Tư vấn chọn ĐT 2 sim

jup
2/9/2009 13:53Phản hồi: 13
Đang có nhu cầu sử dụng máy 2 sim ( loại mà cả 2 đều có thể nhận thoại cùng lúc càng good)

Các anh em đã sử dụng qua nhiều máy rồi tư vấn giúp 1 em ưng ý.
Yêu cầu: sóng khỏe, pin tốt, chất lượng thoại tốt, máy chắc chắn

Đang phân vân 1 chú tính năng căn bản nghe gọi ( giá tầm 1tr )hoặc 1 chú có cả tính năng xem tivi, wifi.(tầm 2tr hoặc hơn chút)
( những yêu cầu trên để lựa chọn tốt nhất có thể chứ không phải tuyệt đối )
Anh em cho cả thông tin về nơi nào bán hàng nữa nhé ( Hà lội )

Cảm ơn anh em đã đọc tin và tư vấn, tiện bác nào ghé thì úp giúp ạ
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jup
ĐẠI BÀNG
15 năm
up cho anh em tư vấn giúp,
Đang mong chờ mà không thấy ai trả lời, buồn we'
http://vienthonga.com/MobilePhone/?action=VTA_Chitietmain&phoneID=868&Group_Name=Q.Mobile&GROUP_ID=156&Mode=Q218 pin 1800mAh
mấy máy xem tivi quảng cáo vậy thôi chứ xem cũng ko tốt đâu
jup
ĐẠI BÀNG
15 năm
nghĩa là sao bác, cụ thể hơn được ko ạ
mình giới thiệu bạn con Q mobile đó 2 sim pin 1800mah đó.đừng nên mua đt xem tivi
bây hma2 vẫn tin vào câu tiền nào của đó thì thật là.có thể với tiền ít mà mua đc 1 em đủ yêu cầu tốt mà có tiền nhiều ham hố mua mấy máy lừa đảo giá trên trời cũng như ko
dâttom
TÍCH CỰC
15 năm
tiền nào của ấy thôi nếu chọn máy khoảng trên 2 củ thì tốt đấy . chứ tầm 1 củ mà đầy đủ thế thì e rằng không bền mà lại chất lượng không ra gì
jup
ĐẠI BÀNG
15 năm
cảm ơn bạn
bạn cho thêm tư vấn về loại máy cụ thể giúp
lindaduy
ĐẠI BÀNG
15 năm
*malata 2sim, 2 sóng online, chặn cả tn, cuộc gọi......giá rẻ hơn 1t
*malata HL88 j đó có xem TV lun giá 2t268 http://hungloimobile.com/
*PHILIPS X710 4,590,000 VNĐ
http://thanhcongmobile.com/vnc/vn/?frame=category&cat=107
Pin cả tháng.
***Nếu Bạn k có t.gian thì vào đây http://vio.com.vn/Home/Search.aspx?1=1&manufacture=13 có hàng đem tới mhà lun.
Mấy điện thoại 2 sim 2 sóng online này hàng xịn thì ít hàng tàu thì nhiêu !
Chị mình cũng từng mua 1 cái máy hàng Hiteck 2t3 dùng đc 1 năm mà thấy hết loa rè lại sạc hỏng phần mềm lỗi buồn quá ! 😔 tốt nhất là mua 1 em xịn đầy đủ chứ năng và ké thêm em 1202 vào đơn giản hiệu quá bền bỉ 😁 !
Q mobile chỉ nhận được 1 cuộc gọi 1 lúc thôi ( trong khi 1 sim đang nhận cuộc gọi thì sim kia bị "tạm thời ko liên lạc được" he he). Nhưng hàng của hãng này chất lượng, mà cũng đang được phân phối bởi Viettel nữa, nên cấu hình gprs ổn đóa, vào wap, tin nhắn mms ok. Mình đang dùng cái M2, đánh rơi xoành xoạch xoành xoạch mấy lần rồi mà chả sao, vẫn ok như thường. Loa tốt (nghe nhạc ấy mà), chất lượng cuộc gọi tốt, chỉ tội mic ko có chức năng lọc tạp âm (các máy sx theo công nghệ Trung Hoa Anh Hùng đều thế, ko kêu ca gì cả nhé!). Máy còn có Java để tự cài thêm ứng dụng nữa. Nhưng pin yếu chỉ có 1000mah. Nếu bạn quan tâm có thể search thêm bài viết trên diễn đàn về điện thoại này.
Thương hiệu đáng tin cậy thứ 2 là mobell. Nhưng cũng bị "tạm thời ko liên lạc được" 1 sim.
Điện thoại xem tivi thì theo mình ko nên, vì thực tế ngày nay nếu bạn có thời gian rảnh rỗi thì bạn có nhiều việc làm hoặc chơi hơn là ngồi xem tivi. Mà nếu có xem thì cũng xem kênh hoàng tráng (HBO, discovery channel) chứ ko ngồi nghe thời sự với xem ai là triệu phú (hơ hơ, ý kiến cá nhân thôi). Chưa kể việc cái tivi ấy cũng bắt ko được nét cho lắm. Trừ trường hợp bạn muốn update tin tức thời sự, nghe nhạc thì vov3, vov giao thông và đài phát thanh Hà Nội là quá ổn, xem thêm hình ảnh nữa làm gì cho mỏi mắt, thời đại số mà, mắt còn để nhìn nhiều thứ, xem nhiều việc khác nữa.
Thế nhưng nếu bạn thích thì mình có thể tư vấn bạn chọn suntek, 2 sim nhận được cuộc gọi song song đồng thời, thậm chí có thể gọi lẫn nhau được. Anh mình đang dùng 1 cái suntek được gần 2 năm rồi. Ngoài việc cái vỏ bị trầy xát chút ít thì mọi thứ khác vẫn ok như ngày mới mua. Pin đi kèm máy có dung lượng lên tới 2800mah lận (ko biết có phải là điêu ko?) và được tặng kèm 1 cục sơ cua (hơ hơ, thế là 5600mah roài, tẹt ga nhé). Máy ko có java nhưng có giả lập nintendo, cài sẵn 1000 game và có thể cài thêm (đuôi .nes). Hồi đóa anh mình mua là 2 triệu rưỡi. Bi giờ chắc giảm nhiều rồi.
vinhbm
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình đồng ý với bạn này. Qmobile thì dùng rất tốt, nếu muốn tìm điện thoại dễ sử dụng thì bạn nên tìm mua Qmobile F73 - máy này trượt, giao diện thân thiện, dễ sử dụng, rất bền mà giá lại mềm
Nếu muốn xem tivi bác nên chọn những dòng nokia như N77 - N96
theo tôi bạn nên dùng thử con connspeed M360 xem, con này sóng khỏe, nhẹ, quăng quật thoải mái, 2 sim 2 sóng online, nghe nhạc đã tai...tôi đã dùng qua 2 con rồi, được lắm.... con này bg giá cũng chỉ hơn 1tr thôi. hàng việt nam đặt hàng đấy, chất lắm....!
bachikho
TÍCH CỰC
14 năm
tầm 2.5tr có thể lựa chon giữa Suntek S1 và Xstar X1 (2 sim + wifi), hàng Cty BH 1 năm, con nào cũng có ưu nhc điểm riêng: S1 hình thức đẹp hơn, có trackball (rất thuận tiện khi duyệt web) còn X1 thì có TV, bộ nhớ trong lớn hơn (72M vs 6.3M)!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019