Tự lái xe đi Cam Ranh, niềm vui trên con đường dọc biển

thanhtung6868
16/3/2019 16:23Phản hồi: 99
Tự lái xe đi Cam Ranh, niềm vui trên con đường dọc biển
Mình thích được lái xe, nên thi thoảng mình vẫn tìm kiếm 1 chỗ nào đó để xách xe chạy đi cho thoả chí hứng thú, cũng không quá quan trọng đó là nơi nào. Mình mới có chuyến đi Cam Ranh trong 2 đêm 2 ngày tổng cộng khi về lại đến SG xe đếm mình đã đi khoảng 900km.

Con đường mình chọn đi chuyến này là dọc theo bờ biển, vì được biết là hiện tại nó khá đẹp và vắng vẻ, không xấu như trước đây mình đã từng đi. Trước khi đi mình không có ý định chia sẻ chuyến đi này, đi dọc đường về rồi mới nhớ ra, nên hình ảnh hơi ít một chút, mình chụp mớ ảnh bên dứoi toàn bộ bằng điện thoại, và nhiều tấm ngồi trong xe chụp.

Bản sao IMG_4857.jpg
Ảnh chụp Màn hình 2019-03-18 lúc 11.21.26.png

Mình khởi hành từ Sài Gòn lúc hơn 2h sáng, đích đến là một nơi nào đó dọc bờ biển Phan Thiết (Khoảng 200km và hơn 3 tiếng chạy xe ban đêm). Sở dĩ mình chọn đi khoảng giờ này là vì đường vắng vẻ, đi khá thoải mái, và đoạn đường từ TP ra tới đây thì mình chọn đi đường quốc lộ. Và cũng kịp lúc mình đón bình minh ở đâu đó ngoài biển Phan Thiết.

Bản sao IMG_4437.jpg
Đa số người tắm biển ở đây là người địa phương.

Một chỗ nào đó dọc đường Tỉnh Lộ 719, đường không lớn nhưng rất đẹp. ở đây có nhiều bãi biển to nhỏ kéo dài đến trung tâm Phan Thiết, ít khách du lịch.

Sau buổi bình minh mình cafe nghỉ ngơi đến trưa ăn trưa xong sẽ tiếp tục hành trình cho kịp dự định buổi chiều. Ở đây có nhiều món để chọn, nhưng nếu ăn hải sản thì mình thấy quán "Hồ Tôm" ăn ngon, đồ ăn rất tươi, giá rất hợp lý.

Bản sao IMG_4445.jpg

Từ TP Phan Thiết di chuyển dọc bờ biển đi qua mũi né rồi ra lại QL 1A đi thẳng đến cà ná, khoảng 120km là tới, mình rẽ vào đường (không rõ tên), đường này hướng đến mũi dinh, từ đoạn đường này đến Phan Rang đường đẹp khó chê, nhưng thi thoảng có bò, có dê qua đường mà không cần xin phép. Xe cộ qua lại cũng thưa thớt, vừa chạy vừa ngắm cảnh ok lắm. Có lúc đổi tài mình ngồi bên trong bấm được vài tấm, quang cảnh thực tế anh em tự trải nghiệm nha 😁

Tuy là đường liên tỉnh, nhưng chất lượng đường rất tốt, mặt đường láng, đi rất êm, quang cảnh biển lúc xa lúc rất gần.

Quảng cáo

Bản sao IMG_4844.jpg Bản sao IMG_4805.jpg

Mấy hình này ở đường từ Cà Ná đi Mũi Dinh, đẹp lắm.

Bản sao IMG_4808.jpg
Bản sao IMG_4814-2.jpg
Bản sao IMG_4852.jpg
Đây là 1 đồng muối, mình không rõ tên, nhưng khá rộng lớn, nằm ở cả bên trái và bên phải đường đi.
Bản sao IMG_4855.jpg
Thỉnh thoảng sẽ có những chỗ chợ nhỏ nhỏ, họ bán ốc cá mà những thuyền hay thúng nhỏ đánh bắt gần bờ mang về.

Quảng cáo

Bản sao IMG_4850.jpg
Bản sao IMG_4836-2.jpg

Đi hết Phan Rang, theo đường bãi biển Ninh Trữ, đi qua cầu Tri Thuỷ sang đường DT 702 chạy quanh vườn quốc gia núi chúa, sẽ qua những nơi như Hang Rái, vịnh Vĩnh Hy, đảo Bình Ba, Bình Hưng …vvv
Cung đường quanh Núi Chúa này khoảng 40km, đường đẹp, tuy nhiên nhiều chỗ quanh co, đừng ham ngắm cảnh quá mà mất tập trung lái xe. Nhiều chỗ có thể dừng đậu xe ngắm thoả thích, chụp ảnh check in các thứ các thứ :D

Ở Phan Rang tiện bữa có cơm gà khá ngon, nổi tiếng lâu rồi và giờ ăn vẫn ngon anh em nhé.​

Chỗ này là Hang Rái, lúc gần đến Vịnh Vĩnh Hy thì sẽ đến chỗ này trước. Đây là 1 dải san hô, ước chừng đã có từ hàng ngàn năm trước, là 1 quần thể gồm vài dải lớn nhỏ, cái trong ảnh là dải lớn nhất nổi cao lên hẳn khỏi mặt nước, hướng về phía biển có 1 dải nhỏ nằm mấp mé phía mặt nước biển, nếu mùa có rêu thì ra đó chơi chụp ảnh cùng rêu khá đẹp, nhưng phải cẩn thận, không đi một mình. Nhưng giờ đi chỗ này khá chán, kinh doanh du lịch chả đâu vào đâu cả, trước ki còn chút gì đó hoang sơ, còn bây giờ thì nhìn khá kệch cỡm, anh em nào đi rồi thì đừng ghé qua làm gì.

Chỗ này là vịnh Vĩnh Hy, những cái vịnh nhỏ như thế này thường thì biển sóng sẽ rất yên, không có sóng lớn nhiều, thuỷ sản san hô phát triển cũng tốt, nơi đây ít kinh doanh về du lịch, chỉ là 1 làng nhỏ của ngư dân sinh sống, rồi sau có sinh thêm 1 số ít nhu cầu về du lịch, nhưng không có gì đặc sắc, chỉ phù hợp đi qua và ngắm cảnh thôi :D

Bản sao IMG_4804.jpg

Trước khi con đường này được làm mới mở rộng thì vùng biển này khá hoang sơ, mọi thứ rất thơ mộng, ven biển thì nhiều san hô, không nhà không rác không bịch bọc, còn bây giờ thì...đỡ hơn trước rồi. Thỉnh thoảng có đoạn xây 1 chỗ đậu xe như hình trên, để khách tham quan tiện đậu xe ngắm cảnh an toàn, xong nó cũng là nơi nhìn gớm nhất ở trên đường vì chỗ thì bán hàng rong, không thì cũng sơn xịt quảng cáo, đầy xi măng bê tông và sơn tróc lem nhem ngay giữa bên biển bên núi rừng.

Bản sao IMG_4796-2.jpg

Mùa này biển xanh và trong, gió nhẹ, đi chơi rất thích. Trời thì chưa thực sự xanh lắm vào hôm mình đi, nhưng chắc do không đúng ngày, vì mùa này trời rất trong và xanh như màu nước biển vậy.

Bản sao IMG_4797.jpg

Phía dưới xa kia là đảo Bình Hưng, có một số ít hộ dân sống ở đó, làm nghề đánh bắt cá, nuôi cá bè, cũng như có nhiều hộ kinh doanh phục dụ khách du lịch. Để qua bên đó thì sẽ mất 10k tiền gửi xe, 10k tiền tàu chở đi và 10k tàu chở về, thoả thích tham quan, khu vực di chuyển được ở trên đảo cũng không lớn, nếu có thời gian, bạn có thể ở lại đây 1 đêm.

Bản sao IMG_4605.jpg

Đừng từ đảo Bình Hưng chụp về hướng đường đi, giao thông phục vụ du lịch khá tiện lợi, mình thấy có tàu qua lại liên tục. Trong ảnh có mấy cái nhà bè, ở đó họ đóng lồng nuôi cá bên dưới nước, ở trên có thể để ở hoặc làm quán ăn phục vụ khách du lịch.
Di chuyển thêm khoảng 10p là đến đường rẽ vào Cam Ranh, cầu dẫn vào Vịnh Cam ranh bị sập do lũ, thành thử phải đợi xe chung chuyển 1 lúc, gửi xe qua đêm bên ngoài tốn 80k.

Bản sao IMG_4669-2.jpg

Mình có đặt phòng ở một Resort trong Vịnh Cam Ranh, tên Sao Biển. Được biết chỗ này cũng mới hoạt động được vài năm gần đây. Mình đặt sau khi coi Review trên mạng chứ chưa từng biết đến nơi đây.
Mình vào đến lúc hoàng hôn, khu Resort này khá vắng, không bị ai làm phiền hay phá view.Bên ngoài có mấy cái bè, họ có cho mượn thuyền Cayak miễn phí, bơi vòng vòng hoặc ra mấy cái bè kia ngồi chơi, uống rựu hay ngắm cảnh thư giãn.

Bản sao IMG_4629.jpg

View này là từ chỗ phòng mình thuê, họ gọi là phòng gỗ trên đồi. Tên đọc sao thì đúng y như vậy, ở lưng chừng cái đồ, làm chủ yếu bằng gỗ.

Bản sao IMG_4790.jpg

Mấy cái nhà gỗ họ làm như thế này, tiện nghi vừa đủ, còn thích hay không thì tuỳ người.

Bản sao IMG_4743.jpg
Bản sao IMG_4742.jpg

Không gian ăn tối là ngay bãi biển, mình đoán qua thì nếu khách đông thì nguyên cái bãi biển dài này cũng đủ sức chứa. Buối tối gió nhẹ, thoáng mát, có ít muỗi, nói chung khá lý tưởng để ăn uống. Đồ ăn thì làm không quá đặc sắc nhưng dễ ăn, giá thành vừa phải. Mình có mang chai bia vừa đi vừa uống lòng vòng bãi biển buổi tối.

Bản sao IMG_4754.jpg

Họ có nhiều quầy Bar kiểu như thế này, nhưng hôm mình ghé thì khá trống, mấy cái ghế ở quầy khác cũng được sơn trang trí giống cái trong hình mình chụp.

Bình minh thì nằm ở phía lưng của Resort, sáng dậy sớm đợi mãi vẫn không thấy mặt trời đâu, do phải lên qua khỏi núi thì mình mới thấy. Sau màn này thì ăn sáng và cafe, phục vụ miễn phí theo phòng đặt.

Nhìn ảnh thế kia nhưng ở mấy cục đá, mấy cái cây họ có xây cái nhà nhỏ để cho thuê đó. Sau cơm trưa mình rời khách sạn ở đây, điểm đến tiếp theo là mình quay lại đường cũ và ghé qua chùa cổ thạch.

Khoảng 2h mình bắt đầu di chuyển về, vừa đi cũng vừa ghé ngắm cảnh, và mình căn giờ chiều về đến khu vực Chùa Cổ Thạch ở thị trấn Liên Hương- Tuy Phong để chụp vài tấm hình. Mình có ghé qua bãi đá 7 màu, trước đây nơi đây không ai du lịch, chỉ là 1 bãi đá bình thường, lâu lâu có mấy bạn đi du lịch ghé qua chụp ảnh rồi thôi. Nhưng bây giờ chính quyền cho mở địa điểm du lịch/ăn uống, mọi thứ khá lộn xộn, rác ở khắp nơi, mình ghé qua thấy vậy là quay ra đi luôn.

Bản sao IMG_4858.jpg

Phía trước là bãi đá rêu cổ thạch, chùa Cổ Thạch. Nhìn cảnh này mình nhớ đến cảnh ở Vũng Tàu vào mấy năm trước khi mà chưa dẹp hàng rong ở ven biển. Mình bỏ đi ngay, đến địa điẻm mình định đến là 1 bãi neo đậu thuyền và thúng của ngư dân, mình thấy người địa phương gọi chỗ đó là "Đình Bình An".

Có một cái eo nhỏ, ngu dân neo đậu ơ đây do bãi nước cạn, và cũng bớt sóng gió, lại gần khu dâ cư, chỗ này không có du lịch gì, chỉ là 1 bãi neo đậu bình thường thôi, nhưng mình thích mấy cái thúng và thuyền ở đây, nhất là chiều khi đúng hướng mặt trời lặn.

Cái màu xanh kia mình không chắc nó là gì, nhưng không giống rêo, mà giống tảo biển hơn, mình thấy có từng bè từng bè và không liền với đất, chắc khi nước triều xuống tảo đọng lại ở đây.

Mặt trời đẹp đến lúc lặn chỉ khoảng mấy phút thôi không nhiều, nếu muốn ngắm ánh vàng bình minh thì nên căn thời gian chính xác, hoặc đến sớm, có quán cafe, ngồi uống cafe đợi là đẹp.

Bản sao IMG_4904.jpg

Một bạn ngồi chắc là tương tư, còn tương tư gì thì không biết. Mà ngồi yên bất động, mắt nhìn về nơi xa săm, chắc là đang trong mong một điều gì đó.

Bản sao IMG_4922.jpg

Chỗ ngồi uống cafe nhìn ra, có sân đậu xe khá thoải mái, anh em chỉ cần lo hỏi đường vào thôi là ok :D
Trời hết màu thì mình ra QL di chuyển về Sg, không nhớ là đi từ mấy giờ, nhưng vào đến SG là 23h. Do chưa chuẩn bị trước cho bài viết này, nên chưa được chi tiết tỉ mỉ lắm, các bạn nếu có đi cần chia sẻ điều gì thì pm cho mình hoặc cmt bên dưới mình sẽ nói chi tiết hơn, hoặc hẹn các bạn 1 chuyến đi khác :D

Ảnh chụp Màn hình 2019-03-16 lúc 19.54.33.png

Tạm biệt và hẹn gặp lại ở một chuyến đi khác ;)
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đi cung này là mình hay dừng quán Cây Dừa khúc ven biển gần Cổ Thạch để ăn cá đuối xối mỡ + chả cá chiên đặc biệt. Ngon ve.

4453041_Ky_su_Xuyen_Viet_Lexus_GS350_Xe.tinhte.vn-6958.jpg 4453043_Ky_su_Xuyen_Viet_Lexus_GS350_Xe.tinhte.vn-6965.jpg
@chuyengiaphaxe Chuẩn, mà lúc về tối sợ vào sg muộn nên bơm qua luôn, mình hay ăn quán "Cây Bàng" 😁
@chuyengiaphaxe chỗ này quê e, tới mấy quán này a nên gọi thêm 1 món cá tái chanh nữa, ăn ngon hết xẩy kkkk
@chuyengiaphaxe Từng ăn quán này khi từ Đà Lạt về, đúng là ngon bổ re 😁
bber_mmo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hiphhh B đi mình hay đi mấy người thế a
MrImposible
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bac chủ ơi, bác có thể vui lòng cho anh em xem cái route thông qua Gôogle map được ko? Vì mình tính hè này đi xuyên Việt, cung này đẹp quá, mình đi sedans luôn nên cần tìm hiểu cẩn thận ko lại nhỡ việc. Many thanks
@hiphhh bác đi xa hay thiệt dù là đi 2 tài e đi với vợ con chỉ dám đi cung ngắn thôi vì lái lâu buồn ngủ lắm
gcguest177
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MrImposible Bác cứ search địa điểm là Nha Trang tự nó ra như trên mà. E gửi link share luôn bác check thử
https://goo.gl/maps/WC4cxUHziyu
Phương Sài to District 1
google.com
emptyzero91
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bacsidien94 bác lái 2h nghỉ 10p thì không buồn ngủ đâu hoặc thấy ngáp thì dừng lại rồi lấy khăn ướt lau mặt ^_^
@emptyzero91 rất cảm ơn bí kíp bác chia sẻ (y)
Cung đường này mình đi vài lần rồi và lúc nào cũng thấy mới, thấy đẹp. Chỉ chưa tới Cổ Thạch thôi
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
đường ven biển từ long hải trở ra tới đèo cả chỗ nào cũng đẹp càng ra qua phan thiết biển càng trong xanh, nhiều lúc nhìn cứ tg nhìn nhầm hơn cả ảnh chụp, đi mấy chỗ mà chưa làm du lịch thì đẹp lắm biển xanh ngắt 1 màu, e mới đi dc từ long hải ra lagi, dang dở 1 đoạn phan thiết r cam ranh ra đèo cả, đi xe máy ko biết đi ô tô riêng thì ntn, nhưng mà chắc là khoẻ ng lắm. ráng cày sau này làm gì đó có tiền 1 năm đi lấy mấy lần, ko phải phụ thuộc hay xin phép nghĩ nữa, gì chứ đi khám phá e thích lắm, mỗi lần tìm ra dc 1 nôi mới hoang sơ là vui lắm muốn ở đó ko về sg nữa
Cập nhật thêm cho anh em là mình đi không hề thấy công an (Ngày khác thì không biết, nhưng thường rất ít có), cả đi lẫn về mình chỉ trả khoảng 3 trạm thu phí cho quốc lộ và đường cao tốc 2 chặng. Nhưng anh em vẫn nên cẩn thận quan sát nhiều đoạn đường vách núi quanh co khuất tầm nhìn, hạn chế tốc độ cao. Có thể có gia súc gia cầm dọc đường (Bò, cừu, dê), và có thể có cát gió thổi lên mặt đường nhé 😁
trinhvando
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hiphhh Đoạn qua cầu Ninh Chữ đi Vĩnh Hy thường xuyên bắn tốc độ nhé bạn. Chạy hết đoạn mấy trại tôm giống thì hết ga
@hiphhh Từ Ninh Chữ đi Vĩnh Hy. Chú ý khi qua cầu Khánh Nhơn khoảng 200m sẽ có trạm bắn tốc độ bên tay trái (cả xe máy và ô tô), đi thêm 1km là trạm bắt lấn làn và quá tốc độ bên tay phải. Anh em nào đi đoạn đường này chú ý nhé. Mình dân bản địa ở đây nên rất rõ.
@hiphhh bổ sung thêm anh em đi hướng Mũi né ra đoạn bàu trắng, cuối đoạn Mũi Né nên chạy tầm 50km/h, chỗ đó C.A bắn tốc độ ghê lắm anh
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
quá đã, giờ phải kiếm xe đã chứ lương mỗi tháng chưa đuợc cái bánh xe nữa thì sao mà đi được ! 😔
wildhorse_bt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LINH120612 Đi xe máy ra tới Đầm Môn là trải nghiệm không hề tệ 😃 Mình có 1 chuyến lái oto ra cũng tới đây nhưng không đã bằng xe máy đâu nhé.
IMG_20190208_172543_1 (1).jpg
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
@wildhorse_bt mình đi con uây ết cùi bắp, đi con này chắc phê lắm, đoạn từ chân đèo cù mông vào sao mình cảm thây không gian nó lạ lắm, nhất đoạn dọc chỗ ng ta nuôi tôm và có 1 đoạn dọc biển, mình đã phải hét lên trong sung sướng, trãi dài từ phan thiết ra thì chưa có chỗ nào mà mình xao xuyến như qua đây, ko resort, ko có rác, và nhiều thứ mà mình ko nhớ hết
wildhorse_bt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LINH120612 Càng xa trung tâm thì biển càng xanh sạch đẹp mà 😁 Nơi nào phượt thủ/khách du lịch dễ dàng tới thì nó lại không sạch 😔
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
@wildhorse_bt chính xác như thế, nghe phượt thủ mà chán thật, giờ cứ có tiền mua xe r là thành dân phượt r xả rác, ko gom h

nhưng bọn trẻ thg đua theo trào lưu và phá hoại
thinhint
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đọc là thấy kích thích rồi , lưu lại có dịp đi trốn
wiind
TÍCH CỰC
5 năm
lâu lắm rồi chưa đi con đường này 😔(((
digikei
CAO CẤP
5 năm
Chủ thớt đi không rủ anh em với, dạo này muốn lái xe đi đâu đó cho thoải mái chút, lâu không đi đâu thấy hơi stress.
theladu
CAO CẤP
5 năm
Cảnh đẹp quá..!
ntnam1972
TÍCH CỰC
5 năm
Mình cũng đã trải nghiệm, đẹp tuyệt...
berry8100
TÍCH CỰC
5 năm
Cung này năm ngoái mình chạy xe máy 3 lần từ Nha Trang vào Sài Gòn, phải công nhận là rất đẹp. Tuy nhiên bạn nào có ý định phượt bằng xe máy thì :
1. Chuẩn bị đầy đủ đồ nghề vá xe hoặc thay lốp ko ruột vì có những đoạn chạy cả chục cây số ko có lấy tiệm sửa xe nào.
2. Xăng thì canh độ uống xăng của xe mà đổ chứ ko dắt bộ là điên luôn.
3. Mũ bảo hiểm nên xài loại fullface vì đi sát biển gió thổi cát tạt thẳng vào mặt, kính râm ko ăn thua
4. Và xác định đoạn từ Phan Thiết đi Lagi đường xấu vỡ mặt
thanks thớt. rất bổ ích
Hay quá! Mình chưa đi cung đường dài và đẹp như vậy. Thanks!
mrbluett
ĐẠI BÀNG
5 năm
đoạn phan rang chạy lên cam ranh qua vĩnh hy thì đẹp...
duyta
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thanks bác thớt chia sẽ, tấm bãi thúng và chú dog xa xăm: nhìn bình yên thật.
3 năm rồi ko được đi, trước e toàn 6h xuât phát - 8h30 ghé ăn Bánh hỏi lòng heo, xong phi 1 phát 12h hơn là đến NT ăn trưa rồi tắm bùn.
Chắc năm nay ráng làm cung đường bác chủ chia sẽ quá
Mình vừa mới đi về hôm chủ nhật 3 ngày 3 đêm, cũng đi cung đường này, mà ra tới tận Lương Sơn, rồi ôm cua các kiểu ở Nha Trang mà hết có 1300 000 tiền dầu, đúng là xe máy dầu có khác 😆 mình đi traiblazer
nhat117
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ulti Ôm cua lết bánh giống trong fast and furious ấy
Cung này cũng đã đi rồi , có vài góp ý với những ai có ý định thử
Đoạn từ Lagi đi Phan Thiết đường xấu ổ gà nhiều , cảnh thì cũng đc , đừng mất thời gian vào đoạn này nhiều
Qua Mũi Né , Hòn Rơm đừng ra Ql1A , hãy đi tiếp đường ven biển , vào đường DT716 rồi rẽ vào DT716B nó là Bàu Trắng , đi hết Bàu Trắng qua cây cầu là Phan Rí nhỏ nhỏ yên bình , tiếp tục đi đường ven biển DT716 sẽ ngang qua ổ Thạch , chạy thêm nữa sẽ đến Liên Hương để ra QL1A ( khúc đó là hết đường ven biển để đi rồi ) Ra Ql1A đoạn này là đường đẹp rồi , sẽ đi ngang qua Vĩnh Hảo , Nhiệt điện Vĩnh Tân ( xem cty nhiệt điện của Khựa ) , đến Cà Ná , quẹo vào đường ven biển Ninh Thuận ( đoạn này map cũng ko gợi ý nên cứ đến ngã ba Mới quẹo vào Cà Ná đi theo Đường ven biễn NInh Thuận ) Đường này bao đẹp khúc lên đèo thì ko có nhà cửa nhưng vẫn có người qua lại , chủ topic chụp hơi ít hình trên đường này , mình chạy xe máy mà cứ nghe tiếng sóng biển rì rào , nước biển trong xanh .
Qua hết đoạn đó sẽ qua mũi Dinh , Đồi cát Nam cương , đi tiếp qua Cầu An Đông sẽ đến Phan Rang ( Tổng cộng đoạn đường hơn 50km ) , đến Phan Rang thì tiếp tục đường ven biển DT702 bạn sẽ đi qua tất cả những nơi đẹp nhất của Ninh Thuận . Ninh Chữ - Hòn Đỏ - vườn nho - VQG Núi chúa - Amanoi - Hang Rái - Vĩnh Hy - Đèo nước ngọt - Bình Tiên - Bình hưng Bình Ba và xong đến Cam Ranh
Ăn , ở nên chọn Phan Rí và Phan Rang. Giá rẻ , tiện đường
Nói Chung đây là cung đường đi 1 lần muốn đi hoài , rất đẹp và thú vị . Năm nay cũng đang tính kiếm bạn đồng hành đi tiếp
shcodon
CAO CẤP
5 năm
@ZzCapuchino Đi ko bác? Cuối tuần này mình đi xe máy
@ZzCapuchino e sống ở Phan Thiết, cũng tính chỉ mọi người như vậy, mà a đã chỉ chi tiết lắm rồi. Công nhận a nói chuẩn, đoạn kê gà thì ổ gà khỏi phải nói luôn. Đẹp nhất là đoạn từ Mũi Né ra Bàu Trắng, đi thêm 1 đoạn nữa thì tới Bãi cát trắng khá đẹp. Qua khỏi cầu nhỏ thì vẹo phải đi tiếp đường biển. Đoạn Gành Rái (ra chùa Cổ Thạch) biển cũng đẹp lắm a
anhv41
TÍCH CỰC
5 năm
@ZzCapuchino mình d lúc mùng 3 tết tới mùng 5 về , công nhận bàu trắng đẹp dã man
@shcodon Em cũng đang tính cuối tuần này kiếm kèo đi , nhưng ko biết sắp xếp dc thời gian ko nữa
Rủ các em gái đi chơi nào 😁
@Duy Luân Hóng mấy em gái. Xe có rồi hahahjaha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019