Tự làm "khung tranh thông minh" với Raspberry Pi, không cần code, quản lý file ảnh từ xa, dễ làm

Duy Luân
7/2/2019 16:23Phản hồi: 124
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hdo2
TÍCH CỰC
5 năm
Anh @Duy Luân thử nghiên cứu vụ này nhé 😁
Thẻ của em tốc thấp quá nên cài xong em shutdown luôn ròi
Windows 10 ARM cho Pi 3
Screenshot (1).png
wiind
TÍCH CỰC
5 năm
ngày nào cũng có 1 bài về raspberry pi??
@wiind Đúng rồi bạn
@wiind Hoặc smarthome, một trong 2 nhé
@Duy Luân Luân cho mình hỏi, làm sao để set time chuyển slide và chèn video .mp4 vào thế?
@netnguyenvsic MP4 mình không rõ là FEH làm được không, còn thời gian chuyển slide là tham số -D, thay vì -D 5 bạn chỉnh thành -D <số bạn muốn> là được
@Duy Luân chủ đề smarthome hay lắm bạn. hi vọng sẽ có nhiều bài khai thác cái này.
taolao
TÍCH CỰC
5 năm
Có thể dùng màn hình vi tính được không. Nhà đang thừa cái màn hình Hp nên muốn tận dụng.
Chỉ cần cắm vào man hình để làm khung tranh nên có loại nào càng rẻ càng tốt.
@taolao Được bạn, càng đỡ tốn tiền mua màn hình
@taolao có màn hình thì bạn bỏ tủ làm viền giả khung tranh thì hay quá luôn.
tucammoi
TÍCH CỰC
5 năm
thằng Luân điên, nghĩ sao 2019 tặng đồ thời 2010?
@tucammoi Vì tao thích?
tucammoi
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Luân thích thì tự kỷ đi ko cần cổ súy cho dân tinhte.
Dân lập trình có khác
2MT
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn chuỗi lệnh của bồ mà mệt quá@@, cứ mặc quần đùi đến nhà ny cho nhanh ^^
hungthieuk
TÍCH CỰC
5 năm
Cháy chập hỏa hoạn coi chừng
Funnyclock
TÍCH CỰC
5 năm
Mình góp ý với L nhé, nên tập trung vào đưa tin về công nghệ thôi. Mấy bài hướng dẫn thủ thuật ít người cần thì nhét sâu vào subforum rồi dẫn link nếu cần thôi. Bạn phải hiểu được điều này qua data thu được chứ. Mình thấy L đang hơi ích kỉ khi chiếm dụng trang chủ cho luồng thông tin mạng tính cá nhân quá cao. Mong L rút kinh nghiệm.
@dac Sao phải vươn gì 😁 vui vẻ thôi
@ngo Nhut Truong Đúng rồi, mình coi số mỗi ngày mà các bác khác cứ lo 😆 trong khi mấy bài Pi tương tác và view lại cao hơn hẳn. Mấy bài tin làm vui thôi, mấy bài này mới là cái làm nên tinhte
Funnyclock
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Luân Ok, nếu Luân đã làm rõ định hướng của Tinh Tế như vậy thì thôi mình không ý kiến gì nữa. Thanks 😃
@Funnyclock ơ bác hình như hơi ngược. mấy cái thủ thuật này nọ mới làm nên lượt view của forum công nghệ chứ nhỉ. Còn mấy cái tin công nghệ kiểu Apple đồn Samsung leak HTC oẳng coi chán phèo chứ hay ho gì đâu.
hunggh
CAO CẤP
5 năm
Tại sao phải code phức tạp vậy trong khi chỉ cần tạo album và up ảnh lên Google Photos rồi truy cập bằng trình duyệt của Pi, chạy slideshow được luôn
@hunggh mình cũng từng thử giải pháp này, nghĩ tới nó đầu tiên luôn. nhưng bị một số issue sau:

1. Mình tặng cái này cho bạn gái, và việc setup tự mở Google Photos là không thể vì sẽ bị đá ra ngoài sau một thời gian không có activity, Google tự logout, Lúc đó phải dùng bàn phím, chuột để login lại.

2. Tạo album ảnh chung hay ảnh thông minh thì có khi nó bị lẫn hình không mong muốn và khó kiểm soát hơn tí.

Nói chung là giải pháp của bạn vẫn ok khi dùng ở nhà và bạn có thể điều khiển được con Pi với chuột bàn phím, còn đem tới chỗ khác cho người khác thì không được.
hunggh
CAO CẤP
5 năm
Thì cưới phắt bạn gái về có phải là xong không?????
Kal-el119
TÍCH CỰC
5 năm
Ko hiểu cái Ras pi này có j hay. Vừa đắt vừa ko có j đặc biệt..
@Kal-el119 mấy này mới là cái nó đặc biệt https://tinhte.vn/threads/hass-bat-dau-choi-nha-thong-minh-voi-chi-phi-1-5-trieu-dong-rat-de-lam-khong-can-code-gi-ca.2914366/, mà nếu bạn không thích vọc, không thích DIY thì đừng mua, sẽ chán ngay
anhkhoa00021
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái khung hình này để hạy hoài có nóng máy không? Rồi chưa biết tuổi thọ của nó ntn nữa
@anhkhoa00021 raspberry pi có nhiều bạn để chạy vậy kéo torrent nên bạn yên tâm về tuổi thọ nhé.
Nhà mình toàn lấy tivi bự làm tranh thôi
Cuogcool
ĐẠI BÀNG
5 năm
chuẩn bác. mất công mất việc ra. mà có ai đi dùng cái khung tranh mà phải cắm cái cáp hdmi vơi dây usb to đùng thế này đâu. làm con tab cũ màn vừa to vừa đẹp. thích còn rút ra chơi game đc lướt web đc
Các bạn muốn mua máy 2nd để trải nghiệm thì có thể tìm group raspberry pi trên facebook, trong nhóm có nhiều bạn share lại sau khi trải nghiệm xong, ưu tiên trải nghiệm giá phải chăng.
😁 Thánh Pi của tinhte 😆)
mossgreen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Màn hình laptop lamc được không bạn?
@mossgreen Được, màn hình nào cũng được
Vy Hải
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tính làm để bàn mà mình thấy nó có quá nhiều dây 😔
@Vy Hải nhét vô trong cái case á
Hay đấy