Tự làm "khung tranh thông minh" với Raspberry Pi, không cần code, quản lý file ảnh từ xa, dễ làm

Duy Luân
7/2/2019 16:23Phản hồi: 124
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sirnvad
TÍCH CỰC
5 năm
Hướng dẫn hay. Không thiết thực. Dành cho các thanh niên nghiên cứu vọc vạch thôi.
Sao cứ làm phức tạp cuộc đời vậy... i di ốt
@Bão Sài Gòn đời mà
3 năm đèn sách giờ nhìn dòng lệnh như đúng rồi... 😆
Nghe lời Luân mập đi ... rồi mất Gấu hết cho coi... tối ngày cắm đầu vào cái này riết ... thằng nào nó cứ dụ dỗ miết cũng dính thôi... xác định đi
nguoila224
TÍCH CỰC
5 năm
Chuẩn bị có màn 8,9 inch 2K giá đẹp cho ae chơi Pi 😁
@nguoila224 hóng
noname9x2007
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguoila224 2K Pi render nổi ko nhỉ?
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Luân Luân cho mình xin chỗ bán màn hình như trong bài với. thanks
@sakuza199x Proe.vn nhé bạn
nguy3nct09
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân màn hình cảm ứng 5" là loại nào bạn. Mua ở đâu đó
hdtuan87
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân làm cái hướng dẫn boot nhiều hdh trên 1 thẻ nhớ đi mod ơi. có cái thẻ 128G dùng 1 hdh thôi thì phí mà để không thì còn phí hơn 😔
@hdtuan87 khó hahahaha
mykenty
ĐẠI BÀNG
5 năm
ae làm tranh lịch nếu ko ngại xài service thì dùng thằng này nhé https://dakboard.com

Link hướng dẫn https://www.raspberrypi.org/magpi/dakboard-wall-display/
taolao
TÍCH CỰC
5 năm
@mykenty Ở Việt Nam cái này có chổ nào bán không?
mykenty
ĐẠI BÀNG
5 năm
@taolao bác kiếm cái màn hình nào rồi treo lên gắn con pi phía sau, con pi setup theo link là dc, dễ lắm bác
tunv97
ĐẠI BÀNG
5 năm
Với 1.6 củ mình đã có thể mua hẳn 1 cái máy tính bảng giá rẻ để làm khung tranh thông minh rùi
@tunv97 bự quá?
Kjitran
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái rasp pi nay Có xem phim online duoc khong vay ad? Mượt mà ko?vidu nhu phimonline hay hd viet?
@Kjitran xem online thì được chứ, mà xem thì dùng mấy đầu HD có Android hợp lý hơn
ngsangmt
TÍCH CỰC
5 năm
@Kjitran Dư xăng
linhnt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cách của mình là mua một con Chromcast khoảng 800 ngàn và một cái TV Philips 24" khoảng 1.9tr để làm photo frame.

Chromecast thì cấp nguồn từ cổng USB của TV nên chẳng dây nhợ gì nữa ngoài cáp nguồn cho TV.

Để show hình thì dùng chức năng Backdrop của Chromecast. Nhớ tắt hết thông tin thời tiết hay ngày tháng để hình không bị tối góc trên TV.

Nguồn hình thì từ Google Photos, có cái hay là nó chọn hình để hiển thị theo nhận dạng khuôn mặt do mình khai báo (ví dụ hình vợ, con) hay highlight những hình mình mới upload đều được.

Đặt một cái khung gỗ để ốp cái viền TV nữa thì bao đẹp.

À cấp nguồn cho TV bằng một cái switch WIFI là có thể hẹn giờ tắt mở lun!
@linhnt hay nè
anhutsg
CAO CẤP
5 năm
@linhnt Mình có cái chromecaste 2 và cũng có ý định như vậy . Nhưng nó chỉ chạy được vài hình .
minhtri52
ĐẠI BÀNG
5 năm
mua cái kindle 7inch có 35$ có tất cả mọi thứ sẵn k buồn suy nghĩ luôn... cài app vô là vô tư... hư màn hình bỏ nguyên cái còn rẻ hơn bộ này... làm cho vui thì ok nè ahihi
anhutsg
CAO CẤP
5 năm
@minhtri52 Dùng app nào để có thể quản lý ảnh từ xa bạn ?
tuandienvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thấy nếu làm khung tranh nên mua cái máy tính bảng android cũ. Và còn làm đc nhiều trò hơn. Đỡ dây dợ lằng nhằng
Cái này hợp với sinh viên mày mò nghiên cứu 😁 là chuẩn nhất :D
ka ka ak
hồi mình sinh viên cũng mày mò, nhưng mà ko có kinh phí
Giờ đi làm rồi thì lại ko có thời gian mày mò
Có khi nào kết hợp không nhỉ? kết hợp ông đi làm với ông sinh viên, cùng nhau mày mò kỹ thuật thỏa đam mê :D
hquangvn
TÍCH CỰC
5 năm
Cái này nên xài Pi Zero cho gọn.
tucammoi
TÍCH CỰC
5 năm
thằng Luân nó xúi dại mà trong nhà nó ko có cái khung tranh nào dùng Pi đâu.
xuandu1712
TÍCH CỰC
5 năm
900k mua được cái màn hình Dell Utra19-20" cũ về Mod luôn cái hiển thị tranh lớn luôn!
@Duy Luân mình có thể dùng làm màn hình xem camera HKIVision được không vậy ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019