các huyện và thành phố giải nghĩa chi tiết lắm
spam tí cho bài viết được đưa lên đầu trang nào, mọi người vào lấy cái này về dùng nhé , hữu ích lắm đấy.
bọn a làm xong roài đó chứ 😃 okie, a sẽ sang up cho chú phát 😃
😃 thank bác nhé , em download hôm trước nhưng vẫn chưa có time cài. Tí cài thủ xem😃
spam cái 😆 cho threat này lên trang 1 cho anh em dễ tìm !
Bạn nào có từ điển giải nghĩa từ Hán- Việt ko nhỉ (ví dụ: phu nghĩa là chồng chẳng hạn....)
xì pam ! bạn nào có cơ sở dữ liệu từ điển giải nghĩa phiên âm hán việt dành cho stardict không thế ....? giải nghĩa phiên âm nhé ( như : thiên - trời , địa - đất ...) !
Anh làm cơ sở dữ liệu cho BBdict bằng cách nào thế, có thể hướng dẫn chi tiết cho em được ko. Em cũng muốn làm 1 cái dữ liệu cho BBdict nhưng ko biết phải làm bằng cách nào. Mong anh hướng dẫn chi tiết, có gì anh gửi mail cho em ngngocthuong1987@gmail.com . Thanks anh nhìu :biggrin9gp::biggrin9gp::biggrin9gp:
Bộ cơ sở dữ liệu từ điển này rất có ích đấy , anh em vào lấy mà xài nhé . Hôm trước đi sapa tra địa danh địa phương , quả thật là hữu dụng !
cam on rnhiều, để thử cái coi :d

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019