Tư vấn Android box - Những điều cần biết trước khi chọn mua Android box/stick

tienlequoc
30/6/2013 7:27Phản hồi: 7.340
7.340 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chi nhánh của bác itv ở đâu chỗ nội xá nhỉ mình gần đó mua cho tiện đỡ phải lên hà đông
Ai ib mình giá q30 giá với km nha,
@72L5 - inbox mình số điện thoại mình gọi lại ngay
@arielyangyi ib giá himedia a5 nhé
Xin giá con x12 ram 3Gb vinabox . Hoặc con nào chạy được hdplay laucher bản quyền k mod k hack vì cần độ ổn định và thích đơn giản
volong1012
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang tính mua 1 con tivi box tầm giá 4tr đổ xuống, tivi hiện nay đang sử dụng là LG 2D và sẽ dự tính nâng cấp để xem 3D trong vòng 1 năm tới.
Mục đích: dùng giải trí như chơi game, nghe nhạc, xem video (3d, 4k)...
Mình đang băn khoăn giữa các con sau: HIMEDIA Q10 Pro, Yundoo y8, H96 MAX, R99 và Kiwi S10 pro mà ko biết nên sử dụng loại nào? mn có thể tư vấn cho mình được ko ?
@volong1012 Himedia Q10 pro vẫn là thương hiệu và sp tốt nhất trên thị trường hiện nay rồi đó a ạ,thương hiệu chính hãng bh 2 năm,chơi online lẫn ofline thì khỏi phải bàn rồi anh ạ
dothething
TÍCH CỰC
6 năm
@volong1012 Tùy theo nhu cầu mà bác chon!

Chuyên xem phim thì chọn Himedia Q10, Egreat A5, kiwi s10

Còn chơi game + ít phim 2 chanel thì chonj CPU RK3399

Ngoài ra trong tầm này không con nào mạnh để chơi game và âm thanh hay để xem phim

Hoặc bác cố lên xíu tham khảo shield 2017, bảo đảm đè bẹp mấy box TQ này!

(Nếu bác chọn Q10 pro và Egreat A5 thì tham khảo bên mình thử)
volong1012
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thực sự thì lúc đầu minh cũng rất muốn lựa chọn ko phải suy nghĩ về Q10 nhưng nó lại là phiên bản từ 2016 mà cũng ko nâng cấp ram vẫn là 2G DDR3, xét về phần chơi game thì nó có vẻ yếu hơn các con khác. Sau này 1 2 năm tới là lỗi thời mất
@volong1012 Vấn đề là anh chơi đến game gì cao cấp mà cần đến quá nhiều Ram. 2GB ram qua 2 năm tuổi đời vẫn đè bẹp mấy chú OEM 4GB Ram có mặt trên thị trường. Quan trọng khi lựa chọn sản phẩm không phải là cái cấu hình mang ra tượng trưng mà là sản phẩm đó được hãng hỗ trợ tốt như nào để bền bỉ qua thời gian. Chứ mấy mã khác anh cũng lăn tăn cũng chỉ được cái mác cấu hình cao chứ ngoài ra không có cái gì, linh kiện thì không xứng tầm với mức giá. Cái này anh có thể tìm qua shop có sản phẩm để trải nghiệm là biết.
Nếu được lựa chọn thì tốt nhất là vẫn nên lấy Q10Pro là ko phải suy nghĩ 😃
kienvrg
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhà mình là ti vi không có kết nối internet, lại là fullHD vậy nên mua box androi thường hay 4k nhỉ.
@kienvrg - Tầm 1tr-1tr5 là ok , ram 2g , tặng chuột và tk vip xem phim online .
- inbox mình nha
dothething
TÍCH CỰC
6 năm
@kienvrg TV box 4k là hỗ trợ đến 4k, bạn dùng cho TV Full HD bình thường nha

Bạn có thể tham khảo EM95x thử, bao ngon nha
có ai biết sao cái youtube có sẵn trong box himedia q5 pro là youtube for android tivi bản cũ 1.3.8 của google . nhưng sao khi lên chplay thì không báo cập nhật . tìm trên chplay thì nó báo ứng dụng không tương thích với thiết bị . lên web tải apk về cài thì nó báo lỗi không cài được ứng dụng . mặc dù mình vẫn đang chạy phà phà . chỉ tại bản mới là 2.02.8 nó có dòng kết nói tivi với điện thoại . bản cũ cài sẵn trên box không có .
@wsqfsedhg vbc Thường là các bản Youtube for tv trên các kho ứng dụng chính thống nó hay đòi hỏi hệ điều hành là android tv chính chủ mới cho cài nên nhiều khi cài trực tiếp trên kho ứng dụng. Còn khi anh down apk về mà báo lỗi ko cài được có thể do box anh vẫn để ở hệ điều hành cũ 5.1.1. Anh nâng cấp lên Android 7 là cài phà phà anh nhé
@kodiitvplus dạ vâng em cám ơn . box này em mua ở chỗ khác nhưng mà cửa hàng hẳn hòi chứ k phãi shopee đâu . em check bảo hành trên web của himediatech và trên web của itvplus đều ra và bảo hành đến 26 tháng . thấy hơi lạ vì bảo hành thường là 24 tháng mà . box này bắt đầu tính bảo hành là 31/1/2018 mà ngày em mua là 20/2 . vậy có đúng chính hãng của himediatech hay của itvplus không ạ . em có cầm lên cho shop cài hdh android 7 vào được không ạ
@wsqfsedhg vbc Cái check bảo hành thì đúng rồi đấy anh. Hãng bao giờ cũng tính dôi ra 2 tháng cho hệ thống phân phối và đại lý vì vài ngàn chiếc nhập về không phải bán luôn được ngay trong 1 ngày mà. Anh check trên trang chủ cứ có thì chính xác là hàng chính hãng rồi. Có thể mang qua shop up lên Android 7 thoải mái anh nhé
xin video review bác ơi
VanNguyenITC
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vĩnh Tùng Bác tham khảo 1 số review của dòng Himedia chính hãng đây:
Himedia Q30:

Himedia A5:

Himedia Q10 Pro:
@VanNguyenITC OK, thank bác
phamphong34
ĐẠI BÀNG
6 năm
các bác tư vấn giúp em con box nào tầm 1tr5 - 2tr với, chủ yếu xem tivi, xem phim, youtube các thứ. Dùng liên tục cả ngày các bác ạ
@phamphong34 anh lên tí lấy em Himedia Q30 bảo hành 2 năm chính hãng,vỏ nhôm tản nhiệt khá tốt,chạy liên tục thì khỏi bàn luôn anh,himeida Q30 đang có chương trình tặng kèm chuột bay kèm các tk vip xem film nữa anh nhé,giá tốt cho anh em tinhte mình..ib em nhé
@phamphong34

gởi anh video review sản phẩm Himedia Q30
@phamphong34 - kiwi s3 pro
- himedia Q30
- xem online tốt
- tặng tài khoản vip
kid1502
ĐẠI BÀNG
6 năm
làm sao để down được rom gốc mới nhất của enybox EM92 2G/16G ạ?
@kid1502 khó...
dothething
TÍCH CỰC
6 năm
@kid1502 Bạn tham khảo ở đây nha, bên mình có post lên cả android 6 và android 7

http://thanhxuyen.vn/danh-sach-firmware-suu-tam-cho-android-tv-box.html
kid1502
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dothething Hi bạn, rom EM92 2/16G android 7.1 up bị lỗi bạn ơi, hình như không đúng bản đó. mình up rom 6. vẫn bình thường, up qua thẻ nhớ. bạn cho mình xin lại link 7.1 được không? Thanks bạn nhiều
dothething
TÍCH CỰC
6 năm
@kid1502 Nó báo lỗi gì, bạn chụp hình up lên, riêng android 7 phải cài qua cable úsb 2 đầu nha
Em đang có nhu cầu mua 1 con android box, nhu cầu của em là xem phim, nghe nhạc trực tuyến, không cần chơi game. Có loại nào bền, xem chất lượng không giựt lag, dễ điều khiển vì mua cho người lớn trong nhà dùng không ạ? Em chỉ mua từ 1tr5 đổ lại thôi. Mong được tư vấn giúp em!
dothething
TÍCH CỰC
6 năm
@light151 Bạn tham khảo X95 pro của Enybox thử, bao ngon đó bạn
@light151 - Kiwi s3 pro , kiwi s2 pro , enybox em95x
- vnpt smartbox 2 : xem truyền hình ...
dientu4nut
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác tư vấn cho em tv box nào khoảng 1tr. Nhu cầu của e đơn giản là xem phim trên pubvn, xem truyền hình, không chơi game.
dothething
TÍCH CỰC
6 năm
@dientu4nut Bác tham khảo thử bộ đôi Enybox EM95w và Beelink W95 2gb ram thử, nó kéo phim bluray, 4k vẫn ok luôn đó bác
dientu4nut
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dientu4nut vinabox x9 2018 thì sao b ơi?
@dientu4nut - kiwi s3 pro , enybox em95x , cài app , xem online web ,...
- tặng chuột và tài khoản vip phim
dothething
TÍCH CỰC
6 năm
@dientu4nut Bác mua box nên quan tâm CPU, cpu Amlogic s905w dc đánh giá cao hơn rk3229 một bật về âm thanh và hình ảnh, tốc độ nữa, mình thấy bên techcenter có bán 2 sản phẩm này, bác qua đó trải nghiệm thử rồi quyết định
Mình tính đầu tư 1,5 - 2triệu cho 1 chiếc tv box. Nhu cầu: all mọi thể loại có thể chơi được 😁, ổn định. Mọi người tư vấn giúp. Tks!
@mrthang.xe Cố gắng tầm 2m làm em Q30 là không phải nghĩ luôn bác. Chất - bền - thương hiệu quốc tế
dothething
TÍCH CỰC
6 năm
@mrthang.xe Bác tham khảo EM92 3gb của enybox hoặc eweat R9 mini, có chức năng ghi hình luôn
@mrthang.xe - Himedai Q30 : xem offline và online tốt , ram 2gb . inbox nha
@mrthang.xe - Himedai A5 : ram 2g , rom 16gb , bảo hành 2 năm , tặng tk vip xem phim online
- inbox mình nha
dino_su
CAO CẤP
6 năm
@mrthang.xe Xiaomi mibox 4k chính hãng sự lựa chọn ko thể tốt hơn
daicabeo
ĐẠI BÀNG
6 năm
xin các bác cho ít tư vấn 1 em tầm 2 triệu thanks các bác
@daicabeo Cố tầm 2m làm hẳn em Himedia Q30 đi anh, không phải hối hận điều gì cả. Model sản phẩm được lựa chọn nhiều nhất, chế độ bảo hành 2 năm từ nhà sản xuất luôn 😃
dothething
TÍCH CỰC
6 năm
@daicabeo Bạn tham khảo Eweat W9ii ram 3gb thử, bao ngon và chất
@daicabeo - Eweat W9 II , ram 3g
- Himedia A5 , bảo hành 2 nạm
- inbox mình tư vấn thêm cho
rady17
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cần mua cũ 1 em Q5 pro có bác nào để lại ko ạ
@rady17 baya giờ a mua cũ,giá cũng sấp sỉ 2tr rồi hoặc có thể hơn,vậy sao anh ko đẩy hẳn em mới với tầm tiền gần đó luôn anh
dennisho
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác tư vấn em con android box tầm 2tr5-3tr hơn. Tiêu chí bền và ổn định.
Dạo thị trường thì tầm giá này có mấy con Himedia mà đời cũ quá, toàn cuối 2016. Chạy mấy con đời sâu quá thì up HĐH mệt, Youtube, CH Play không tương thích nữa.
@dennisho - Himedia Q5 pro : android 7
- Eweat W9 II : ram 3g
.. inbox mình tư vấn thêm cho
Mình đang muốn tẩy chay HD VTVcab, chuyển sang dùng TV box. Các bạn thấy nên chọn con nào himedia q30, mecool BB2 pro hay h96 pro plus? Xin chỉ giáo.
@Bản Trọng tùy theo vào nhu cầu của anh nữa nhé,Q30 với Hisilicon thì chuyên về xử lý âm thanh hình ảnh và chơi ofline,còn BB2 pro sẽ thiên về xử lý online hơn với chip lõi 8 tốc độ cao của AMlogis đó ạ
@Bản Trọng - chất lượng hình ảnh va âm thanh thì himedia hơn bạn nha
@Như Quỳnh KR Cám ơn nha. Vừa lấy con mecool bb2 pro. Khá hài lòng. Xem phim mượt, nghe nhạc cũng hay. Nghe nhạc bằng poweramp có bản quyền.
dothething
TÍCH CỰC
6 năm
@Bản Trọng q30 đi bác, còn muốn cấu hình mạnh thi tham khảo booj đôi enybox là Em92 3gb và T95z plus 3gb 32gb android 7 thử
ntthinh2006
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình có con minix neo u1, giờ muốn mua cái dock orico để xem phim từ ổ cứng nhưng mình đang thắc mắc con neo có nhận được dock không vậy mấy bro? Xin cảm ơn nhiều....
dothething
TÍCH CỰC
6 năm
@ntthinh2006 Xem ok nha bác
Có bác nào có thể so sánh chi tiết mấy con: Vinabox X12, Himedia Q30 và Kiwi S8 pro không nhỉ? Mình đang phân vân ạ
@antonoito - X12 , s8 xem online , Q30 vừa online vừa xem dc ổ cứng file định dạng cao và BH 2 năm
@arielyangyi Sao mình thấy X12 vs s8 đều có thể cắm ổ cứng để đọc file và hỗ trợ hình ảnh 4k mà bác
@antonoito Đều cắm được bác nhé. Nhưng nguồn nuôi là ko đủ. Ví dụ bác cắm ổ 1TB di động vào Q30 ok còn 2 loại kia ko đủ dòng. Thêm nữa vinabox x12 hay s8 đều chỉ sử dụng trình video mặc định từ chip của máy, không bao giwof khai thác hết khả năng như trình video player mà Himedia xây dựng được. Cảm giác dùng của Himedia so với các box khác nó cũng hoàn toàn khác biệt
dothething
TÍCH CỰC
6 năm
@antonoito Ráng chút tham kảo Eweat 9ii 3gb thử bạn, bảo đảm sẽ thích
Xin các bác hướng dẫn em chọn loại android box phù hợp .
Hiện phòng em đang có Tivi smart TCL giá khoảng7tr mua năm ngoái tên gì em ko nhớ nữa. Nhưng khá là ngu 😆) vì load ko nổi chrome. Trừ youtube mượt mà ra thì ko làm dc gì hạn chế quá.
Em muốn mua 1 con giá rẻ thôi <800k .
Em chỉ cần lướt web mượt mà hình ảnh đẹp. Nhanh gọn. Chứ load web chậm với giật giật em ghét lắm.
Thanks các bác
@hoangdanh412 - đang sale kịch sàn , giá 5xx , tặng tk vip , kèm voucher 300k .
- inbox mình nha
@hoangdanh412 Full HD chứ không chỉ là HD bác nhé. Có hàng Vinabox chính hãng được phân phối tại Việt Nam đó bác. Mẫu Vinabox X2Plus cũng phù hợp với nhu cầu của bác đó, đầy đủ nội dung để anh xem, thành viên diễn đàn thì bao giờ cũng được nhà phân phối ưu đãi về giá
huyetkiem
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangdanh412 tham khảo con mibox gen 3c đi bạn
@huyetkiem Con này Rom có 4GB thôi ah. Ko nên dùng bác ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119