Từ ngày 05/06/2016, bỏ thu phí đường bộ đối với xe mô tô

levuongthinh
2/6/2016 5:21Phản hồi: 92
Từ ngày 05/06/2016, bỏ thu phí đường bộ đối với xe mô tô
Theo Nghị định 28/2016/NĐ-CP có hiệu lực thi hành từ ngày 05/06/2016, xe mô tô - xe gắn máy sẽ không nộp phí sử dụng đường bộ. Phí sử dụng đường bộ được thu hàng năm trên đầu phương tiện giao thông cơ giới đường bộ chỉ bao gồm: xe ô tô, máy kéo; rơ moóc, sơ mi rơ moóc được kéo bởi ô tô, máy kéo và các loại xe tương tự (xe ô tô).

Nguyên nhân của việc bỏ thu phí đường bộ đối với xe mô tô là vì quá trình triển khai, cách thức thực hiện gặp nhiều bất cập, hạn chế. Việc thu phí phụ thuộc chủ yếu vào ý thức tự giác của người dân; hiệu quả rất thấp...

Như vậy thì những ai đi mô tô có thể yên tâm về chuyện thu phí đường bộ; nếu có địa phương nào vẫn còn thu thì anh em có thể phản đối và không đóng tiền.

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

p13m7c85
ĐẠI BÀNG
8 năm
vừa bán thành công con xe máy mà !
Bác #Cuhiệp cười nhìn tỹ vãi 😁
ad TT xấu trai vl, đc mỗi Duy Luân phúc hậu viết bài chất lượng :3
aktily
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MrT.anh Xấu nhưng có tài
@aktily Có tài mà vẫn xấu? 😁
BOT LOC
CAO CẤP
8 năm
@MrT.anh Nhưng mà vui bác ạ. Em thích TT ở điểm này. Khả năng chém gió của máy MOD quá bá đạo.
@MrT.anh 😆))))))))
như vậy theo lý thuyết thì xe máy chỉ đi ké đường của xe lớn thôi nhé
@Methylamine Lý thuyết cùn, đường là do thuế mỗi gia đình đóng góp nhé.. Chỉ có mấy ông nội BOT sửa sang lại rồi ngồi thu 5 đóng ngân sách 1 thôi
tuxedo198x
TÍCH CỰC
8 năm
Cấm hêt ô tô trong ngõ hóng mãi ko thấy . Nản cái Việt nam quá
dg189
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuxedo198x Nó đóng tiền thì bác mới là người bị cấm đi trong ngõ nhé =)))
😁 :D :D :D
Từ bấy đến giờ mình có đóng lần nào đâu....... :p:p:p:p:p
@Gà_ta.com.vn Me too
co dong j dau ma bỏ hay ko
ndta13
CAO CẤP
8 năm
Phí nào 😁
hfullhd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chửi thề xã hội !
Chưa kịp đóng, tiếc quá ^^
Stevenytu
TÍCH CỰC
8 năm
"hạn chết" đặc sản tinhte 😁
Head
TÍCH CỰC
8 năm
Vốn dĩ ngay từ đầu đã không có đóng đồng nào cho nên bây giờ có bỏ hay không cũng chẳng ảnh hưởng 😃
mrthu123
ĐẠI BÀNG
8 năm
BÁC NÀO GIẢI THÍCH DÙM EM: ĐỘNG CƠ NÀO MÀ PHẢI ĐÓNG PHÍ ĐƯỜNG BỘ VỚI CÁC XE CÒN LẠI.
tucammoi
TÍCH CỰC
8 năm
@mrthu123 vì mài giàu hơn quan.
casperpas
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrthu123 em nghĩ là ĐỘNG CƠ ĐỐT TRONG bác ạ 😆
Công dân gương mẫu, năm ngoái đóng đủ hết. Giờ vẫn còn tờ biên lai giữ làm kỉ niệm và để nhớ rằng đã có loại phí như thế. 😁
Tiền tiền tiền. :p
ice.akai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LRA Chính là hắn nhỉ? Mỏng như tờ giấy than luôn.
hungmao
TÍCH CỰC
8 năm
Do HĐND TPHCM qui định mức thu 0 đồng trong mấy năm qua đó thôi. Chứ không đóng mà xách xe chạy khỏi với mấy ông csgt à. "Cha đẻ" của phí này là ông #.
http://vneconomy.vn/thoi-su/hang-loat-tinh-thanh-muon-bo-phi-duong-bo-voi-xe-may-20150720075758886.htm
thế những người đóng, người chưa đóng thì phải làm sao??? ngồi vẽ luật rồi xóa luật như sở thích nhất thời ấy, cứ phải để dân chửi cho mới thấy hạnh phúc à
umumti
CAO CẤP
8 năm
@truong.anh.1010 Câu trả lời đơn giản, đóng rồi thì mất tiền. Nhớ giử lại cái biên lai làm kỷ niệm, đôi khi chỉ có vài người có cái biên lai đó thôi à nha.
@truong.anh.1010 Có người chửi nhưng người khen nhiều hơn, thành phong trào đó bạn ;)
hồi giờ mình có đóng đâu nhỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019