Tự làm ghế...

cuhiep
18/10/2015 9:50Phản hồi: 8
Tự làm ghế...
Bạn có nghĩ mình sẽ tự làm ghế cho nó rẻ và theo ý mình không?
Mình nói là tự làm nhưng mình không làm mà chỉ nghĩ ra rồi có người làm cho mình. Đi đến xưởng gỗ mua mấy cục gỗ rồi đi tiện thành cái mặt ghế đường kính 30cm và dày 4cm. Chính cái dày của mặt ghế làm cho cái ghế nhìn sẽ rất gấu. Chân thì mua sắt dày về rồi đi uấn và hàn theo ý hihihi

Mình thích mấy cái trò này và rất hài lòng khi sử dụng mấy món đồ mình tự nghĩ và làm ra hoặc lâu lâu thấy cái nào hay thì ké mẫu.

Về giá cả thì sẽ rẻ hơn chút hoặc bằng với đi mua. Có cái rẻ hơn nhiều. Chất lượng thì hơn hẳn.

WP_20151018_16_20_16_Pro.jpg WP_20151018_16_19_25_Pro.jpg WP_20151018_16_26_30_Pro_LI.jpg
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng thích tự làm mà chưa có điều kiện
sao ko có vi deo trên tay???????? tinhte mất chất haizz
mrquan55
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lú mì 1520 chụp đẹp nhỉ bác ! Nếu chơi WP giờ chỉ có 1520 là bá nhất . Còn 950 mới thì ko nói
mufasa
TÍCH CỰC
9 năm
theo em thì làm khung bằng ống nước như cái bàn lúc trước bác làm nó ngầu + lạ hơn, cái này thì cũng giống mấy mẫu bán đại trà bên ngoài
cũng không phải đơn giản 😆
Tự làm chỉ dc cái độc và lạ thôi nhưng rất tốn thời gian và tiền bạc (mua lẻ tẻ từng cái thì ko thể nào rẻ bằng mua sỉ dc+ thời gian suy nghĩ mẫu rồi đi mua nguyên liệu về làm nữa) nó chỉ hợp với bạn nào có nhiều thời gian rãnh rỗi cộng 1 chút khéo tay thôi. Nhưng khi sản phẩm mình làm ra rồi cảm giác rất là sướng, sử dụng nó vẫn thích hơn mua đồ ở ngoài nhiều.
Đây là 1 sản phẩm mình tự mò trên mạng rồi làm ra đây khoe mọi người xíu 😃

gởi từ Nokia1202 của tôi ;)
rjshkkj
TÍCH CỰC
8 năm
Chắc bác này có quán cà phê vườn thì mới tự làm và đầu tư thiết bị máy hàn, máy phun sơn,...
Làm phải nhiều thì mới đẹp và kinh tế được chứ làm vài cái ghế cho gia đình thì trừ trường hợp quá cầu toàn không ưng ý với cách làm của thợ gia công hàng loạt ngoài hay mẫu mã ngoài không có cái nào vừa ý mình thì mới làm chứ tốn nhiều thời gian, tiền bạc.
Hôm trước đi họp lớp đến nhà hàng, cái lan can bị sút vài thanh người lớn còn chui lọt mà bọn nó vẫn để vậy kinh quá. Trẻ con đùa nhau vô tình lọt xuống thì chỉ có đi viện mà thằng quản lý nó vẫn lười không gọi thợ đến sửa. Nếu có máy hàn chỉ chấm vài cái là xong.
Anh Hiệp khéo tay gớm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019