Tư vấn các thiết bị mạng thu phát sóng wifi - Giải đáp thắc mắc !

buffalohn.com
20/10/2011 3:30Phản hồi: 580
580 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho minh hoi ae chut. Nha minh gan quan cafe co song wifi. Minh muon mua mot thiet bi co the thu song wifi roi chuyen ra cong RJ45 de minh cam day mang vao TV Sony CX460 xem internet TV.
Cac Bac cho minh hoi co thiet bi day khong? Gia ca the nao va mua o dau?
Cac bac tu van giup minh voi. Thanks!
@dokhanhduy Bạn có thể tham khảo 2 con này:

http://buffalohn.com/wcr-hp-g300.html Nếu bạn dùng thêm laptop hay điện thoại nữa thì nên dùng con này.
Ngoài ra: http://buffalohn.com/wlae-ag300n.html Nếu bạn chỉ cần cho con TV internet thôi và laptop, điện thoại trong phạm vi ngắn thì chiến con này WLAE-AG300N này.
AE nao biet chi giup minh voi. Thank
Mua con tenda 311,ngon bo re
konicahp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tqquyen thế mấy xiền hả bạn????????
Hoi mr google
các bác ơi cho e hỏi không biết con Aztech ADSL2/2+ 150Mbps Wireles-N 1-Port Modem Router dùng thế nào ạ, link của nó đây
http://vnpthanoi.com.vn/web/TB_chitiet.asp?TB_id=132
tiện thể có bác nào biết giá em nó không ạ, e search mãi mà ko thấy
Bạn nói 15m2 hay 15m chiều dài? Qua một tầng với khoảng cách 15m tính từ buffalo tới. Ngoài khoảng cách còn có vật cản trong nhà: tường, đồ đạc. Qua 1 tầng và khoảng cách 15m như bạn nói mình có thể hiểu là sóng wifi đang đi chéo đúng ko? Sóng wifi phát theo phương ngang, đứng và chéo 15 độ nhé. Với khoảng cách 15m và chéo như thế chắc chắn không có sóng hoặc sóng yếu là đúng rồi. Bạn mua bất kỳ các con hàng dân dụng của hãng buffalo, linksys, tp-link, draytek thì cũng như nhau. Chắc chắn sóng đến vị trí bạn hầu như không có. Bạn nói G450H sóng yếu thì mình không đồng ý cho lắm. Bạn thử mua con linksys 4200 hay mới nhất 4500 xem. Chắc chắn sóng cũng chỉ như thế thôi. Ngoại trừ bạn chiến hàng chuyên dụng và lắp angten 24db. Cái đó thì ko so sánh đc với nhau nhé. Vì hàng chuyên dụng giá xấp xỉ 10tr rồi.

Cho mình hỏi 1 tý là G450H ở nhà bạn có bao nhiêu người sử dụng wifi? Theo như bạn nói là hiện tượng quá tải bộ nhớ. Thường xảy ra khi có nhiều thiết bị online wifi quá và thêm lưu lượng download hoặc copy trong Lan tăng đột biến làm cho bộ nhớ wifi nó full. Mình đã test qua G450H, AG300H khi share folder copy những file phim mkv 1080i khoảng 40g dữ liệu đều bình thường. Không hề bị hiện tượng như bạn nói.
Bạn kiểm tra số lượng online người dùng xem. Nếu rơi vào tầm 8 người online cùng lúc thì hiện tượng đó là bình thường. Còn như 1 mình bạn online copy mà như vậy. Bạn nên mang đi bảo hành để họ kiểm tra nhé.

Không bạn à. Để điều khiển được printer thì cần 1 phải có 1 tập tin điều khiển con Buffalo. Với fw dd-wrt lúc bạn update không có file này. Bạn phải cài vào 1 usb. Tập tin từ USB lúc này nó sẽ bao gồm cả các driver máy in mà nó support. Sau đó sẽ điều khiển máy in luôn.
Bạn có thể tham khảo ở đây: http://www.dd-wrt.com/phpBB2/viewtopic.php?t=69238
Topic trên là của con G300NH. Với G450H làm tương tự.
Các Pro Buffalo tư vấn giúp em với,em có nhu cầu phát wifi cho tầm <20 máy,nên chọn hàng nào được ạ?
@tatk08a1 Tầm 20 máy truy cập wifi thì các loại dân dụng của các hãng ko chiến dc. Bạn tìm con Pro WAMP-APG300N của buffalo, hoặc các model loại Business của Cisco như: RV110W , RV120W. Tốt nhất thì bạn kiếm con WAMP-APG300N của buffalo giá con đấy ở VN cũng rẻ, còn mấy con của Cisco thì đắt tầm 7-8tr/ con cơ.
Ngoài ra theo mình nếu được bạn chiến 2 router dòng dân dụng, mỗi con đảm nhiệm 10 em wifi. Bạn có thể lấy con WZR-AGL300NH của buffalo, sóng khoẻ, khá trâu. Chi phí đầu tư nhỏ hơn là chiến mấy dòng chuyên dụng ^_^.
em cám ơn nhiều nhé!buffalo.com có thông tin sản phẩm cụ thể thật,lần sau mua nhất định em sẽ ghé chỗ anh,bữa trước bận công việc quá nên em đặt mua cái buffalo hp g300nh2 chỗ ducquang415.com,nhận hàng về lột giấy nilon ra thấy sước sước,dây lan kèm theo không phải là dây rin nữa,ức chế không chịu được,giờ ghé trang buffalohn.com thấy mình lại lỗ thêm 150k,họ còn nói có thể tải 40pc,trong khi bên anh khuyến cáo: tải phim hd 1080 720 lap top với modem <10m ,lúc trước cũng có ghé trang buffalo.com nhưng em thấy ở tận Hà Nội nên lướt qua,vì em ở tận TPHCM lận....😔
@tatk08a1 Hàng Buffalo thì khá đa dạng bạn à. Thường mình thấy trong SG họ bán random seal nylong và hàng sước. Không phân biệt đẹp, xấu cùng giá và random giao hàng. Kiểu ai đến trước thì được seal, ai đến sau thì chấp nhận không seal. Khi mua hàng trong SG bạn nên hỏi rõ seal hay không seal, box hay nobox lúc đó người bán hàng sẽ lấy theo ý bạn.
Về HD thì mình khuyến cáo <10m là xem tốt nhất vì full sóng. Còn 1-2 vạch sóng thì vẫn xem được bình thường, nhưng có lúc sẽ giật hình vì tốc độ truyền dữ liệu không kịp và thường xảy ra khi bạn xem file HD lớn như MKV 1080p
Còn tải 40pc thì chắc chắn không thể. Hàng dân dụng thông thường chỉ tải tối đa 10 thiết bị kết nối wifi. Nhiều hơn 10 là bạn sẽ thấy con wifi bắt đầu đơ đơ.
Sau này cần lấy gì thì cứ alo hoặc pm YM nick: znamtrung83z cho mình. Mình sẽ tư vấn cụ thể cho bạn. ;)
@buffalohn.com Thank anh nhiều nhé! hì 😃
bác ơi cho em hỏi em định mua 1 cái Linksys Wireless-N300 Router chuẩn N 300mbps
phát từ nhà em qua nhà nhỏ em của em trong 50m trở lại thì laptop của nó nhận đc k ( lap nó chuẩn N lun ạ )
@nhokrom9x Chào bạn!
Bạn cho mình hỏi giữa 2 nhà của bạn là khoảng trống hay là các nhà? Có nhiều vật cản giữa 2 nhà ko? 2 nhà của bạn có chéo nhau ko?
Về cơ bản nếu giữa 2 nhà của bạn không có vật cản thì bạn có thể dùng được. Sóng nó sẽ tầm 2-3 vạch sóng (laptop bắt) và có thể hơn tùy vào từng loại wifi. Còn giữa 2 nhà bạn là các nhà khác thì bảo đảm là đến nhà bạn ko còn tý sóng nào hoặc sóng rất yếu.
@buffalohn.com giữa 2 nhà là khoãn trống chỉ cây cối thôi (k um tùm lắm) , tường thì chỉ có tường nhà thôi chừng 10cm. 2 nhà thì song song nhau lun
@nhokrom9x Thế dùng được bạn à. Với linksys bạn chọn loại có 3 angten hoặc dòng cao cấp E3500 trở lên. Còn nếu lấy Buffalo thì chọn loại: Wzr-AGL300NH hoặc Wzr-Hp-G450H
o gan nha minh co wifi chua nhung song rat yeu phai ra ngoai san moi bat duoc vao nha la toi, cac ban cho minh ha co cach nao thu wifi roi phat lai dc k ah. (sr e on=dt nen ko viet duoc dau )
@sunlip Trường hợp của bạn khó lòng mà sử dụng được. Vì wifi nguồn của bạn quá yếu. Nếu để con Repeater ngoài sân mà bắt sóng thì trời mưa là toi, mà mod angten cho repeater thì sợ bạn không làm được. Nghịch ngợm lại hỏng thì cũng phí.
@buffalohn.com vay co thiet bi nao chom song wifi ko ah
CHO MINH HOI MOT CAU HOI KHA DON GIAN NHE vI MINH KO CO THOI GIAN DOC NHUNG PHAN TREN
CÁCH NHÀ MÌNH 30M CO MỘT HÀNG XÓM DÙNG WIFI, MÌNH BIẾT MẬT KHẨU LUÔN. MÌNH MUỐN THU SÓNG WIFI THI MINH CẦN NHỮNG THIẾT BỊ NÀO THẾ, MÌNH DÙNG MÁY BÀN
XIN CẢM ƠN
@HIEUTANG Con wifi nhà đó cách bạn 30m, bạn có cái gì để kiểm tra vị trí của bạn sóng wifi nhà đó tới ko? Như laptop, ipad ? Có vị trí nào trong nhà bạn dùng được ko? Nếu có vị trí bắt được sóng, vào internet được thì repeater được. Ko có thì đừng nghĩ ngợi làm gì. Chắc chắn câu trả lời là ko dùng được.
@buffalohn.com
MÌNH KIỂM TRA RÙI, CHỈ CÓ NGOÀI CỔNG LÀ BẮT ĐƯỢC SÓNG, NHƯ VẬY CÓ ĐƯỢC KHÔNG ?
Với trường hợp của 2 bạn cần tìm một vị trí nào đó trong nhà (gần cửa sổ, lầu nào cũng được, ở đâu cũng được) có thể "thấy" được sóng wifi kia (khoảng 1-2 vạch là được). Sau đó có thể tham khảo chức năng thu sóng và phát lại của TOTOLINK N100RE: http://www.tinhte.vn/threads/1878306/#post-32719953

Đang khuyến mãi chỉ 275k: http://www.tinhte.vn/threads/1867871/#post-32697686

Review chi tiết: http://www.tinhte.vn/threads/1867871/

TOTOLINK do An Phát phân phối nên các bạn có thể yên tâm khi sử dụng (Nhà phân phối DrayTek)

k1200gt
TÍCH CỰC
11 năm
nhà mình diện tích 50m2 , 2 tầng , anh em làm ơn tư vấn cho mình 1 cái moderm wifi với , moderm đặt tầng 2 phát wifi cho điện thoại : đọc báo , youtube , cần 1 cổng để cắm vào máy tính để bàn nữa, phát wifi trong phạm vi 20-30m thôi , nhà 4 phòng , tường dày 20cm , mạng internet cáp đồng câu của hàng xóm
cho mình hỏi tí nhé.mình mún mua 1 bộ phát wifi thì chỉ cần mua bộ phát wifi về là xài ngay dk phải không? có cần kết nối hay trả phí hàng tháng gì ko? tks😃.nhà mình cũng chưa kết nối internet chỉ xài dcom thui ...
nghia28691
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi con này buffalo WAPM-APG300N có dùng được cho nhà 5 tầng,mỗi tầng rộng 80 m2 đc không vậy các bác
Bạn có thể lấy con WZR-HP-AG300H của buffalo. Đáp ứng nhu cầu bạn

WAPM-APG300N chỉ khỏe khi bạn thay thế angten gốc = angten 16db hoặc 24db thì đáp ứng thừa sức. Nhưng giá cho các loại angten chuyên dụng khá đắt tầm >1mil~4mil. Còn nếu dùng angten gốc đi kèm theo máy thì trả lời bạn sóng khá yếu, chỉ đáp ứng lên 1 tầng và xuống 1 tầng với diện tích 60m2 (dài nhà 15m)
Cho mình hỏi chút mình đang phân vân 2 con này WR841N và WR741ND. Nhà mình 3 tầng để nó ở tầng 2 phòng trong cùng nên dùng con nào để cả 3 tầng đều bắt đc sóng😁.:D.
@tuanlinhnb1405 741ND đi bạn
Em có 1 router linksys WRH54G đang chạy firm DD-WRT, tốc độ của wifi chỉ khoảng 55 kb/s mọi thời điểm. Gắn dây Lan qua desktop thì khoảng 200 kb/s. Còn nếu không qua router mà cắm trực tiếp từ modem tới desktop thì là > 300 kb/s. Vậy cho em hỏi vì sao tốc độ wifi giảm nhiều đến vậy. Em dùng mạng vnpt. Modem gigaset se261. Mong nhận được giúp đỡ.
funnycat40
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tư vấn giúp mình với mình đang phân vân 2 em linksys e1200(bh 12thang) và buffalo wcr-hp-g300(bh 36thang). Nhà mình 2 tầng, modem để tầng dưới cùng mình thì ở trên tầng 2. Nghe nhiều người nói em linksys sóng hơi yếu nếu bắt sóng từ tầng 2. Đang lưỡng lự vì con buffalo có 2 ăng ten phát sóng có lẻ mạnh hơn. mình chưa dùng hàng buffalo nên không biết chất lượng ra sao!
Bạn kiểm tra lại modem có hạn chế băng thông ko? Ngoài ra thay dây nối giữa Modem và Router. Config lại router theo chế độ bridge.

2 thằng này về sóng ngang cơ nhau, buffalo có thể nhỉnh hơn 1 chút. Nếu kéo LAN từ modem tới linksys hoặc buffalo thì nên để ra giữa nhà, ở giữa tầng 1 và tầng 2. Sóng cả nhà mới tốt. Nếu bạn để góc nhà ở dưới tầng 1 thì điểm xa nhất của tầng 2 bạn ko có sóng hoặc sóng yếu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019