Từ nay: Unlock điện thoại ở Mỹ là phạm pháp nếu không được đồng ý từ nhà mạng

TDNC
26/1/2013 3:10Phản hồi: 213
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

snvn
TÍCH CỰC
11 năm
Cái bác vandatAT này vừa "già trâu" vừa thiếu hài hước, người ta vừa góp ý đã giật thon thót 😁
@snvn Em là em thích Bác rồi nhá!Like Bác !"Hắn" mà cãi nữa mong Bác để ý đâm phát nữa cho chết hẳn Bác nhá!Chết cười!
Lies
TÍCH CỰC
11 năm
thường thì cái j càng cấm thì người ta càng làm nhiều hơn 😁
có cái này mình không hiểu , iphone xài xong từ lock lên word thì có bị cấm không vậy ..? vì mình có code từ nhà cung cấp mà
Câu : "Điều luật chỉ có tác dụng đối với những máy mua sau ngày hôm nay." Vậy những máy mua trước thì có đc unlock ko vậy mấy bác, thanks
[ Sigma ]
TÍCH CỰC
11 năm
Unlock đc thì anh em ta mới có đồ ngon, bổ rẻ mà xài chứ.
JB thì oke còn unlock thì cấm - Khác gì bảo đi ị ko được tè - Mỹ khăm nhỉ !
@Canon100is Unlock và JB bản chất khác xa nhau. Khi bạn mua bản lock tức lag bạn đã ký hợp đồng cam kết sử dụng nhà mạng đó trong thời gian quy định, khi bạn unlock thì 99% là để bỏ nhà mạng cũ đi xài nhà mạng khác. Vi phạm hợp đồng.

Còn JB là bạn táy máy vọc vạch cái máy của bạn, thuộc sở hữu của bạn, ko có ràng buộc gì vơi ai, đó là quyền cá nhân của bạn nên ngta ko cấm, có điều bạn sẽ mất quyền lợi bảo hành.
ko cẩn thận vào tù như chơi😁
Mod band nick bạn thì bạn vào http://www.tinhte.vn/forums/81/ mà kêu. Việc gì mà ngta nói 1 câu chẳng liên quan đến bạn mà bạn lại nói với ngta như thế...????
@thaihue_nh9 Mình Xl bạn ấy rồi mà.
@thaihue_nh9 Thôi hỏi làm gi hả bạn, bị mấy thằng MOD đó nó ghét rồi. hỏi cũng bằng nước đổ lá khoai. Dù sao nó cũng chỉ là mạng ảo, có hay không , chửi bới thế nào thì mình cũng vẫn thế. chẳng ảnh hương tới ai cả. nếu mà band nick mai mà chết luôn mới là vấn đề. nhưng mình luôn tự hỏi nhiều thằng chửi bới tùm lum luôn vẫn nhăn răng ngoài diễn đàn.
tebaomang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bây giờ vẫn còn nhiều bác nghĩ JB là để cài app lậu nhỉ =))

Cài app lậu đâu cần JB, còn JB xong thì còn nhiều cái quan trọng hơn là app lậu mà 😁
@tebaomang bộ có cách cài app lậu mà k cần jb hã bạn :eek:
@darkangel_vt_2409 có đó bác. nhưng phải xài hàng của bọn khựa 😁
bác google seach "cài app ko cần jb" là ra mà :D
nettalk
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế này thì chuyển sang chờ các hacker ở Việt Nam unlock thôi 🆒
thông thường những tin này toàn bij spam nhảm
Chuyện un hay không là vấn đề kỹ thuật của nhà mạng,sao lại lôi pháp luật vô giả quyết nhỉ ???
Phát triển quá là rất dễ vào tù bóc lịch 😁
Re0
CAO CẤP
11 năm
giá mà tớ được sang mĩ
Vậy là nhà mạng quét dc dt nào bị bẻ khoá dc à? Vụ này chắc do thằng at&t làm đàn chủ rồi, nó khi nào cũng cha chú ng ta 😁
mua hoặc bán code unlock có bị coi là phạm pháp ko nhỉ?
vn k bị ảnh hưởng, hông sao
Ai rảnh vô kêu bác đưa máy kiểm tra, nếu không có thì không chừng bị kiện lại tội xâm phạm quyền riêng tư cá nhân . Police bận rộn lắm không rảnh xét cái này dâu
việt nam chắc cũng sắp học theo rồi.giống cái thông tư 30 cấm bán hàng rong.cấm nuôi gà lợn trong nội thành,bắt chó đeo biển kiểm soát,giống xe máy.vn lắm luật hài ko kém.mấy bố bộ trưởng cứ nghĩ ra dc cái j là áp dụng vào luật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019