[Tự làm] Biến loa thường thành loa bluetooth 4.0 để nghe nhạc chỉ với 130k

BaroTo
14/3/2018 6:21Phản hồi: 367
367 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy cái bờ lu tút di động giờ nhiều chỗ bán... cắm vô là có thể biến cái đài thành cái loa di động kkk
Đã từng dùng nhiều loại, nên mua cái này, đắt nhưng xắt ra miếng.
http://cuahangtcs.com/products/bo-chuyen-tai-nghe-co-day-thanh-khong-day-bluetooth-xiaomi
anhtuana12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khanhduong171 Bác nghe con này có âm có bị nhỏ hơn cắm phone trực tiếp đt k ạ. Mình mua nghe cảm thấy nhỏ quá.
@anhtuana12 Không, mình dùng thấy vẫn to và ổn.
Mua mẹ nó cái phillip e570 pin trâu bò vừa nghe gọi vừa làm Bluetooth trung gian luôn
Ở HN mua ở đâu các bác nhỉ?
Dăm cái nút trên mạch để làm gì đấy ông bạn ?
@Trịnh Quang Duy Mấy cái nút đó để Play/Pause hoặc tăng giảm âm lượng được luôn. Nhưng mà mình điều khiển qua điện thoại luôn rồi và chỉ cần phần Bluetooth thôi. Mình có hỏi còn mạch nào chỉ có Bluetooth ko thôi nhưng ko có.
HiểnCIAN
ĐẠI BÀNG
6 năm
sử khác biệt đó chính là tốc độ truyền. nếu bác dùng laptop hát karoke qua loa thì biết
Tenminus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đọc bài này xong đã bốc ngay 1 em trên tgdd giá 250k 😁
1984kute
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn brato cho mình hỏi,chất lượng nghe nhạc lossless có tương đương khi cắm qua rắc 3.5 ko
Bạn đang dùng loa j để nghe
@1984kute Loa mình chỉ là loa thường thôi nên ko có cơ hội test được lossless, nhưng mình check thông số thì mạch này decoding được định dạng lossless nên trên lý thuyết là sẽ nghe được nhạc lossless nè. Còn đối với mình thì so nghe nhạc qua mạch này với cắm jack 3.5 là như nhau
1984kute
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BaroTo Chỉ cần chất lượng ra tương đương 3.5 là okie rồi
lovemotnguoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang phân vân giữa apple express vs Router HAME Music WU01X để làm cái loa thường thành loa wifi, không biết có bác nào làm chưa cho mình tí ý kiến với
2.0 nghe chán vãi nồi. Âm thanh méo mó, lại còn bị xôi âm thanh. Tuền nào của đó
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
6 năm
có cái nào chuyển loa từ 5.1 sang có bluetooth ko mấy bác
@phuc_tho Mua cục bluetooth hoặc làm theo mình ở trên là chuyển được hết bạn
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BaroTo loa 5.1 tới 3 dây ra lận bác ơi, e mún nghe đều hết 5.1 cơ.
lilw
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thì trước đây sử dụng bộ chuyển đổi của nuForce BTR100, xài khá ngon.

Không liên quan, anh em cho hỏi chỗ nào sửa loa logitech uy tín ở HCM không ạ? Loa mình mua hơn 3tr, hết BH hỏi thằng logitech nó trả lời là không hỗ trợ được. Chán hẳn. Mình xài z623. Trên tiki bây giờ bán z625 thay thế z623 nhưng mà bỏ ra chừng ấy tiền để hốt cái y chang về và sau 2 năm thì nó tèo mình thấy không đáng =.=
hoangtu12
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình muốn loa vừa kết nối với bộ nhận blutooh vừa kết nối với PC. Làm cách nào vậy mọi ng. Thanks ạ 😃
esata
CAO CẤP
6 năm
@hoangtu12 Điều kiện là PC chạy Linux hay một phiên bản Android. Mua USB Bluetooth 4.0 hay 4.1 gắn vào PC. Loa có thể chơi nhạc từ thiết bị phát nhạc bluetooth bất kỳ chạy WIN, Android, Linux hay cả feature phone của Nokia. Tất nhiên loa PC có thể đồng thời thu âm thanh từ sound card trên PC.

Khi kết nối nhớ chọn mode là Media Audio! Còn không PC chỉ send và receive files thôi!
justin_vn
TÍCH CỰC
6 năm
Sau khi đọc xong bài này thì mình đã đặt mua 1 cục kết nối bluetooth trên lazada giá 30k
hoanggia
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình thì kh rành cho lắm nên giờ vẫn dùng đầu CD và nguyên dàn ampli loa. vì dùng điện thoại hay thiết bị khác nghe nhạc hỏng hay.
i9kdigital
ĐẠI BÀNG
6 năm
https://www.lazada.vn/dau-thu-bluetooth-receiver-tao-ket-noi-am-thanh-41-ranh-tay-15947838.html

4.1 em đang xài, cắm được cho cả xe hơi. chưa tới 95k.

😁 cơ mà thích DIY thì nên làm theo chủ thớt.
caubekeen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hỏi ngủ cái ae ( thế vẫn phải cắm điện vào mới chạy thế thì chẳng tiện máy nhỉ ) - cái loại nào kết hợp với Pin dự phòng không nhỉ
@caubekeen Thay vì bạn cắm điện thì bạn cắm vào pin dự phòng cũng được mà. Cái đầu sạc là USB ra micro USB, đầu micro USB cắm vào mạch còn đầu USB thay vì cắm vào dock sạc thì cắm vào pin dự phòng nè. Nếu muốn gọn thì bạn chọn dây ngắn và dán cái mạch vào cục sạc luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019