Từ ngày 1/6 cáp quang Viettel được tăng gấp 2 băng thông, tất cả các gói, không tăng giá

Nam Air
24/5/2019 3:56Phản hồi: 615
615 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longfat2003
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ae đừng kì vọng. Fpt đã thông báo, tăng băng thông gấp đôi nhưng lại tăng tiền lên 20% kể từ 1/6. Chắc phải nghỉ chơi
Ethanol
TÍCH CỰC
5 năm
Toàn đầu đất vào tung hô nó gấp đôi băng thông mà éo để ý thực chất băng thông nó cung cấp còn éo bằng 1/4 quảng cáo, giờ nó nâng gấp đôi cũng chỉ bằng 1/2 quảng cáo. Nguyên lũ đầu đất thẩm du với nhau.
@Ethanol đồ đầu đất
Vnpt có dc lên ko các bác
nhanma154
ĐẠI BÀNG
5 năm
Viettel mới cho lắp đặt mới modem wifi AC Huawei HG8145V5 khả năng chịu tải và độ ổn định hơn hẳn trước. Mình dùng vài tháng nay thì thấy không có hiện tượng lag giật khi coi phim trực tuyến bằng smart TV nữa. Độ phổ biến của modem này không nhiều và các bác phải đòi thì kỹ thuật mới qua lắp và có tính phí (trừ dần vào tiền cước hàng tháng).
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
5 năm
Cũng đang dùng FPT, nhận được thông báo 1/6 double từ 27->50. Không tăng giá. Chả biết thật thì tốc độ sao :v.
pmlong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao 25Mb mà 350k/1thang
Mr. LeO
ĐẠI BÀNG
5 năm
FPT cũng tăng băng thông nhưng lại tăng giá.
anh_knight
ĐẠI BÀNG
5 năm
ông nào có nick bên vnpt tag vô đay dê
hanvt67
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tăng lên cũng không mấy ý nghĩa. Mạng nhà mình 45mb nhưng cái modem cùi bắp của thằng viettel lúc nào cũng nghẽn (do share xài 8 máy) thành ra mấy game cần FPS cao như liên quân thì giờ cao điểm ping giật đùng đùng. Bác nào có cách khắc phục không??
nhanma154
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hanvt67 Bác thay sang modem wifi AC Huawei HG8145V5 đi, mình gọi dọa cắt mạng thì bọn kỹ thuật viettel tư vấn cho con này, nó hỗ trợ AC 5 Ghz MIMO 2x2 chạy trâu bò lắm
hanvt67
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhanma154 Bữa gọi rồi mà nó vô nhà bấm bấn linh tinh rồi lượn, rồi bảo anh bớt xài lại 😔
center
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tăng băng thông trong nc hay quốc tế nhỉ1
Tắt modem đi xong bật lên là x2 liền, e gói 15M giờ lên 30M
huyluan2011
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo thông tin bên lề được biết là VNPT đang có văn bản chuẩn bị tăng gấp đôi luôn.... Mấy bác đang dùng VNPT đợi mấy ngày nữa nhe.
accazure
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đây là trailer thôi các bác nhé, đến kỳ thu tiền tiếp theo thì nhà mạng mới thông báo giá cước, lúc đó nếu đồng ý thì dùng tiếp, k đồng ý thì tốc độ về cũ, giá vẫn cú mn nhé.
New Hope
ĐẠI BÀNG
5 năm
quá ngon cho đội viettel, nhà mình xài gói combo 20mbps từ năm 2017 giá 260k/tháng đã được nâng lên 27mbps sau vài tháng sử dụng tới nay, nay lại được nhân 2, còn khoảng 2 tháng nữa hết hợp đồng chắc sẽ tiếp tục gắn bó với viettel thôi
phamhau1986
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đọc cái này lên tét ngay ở nhà. Hôm bữa download dc có tầm 4-5 M, hôm nay lên đến 10-11 M luôn, sướng.
Nhà em đang xài gói net7, nghe tin mà sướng tê người các bác ạ
@tientainguyen57 Nút WLAN, bên cạnh là nút WPS. Cả 2 nút này của mình đều không bấm được.
@bud's Của mình bấm được nha bạn
khaitun1998
ĐẠI BÀNG
5 năm
VNPT cũng x2 theo Viettel luôn r
Screenshot from 2019-05-24 21-00-12.png
nicky1596
ĐẠI BÀNG
5 năm
Được nâng lên luôn rồi, nhưng cái con modem Vittel cung cấp đợt này có vẻ ko ngon bằng đợt trước dó
nhacvina
ĐẠI BÀNG
5 năm
VNPT là hàng thật giá thật, Viettel là hàng ảo giá thật. Đang sài cả 2 thằng.
ZhenAnde
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình dùng VNPT thấy cũng đã x2 luôn rồi. Không biết có tăng tiền hay gì không? im im mà kinh phết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019