Tư vấn cho em về mấy cái PC nhé!

pphuctv
20/3/2013 18:4Phản hồi: 8
Số là em vừa mới mất cái đầu PC ngay trong KTX. đau lòng quá. Nó không lấy luôn cái screen, mouse, keyboard, headphone cho rồi. Giờ còn mấy thứ linh tinh này, buộc em phải mua cái khác. Với lại em cũng tính là mua 1 cái PC này dùng ở nhà, còn mua thêm cai tablet cỡ 7 inch để di chuyển cho dễ, đi học xách cái lap nặng quá, tội em nhỏ con. Túm lại, các bác có thể giúp em những thắc mắc về PC không? Em cảm ơn trước ạ.
1/ Em thấy cái PC sao mà đắt quá, core i3 thôi mà tận 8 chai, trong khi đó laptop core i3 dưới 8 chai có mà đầy, lại còn thêm đủ thứ tiện ích? Sao lại có sự phân biệt kỳ lạ này?
2/ Em thấy mấy cái PC của asus (hãng mà em thích) có cái hđh thiệt là kì cục kẹo: PC DOs. Chả hiểu nó là cái gì? Có giống WINDOW không?
3/ Nhu cầu máy tính của em chỉ là lướt net, vài web game, boom,...chứ mấy cái game đồ họa thì chắc không có time để chơi. Em muốn hỏi là như vậy cần bao nhiêu RAM, chíp Intel gì cho vừa, lỡ mai này em cần xài đồ họa hay cái gì đó cao cao hơn xíu thì nên chọn cái gì để....lo xa?
4/ Cái screen nó có ảnh hưởng gì đến tốc độ cũng như tất tần tật về cái cục PC không ạ?
5/ Cuối cùng là mong các ace có kinh.........nghiệm ^^ giới thiệu cho em vài cái PC phù hợp nhu cầu, em vốn là ma mới của giới CNTT, tuy học CNSH nhưng mê CNTT không kém.
Cảm ơn các bác, ace trong forum tinhte đã đọc topic của em. Em chào.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

antiway.com
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn đầu tư bao nhiêu để mua cái cục PC mà bạn nói.Thì mọi người mới tư vấn được chứ.

Thực ra nó ghi Dos chả sao cả, mình cài windows vào là dc mà. Nên mua từng linh kiện ráp sẽ rẽ hơn mà cấu hình tốt hơn là mua đồng bộ họ ráp sẵng.
đầu tiên chia buồn với thớt nhe😁 còn thắc mắc của bạn theo mình hiểu như sau
1/ Desktop i3 nhất la nếu có con vga rời kha khá sẵn sàng bóp chết laptop i5 về mọi mặt
2/ Pc Dos nghĩa là mình có thể cài HĐH thoả mái: Win, Mac, Linux,...
3/ Bạn có bao nhiêu xiền:p
4/ Ảnh hưởng đến mắt của bạn thôi
pphuctv
TÍCH CỰC
11 năm
da, em co khoang 6trieu. (xin loi vi em tra loi bang dien thoai nen khong co dau)
Mua máy tính mới 8 củ làm gì cho phí tiền ....Bạn chọn 1 trong các bộ sau thừa nhu cầu của bạn. Dell OPTIPLEX 760 windows bản quyền theo máy (Cấu hình 02) Mainboard: Dell Chipset Intel Q43/45 , PCI Express 16X, 8 USB 2.0 Processor: Duo Core E5500 (2.8G/2m/800) (Hỗ trợ Intel® DuoCore,Core2-Duo,Core2 Quad Q9550,Xeon Quad... Memory: 2G DDR2 bus 667,800 Dual ram ( 04 khe ram, max 8GB) HDD: 160G SATA DVD: Rom for laptop Graphics Card: 1Gb Intel Graphics Media Accelerator 4500 GPU (Xem HD cực mượt mà nhé rõ từng sợi lun.... ) , Có khe PCI - E 16X Sound: Integrated 2.0 Channel Audio Lan: Integrated Intel Pro 100/1000 thernet Nguồn Dell công xuất thực có cân bằng điện áp (ko sợ sụt nguồn),tản nhiệt xịn theo máy. Với công nghệ 45 nm E5500 mang tới sức mạnh và sự mát lạnh .....sao mà mát thế....thích thật. Giá: 3.25tr Bảo hành :30 ngày 30 đêm
@dungdast pr trá hình
tầm 6 triệu chỉ lướt net và game online thì bác lấy bộ như sau
Thứ nhất là mình chia buồn với chủ thớt thứ 2 là mình nói về chú Dell này (mình dân voz thành ra có gì là gạch bay thẳng )

Thực là thua bác E5500 là dòng chip cũ, công nghệ 45nm đã là xa xưa giờ là 32nm với 22nm rồi Main cũ, Ram cùi giá cao. VGA thì VGA On GMA 4500 cũ kỹ nhìn chung đc mỗi cái vỏ Dell
Giá 3.250k thì cũng ko phải là rẻ, máy mới bảo hành 12/24 tháng cũng chỉ hơn 3 triệu mà chip G.

Giờ đến cấu hình mình tư vấn cho bạn

LT-Engineers 01 giá giảm còn 6.900.000 VNĐ
CPU Intel® Core™ i3-3210 3.2Ghz (Ivy Bridge) -Box
RAM 4GB DDR3 bus 1333 Gskill F3 (có tản nhiệt nhôm)
Main MSI H61M-P20 (G3) - Full 100% Solid Cap, 1x PCI-ExpressGen 3.0 x16 (hoặc thay main B tốt hơn)
GPU/VGA Intel HD Graphic 4000 1024MB
HDD Western Digital 1TB SATA 3
Nguồn CoolerMaster
Case Vaio Plus
pphuctv
TÍCH CỰC
11 năm
à, em quên nói là em tính làm cái thùng nhõ nhõ thôi. mà không biet có full duoc phu kiên không? Vì nhìêu khi em muô'n thêm card wifi hay gì ðó thì phãi làm sao? Cái thùng mini nó có khó khan gì không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019