Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tư vấn cách chọn mua điện thoại Sky A830 Hàn Quốc và những điều cần chú ý

blue_sky_kp6
23/2/2013 2:34Phản hồi: 91
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hàng dựng à có bài viết phân biệt mời các bạn đọc kỹ nhé :http://nology.vn/huong-dan-cach-phan-biet-hang-dung-sky-va-hang-chinh-hang.html
phân biệt hàng dựng và hàng chính hãng sky bạn có thể xem tại đây
cập nhật hơi chậm nhưng mà đọc xong so sánh với con sky A800 e mới mua may quá ko phải hàng dựng
Gia ship ve cua anh nguyen tieu re qua nhi?hien gio chi phi ship may tran ve den sg di hang air cung 25usd.con fullbox thi 40usd.
skyA830 có nét giống LG ko biết cái này cso áp dụng cho với điện thoại LG ko nhỉ
darkeys
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi sky A830 S,L,K khác nhau ở những điểm gì vậy bạn?
@darkeys câu hỏi mà có rất nhiều người đã hỏi....bác search g o ogle cái là ra ngay
ở nghệ an thì cửa hàng nào uy tín
@trương văn ước ở nghê an thì chịu rồi
cho minh hoi sao sky a830 no ghi s-l-k.Vay hoi s-l-k la gi?
@™Hunter154™ là 3 nhà mạng của hàn😁
vay nen chon 830l hay 830s
@™Hunter154™ tưởng mua máy rồi mà chưa mua hả bác😁....
bản nào mà chả đc:D
@™Hunter154™ E thấy bản nào cũng được bác ạ (nhưng nghe mọi người nói là bản s với bản k xài ổn định hơn). E đang xài 1 con sky a830l đây.
Hero Bn
ĐẠI BÀNG
11 năm
mua ở ttmobile đảm bảo ko bác
Vào đây để tìm hiểu kinh nghiệm, tìm thương gia uy tín. Tuy nhiên trong từng ấy bài trả lời không biết có bao nhiêu bài từ nhân viên các cửa hàng tự pr cho cửa hàng mình hay giả nai để biện minh cho kiểu kinh doanh của một số thương gia. Nói thật, tung hỏa mù thế này chỉ khổ cho đội gà công nghiệp bọn em. Thương gia có mấy người thẳng tính như bác Hoàng.😕
@hoangdat_vista không hẳn, có mấy lô mình vẫn nhập được trùng imel , chỉ là ngại ngồi so thôi
Hero Bn
ĐẠI BÀNG
11 năm
chuẩn rùi 😁
😃😁
cách phân biệt này chỉ chung chung thôi . Giả thử 1 con máy cũ nó về mông má lại rồi bọc lại nilon các thứ thì thử hỏi các bác xem kiểu gì . Toàn người trần mắt thịt biết thế nào là nilon bọc lại và nilon công ty .

Ví dụ máy nó xài từ tháng 5/2012 . Nó mông má lại , bọc lại nilon thì các bác test thế nào . Có cách nào biết đc máy mới kích hoạt sử dụng ??
@achonthu đây chỉ là bài test qua, để biết thêm về sản phẩm, còn mông má lại chỉ có trung quốc thôi, còn hàn quốc không hề mông,
vậy nên quan trọng nhất vẫn là uy tín của người bán hàng
bác chủ topic có phần mềm nào check s/n hoặc imei của LG để xem nó có trùng nhau với máy k nhể????
@hoangcavalli câu này của bác Hoàng k khác gì ném 1 viên gạch vào topic này :oops:
@hoangcavalli bác bán hàng bác hỏi làm gì, đề nghị đi chỗ khác chơi.
biết thì góp mắm góp muối, kẻo cứ nửa nọ nửa kia người ta lại bảo lắm chuyện
@hungkvcu k biết chả hỏi à...hỏi để anh em người ta còn đọc,....tạo thêm uy tín cho cửa hàng bác còn gì????
chả nhẽ lại k đc....???
@hoangcavalli ừ, nếu cửa hàng bác chưa biết thì em huớng dẫn

Link tải về
https://docs.google.com/file/d/0B7I5n0ylsrTddkVwVGtjQUI1Zkk/edit?usp=sharing

@hungkvcu tuyệt zời...thanks bác nhá😁
bác hoàng ơi . LG G qua 1 đêm tụt từ hơn 10% đến sập nguồn k sạc nổi thì có ổn k bác .
@achonthu xem bản rom ai tạo bác à...lục tung cái about lên bác à😁
@hoangcavalli nó ghi phiên bản kernel 3.4.0
tạo số optimus G .
k thấy mục nào ghi tác giả bác à . cả cái mục about phone chỉ có mấy mục
Mục : mạng , nhận dạng điện thoại , pin , thông tin phần cứng , thông tin phần mềm , thông tin pháp lý , quy định an toàn .
@achonthu tất cả các bản rom đều có ghi bác nhé...bác vào từng mục tìm đi😁
@hoangcavalli hic .. bác chỉ giúp em xem nó nằm ở đâu , em mò hết rồi . k có mục nào ghi tác giả hết . hình như đây là bản rom của tụi hàn thì phải .
t
thế bác mua máy...bác dùng rom gốc à???
@hoangcavalli
:oops: em cũng k rõ . có biết up rom gì đâu . cửa hàng up rom nào em để nguyên rom đó . em ngó hết các mục rồi , k có mục nào ghi tên tác giả cả , nhiều nhất chỉ ghi LG electric thôi

em tìm ra rồi .. tên tác giả ghi ở dưới chữ phiên bản kernel hả bác .
nó ghi là optimus G . Hình như đây là rom stock của LG .
@achonthu thế tốn pin là phải...fix tin nhắn chưa bác???
@hoangcavalli hà hà .. chắc mới đầu dùng nó chưa ổn định , bản rom này fix rồi bác à . Dùng bt lướt web chơi game nghe nhạc tí tí thì 2 ngày còn 30% (sử dụng phần mềm tiết kiệm pin) .
@achonthu đâu cần sử dụng phần mềm gì anh@@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019